Khoe xe Road Carbon tổng thể chỉ 7.5kg hàng chính hãng sao phải dựng khung Tàu

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
thì bài này mình chủ yếu nói là xe fake không rẻ, trong khi xe chính hãng không bán được. Có tên và tỉa tót rồi bác có xe trong topíc nào đo vào com ra chuyện khác.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
mình cũng nói đạp để khỏe hãy mua khung nhôm chính hãng, cần gì carbon rồi phải chơi fake, đó là vấn đề tư duy, và nó ảnh hưởng đến cả cộng đồng không phải là mỗi cá nhân hay mỗi sản phẩm là khung xe đạp

Hungkaax1

Xe tăng
Cho mã yên tham khảo luôn đi. Còn mình đang nói cái yên của mình đó, mình đạp rồi, nó là road không phải ngồi thẳng lưng nhũng nhẵng. Nó nhẹ và đủ êm đạp 180km/ngày không vấn đề.
Khung nhái in chữ hãng nổi rõ, ra đường bạn biết nhái còn mọi người sẽ đặt dấu hỏi hãng hay fake? Và quan trọng đừng mu hàng fake dễ dãi, thế thì cần gì thương hiệu.
Thân gửi bác. Nếu thực sự hiểu biết bác nhìn ảnh sẽ biết chiếc yên em đang gửi có giá trị gấp bao nhiêu lần cái bác đang có. 1.5tr bác có mua ko?

Hungkaax1

Xe tăng
Có mấy điểm em góp ý như này, là góp ý thôi ạ, nhưng nó là kinh nghiệm của em trong vài năm sử dụng, tư vấn, buôn bán:

1. Xe đạp là thứ chạy bằng cơm, sắm 1 chiếc xe xịn, chính hãng là rất tốt, nhưng không có nghĩa là đi xe xịn sẽ khỏe hơn người đi xe đểu.

2. Riêng đối với đồ xe đạp, "RIÊNG" thôi nhé, hàng fake có chất lượng đủ dùng, đến những năm trở lại đây rất an toàn, tuy nhiên độ bền không bằng hàng chuẩn, các chi tiết không tinh xảo bằng, các vị trí lắp các chi tiết thường gia công không chính xác, khá nhiều người đạp một thời gian bị kêu chén cổ, kẹt cọc yên, dàn đầu bị lỏng, mềm,... hàng xịn thường các chi tiết nhỏ rất chuẩn.

3. Đối với hàng fake: không mua tay carbon, không mua stem carbon, không mua yên carbon (yên thì cũng không đến nỗi, nhưng yên xịn ngồi thích).

4. Khung nhôm/thép/titan xịn cũng không bao giờ cạnh tranh được về hiệu quả so với carbon fake. Tuy nhiên nếu có điều kiện, các cụ nên chọn hàng hãng với tầm giá tốt và quan trọng là phải hiệu quả. Dù sao việc nhái lại 1 sản phẩm rồi bán cũng không phải việc làm hay ho gì.

5. Anh em, các cụ lựa chọn gì là việc của các cụ, nhưng nên chọn mặt gửi vàng, cái xe đạp là đồ hao mòn rất nhanh nếu không có kỹ thuật và chăm sóc nó thường xuyên.

Cá nhân em, không thích xe hàng bãi, nguyên nhân do kinh nghiệm gặp phải quá nhiều quả service xe mệt mỏi. Chưa kể đồ xe bãi, do là xe nguyên chiếc nên thường đồ đạc rất lộn xộn, mua xong cuối cùng khéo còn giữ được mỗi cái khung. Nên có mua xe thì chọn mặt gửi vàng, tìm người tư vấn tốt và có tâm

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Thân gửi bác. Nếu thực sự hiểu biết bác nhìn ảnh sẽ biết chiếc yên em đang gửi có giá trị gấp bao nhiêu lần cái bác đang có. 1.5tr bác có mua ko?

Link cái yên dang bán ebay đây: https://www.terapeak.com/worth/specialized-toupe-pro-carbon-rails-260x143mm-road-bike-saddle-cycling-seat/401192655106/
Cũng là dòng toupe, với gọng carbon. Về hình dáng mình không thích cái yên này bằng cái như của mình, với form này ngồi sẽ nhún hơn không hiệu quả với road. Ai bán đúng cái yên của mình 1t mình sẽ mua, lắp vào xe road nhìn nó mảnh và thoát xe.
Còn vụ bài này nói vậy quá nhiều rồi, cũng rõ ràng mọi ý rồi, xin dừng cho các topic khác.
Sorry & thanks all!

Hungkaax1

Xe tăng
Em cũng ko định tiếp tục nữa đâu nhưng cụ cứ làm em phải tiếp.
Của cụ cũng Toupe, của em cũng Toupe, "Toupe" là tên của 1 dáng yên của Spe sao cái của em lại khác cái của cụ? Cái của em gọng carbon sẽ cứng hơn cái của cụ gọng thép đó.
Còn về việc mảnh với lại thoát xe, nếu cụ thích đàm đạo mời cụ vào page của em hoặc trang cá nhân xem ảnh trước, em set xe cũng không tồi đâu.
Dừng cụ nhỉ

Fiat_ELX

Xe điện
Xe chưa bán được mà các cụ dừng cả thì bán chác gì nữa :))

T-Đức

Xe tải
Em thấy thông tin và giá cả của cụ chủ thớt cũng được, nhưng mà cụ đanh đá bắc bộ quá. Theo em cụ có thể cố gắng xây dựng thương hiệu bán xe riêng cho cụ thôi chứ mình cụ không làm thay đổi được tiếng xấu của thị trường xe bãi đâu. Hà Nội có hàng trăm người bán xe bãi, không ít người bán uy tín, nhưng đa số vẫn là nhập nhằng và chụp giật. Những người mới chơi xe thì vẫn đến với xe bãi, và đến khi chơi lâu rồi thì cũng rút ra bài học. Đời là vậy, gà lúc nào cũng sẵn để nuôi các cửa hàng xe bãi. Nhưng cụ nào bán được xe cho người chơi lâu năm mới là giỏi.

thuyphongthanh

Xe lăn
Bọn gà béo chúng em chỉ cần các cụ thương gia nói đúng "chuẩn là chuẩn","nhái là nhái" để...xuống tiền mua thôi.

Chỉnh sửa cuối:

a3k42

Xe buýt
Các cụ tranh luận xôm quá, tự thị trường và thị hiếu người tiêu dùng sẽ định hình lại hết, fake hay chính hãng sẽ lên ngôi.

fiat500

Xe hơi
Có cụ nào dùng cọc yên mono link không nhỉ! mình đang thừa ra 01 cái yên cho loại này.

thiên hắc long

Xe đạp
Hôm trước có mua 1 em road carbon Specialized hàng xách tay từ UK để bán. Xe chính hãng, đẹp như mới. Đọc một vài topic thấy các cụ nói ráp xe carbon khung Tàu với Group 6800 tới 40T mà thấy đắng họng.
Em nghĩ thế này: 1) Khung carbon Tàu sản xuất rẻ là vì nó chả có cái chuẩn mẹ nào, rồi sản xuất xong cũng chả có thiết bị kiểm định. Tem mác thì nó in gì chả được Specialized Swork hay pinarello, rồi Bianchi, vvv. Toàn hàng "khủng nhái" không. Thế các cụ mua là để đạp cho khỏe hay để mạo hiểm với tính mạng? Hay để chơi thứ gọi là Carbon chứ chưa chắc nó là cái gì?
2) Vụ group Shimano Ultegra 6800 nữa. Các cụ đạp khung Tàu khựa thì chỉ đạp chơi thôi chứ ganh đua gì mà cần chơi UL6800? Lắp cái Tiagra 4600 là đạp chơi bét rồi.
3) Cái xe khung Carbon Tàu với Group 6800 sẽ không mang lại sự an toàn, cũng không mang lại cái thương hiệu tử tế gì. Cũng chẳng có cái chất của đồ chơi. Nhưng lại chi ra tới 30-40t
4) Riêng khung thì khung Carbon so với khung nhôm một số dòng chất tốt thì không nhẹ hơn nhau đáng kể. Như khung nhôm các dòng AluHidro của Bianchi chỉ tầm 1.8kg, trong khi khung Carbon phổ biến từ 1.4-1.7kg. Phần làm nặng chiếc xe là đùi đĩa, bộ bánh, tay lái, yên xe và cọc yên. Những chi tiết trên nếu là nhôm dòng SuperLight (SL) hoặc cũng bằng Carbon thì xe sẽ nhẹ đi nhiều.
Vấn đề là càng nhiều chi tiết SL thì chiếc xe sẽ càng đắt khi nó là hàng chính hãng, có tiêu chuẩn và kiểm định bởi các hãng danh tiếng.
Em xe Road Carbon Specialized Tarmac Comp đời 2013 em mua được có thể nói còn ở điều kiện Exellent, với cấu hình:
Khung: Full Carbon Fact SL2 của speccialized làm hand made.
Group: Shimano Ultegra 6700 made in Japan (20 speed) nhôm
Đùi đĩa Carbon: FSA SL-K carbon vân đá.
Yên xe và cọc yên đều là carbon của specialized
Bánh xe: bản gốc theo xe là bánh nhôm của DT Swiss, đã được nâng cấp cặp bánh Carbon cũng của DT Swiss, và được chủ xe dán bộ tem Reynolds trông rất ngầu. Với bánh trước carbon 4cm bánh sau 6cm, đảm bảo sự lướt nhẹ và bắt tốc tốt nhất.
Cỡ xe: size đứng 46cm (49 nghiêng) size ngang 51.8cm phù hợp chiều cao 1.63m-1.69m
Thông tin cấu hình gốc chi tiết đây ạ:https://www.specialized.com/ca/en/bike-archive/2013/tarmac/tarmaccompmidcompact/37957
Thông tin giá xe mới và định giá xe 2nd ở đây: https://www.bicyclebluebook.com/searchlistingdetail.aspx?id=3045153
Giá bán tại VN chưa bằng giá bicyclebluebook.com đưa ra với cặp bánh nhôm. Do xe có Khung Carbon, đùi đĩa Carbon, Yên + cọc Yên Carbon, thêm cặp bánh carbon nên tổng trọng lượng xe là 7.5kg, nếu nguyên bản cặp bánh nhôm sẽ khoảng 8.3kg. với các option thấp hơn đùi đĩa nhôm, Yên + cọc yên nhôm trọng lượng xe tầm 8.9kg, như một số diễn đàn nước ngoài Review bản option group Sora 3500.
Mời các cụ xem hình ảnh, hình chụp Iphone 5 dưới đèn nên chưa được đẹp như xem bằng mắt:

View attachment 597198

View attachment 597194

View attachment 597193
con xe này đẹp quá. like mạnh. cho em hỏi tí, tổng thiệt hại em xe này bao tiền đó ạ

thichthichzing

Xe đạp
Chơi gái còn chơi cả hàng Fake thì xe đạp fake là chuyện bt :D
Chuẩn pác ;;)
_ Mà nói thật do nghèo cả. Ai chả muốn chơi hàng xịn - chính hãng. Tỷ giá tiền tệ nó ối zời ơi :D
_ Mình đang tính sau tết làm 1 con Twitter T10 Pro đây :D Hy vọng chạy 35km/h vẫn an toàn :))
P/s: Mình có 45kg - cao 1m7 thôi nhé, ko như mấy pác chạy tua. Cái đùi của mấy ổng gần = cái thân người của mình rồi :D

Ginkgo

Xe buýt
Chuẩn pác ;;)
_ Mà nói thật do nghèo cả. Ai chả muốn chơi hàng xịn - chính hãng. Tỷ giá tiền tệ nó ối zời ơi :D
_ Mình đang tính sau tết làm 1 con Twitter T10 Pro đây :D Hy vọng chạy 35km/h vẫn an toàn :))
P/s: Mình có 45kg - cao 1m7 thôi nhé, ko như mấy pác chạy tua. Cái đùi của mấy ổng gần = cái thân người của mình rồi :D
Em vừa lướt youtube thấy con Twitter sniper 2.0 phù hợp với nhu cầu, cơ mà trượt giá ghê quá, giữa năm ngoái thấy hơn 11tr mà giờ 17tr :((nên thôi đành ngậm ngùi quay lại với Galaxy RL500 đã vậy. Sau Tết âm nào đó nó vừa miếng thì tính :D. Dù gì với RL500 e cũng đã lên đc dốc Gióng và ĐềnThượng Ba VÌ rồi, Tam Đảo cố chắc vẫn nhai đc :)

iomb4ilu

Xe tải
Ối đọc bài thấy có nhắc đến cụ nào 1m58, giống e, ngắm mãi chỉ thấy cái khung Pina fake size 42 là hợp với mình nhất :(

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Toàn quan điểm của các cao nhân về xế độp.
Em thì chả đua với ai nhưng độp cho khỏe thằng người cũng chả cầu kỳ quá, 7kg hay 14kg cũng chẳng sao. Cũng tùy thuộc khoản tiền bỏ ra cho cái xe đạp, suy cho cùng thì nó cũng chỉ là món đồ chơi nếu ko phải dân chuyên nghiệp để đua giải, chỉ là cái phương tiện cá nhân để đạp cho khỏe để lấy tinh thần chứ cũng chẳng có thể gọi là phương tiện đi lại hàng ngày mà phải cầu kỳ, với em khung nhôm là quá đủ dùng, cái quan trọng là đạp trong bao lâu và bao xa mới là cần thiết, cũng như chơi máy ảnh, sắm cả bộ cả trăm củ nhưng chả có cái ảnh nào ra hồn mà toàn chạy đua thiết bị và sự hơn thua với người cùng chơi cũng chỉ là thứ vất đi thôi. Kiến thức để có cuộc sống tốt hơn dành cho gia đình cho bạn bè và người thân em nghĩ mới là cần thiết nhất, với em là như vậy ạ.
Xin lỗi nếu có gì thất lễ với các cụ

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều chi tiết của máy bay Boing và cả tàu vũ trụ của NASA đều là đồ tàu đó.
Ơ mà cái sườn xe handmade liệu có bằng hàng sx công nghiệp k nhỉ.
Cụ cho e hỏi tẹo, cái chi tiết nào tàu mà trkng boing thế ah?

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Toàn quan điểm của các cao nhân về xế độp.
Em thì chả đua với ai nhưng độp cho khỏe thằng người cũng chả cầu kỳ quá, 7kg hay 14kg cũng chẳng sao. Cũng tùy thuộc khoản tiền bỏ ra cho cái xe đạp, suy cho cùng thì nó cũng chỉ là món đồ chơi nếu ko phải dân chuyên nghiệp để đua giải, chỉ là cái phương tiện cá nhân để đạp cho khỏe để lấy tinh thần chứ cũng chẳng có thể gọi là phương tiện đi lại hàng ngày mà phải cầu kỳ, với em khung nhôm là quá đủ dùng, cái quan trọng là đạp trong bao lâu và bao xa mới là cần thiết, cũng như chơi máy ảnh, sắm cả bộ cả trăm củ nhưng chả có cái ảnh nào ra hồn mà toàn chạy đua thiết bị và sự hơn thua với người cùng chơi cũng chỉ là thứ vất đi thôi. Kiến thức để có cuộc sống tốt hơn dành cho gia đình cho bạn bè và người thân em nghĩ mới là cần thiết nhất, với em là như vậy ạ.
Xin lỗi nếu có gì thất lễ với các cụ
Lão lên việt trì nhá! Đang dư 1 em pơ giô giá tốt vì e vừa chơi trek5500