[Funland] Review sách hay 02

DaDieuchienxu

Xe container
Nhân đây giới thiệu với cụ phim Operation Mincemeat, ngồi xem một lúc em mới nhận ra nội dung phim là vụ Hãy để người chết yên nghỉ.

Cụ xem 1 phiên bản khác của truyện "Hãy để người chết an nghỉ" này nhé. Nhiều tình tiết hơn, độ hư cấu có vẻ ít hơn. :D

minhlp

Xe tải
Không phải em định kiến với việc đọc trên thiết bị điện tử mà là mắt em nó từ chối cụ ạ, kể cả Kindle.
Thế ạ, thế thì thật đáng tiếc.
Em thấy Kindle đọc còn tốt cho mắt hơn sách giấy, vì với những người mắt kém mình có thể chọn font chữ to.
Và nó là mực điện tử, không khác gì mực in trên giấy.

DaDieuchienxu

Xe container
Nhờ các cụ tư vấn ít truyện cho F1 lớp 6 với ạ, nhóc nhà e đọc tốn quá ạ :(
Tốt nhất là cụ nên hướng cho F1 đọc truyện song ngữ, điều này sẽ rất có lợi cho việc nâng cao kiến thức ngoại ngữ cho cháu.
Cụ dẫn F1 ra nhà sách, tìm vào khu có loại truyện này. F1 thích cuốn nào thì mua.

Tuankhoi001

Xe tải

red_dragon88

Xe buýt
Ví dụ bác đọc cuốn gì nó dày dày, ví dụ cuốn "Sự trỗi dậy và suy tàn của Đế chế thứ ba " nó dầy đâu quanh 600tr, chắc nặng hơn 1kg, thì chỉ có thể ngồi ngay ngắn trên bàn mà đọc chứ không thể nằm đọc. Còn bản ebook, cầm con Oasis nhẹ bỗng (<300g) nằm khểnh, quay người các kiểu đọc đến lúc rơi máy xuống, ngủ lúc nào không biết :)) , thì chưa biết cái nào phê hơn cái nào
Quyển này là một thử thách thực sự, chỉ có thể ngồi bàn ngay ngắn hoặc ngồi tựa lưng thư giãn vừa nhâm nhi tách cà phê mà đọc dần, em nể cái độ chi tiết của tác giả.

Anbanhmihp

Xe buýt
Mụ vợ em kêu em dạo này dở hâm. Em đọc toàn bộ trên Kindle, đọc xong cuốn nào e thấy thích thì em tìm mua sách giấy về cất kệ 😆. Em cố tích góp đến lúc về hưu là full cái kệ sau làm của hồi môn cho anh ku con😆

Được gửi từ iPhone - Otofun

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mụ vợ em kêu em dạo này dở hâm. Em đọc toàn bộ trên Kindle, đọc xong cuốn nào e thấy thích thì em tìm mua sách giấy về cất kệ 😆. Em cố tích góp đến lúc về hưu là full cái kệ sau làm của hồi môn cho anh ku con😆

Được gửi từ iPhone - Otofun
Rồi ông ku con cụ cũng đọc Kindle thì...🤣

phuongan

Xe điện
Em lôi thớt lên hỏi nhờ các cụ mợ.

Chuyện là sáng nay em ngồi một quán cf sách ở mạn Thôn Bầu - Lai Cách - Hải Dương. Em đọc quyển tuyển tập truyện ngắn nhan đề Năm người đàn ông và bốn người đàn bà (hoặc ngược lại Năm người đàn bà và bốn người đàn ông).
Đang dọc dở phải đi, em quên không chụp lại bìa sách. Về search gg mãi không ra.

Cụ mợ nào biết cuốn đó, hoặc có file, chỉ hộ em với.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em lôi thớt lên hỏi nhờ các cụ mợ.

Chuyện là sáng nay em ngồi một quán cf sách ở mạn Thôn Bầu - Lai Cách - Hải Dương. Em đọc quyển tuyển tập truyện ngắn nhan đề Năm người đàn ông và bốn người đàn bà (hoặc ngược lại Năm người đàn bà và bốn người đàn ông).
Đang dọc dở phải đi, em quên không chụp lại bìa sách. Về search gg mãi không ra.

Cụ mợ nào biết cuốn đó, hoặc có file, chỉ hộ em với.
Em tìm ảnh không ra, nhưng trong thư viện của Đại học Văn Hoá có mợ ạ:

phuongan

Xe điện
Em tìm ảnh không ra, nhưng trong thư viện của Đại học Văn Hoá có mợ ạ:
Em không tìm cách mượn được sách trong thư viện của trường, thư viện quốc gia lâu rồi em không tới.
Nhờ ảnh search này của mợ, em tìm và đọc lại được truyện Đất đỏ - Phan Thị Vàng Anh, Đàn sẻ ri bay ngang rừng - Võ Thị Xuân Hà. Gửi mợ đọc cho vui

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhờ ảnh search này của mợ, em tìm và đọc lại được truyện Đất đỏ - Phan Thị Vàng Anh, Đàn sẻ ri bay ngang rừng - Võ Thị Xuân Hà. Gửi mợ đọc cho vui

Em cảm ơn mợ. Em lưu lại hi vọng trong tương lai gần em được quay lại với những thói quen và sở thích cá nhân của mình. Giờ cả thế giới của em chỉ xoay quanh Ngài của em thôi ạ.

phuongan

Xe điện
Em cảm ơn mợ. Em lưu lại hi vọng trong tương lai gần em được quay lại với những thói quen và sở thích cá nhân của mình. Giờ cả thế giới của em chỉ xoay quanh Ngài của em thôi ạ.
Truyện không vui đâu mợ ạ. Nhưng đọc xong cứ khắc khoải, ngắc ngoải... mà xuất bản từ tận 1995!!!