[HĐCĐ] Review những nhà hàng ăn ngon Hạ Long tránh chặt chém

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
Bát 100k bún công đoàn nó gần như chả khác gì bát 50k :))) bth em hay ăn bát 50k thôi nó đã no quá no rồi cụ ạ
Sữa chua trân châu thì các cụ nên ăn ở quán sữa chua cô Cương ở Hà Lầm (đi hơi xa nhưng tuổi thơ của em) :D chứ mấy quán khu sunworld phố cổ nó không phải quán ruột của dân HL em đâu
Ngọc Phương Nam với Hồng Hạnh best ở đây. Mỗi nhà nó lại có mấy món key riêng, các cụ chọn khéo thì ngon, không thì sẽ thấy tiếc :)) NPN ngồi ăn buổi trưa hoặc chiều hoàng hôn thì view đúng đẹp luôn, còn HH thì ăn buổi tối nhìn ra phía vòng quay mặt trời cũng oke
Giờ Sunworld lại có cả cửa ưu tiên nữa :)) lắm trò quá
Share thêm cho cụ nào chuẩn bị đi HL 1 quán bún chuẩn vừa rẻ vừa ngon, siêu chất lượng - quán Chăm Hương đường tuyển than (qua cột 8), quán bé, hơi lụp xụp. Ăn bát này xong thì bún công đoàn cũng chỉ còn là 1 cái tên. Mỗi tooi phải đi xa trung tâm
Đố các cụ bao nhiêu tiền bát bún này 😆

Chỉnh sửa cuối:

Chung Doan

[Tịch thu bằng lái]
Share thêm cho cụ nào chuẩn bị đi HL 1 quán bún chuẩn vừa rẻ vừa ngon, siêu chất lượng - quán Chăm Hương đường tuyển than (qua cột 8), quán bé, hơi lụp xụp. Ăn bát này xong thì bún công đoàn cũng chỉ còn là 1 cái tên. Mỗi tooi phải đi xa trung tâm
Đố các cụ bao nhiêu tiền bát bún này 😆
Ui chuẩn chuẩn cụ ơi, em tâm đắc quán này lắm ngon vãi ra, rẻ chứ 35k một bát mà đầy ú ụ, thực sự không phải vì quá xa trung tâm thì nó xứng đáng là quán bún hải sản xịn nhất Hạ Long trong lòng em luôn áy

Hòa kính

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mình 1 năm Hạ Long 2-3 lần vì tiện đường ( Long Biên - Hạ Long chỉ 1h40 phút là tới nơi r ), riêng mùa đông thì thuê home rồi ra chợ Cái Dăm hoặc chợ Hòn Gai mua hải sản ( tươi + k phải mùa du lịch nên rẻ, thời tiết lạnh nữa về nhà làm nồi lẩu hải sản là hết nước chấm ) các bữa còn lại đi ăn cơm ăn vặt linh tinh vì hải sản thg chỉ ăn 1 bữa)
Riêng mùa hè thì cứ Cua Vàng, Hồng Hạnh, Ngọc Phương Nam mà chén hải sản thôi ( ăn vặt hoặc các bữa nhẹ nhàng khác thì thoải mái chỗ ); càng uy tín càng đảm bảo về chất lượng phục vụ + đồ ăn tươi ngon bao đổi luôn. Vào mấy quán linh tinh tưởng rẻ hóa đắt, không gian thì chật hẹp, phục vụ ko chu đáo mà có khi còn bị chặt chém loạn xí ngầu.
cụ nói đúng quá này
muốn ăn ngon thì cứ chỗ đông mà vào chứ tội gì chui vào mấy quán bé tí, điều hòa không có, phục vụ được 2-3 ng chạy bàn, nấu ăn không ra gì chưa kể ít khách thì dễ dính vào hải sản ươn thối, mấy quán hay bị bóc phốt phủng trên mạng toàn mấy quán dân em đây chả vào bao giờ.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Chuẩn cụ, đợt này du lịch cao điểm, nằm vùng mấy nhoms review HL mà não hết cả lòng mề, toàn bóc phốt quán ăn, phốt lừa đảo,... mà khổ nỗi là dân bàn địa mình cũng có bao giờ vào những chỗ khách bóc phốt đâu
Các cụ đến HL ăn hải sản thì cứ Ngọc Phương Nam, Hồng Hạnh, Cua Vàng, Talata mà vã
Còn nếu muốn ngon rẻ hơn thì chịu khó đi xa xa đến mấy quán nhậu Cây xanh, Bia cửa lục,.. ăn chứ đừng ăn ở đoạn phố cổ hoặc mấy cái quán ăn nhỏ nhỏ nhìn tưởng rẻ mà thành ra không rẻ do cái chất lượng nó không xứng giá tiền
Bia cửa lục cụ nói có phải tên nhà hàng là Làng Chài Cửa Lục không ạ?

timeout

Xe điện
Tiện cụ nào thổ dân bên Cẩm Phả và Vân Đồn cho em xin thông tin về chỗ ở, ăn và tham quan với ạ. Em đang dự kiến giữa tháng 7 cho cả nhà đi một vòng Hạ Long- Vân Đồn chơi ạ.
Cảm ơn các cụ.

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
Bia cửa lục cụ nói có phải tên nhà hàng là Làng Chài Cửa Lục không ạ?
Chuẩn rồi cụ ơi
Ngay dưới chân cầu BC, thoáng, gió mát rượi. Ngồi đây đá vài lon HL Sapphire với vài con mực, mấy món nhậu thì thôi rồi 😌

Em ở HL đây cụ, cụ nói rõ xem cụ đi gia đình hay bạn bè hay như nào, đi mấy ngày, dự tính ở ksan giá tầm nào thì mới tv cho dễ được
Nên ở bên Hòn gai hay bên Bãi cháy hả cụ? Ưu nhược điểm thế nào ạ?
Em định đi 2vc già, 3 ngày, dự định 2 triệu/ngày cả ăn ở có đủ không cụ?Em thích ngày lượn chơi, chiều về tắm, tối lang thang cafe.

Lâm CT

Xe buýt
Dạ cụ ới em thiết kế cho cụ tour riêng đi Hạ Long nha. Nhà em chuyên thiết kế private tour đảm bảo cụ hài lòng

tự_lực

Xe buýt
Em định đi 2vc già, 3 ngày, dự định 2 triệu/ngày cả ăn ở có đủ không cụ?Em thích ngày lượn chơi, chiều về tắm, tối lang thang cafe.
Nếu cụ xem được con nước, nhà cháu nghĩ thuê ở gần khu Hùng Thắng
Nếu gia đình có xe, chạy quá sang Hòn gai ăn thử 1 bữa, 1 bữa ăn bên Bãi Cháy theo như các cụ mợ đã tư vấn là được.

tự_lực

Xe buýt
Em không biết bơi đâu cụ ơi, bãi tắm nào thoai thoải an toàn ý ạ.
Nước lên vào buổi chiều tối,bãi nó đẹp hơn,nhìn cũng sạch hơn mợ. Tụi nhóc nhà em toàn tắm,bơi,nghịch cát ở bãi Hùng Thắng. Bãi cách mấy chỗ nghỉ cg gần,đi bộ cg đc mà ô tô cg đc. Tắm xong về cơm nước rồi cafe lượn đường là ổn. Mợ cần inbox e,em biết sơ sơ dưới đó

Nước lên vào buổi chiều tối,bãi nó đẹp hơn,nhìn cũng sạch hơn mợ. Tụi nhóc nhà em toàn tắm,bơi,nghịch cát ở bãi Hùng Thắng. Bãi cách mấy chỗ nghỉ cg gần,đi bộ cg đc mà ô tô cg đc. Tắm xong về cơm nước rồi cafe lượn đường là ổn. Mợ cần inbox e,em biết sơ sơ dưới đó
Vâng cảm ơn cụ, có gì em phiền cụ ạ.

anhtt10

Xe buýt
Em đi theo đoàn khách mới từ Hạ Long về và có nhận xét là Hạ Long ko nên đi vào cuối tuần, quá đông, quá tải phục vụ ko thể chu đáo được.
Ăn thì tránh nhà Mr.Cua ra nhé, đoàn đặt thực đơn từ trước mà ăn xong rồi vẫn thiếu món.... quên chưa lên mâm.
Đoàn em ở Citadines Marina Hạ Long checkin lúc 14h đông như cái chợ vỡ ở sảnh lễ tân, người đứng người ngồi. Nước mát khi checkin cũng chẳng có, thang máy quá tải đợt tầm 15p mới lên phòng đc
Tóm lại nên đi ngày thường may ra đc thoải mái chút. Nên đi xe riêng, chứ taxi và xe ôm đắt dã man
anhtt10

hiepchiken82

Xe tăng
đến hạ long chả biết tắm ở đâu ổn, haizzz nhớ hồi bé e tăm dọc chỗ bãi cháy này nc tuy đục nhưng cả bãi biển chạy dài rất thích, giờ cứ toen hoẻn, mà tắm sớm thủy triều rút tắm toàn bùn, chán vãi

anhtt10

Xe buýt
đến hạ long chả biết tắm ở đâu ổn, haizzz nhớ hồi bé e tăm dọc chỗ bãi cháy này nc tuy đục nhưng cả bãi biển chạy dài rất thích, giờ cứ toen hoẻn, mà tắm sớm thủy triều rút tắm toàn bùn, chán vãi
Khu BIM có bãi nhân tạo - bờ trồng rất nhiều cây dừa, tắm miễn phí chỉ thu tiền tắm tráng. Có quán Valley, Bistro......ăn chơi đủ cả mà cụ

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
2tr/ngày cả ăn ở ok mà cụ ơi
Mà cụ đi tầm t3,4,5 thôi chứ cuối tuần hoặc t2 vẫn rất đông
Cụ có xe chủ động thì cứ ở Hòn Gai cho giá nó rẻ hơn (e không nói đến mấy ksan 5* cụ nhé :)), từ HG sang BC thật ra cũng chỉ cách nhau có 1 cây cầu nên di chuyển cũng nhanh
Chơi thì có Vịnh, Sunworld (2 cụ già thì đi cáp treo ngắm cảnh, checkin đôi bạn zà xong up fb cho vui :)))
Nếu cụ ở HG thì tắm bãi tắm ở cột 8, còn ở BC thì tắm bãi Hùng Thắng dưới chân tòa A Lacarte cho đỡ đông. Còn nếu bảo nước lên thì phải canh ngày rằm/gần rằm mà đi cụ ơi, nước lên cao bao sạch luôn :))

2tr/ngày cả ăn ở ok mà cụ ơi
Mà cụ đi tầm t3,4,5 thôi chứ cuối tuần hoặc t2 vẫn rất đông
Cụ có xe chủ động thì cứ ở Hòn Gai cho giá nó rẻ hơn (e không nói đến mấy ksan 5* cụ nhé :)), từ HG sang BC thật ra cũng chỉ cách nhau có 1 cây cầu nên di chuyển cũng nhanh
Chơi thì có Vịnh, Sunworld (2 cụ già thì đi cáp treo ngắm cảnh, checkin đôi bạn zà xong up fb cho vui :)))
Nếu cụ ở HG thì tắm bãi tắm ở cột 8, còn ở BC thì tắm bãi Hùng Thắng dưới chân tòa A Lacarte cho đỡ đông. Còn nếu bảo nước lên thì phải canh ngày rằm/gần rằm mà đi cụ ơi, nước lên cao bao sạch luôn :))
Em cảm ơn cụ nhé.

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
Ui chuẩn chuẩn cụ ơi, em tâm đắc quán này lắm ngon vãi ra, rẻ chứ 35k một bát mà đầy ú ụ, thực sự không phải vì quá xa trung tâm thì nó xứng đáng là quán bún hải sản xịn nhất Hạ Long trong lòng em luôn áy
Nhà cụ ở đâu? E bên BC mà muốn ăn đc cái bát này là cũng phải đi xa lắc xa lơ mới đến cụ ak :)

Chung Doan

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ ở đâu? E bên BC mà muốn ăn đc cái bát này là cũng phải đi xa lắc xa lơ mới đến cụ ak :)
Tôi cũng bên BC mợ ạ, thi thoảng có việc gì bên HG tôi tiện tôi tạt qua chỗ này ăn thôi. chứ mà gần là tôi đóng họ thường xuyên mợ ạ =))