[HĐCĐ] Review những nhà hàng ăn ngon Hạ Long tránh chặt chém

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
Em sớt thấy nhiều chợ lắm, cụ mua ở chợ nào thế ạ?
hsan mua ở chợ Cái Dăm; bến cá của mấy dân chài chỗ đối diện Vinpearl (gần nhà hàng Ngọc Phương Nam 1) buổi sáng sớm hoặc trưa dân chài ngta lên mua được cũng rẻ; chợ HL 1 (tầm 4h chiều nhiều dân chài lên), chợ cá Cao Xanh (thấy bảo mua tầm sáng sớm hay đêm ấy cụ, nhiều tàu lên) cụ ạ

Hasu

Xe tải
hsan mua ở chợ Cái Dăm; bến cá của mấy dân chài chỗ đối diện Vinpearl (gần nhà hàng Ngọc Phương Nam 1) buổi sáng sớm hoặc trưa dân chài ngta lên mua được cũng rẻ; chợ HL 1 (tầm 4h chiều nhiều dân chài lên), chợ cá Cao Xanh (thấy bảo mua tầm sáng sớm hay đêm ấy cụ, nhiều tàu lên) cụ ạ
Chợ hải sản đối diện Vinpear lúc sáng sớm giải thể rồi cụ ạ, bây giờ chuyển về chơ cá Cao Xanh.

Entropy

Xe tăng
Chính ra nhà em đi hôm cuối tháng 6 chỉ bị mưa tý sáng còn chiều tối thời tiết đẹp. Nhờ giời mà mọi người không dám đi mà Hạ Long vắng vẻ ăn uống Hồng Hạnh nhà em đặt vô tư, đi chơi Sunword cứ đến là chơi ko phải xếp hàng.

duc_hung_an

Xe tải
Nhà em vừa làm quệt Hà Nội, Vinh, Kỳ Anh, Huế, Đà Nẵng, Quy Nhơn.. cả đi cả về 8 ngày. Ăn uống, ks cứ google mà giã thôi :D

Toàn Hoa

Xe tải
Công nhận với cụ, mấy cái buffe Hải sản ở HL ăn ko ra gì, e vừa ăn thử hôm qua, giá buffe là 430k, cua vừa bé vừa nát, ghẹ cũng thế, ko món nào ngon, mang tiếng ở biển mà hải sản ko bằng Sen Tây Hồ ở HN.
hôm trước em ăn Sen Á Đông, thấy khách đông như hội, khách ko đặt vé trước còn hết cả slot, nhưng mà vào ăn thì chán, đồ ít, ghẹ bé như mắt muỗi còn cắt đôi cho vào bát canh rau muống, muốn ăn ghẹ phải bê cả bát rau về ăn.

huyquynhbk

Xe tải
Nhà em vừa làm quệt Hà Nội, Vinh, Kỳ Anh, Huế, Đà Nẵng, Quy Nhơn.. cả đi cả về 8 ngày. Ăn uống, ks cứ google mà giã thôi :D
k cần đặt trước ah cụ?chỉ sợ bị đông hết phòng. e cũng định cuối tháng này đi Hạ long mà đang tính đặt phòng trước

Hasu

Xe tải
hôm trước em ăn Sen Á Đông, thấy khách đông như hội, khách ko đặt vé trước còn hết cả slot, nhưng mà vào ăn thì chán, đồ ít, ghẹ bé như mắt muỗi còn cắt đôi cho vào bát canh rau muống, muốn ăn ghẹ phải bê cả bát rau về ăn.
Nhà em cũng y như thế, e cũng kinh nghiệm quán nào đông mới vào, khách vào toàn bị hết bàn ko nhận. Buffe nhưng do họ bê ra chứ ko được tự chọn, gọi vài món thì bảo ko có, thịt bò nướng thì ăn như kiểu thịt để từ lâu đời rồi, đồ hải sản thì vừa bé vừa nhạt, đúng là ngoài nhà hàng HH ra thì chưa tìm được nhà hàng nào tử tế cả.

linh 7

Xe buýt

boy_spott

Xe điện
Được ngày nghỉ xả hơi lại còn đi chợ nấu ăn, em không hợp gu, em vừa đi về ở Homstay cạnh ala cà Bim, gọi đội nấu sẵn mang đến nóng hổi đủ món ngon hợp lý

thichrauxanh

Xe điện
Các cụ cho hỏi có chuyến tàu nào chỉ ra đảo titop rồi quay về ko mất thời gian thăm quan vịnh ko nhỉ?
Cụ thuê xuống hình như tầm 1-2tr, họ đưa ra, đón về tần ấy nữa.
Còn xuồng thì chắc phải đến bến hỏi chứ ko có public dịch vụ này. Khả năng bị chém ko hẳn ko có.

Nhưng bãi Titop bẩn lắm cụ ạ, toàn dầu tàu chở khách, bé tí tẹo mà đoàn nàoqua cũng "tráng người" một phát đâm ra e thấy nước nhờ nhờ quền quện. Kinh vãi da :D

maximax903

Xe điện
Cụ ở Bãi Cháy nếu vào nhà hàng tầm hợp lý thì hoặc là HH6, hoặc Thiên Anh lâu đời hơn chút. Nếu mấy bữa giã hải sản rồi thì đi qua cầu Bãi Cháy sang Hạ Long cứ ra quán cơm bụi bà Hồng sân bê tông rạp Bạch Đằng mà ăn, ngon bổ rẻ. Quán này nó như quán Vinh Thu ở Hà Nội thôi, toàn dân bản địa với khách đi công tác vào ăn. Nhà cụ đi ô tô thì ới bà Năng béo ra thu tiền 15k/xe.

Ớt xanh

Xe điện
Chia sẻ với cụ quán Madam Mai, nhà hàng nhỏ nhưng ăn rất ngon
Tối đến thì ra Valley ngồi uống beer xem ''đỉa phải vôi", nhức đầu quá thì ra bờ biển làm con mực nướng uống bia, mực Hạ Long công nhận ngon.
Tránh xa mấy cái buffet hải sản ra, ăn ko ra cái gì.
Ấn tượng ở Madam Mai là cô chủ trẻ lắm luôn, em giật hết cả mình khi biết tuổi thật.
Buffet hải sản ở Hạ Long thì đúng là chán thật ợ.

fun4u

Xe tăng
E cũng đi đợt cuối tháng 6, bị mưa hôm về chút thôi. Nhưng về đến Hưng Yên thì mưa trắng xóa trời mất 5', hãi phết.

Chính ra nhà em đi hôm cuối tháng 6 chỉ bị mưa tý sáng còn chiều tối thời tiết đẹp. Nhờ giời mà mọi người không dám đi mà Hạ Long vắng vẻ ăn uống Hồng Hạnh nhà em đặt vô tư, đi chơi Sunword cứ đến là chơi ko phải xếp hàng.

fun4u

Xe tăng
E hay dừng nghỉ ở VT77, vẫn thói quen nghỉ từ hồi phải rẽ qua QL10 đi lối Uông Bí

Cần gì dừng nghỉ cụ ơi. Em về quê BC toàn phóng 2 tiếng về đến nơi. Cụ chưa quen thì 2,5 tiếng là cùng.

tự_lực

Xe buýt
Cụ thuê xuống hình như tầm 1-2tr, họ đưa ra, đón về tần ấy nữa.
Còn xuồng thì chắc phải đến bến hỏi chứ ko có public dịch vụ này. Khả năng bị chém ko hẳn ko có.

Nhưng bãi Titop bẩn lắm cụ ạ, toàn dầu tàu chở khách, bé tí tẹo mà đoàn nàoqua cũng "tráng người" một phát đâm ra e thấy nước nhờ nhờ quền quện. Kinh vãi da :D
Giá 2 củ cho khách lạ. Khách quen em k biết. Nhưng chắc cg rứa rứa

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
Chợ hải sản đối diện Vinpear lúc sáng sớm giải thể rồi cụ ạ, bây giờ chuyển về chơ cá Cao Xanh.
nó không phải chợ cụ ơi, nó là chỗ kiểu dân chài người ta đưa hàng lên cho dân chợ thôi, mà thỉnh thoảng em ra vẫn có em mới dám chỉ chớ cụ :))

tramy2809

[Tịch thu bằng lái]
k cần đặt trước ah cụ?chỉ sợ bị đông hết phòng. e cũng định cuối tháng này đi Hạ long mà đang tính đặt phòng trước
cụ đến những ksan to to thì cứ đặt trước, đi Vịnh hay Sunworld thì cũng mua vé trước đi, ăn uống cũng đặt trước, mà ăn thì ăn gọi món chứ đừng buffet làm gì. Em dân ở đây nhưng cũng không thẩm nổi nhà hàng buffet nào. Cứ Ngọc Phương Nam với Hồng Hạnh mà giã