[Funland] Review một số trường tiểu học quanh khu vực cầu Mai Động

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Tiểu học Đền Lừ cụ tham khảo xem, xung quanh là công viên, cây xanh. E thấy khá ok

connected

Xe tải
Cụ hộ khẩu Vĩnh Tuy thì cho con học luôn tiểu học Vĩnh Tuy. Trường to đẹp thế cần gì phải đi đâu nữa

vanhai493

Xe điện
Thế mà định hướng CLC, kéo hết giáo viên giỏi các trường xunh quanh về, e tưởng làm ăn nghiêm túc thi đấu cân lại các quận khác. Như cụ bảo thì chán nhỉ, lại thành cần câu cơm.
thấy tiền thì ai mà ko ham đâu cụ :D
chả có ai chê tiền cả. thấy bảo năm nay là ng của Quận về làm giám khảo và chấm
nhưng trong đó có mỗi các con và các giám khảo
thì ai biết dc đâu
đi đo nghiệm xong cũng k công bố điểm
chỉ có danh sách trúng trên FB thôi
chỉ những ng nội bộ mới biết cụ thể thôi
nói chung mất 50tr nhưng chắc mỗi ng 1 tý chia nhau
chứ ai ăn dc cả đâu

Vinhdq164

Xe buýt
thì ai biết dc đâu
chứ ai ăn dc cả đâu
Trường ấy Tiểu học và Trung học chung ah cụ? e thấy hàng xóm chỗ e cho con vào lớp 6 quen mất 10t phong bì cám ơn. Có cháu khác thì hộ khẩu khác nhưng thi tuyển vào k biết có mất xèng không nhưng CV cấp 1 của các cháu phải thật đẹp cũng như có giải các cuộc thi. Cũng bảo cái này b.m phải thi đấu cùng con nhiều lắm chứ k chỉ lúc nhập học.

To Reng

Xe tải
thì ai biết dc đâu
chứ ai ăn dc cả đâu
nghe bảo sắp có biến mà bác, ko biết sao.

vanhai493

Xe điện
Trường ấy Tiểu học và Trung học chung ah cụ? e thấy hàng xóm chỗ e cho con vào lớp 6 quen mất 10t phong bì cám ơn. Có cháu khác thì hộ khẩu khác nhưng thi tuyển vào k biết có mất xèng không nhưng CV cấp 1 của các cháu phải thật đẹp cũng như có giải các cuộc thi. Cũng bảo cái này b.m phải thi đấu cùng con nhiều lắm chứ k chỉ lúc nhập học.
Trung học là bên cạnh, cách tầm 50met ạ
Để vào đc cấp 2 ở đó thì cũng phải trâu lắm
Vd 5 năm cấp 1 là hs suất sắc, kiểu vậy
Hộ khẩu khác cũng dc vì đó là trường của quận mà.
Còn quận khác HM thì em ko rõ.

muatuyetlanh

Xe tải
Website
congnuong.blogspot.com
Thế mà định hướng CLC, kéo hết giáo viên giỏi các trường xunh quanh về, e tưởng làm ăn nghiêm túc thi đấu cân lại các quận khác. Như cụ bảo thì chán nhỉ, lại thành cần câu cơm.
Ku con em vừa thi vào lớp 1 trường CLC bên Long Biên, e cũng rất ngây thơ tin thế nhưng cuối cùng lại không phải vậy

4X4=16

Xe điện
Vin sờ cun, liên thông từ cấp 1 lên cấp 3 , đỡ đau đầu cụ ak. Không thì tiểu học Mai động cho gần, loanh quanh gần mấy hàng phở, ăn sáng cho đủ dinh dưỡng.

minhphuc9

Xe tải
VÂng bác, học ở Vin thì nhà e lo thoải mái kể cả chương trình CAM nhưng chỉ ngại sau ra trường công ko theo đc lại khổ cháu ạ.
Cấp 1+2, em học ở HBT, sống ở khu vực này khi Times còn là Nhà máy dệt 8/3, em tư vấn như sau về các trường công lập nhé. Trường Vin (hệ Cam) và Hoàng Mai mới nổi e ko bàn nhé. E chỉ đưa các trường công lập truyền thống (về lịch sử và có thành tích ở quận HBT), các bố mẹ hay lựa chọn nhé:
Cấp 1:
1. Trường Lê Ngọc Hân (phố Lò Đúc): vẫn giữ truyền thống tốt, đầu vào (money) cũng vừa vừa. Học sinh đa phần ở Lò Đúc, Hàng Chuối, Hàn Thuyên...
2.Trường Trưng Trắc (cạnh hồ HBT). Ai con học Trương Trắc thì cấp 2 thường sẽ lo xin vào Trưng Nhị. Truyền thống ngày xưa thì trường này cấp 1 có 1 số lớp chuyên (toán...)
3. Trường Lê Văn Tám (trong Bách Khoa), con công dân BK và trái tuyến. Điểm trừ là diện tích lớp và trường nhỏ. Rất đông người xin vào
4. Trường Nguyễn Đình Chiểu (đường Lạc Trung). Xin vào thường bằng xuất giáo viên trong trường. Mang tên trường dành cho học sinh khiếm thị nhưng mỗi lớp chỉ có 2-3 em khiếm thị. Những năm 90 học sinh phải học trước để thi vào lớp 1 trường này. Đến ngày thi học sinh viết chữ đẹp như mẫu sách, biết đọc vanh vách. Cháu em đều học ở đây. Học sinh ngoan, học tốt, bố mẹ (đa phần công chức) đều quan tâm đến học tập của con. Lớp, trường khá rộng. Là lựa chọn được.
5. Tây Sơn (nhưng hơi xa)
6. Một số lựa chọn khác: trường Bà Triệu (nay chuyển về phố đằng sau phố Lê Đại Hành ), Quỳnh Mai...nhưng kém tiếng hơn.

Cấp 2
1. Lê Ngọc Hân. Ở HBT khi lên cấp hai khoảng năm lớp 8,9 là các trường sẽ ôn luyện rất ghê cho học sinh để vào cấp 3 công lập. Các trường ở quận HBT sẽ có các kỳ thi thử năm lớp 9 trước khi thi công lập lên lớp 10. Điểm Anh+ Toán+ văn của các cháu sẽ cộng vào chia trung bình cho đầu học sinh thi. Trường Lê Ngọc Hân vẫn giữ được truyền thống là tốp đầu của khối THCS quận HBT (hình như năm 2024 là số 1)
2. Trưng Nhị. Trường này trước đây cấp 2 có 1 số lớp chuyên (văn, toán, pháp...), có từ khi em còn bé tí học cấp 2, nhưng e ko học trường này. Trường này khi thi thử lên 10 cũng giữ vị trí cao 2-3-4 gì đấy. Học sinh đa phần là ngoan.
3. Ngô Gia Tự (trong Bách Khoa), ổn, tốt.
4. Tô Hoàng (lớp chọn)
5. Tây Sơn (cấp 2)

Còn Vĩnh Tuy thì thôi. Các cháu lớp 9 Vĩnh Tuy thi thử đứng bét bảng chỉ trên Vin. Vin thì thôi ko tính vì nhiều cháu cấp 3 cũng học Vin rồi, nên sức cạnh tranh ko cao. Bố mẹ Vĩnh Tuy đa phần dân lao động, công chức ít thôi nên ko quan tâm học hành các con. Tạm biệt VT nhé. Chân thành.

tung1311 .

Xe container
Hiệu trường trường cấp 1 HM à bác?
Đúng rồi ạ, 1 số giáo viên giỏi còn phần lớn giáo viên chuyên môn ca múa hát nên trình chuyên môn rất còi.
Em nghĩ năng lực tổ chức của hiệu trưởng kém, thiếu tầm nhìn nên trường chưa tương xứng với đầu tư của quận.

vanhai493

Xe điện
Hiệu trưởng năng lực kém, chỉ ăn tiền với gợi ý là nhanh. Em đoán chắc sắp bị bem phải ko ạ ?
Bác biết rõ vậy à?
E chấm hóng
Chỉ biết là nhiều ng bảo năm nay chạy vào là 50tr nhưng em chả chạy
Lớp 1 thì học đâu chả dc. Mấy chục năm trước mình cũng học trường làng mà

phuongan

Xe điện
Đúng rồi ạ, 1 số giáo viên giỏi còn phần lớn giáo viên chuyên môn ca múa hát nên trình chuyên môn rất còi.
Em nghĩ năng lực tổ chức của hiệu trưởng kém, thiếu tầm nhìn nên trường chưa tương xứng với đầu tư của quận.
Đợt em thấy GVCN hồi lớp 5 của F1 nhà em dạy ở đó là em ngạc nhiên rồi, so với năng lực của các GV trường cũ, cô ấy còn chưa được vào hàng top của trường làng.

Entropy

Xe tăng
Xác định học Vin thì học luôn cả 3 cấp cụ nhé, sách toán Vin học sách tự viết nên nếu chuyển cấp ra ngoài khá khó khăn cho các con.

Cuaoctom

Xe hơi
Cụ tham khảo TH Đền Lừ đang xây thêm phòng học e đoán vào năm học là xong. Mọi năm con e phải học luân phiên thứ 7 nghỉ 1 ngày trong tuần . Năm nay xây thêm thì con e lại lên lớp 6 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
Đợt em thấy GVCN hồi lớp 5 của F1 nhà em dạy ở đó là em ngạc nhiên rồi, so với năng lực của các GV trường cũ, cô ấy còn chưa được vào hàng top của trường làng.
Oh vậy mà vào trường chats lg cao để dạy
Có gì đó sai sai