[Funland] Review điều hòa

cuchuoi0509

Xe tăng
Em vẫn thích mit heavy với daikin, không ưa pana lắm. Nhà em dùng 2 con heavy, chạy rõ trâu chó
nhà em trước dùng mitsu heavy srk13-clv4 loại tốt của cơ 1 chiều (COP 3,6) mà đc mấy năm đầu. Sau cũng tậm tịt, nhiệt độ thì toàn 29 là lạnh run, phải để 30. Gas thì năm nào cũng phải bơm.
Trước em cũng nhờ sếp Trục cho mấy a thợ qua kiểm tra khắc phục mà xong năm nay vẫn bị. K biết dàn có lủng dàn chỗ nào k mà nó xì từ từ, chạy mùa này sang mùa sau mà gas nó chỉ sụt 30% chứ k bay hết. Mitsu đời cao ở VN bây giờ cũng ít chức năng mà vẫn gas 410, hiệu suất cũng tầm tầm

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
e được pana gọi đến " random mây bì" báo giá vệ sinh 350 . thiếu ga bơm free. e ok ngay. thợ xuống e xì 2 xị kêu mày xả hết ga bơm mới cho tao.. ló ngần ngừ 1 tí cũng done...:)) hời quá
p/s: con pana nhà e lúc trước ngu ngơ bị thợ thuốc bơm mấy lần ga mất độ cân bằng nên lạnh ko nhanh như mới mua .
Cụ khôn như chấy ☺

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
chuyện :)) LG thì năm nào cũng miễn phí vs bơm ga. pana thì tính tiền mà lạ còn tính đắt như quỷ. vỏ quý dày có móng tay nhọn thôi :))
ga hãng nà ga xịn nhé cụ. ga của mấy thằng thợ ất ơ nà ga trung quốc vớ vỉn. có bơm mới toàn bộ thì hiệu suất cũng giảm 1/3. dùng chán nắm:))

Chỉnh sửa cuối:

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
nhà em trước dùng mitsu heavy srk13-clv4 loại tốt của cơ 1 chiều (COP 3,6) mà đc mấy năm đầu. Sau cũng tậm tịt, nhiệt độ thì toàn 29 là lạnh run, phải để 30. Gas thì năm nào cũng phải bơm.
Trước em cũng nhờ sếp Trục cho mấy a thợ qua kiểm tra khắc phục mà xong năm nay vẫn bị. K biết dàn có lủng dàn chỗ nào k mà nó xì từ từ, chạy mùa này sang mùa sau mà gas nó chỉ sụt 30% chứ k bay hết. Mitsu đời cao ở VN bây giờ cũng ít chức năng mà vẫn gas 410, hiệu suất cũng tầm tầm
điều hòa mà 29 lạnh run thì vứt cmn đi . có ngày nên nóc tủ ngắm gà trắng mắt đấy.

qa108

Xe hơi
Con Daikin đời 2013 nhà e giờ toàn tự bật tự tắt, cay vãi.
Ko biết lỗi gì ạ các cụ, toàn pai tắt băng Atomat
Con của cụ giống nhà em rồi , ông bạn em lên tét lỗi ko phát hiện nguyên nhân nên mang mỏ hàn tháo luôn cái nhút nhỏ nhỏ ( công ta2cs cơ) thì chạy ngon Ông bạn kêt luận công tắc cơ chập chờn Em cứ để thế chạy cả năm nay

Au79 Dragon

Xe điện
Như vậy là sau gần 2 chục năm chỉ tin dùng điều hòa Panasonic, giờ em đã mạnh dạn mua thử 1 chiếc điều hòa Daikin cho phòng ngủ của mình. Do 2 con Panasonic Inverter lăn ra chết main phải thay mất gần 4 củ (may có thằng cháu nó làm nên cũng yên tâm là ko bị lừa) nên em đã gọi cho cụ Trục mua con FTKS nhập Thái Lan. Dùng tuần nay phải nói là rất hài lòng, cục nóng lắp ngay dưới cửa sổ mà êm hơn cả mấy cục nóng của Panasonic các cụ ợ. Điều đặc biệt nữa là hơi lạnh nó rất mềm mại, dễ chịu lắm ạ, không bị khô họng...nhìn chung là rất thích chứ nó không lạnh sâu như dòng Pana mà nhà em vẫn dùng. Các cụ, các mợ có thấy vậy không ạ. PS: nội dung không mang tính PR
Không hiểu cụ dùng Pana loại nào, em dùng dòng XU phòng 20m2 thấy ổn, êm, 28 độ không cần quạt.

Au79 Dragon

Xe điện
Em mới thay cái Mitsu Heavy đc 20 ngày thì lăn ra chết, cục nóng ko chạy, chán ... Hãng đang xử lý thay bo mạch.
Em lắp con Mit Heavy 13YL và Pana XU12UKH, 2 con cùng tầm tiền thì Pana chạy thấy ổn hơn. Về độ bền chắc phải thời gian mới trả lời được.

Snowsnow

Xe máy
cụ thử 1 lần điều hòa nhật bãi đi, khác hẳn điều hòa mới. E bị dị ứng mũi, dùng các kiểu điều hòa mới đều bị khô mũi, sau đó có ng bạn chỉ điều hòa nhật bãi dùng thích cực cực, ko thấy da dẻ bị khô nữa. Tiết kiệm điện hơn hẳn

Chaien Nguyen

Xe tăng

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Con của cụ giống nhà em rồi , ông bạn em lên tét lỗi ko phát hiện nguyên nhân nên mang mỏ hàn tháo luôn cái nhút nhỏ nhỏ ( công ta2cs cơ) thì chạy ngon Ông bạn kêt luận công tắc cơ chập chờn Em cứ để thế chạy cả năm nay
ủa/ vậy mỗi lần on off thì ra răng.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
cụ thử 1 lần điều hòa nhật bãi đi, khác hẳn điều hòa mới. E bị dị ứng mũi, dùng các kiểu điều hòa mới đều bị khô mũi, sau đó có ng bạn chỉ điều hòa nhật bãi dùng thích cực cực, ko thấy da dẻ bị khô nữa. Tiết kiệm điện hơn hẳn
chắc con bãi của Cụ có chức năng khử khuẩn khử mùi mà Cụ ko biết. rồi Cụ đem so với con điều hòa cơ bản thì ko công bằng.

Snowsnow

Xe máy
chắc con bãi của Cụ có chức năng khử khuẩn khử mùi mà Cụ ko biết. rồi Cụ đem so với con điều hòa cơ bản thì ko công bằng.
e ko rõ nhưng so với giá tiền bỏ ra để mua 1 điều hòa mới và tiền điện thì e thấy rất đáng để lưu tâm

boyboy1990

Xe điện
ủa/ vậy mỗi lần on off thì ra răng.
Daikin nó có nút bật tắt ON/OFF ngay trên mặt lạnh, thường người dùng sử dụng remote chứ có ai dùng đến cái nút đấy, tuy nhiên bệnh chung của Daikin là dùng lâu cái nút đó nó ẩm hay sao đó mà thỉnh thoảng lại tự bật tắt, cơ bản là vệ sinh sạch sẽ là hết chứ ko đến mức phải tháo vứt đi.

boyboy1990

Xe điện
e ko rõ nhưng so với giá tiền bỏ ra để mua 1 điều hòa mới và tiền điện thì e thấy rất đáng để lưu tâm
Cụ so hàng bãi với hàng mới là không ổn rồi.
Hàng bãi của cụ tính năng nó phải tương đương với những con đỉnh cao hiện tại ở thị trường VN, ví dụ như dòng như Urusara7 của Daikin giá tầm 3-40tr cho con 9000BTU.
Tiết kiệm điện thì đúng, nhưng cụ phải tính thêm cái biến áp đổi nguồn, hiệu suất của biến áp chỉ tầm 80% nên tính ra nó cũng chỉ tương đương mấy con Top phổ thông của Daikin hay Pana thôi (CSPF cỡ 6.5 đến 7.3)

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Daikin nó có nút bật tắt ON/OFF ngay trên mặt lạnh, thường người dùng sử dụng remote chứ có ai dùng đến cái nút đấy, tuy nhiên bệnh chung của Daikin là dùng lâu cái nút đó nó ẩm hay sao đó mà thỉnh thoảng lại tự bật tắt, cơ bản là vệ sinh sạch sẽ là hết chứ ko đến mức phải tháo vứt đi.
à. đã hiểu.

Snowsnow

Xe máy
Cụ so hàng bãi với hàng mới là không ổn rồi.
Hàng bãi của cụ tính năng nó phải tương đương với những con đỉnh cao hiện tại ở thị trường VN, ví dụ như dòng như Urusara7 của Daikin giá tầm 3-40tr cho con 9000BTU.
Tiết kiệm điện thì đúng, nhưng cụ phải tính thêm cái biến áp đổi nguồn, hiệu suất của biến áp chỉ tầm 80% nên tính ra nó cũng chỉ tương đương mấy con Top phổ thông của Daikin hay Pana thôi (CSPF cỡ 6.5 đến 7.3)
nhưng giá tiền mua hàng bãi này rẻ hơn nhiều so với mua hàng mới ở VN bác ạ. Còn lý do tại sao lại tiết kiệm điện vì tháng trc e mới đổi 1 máy nhật bãi cho phòng con e, thấy tháng này tiền điện rẻ hơn hẳn, nhà e mỗi phòng 1 máy (dùng đi ngủ hàng ngày), phòng khách rông dùng điều hòa tổng (ban ngày). vì thế nhận biết đc giảm tiền điện 300k so với tháng trc dễ dàng

boyboy1990

Xe điện
nhưng giá tiền mua hàng bãi này rẻ hơn nhiều so với mua hàng mới ở VN bác ạ. Còn lý do tại sao lại tiết kiệm điện vì tháng trc e mới đổi 1 máy nhật bãi cho phòng con e, thấy tháng này tiền điện rẻ hơn hẳn, nhà e mỗi phòng 1 máy (dùng đi ngủ hàng ngày), phòng khách rông dùng điều hòa tổng (ban ngày). vì thế nhận biết đc giảm tiền điện 300k so với tháng trc dễ dàng
Tất nhiên là bãi phải rẻ chứ, bên kia nó vứt đi mà :))
Hàng nội địa Nhật nó tiết kiệm điện hơn cả những con Top đầu phổ thông ở VN tuy không quá nhiều vì phải cõng cái biến áp, còn nếu cụ mang đi so với mấy dòng giá rẻ lởm khởm thì khéo phải tiết kiệm gấp 3 lần.