[Công nghệ] Review điều hòa Asanzo của anh Tam

joix

Xe điện
Cái cục này tiểu thương nó mua nhập lậu về vn cả núi. Đh nào hỏng nó ịn ngay cục này vào thì có mà chạy thêm vài năm. Thợ sửa điều hoà tính ra giờ nhàn thật.

Cụ đùa hay thật đấy,nhập lậu ở đâu về cả núi chỉ chỗ cho e cái,dân buôn ko dại gì nhập lậu hàng này về, 1.Phí vận chuyển rất cao, 2.ko hóa đơn,nguồn gốc xuất xứ,tiêu chuẩn hợp quy thì về bán bằng niềm tin.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Thấy cụ còm Nagakawa made in mã lai là em biết cụ chả hiểu gì về điều hòa rồi

Báo giá của cụ vẫn thua điều hòa Asanzo nhiều lắm.
Em có làm điều joaf đâu. Em mua mấy con như thế thì em báo cáo thế

Xã viên

Xe tải
Dùng loại điều hoà bị khô da, cay mũi và loại không bị như vậy là có thật.
Mặc dù về nguyên tắc là chỉ để giảm nhiệt độ. Khi đặt nhiệt độ bao nhiêu chỉ là đến nhiệt độ ấy nó sẽ ngắt, còn dàn lạnh hầu như luôn là một nhiệt độ.
Như các điều hoà đời trước, dàn lạnh đều ở mức dưới 0 độ (nếu hỏng quạt là đóng đá) nên gây ngưng tụ hơi nước mạnh, dẫn đến luồng gió thổi ra gây khô da.
Dàn lạnh đời mới nó thiết kế trên 0 độ hoặc tự điều chỉnh tốc độ máy nén nhưng hiệu suất cao hơn nên vẫn đảm bảo mát mà ít mất độ ẩm. Ngoài ra còn do thiết kế quạt gió nữa.

coindesar

Xe buýt
Đọc cả chục trang chưa thấy ai kêu điều hòa bị hỏng cả :) Có vẻ nó rất hiếm khi bị hỏng không như các đồ gia dụng khác như TV, tủ lạnh, máy giặt... thì phải? Nếu đúng thế thì cứ rẻ mà phang miễn mát là được :D

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa hay thật đấy,nhập lậu ở đâu về cả núi chỉ chỗ cho e cái,dân buôn ko dại gì nhập lậu hàng này về, 1.Phí vận chuyển rất cao, 2.ko hóa đơn,nguồn gốc xuất xứ,tiêu chuẩn hợp quy thì về bán bằng niềm tin.
Thật đấy ạ, cái cục block em chụp thôi nhé. Cụ kg hiểu ý em à. Sao buôn lậu lại phí cao hơn chính ngạch đc cơ chứ cụ đùa à.
Thế cụ nói xem block đâu lắm mà bán đầy shopee cơ chứ, nhập chính ngạch chắc, lấy gì ăn mà nhập chính ngạch cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Dùng loại điều hoà bị khô da, cay mũi và loại không bị như vậy là có thật.
Mặc dù về nguyên tắc là chỉ để giảm nhiệt độ. Khi đặt nhiệt độ bao nhiêu chỉ là đến nhiệt độ ấy nó sẽ ngắt, còn dàn lạnh hầu như luôn là một nhiệt độ.
Như các điều hoà đời trước, dàn lạnh đều ở mức dưới 0 độ (nếu hỏng quạt là đóng đá) nên gây ngưng tụ hơi nước mạnh, dẫn đến luồng gió thổi ra gây khô da.
Dàn lạnh đời mới nó thiết kế trên 0 độ hoặc tự điều chỉnh tốc độ máy nén nhưng hiệu suất cao hơn nên vẫn đảm bảo mát mà ít mất độ ẩm. Ngoài ra còn do thiết kế quạt gió nữa.
Đó là do độ thông minh của cái bo mạch điều khiển và công nghệ phát triển cụ ạ. Chứ kg phải do gas lạnh.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cả chục trang chưa thấy ai kêu điều hòa bị hỏng cả :) Có vẻ nó rất hiếm khi bị hỏng không như các đồ gia dụng khác như TV, tủ lạnh, máy giặt... thì phải? Nếu đúng thế thì cứ rẻ mà phang miễn mát là được :D
Nói như cụ thì thợ sửa điều hoà đói hết rồi. Cái nào, hãng nào, tốt xấu, đắt rẻ gì cũng hỏng hết á. Kg cứ giá rẻ thì mau hỏng đâu, hàng đắt tiền cũng hỏng vặt, hỏng vô tội vạ và thợ vẫn sống tốt.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em lắp 3 phòng ngủ 3 con Electrolux 9000 BTU, phòng khách thông phòng ăn, bếp con Midea 15000 BTU, toàn hàng giá rẻ 2 chiều, non inverter mà từ 2015 đến giờ dùng phà phà, chả ồn, chả hỏng gì. Để toàn 27-28 độ mà rét sun trim.
Năm kia, chú thợ bảo dưỡng kêu phải nạp ga. Em bảo cứ kệ, để đấy cho nó hỏng anh thay cái khác. Thế mà chờ 2 năm cho nó hỏng để mua ĐH mới mà chưa hỏng.
Nói chung em cũng học vật lý, nằm đủ các thể loại ĐH nhưng những khái niệm marketing như lạnh sâu, lạnh mềm, lạnh khô, lạnh không khô v.v... không có tí cơ sở vật lý nào. Chỉ có khái niệm tốc độ làm lạnh nhanh hay chậm. Ví dụ từ 35 độ xuống 25 độ mất bao nhiêu phút. Và độ ổn định của nhiệt độ. Ví dụ các cụ đặt 27 độ thì nhiệt độ phòng thực tế sẽ dao động sẽ từ 26-28 độ chẳng hạn. Cái này thì inverter ổn định hơn. Thế thôi các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em lắp 3 phòng ngủ 3 con Electrolux 9000 BTU, phòng khách thông phòng ăn, bếp con Midea 15000 BTU, toàn hàng giá rẻ 2 chiều, non invester mà từ 2015 đến giờ dùng phà phà, chả ồn, chả hỏng gì. Để toàn 27-28 độ mà rét sun trim.
Năm kia, chú thợ bảo dưỡng kêu phải nạp ga. Em bảo cứ kệ, để đấy cho nó hỏng anh thay cái khác. Thế mà chờ 2 năm cho nó hỏng để mua ĐH mới mà chưa hỏng.
Nói chung em cũng học vật lý, nằm đủ các thể loại ĐH nhưng những khái niệm marketing như lạnh sâu, lạnh mềm, lạnh khô, lạnh không khô v.v... không có tí cơ sở vật lý nào. Chỉ có khái niệm tốc độ làm lạnh nhanh hay chậm. Ví dụ từ 35 độ xuống 25 độ mất bao nhiêu phút. Và độ ổn định của nhiệt độ. Ví dụ các cụ đặt 27 độ thì nhiệt độ phòng thực tế sẽ dao động sẽ từ 26-28 độ chẳng hạn. Cái này thì invester ổn định hơn. Thế thôi các cụ ạ.
Cái lốc của điều hòa nó khác gì cái động cơ trong ô tô đâu ợ :D
Lốc xịn, máy điều hòa xịn nó dít vòng tua phê lắm cụ ơi thời gian "đánh lạnh" (thuật ngữ mới dành cho những nhà Marketing điều hoà) nhanh mà vẫn giữ được hiệu suất hoạt động tốt

Mua Ha

Xe hơi
Phòng của em lắp LG, 5 năm là long sòng sọc phải thay, phòng phụ huynh em lắp Carrier 10 năm rồi vẫn chạy êm ru. Tóm lại tiền nào của đấy thôi ợ

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cái lốc của điều hòa nó khác gì cái động cơ trong ô tô đâu ợ :D
Lốc xịn, máy điều hòa xịn nó dít vòng tua phê lắm cụ ơi thời gian "đánh lạnh" (thuật ngữ mới dành cho những nhà Marketing điều hoà) nhanh mà vẫn giữ được hiệu suất hoạt động tốt
Câu bôi đậm của cụ, dịch sang ngôn ngữ kỹ thuật thế nào nhỉ? Có phải là thời gian làm lạnh nhanh mà vẫn không tốn điện và không ồn không ạ? Kiểu như xe ô tô tăng tốc từ 0 lên 100 km/h trong 3,5 giây mà vẫn ăn ít xăng lại không có tiếng gầm động cơ ợ :D
Nếu đúng thế thì chỉ cần mô tả trong tài liệu: thời gian giảm 10 độ trong bao lâu, công suất tiêu thụ trong thời gian đó là bao nhiêu Kilowatt, tiếng ồn bao nhiêu decibel ... có phải dễ hiểu và dễ so sánh không?

Zerodaide

Xe buýt
Nhà em 2 phòng thì 1 phòng con Asanzo, 1 phòng lắp Casper.. Dùng phà phà hơn 2 năm nay chưa thấy hỏng hóc gì chỉ mỗi mùa nóng gọi thợ đến vệ sinh bơm ga 1 lần thôi.. Giá thì đợt lắp con 9000 loanh quanh đâu hơn 4tr k nhớ rõ nữa.. Con asanzo thì lạnh nhanh, con Casper thì được cái lạnh dịu với chạy êm hơn.. Còn điện đóm có tốn hơn mấy ông hàng nhật hay không thì cũng k rõ nữa..
Nếu dh mà năm nào cũng phải nạp ga thì một là dh đểu , hai là thợ lắp đểu rồi cụ. Ga điều hòa chạy theo chu trình khép kín giữa cục nóng và cục lạnh nên nếu thợ lắp mà chuẩn các mối nối ống đồng kín thì không gây rò khí thì nó chả bao giờ phải nạp ga bù cả, nhà em đây lúc mua máy xong toàn gọi thợ mình quen đến lắp, kết quả là cứ một năm vào đầu hè thì vệ sinh bụi một lần là xong.

vuanhanghi

Xe điện
Bằng giá Casper.
Em thì tin Casper sẽ ngon hơn.

IamDragon

Xe buýt
Giờ nói chuyện điều hòa, chắc chưa cụ nào kinh qua con điều hòa Coex 9K 2 chiều đâu nhỉ, em mua 1 con như vậy giá 3 củ thời điểm 2010 (sale off 50%), sau 8 năm hoạt động ròng rã ko phải sửa chữa gì, làm mát cho căn phòng tại tầng 2 rộng 20m2 ko cửa thông thẳng xuống tầng 1, lúc đập nhà xây, con điều hòa đó thợ đến trả 2 củ nhưng em ko bán nhé :D
Nhà em cũng lắp 4 con Coex này, hồi đó 2011 mua của Media Mart nhưng sau đó ko thấy có nữa. E dùng thấy ổn mà giá rẻ, con 2 chiều 18k btu mà giá hơn 6 triệu

joix

Xe điện
Thật đấy ạ, cái cục block em chụp thôi nhé. Cụ kg hiểu ý em à. Sao buôn lậu lại phí cao hơn chính ngạch đc cơ chứ cụ đùa à.
Thế cụ nói xem block đâu lắm mà bán đầy shopee cơ chứ, nhập chính ngạch chắc, lấy gì ăn mà nhập chính ngạch cụ ơi.
Cụm máy nén này nhiều cty nhập chính ngạch về phân phối cụ ạ,ko phải cái gì trên mấy trang TMĐT cũng là hàng lậu đâu,vì nó còn liên quan đến bảo hành hãng nữa.Còn vì sao e nói nhập lậu đắt hơn vì thuế nhập khẩu cụm máy nén này từ Asean (Thailand,Maylay...) hay China đều 0%
Hàng lậu chỉ rẻ khi áp dụng với hàng có thuế nhập khẩu cao,hàng trọng lượng nhẹ,hoặc hàng khó phân loại vào các mã HS....
E làm nhiệt lạnh mà khi cần vẫn phải mua cụm máy nén chính hãng,vì cần phải đảm bảo giấy tờ hợp chuẩn,hợp quy,mua hàng lậu đến lúc lắp đặt sử dụng phát sinh sự cố cháy nổ ai chị trách nhiệm cụ?

provtc

Xe container
Nếu dh mà năm nào cũng phải nạp ga thì một là dh đểu , hai là thợ lắp đểu rồi cụ. Ga điều hòa chạy theo chu trình khép kín giữa cục nóng và cục lạnh nên nếu thợ lắp mà chuẩn các mối nối ống đồng kín thì không gây rò khí thì nó chả bao giờ phải nạp ga bù cả, nhà em đây lúc mua máy xong toàn gọi thợ mình quen đến lắp, kết quả là cứ một năm vào đầu hè thì vệ sinh bụi một lần là xong.
Nhiều cụ toàn bị thợ đh lòe, thậm chí có bơm gas không cũng không biết

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Câu bôi đậm của cụ, dịch sang ngôn ngữ kỹ thuật thế nào nhỉ? Có phải là thời gian làm lạnh nhanh mà vẫn không tốn điện và không ồn không ạ? Kiểu như xe ô tô tăng tốc từ 0 lên 100 km/h trong 3,5 giây mà vẫn ăn ít xăng lại không có tiếng gầm động cơ ợ :D
Nếu đúng thế thì chỉ cần mô tả trong tài liệu: thời gian giảm 10 độ trong bao lâu, công suất tiêu thụ trong thời gian đó là bao nhiêu Kilowatt, tiếng ồn bao nhiêu decibel ... có phải dễ hiểu và dễ so sánh không?
Đúng rồi cụ :D
Máy điều hòa hịn lúc đề pa lốc nó ko gào lên to như điều hòa đội lốt ợ :D
Còn lại em cũng thấy same same nhau thoy :D