Review chân thực chiếc Wigo - xe Hatchback hạng A phù hợp giá tiền nhất hiện nay để đi lại hàng ngày

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngu ngơ

Xe điện
Em chỉ là dân văn phòng với thu nhập cũng gọi là tương đối ổn định nên cũng tính tậu một em Hatchback hang A vừa túi tiền. Cũng tham khảo tới lui nhiều dòng xe nhưng em đã trót phải lòng em Wigo 2020 của họ nhà Toyota CCCM à. Nói không ngoa chứ em facelift bản 2020 này làm em hơi bất ngờ khi nâng cấp nội ngoại thất rồi một đống ốp sừn mà lại giảm giá bán như thế này bao giờ, lạ đời thật! Suốt mấy năm nay vợ em cứ cằn nhằn mãi chuyện đi lại ngày tết khó khăn rồi nắng mưa này kia nên em ráng lấy tiền tích góp cả năm rồi vay thêm chút ít nữa quất luôn em Wigo 2020 bản AT giá 384tr mà giá lăn bánh rồi cũng chưa tới 400tr.

Bài viết dưới đây, em xin đánh giá khách quan dưới cương vị là một người dùng đã mua và trải nghiệm em Wigo 2020 này cho CCCM nào chưa biết mặt mũi em nó không tí nữa lại có mấy bác thầy bói xem voi.

Visual post Forum_2201_Hình 01.png

Xe được trang bị 2 túi khí ở hàng ghế trước, hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân phối lực phanh điện tử EBD, dây đai 3 điểm tại 5 vị trí, gương chỉnh điện tích hợp báo rẽ, màn hình cảm ứng to phạc 7 inch + 4 loa âm thanh và điểm em thấy đáng giá và quan trọng nhất ở bản 2020 lần này là có smart key và cam lùi. Theo em tìm hiểu thêm thì trong phân khúc hạng A ngoài Fadil và em Wigo này ra thì không có thêm em nào nữa đạt chứng nhận an toàn 4 sao của Asean Ncap như các xe buổi sáng hay i10 còn không được sao nào nên xét về độ an toàn thì chắc quá ngon rồi.

Visual post Forum_2201_Hình 02.JPG

Tết dương vừa rồi là lần đầu tiên mà cả nhà em tụ họp đầy đủ trên em Wigo mới tậu, cảm nhận trực quan thì hơi khác khi so sánh với đánh giá trên in tơ lét. Nhà em 4 người + 2 vali và thêm quà cáp biếu xén cho 2 bên nội ngoại thì vẫn ngồi thoải mái luôn. Xe nặng 890 kg và được trang bị khung gầm khá chắc chắn nên trên đường về quê có vài cung đường xấu nhưng cả nhà em vẫn thấy khá mượt không hề có chuyện sốc như mọi người vẫn nghĩ. Quả khung gầm cao tận 160mm được cái gọi là cao nhất phân khúc nên qua đoạn này cũng khoẻ re chả cạ gầm nếu không thì xót xe vãi chưởng. Để nói về tiêu hao nhiên liệu thì em Wigo này ăn uống cũng tằn tiện lắm CCCM à, về quê em đổ đúng có 1 bình xăng mà cả đi cả về vẫn không hết, khá là ngạc nhiên. Để quy ra con số thì tầm hơn 5l/100km đường hỗn hợp là chán.

Đặc biệt, khi đặt tay xuống gõ bài này em còn thấy vui hơn khi hết năm 2020 thì chính sách hỗ trợ 50% phí trước bạ của oto CKD cũng kết thúc, cái này là cái em băn khoăn nhất trước lúc quyết mua. Nhưng sau khi suy nghĩ, nhà em đã đánh đổi 50% phí trước bạ của nhà nước để rước em Wigo nhập Indo về, dù sao độ hoàn thiện của xe nhập cũng cao hơn xe trong nước. Thời điểm này khi đã không còn ưu đãi 50% phí trước bạ nữa thì mẫu Wigo trở lại đỉnh cao với những giá trị kết hợp giữa tiện ích, thiết kế, thương hiệu và hơn hết là giá bán dưới 400 triệu của Wigo được xem là phù hợp.

Em chỉ đang đắn đo 1 cái duy nhất là xe này phụ nữ có dễ đi không ạ! Vì vợ nhà em đang đòi sử dụng chính. Nhờ các cụ tư vấn giúp em phần này với!
Mua làm gì. Toy mới đăng ký thêm 2 mẫu xe mới với cục đăng kiểm, có Vios hatchback. Chắc lại đẩy hàng tồn đây.

Wigo thì nói thật là xấu ạ.
Em đang đi em nó mà thấy CCCM ở đây chê nó xấu quá làm em buồn vkl :)! nói là quảng cáo chứ em thấy cũng san sát với trải nghiệm bên ngoài của em đấy! mấy xe buổi sáng với i10đi ko an toàn đâu! em ít tiền nên cũng lựa khá kỹ

hailuatn

Xe container
cụ nhớ dai thế :)) em cũng nhớ là có 1 bác hay đăng bài toy nhưng ko nhớ ra đc là nick nào :)) em nể cụ thật
Em đang tìm cách chiếm cảm tình của Toy để xin một chân sit đờ kiếm cơm mà :)) (mà em nhanh nhảu nên trả cụ chén ở thớt quảng cáo Toy Cờ rốt rồi nha :D).

kh-oa

Xe buýt
thấy mấy thớt quảng cáo trá hình cho wigo như này rồi .. chất lượng tệ quá,chỉ vài cái ảnh lấy trong show room với mấy câu "một đống ốp sừn" "an toàn 4 sao" :D
:( thế cụ muốn thêm cái gì ạ! năm nay em nó vừa giảm giá, vừa năng trang bị, vừa thay đổi ngoại hình! mấy em cùng phân khúc ngoài fadil ra thì chả con nào an toàn cả? bài nói đúng rồi còn gì?

emyeumazda

Xe buýt
Nhìn cái vô lăng và cần số trông tệ quá nhỉ,

TSTA

Xe container

kh-oa

Xe buýt
Em đang tìm cách chiếm cảm tình của Toy để xin một chân sit đờ kiếm cơm mà :)) (mà em nhanh nhảu nên trả cụ chén ở thớt quảng cáo Toy Cờ rốt rồi nha :D).
:)) Em chỉ ghét mỗi vụ Toy bán thêm lạc chứ ngoài ra xe của nó đi ổn phết đấy cụ à!

hai10

Xe buýt
Xe hạng A nên khá dễ đi, năm nay cũng trang bị kha khá hệ thống an toàn nên cũng không ngại lắm đâu cụ. Các mợ khó nhất là căn lùi thì bản 2020 đã có cam lùi với cảm biến sau rồi nên cụ cứ vô tư cho mợ đi thôi.

hailuatn

Xe container
:)) Em chỉ ghét mỗi vụ Toy bán thêm lạc chứ ngoài ra xe của nó đi ổn phết đấy cụ à!
Vụ lạc hay bánh đa bán kèm giờ cũng đỡ rồi :P.
(Nói nhỏ với mình cụ thôi, em cũng đang bỏ lợn để dành tiền mua Toy đới :P).

cusao

Xe lăn
Wigo có truyền thống xấu và tốn xăng khủng khiếp. Chẳng biết 2020 đã cải thiện đc chưa

VuongLinh19

Xe buýt
Vụ lạc hay bánh đa bán kèm giờ cũng đỡ rồi :P.
(Nói nhỏ với mình cụ thôi, em cũng đang bỏ lợn để dành tiền mua Toy đới :P).
Có gì đâu cụ! em cũng thế! nói gì thì nói chữ Toy nó vẫn ngon nhất! Em đi Camry nhập Nhật từ 2007 tới h mà vẫn ngon! cũng ham hố em corolla cross mà chưa muốn đổi vì camry đi vẫn rất tốt

Quy Lão

Xe tăng
Tao xin chúng mài seeder ạ.
Suốt ngày lải nhải "uy ô uy ô". Hôm nào lên of cũng thấy thớt mua cho vợ, mua cho mẹ, mua cho em, mua cho con ... nhai đi nhai lại

VuongLinh19

Xe buýt
Wigo có truyền thống xấu và tốn xăng khủng khiếp. Chẳng biết 2020 đã cải thiện đc chưa
Chắc là từ thời ngày xửa ngày xưa rồi cụ à! em có ông anh đi con 2018 khen ăn uống hom hem lắm! khổ mỗi cái là vẫn mở khóa cốp bằng chìa thôi :)) nhưng năm nay khá rồi đó cụ có smart key, gương chỉnh điện, cảm biến lùi, cam lùi, ... chả hiểu sao 1 năm mà n nâng lên nhiều thế! chỉ khổ mấy ông mua những năm trc =))

Trạng thái
Thớt đang đóng