[Thảo luận] Reng reng reng ....alo....uỵch .....xoạch...và xuýt xoa!!!!!

taurus214

Xe hơi
Hehe, iem cũng bị 1 phát trên Huỳnh Thúc Kháng. Đường đông, loay hoay gọi điện cho thằng bạn rủ đi nhậu. Làm 1 phát vào *** 1 em taxi. May mà đi chậm nên cả 2 xe không sao nhưng phải đền cho ông em taxi 100k. Nói chung nên có tai nghe, kể cả xe AT hay MT.

ngdanthanh

Xe tải
Ngày em đi học lái xe có chuyện là một học viên sau khi thi bài xa hình là ok hết đến khi ra thi đường trường thì gấu sốt ruột a nhô hỏi chồng đã đỗ chưa. Chỉ còn 3' nữa là kết thúc nhưng thấy gấu alo và "bla bla...anh đỗ rồi nhé!!! bla bla....". Thầy để im xuống xe và oánh dấu và ghi rõ lỗi NGHE ĐIỆN THOẠI KHI ĐANG ĐIỂU KHIỂN XE - TRƯỢT. Thế là xong!!!:-t ~:>
Đó cũng là bài học của em từ khi học lái xe và bây giờ lên xe là em để chế độ im lặng, có chuông mà không nghe thì mình, người xung quanh cũng sốt ruột, lúc nào dừng em :-c khắp nơi. :D
Lúc em đang thi đường trường cũng có đt réo, em chả dám nghe, còn ông thầy bảo: "mày cứ nghe đt đi". Mà luật của VN hiện nay cũng không cấm tài xế ô tô nghe điện thoại trong khi lái xe. L-)
...
Giờ lái xe riêng thì dùng bluetooth handfree là ok, cũng giống như đang nói chuyện với những người cùng đi trên xe thôi, vô tư. Đừng móc điện thoại ra nhắn tin là được.

mylove8110

Xì hơi lốp
e ghét nhất các bác lái xe nghe điện thoại,đi bò ra đường, xin vượt không cho vượt, e chỉ muốn đâm phát vào ít
Ơ thế mà ó lần em đi xe tuyến từ LC vê HN thằng lái xe buôn đt suốt cả dọc đường mà nó lái xe 45 chỗ có ít gì đâu..tài quá các ụ nhỉ:)]