[Thảo luận] Reng reng reng ....alo....uỵch .....xoạch...và xuýt xoa!!!!!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Ăn thua gì? chuyện thường ngày ở Huyện ý mà. Hôm qua em đi sau 1 Mợ Kia, đường thì đông mà Mợ ý cứ chềnh ềnh giữa đường. Lúc đầu em đoán Mợ này chắc lại nghe điện thoại, dập dòm mãi mới vượt được qua Mợ ý quay qua nhòm thì thấy Mợ ý lái 1 tay, tay còn lại thì cầm một tờ giấy A4 vừa nhìn đường vừa nhìn giấy mồm thì lảm nhảm gì đó. Em đoán Mợ này chắc đang học hát hoặc chuẩn bị đi thi vấn đáp. Liều đến thế là cùng^:)^. Tiếc là lúc đó em đi 1 mình chứ không thì đã có ảnh cho các Cụ cùng chiêm ngưỡng.X_X

longvu

Xe tăng
Thú thật với các cụ, em vưỡn vừa phải vừa đi vừa nghe điện thoại, tất nhiên phần lớn là các cuộc gọi đến, chả lẽ lại ko nghe x-(. Và em cũng có thực hiện cuộc gọi đi, tất nhiên là trao đổi ngắn gọn, ko dài dòng và lúc đg khá thoáng. Trong thời buổi giao thông đông đúc thế này, làm gì còn lề đường mà tấp vào nghe đt đc nữa, và cũng thú thật luôn là em chưa bao giờ tấp vào lề đường chỉ để nghe điện thoại L-). Tất nhiên, lúc nghe đt như thế là mắt vẫn dõi nhìn đường và chân phải lúc nào cũng ready để phanh rồi, và chưa lần nào em gặp vấn đề vì nghe điện thoại cả. Các cụ có chê trách thì em phải chịu, nhưng việc vừa nghe ĐT vừa lái, mặc dù có vẻ ko an toàn nhưng đối với em, thấy cũng bình thường, miễn là vẫn tập trung.

xanha78

Xe buýt

xe365vn

Xe container
Chuỗi các từ tượng thanh trên đây được mô tả lại một cách gần đúng, khi thằng bạn cùng con vợ 2 Grand Livina mới cưới "chưa kịp mua bảo hiểm xe", đang đi (40km/h) nghe điện thoại và hôn hậu em ỈN. Kết quả là bung náp CAPO, đi toong toàn bộ đèn trước. Em Ỉn cũng dúm mông, nát đèn hậu.

Các cụ, mợ cẩn trọng khi nghe điện thoại khi đang lái, hoặc có giải pháp an toàn hơn
đúng là ko nói trước đc gì. cứ làm cái răng xanh là an toàn nhất khi đi xe :(

CÓ CỤ NÀO NHƯ THẰNG BẠN EM KO?ĐỂ MOBILE TRÊN CÔNG TƠ MÉT CỦA MORNING RỒI GẤU NHÀ NÓ GỌI,ÔNG CON THÒTAY QUA LỖ VÔ LĂNG LẤY ĐIỆN THOẠI RỒI UỴCH...HỰ....Á...Ớ.ĐEN Ở CHỖ ĐÃ QUAN SÁT KĨ RỒI NHƯNG 1 MỢ 2B SANG ĐƯỜNG ( KIỂU DỀN DỨ ) VÀ NÓ BẮT BUỘC PHẢI ĐÁNH LÁI VỀ BÊN PHẢI VÀ ĐÂM VÀO VỈA HÈ TÓP MÁ PHẢI EM MORNING,ÔNG CON THÌ TRẬT SƯƠNG BẢ VAI THÒ LẤY MOBILE,XE THÌ ĐI LÀM LẠI HẾT 1TR2 .KÍNH MONG CÁC CỤ NÀO CÒN NON KINH NGHIỆM RÚT KINH NGHIỆM,( CHỐNG CHỈ ĐỊNH CHO CỤ NÀO CÓ TRÌNH ) RIÊNG EM XIN TẶNG THẰNG BẠN 1 QUẠI GỌI LÀ CHIA BUỒN.ĐỪNG CỤ NÀO MỜI EM NHÁ E PHÊ QUÁ RỒI.ĐI LÀM VỀ EM LÀM MẤY CỐC RỒI , (b) EM XIN LỖI BÁC CHỦ THỚT CHO E HỎI THÊM 1 CÂU LÀ '' BẠN BÁC CÓ ĐẲNG CẤP = BẠN EM KO? ''
khổ thân bé bị trật vai. lạnh thế này chắc đau lắm :(

Website
www.facebook.com
Tai nạn của em liên quan đến a lô đơi.:((:((

Hồi mới thay cái đầu CD bằng màn DVD có bờ lu tút, em xí xớn kết nối con a lô với 4B, để chế độ au tô ma tích. Cứ lên xe là a lô với 4B tự kết nối, oai vãi.

Có hôm đi đón Gấu, Gấu vừa lên xe được 1 lúc thì cô bé NYC gọi. Loa to thôi rồi.:((:((

Hậu quả là nhà có thêm 1 cái thớt gần 1 tuần. May mà cô bé NYC gọi mời xơi đầy tháng con (Ko phải con em, nhá), chả phải rủ đi đâu khác nên còn giải thích được. Hú hồn

gamevn

Xe buýt
CÓ CỤ NÀO NHƯ THẰNG BẠN EM KO?ĐỂ MOBILE TRÊN CÔNG TƠ MÉT CỦA MORNING RỒI GẤU NHÀ NÓ GỌI,ÔNG CON THÒTAY QUA LỖ VÔ LĂNG LẤY ĐIỆN THOẠI RỒI UỴCH...HỰ....Á...Ớ.ĐEN Ở CHỖ ĐÃ QUAN SÁT KĨ RỒI NHƯNG 1 MỢ 2B SANG ĐƯỜNG ( KIỂU DỀN DỨ ) VÀ NÓ BẮT BUỘC PHẢI ĐÁNH LÁI VỀ BÊN PHẢI VÀ ĐÂM VÀO VỈA HÈ TÓP MÁ PHẢI EM MORNING,ÔNG CON THÌ TRẬT SƯƠNG BẢ VAI THÒ LẤY MOBILE,XE THÌ ĐI LÀM LẠI HẾT 1TR2 .KÍNH MONG CÁC CỤ NÀO CÒN NON KINH NGHIỆM RÚT KINH NGHIỆM,( CHỐNG CHỈ ĐỊNH CHO CỤ NÀO CÓ TRÌNH ) RIÊNG EM XIN TẶNG THẰNG BẠN 1 QUẠI GỌI LÀ CHIA BUỒN.ĐỪNG CỤ NÀO MỜI EM NHÁ E PHÊ QUÁ RỒI.ĐI LÀM VỀ EM LÀM MẤY CỐC RỒI , (b) EM XIN LỖI BÁC CHỦ THỚT CHO E HỎI THÊM 1 CÂU LÀ '' BẠN BÁC CÓ ĐẲNG CẤP = BẠN EM KO? ''
Cái này hồi trước em đi học lái xe thầy em có nhắc là không nên làm như bạn cụ. Vì khi gặp tình huống bất ngờ theo phản xạ, tay còn lại sẽ đánh lái. Nếu thò tay qua vô lăng như vậy thì không thể đánh lái đc, rất nguy hiểm. Em toàn để đt dưới ghế, giữa 2 chân. :P

Game Over

Xe điện
Sợ quá,em rút kinh nghiệm từ giờ lái xe không đợi có ĐT để nghe nữa mà mình chủ động gọi cho người ta ợ!!!!!:'(:'(:'(

fatboy

Xe tăng
An toàn là trên hết các cụ ạ.
Vì vậy em không bao giờ trả lời tin nhắn, viết email, chơi game trên điện thoại... khi đang lái xe :))

Matizcoi

Xe cút kít
xời tưởng gì, có lão ở địa phương em còn vừa lái vừa nhắn tin cơ ..... thi thoảng mới ủi phải người khác chứ chẳng thường xuyên ợ ....

antisino

Xe máy
Tai nạn của em liên quan đến a lô đơi.:((:((

Hồi mới thay cái đầu CD bằng màn DVD có bờ lu tút, em xí xớn kết nối con a lô với 4B, để chế độ au tô ma tích. Cứ lên xe là a lô với 4B tự kết nối, oai vãi.

Có hôm đi đón Gấu, Gấu vừa lên xe được 1 lúc thì cô bé NYC gọi. Loa to thôi rồi.:((:((

Hậu quả là nhà có thêm 1 cái thớt gần 1 tuần. May mà cô bé NYC gọi mời xơi đầy tháng con (Ko phải con em, nhá), chả phải rủ đi đâu khác nên còn giải thích được. Hú hồn
Cụ có chắc là ko phải con cụ ko? Em nghi lắm :))

ducnm

Xe hơi
Iem là iem cứ nói thiệt. Hồi xửa hồi xưa chẳng thằng khỉ khô nào có cái alo dắt cạp quần -> sống nhăn nhở, quan hệ đầm ấm (cứ phải gặp mẹt). Giờ hại điện có thêm cái aloo, thằng mô cũng than ko có aloo là CHẾT, là KHÔNG SỐNG ĐƯỢC, là TẾ NHỊ. Theo em tất cả chỉ là ngụy biện cho cái sự tự huênh hoang nghĩ rằng ta đây là quan trọng, không có ta thiên hạ chẳng ra gì.

Có thể cái cục gạch đấy quan trọng trong công việc, nhưng không phải việc nào cũng quan trọng đến mức phải nhấc nó lên aloo bằng bất cứ giá nào. Em dám chắc luôn là 90% toàn kiểu: anh không về nhà ăn cơm tối / em đang ở đâu mà nghe ồn thế / mày đang ở đâu, bia không. Còn 5% là tin quan trọng kiểu em gặp tại nạn ở đâu anh qua ngay. Các cụ bị nghiện cái cục gạch rồi mà không biết đới. Phụ thuộc vào nó nhiều khi chẳng còn được gặp anh em đâu.

buffalo car

Xe điện
Ngày em đi học lái xe có chuyện là một học viên sau khi thi bài xa hình là ok hết đến khi ra thi đường trường thì gấu sốt ruột a nhô hỏi chồng đã đỗ chưa. Chỉ còn 3' nữa là kết thúc nhưng thấy gấu alo và "bla bla...anh đỗ rồi nhé!!! bla bla....". Thầy để im xuống xe và oánh dấu và ghi rõ lỗi NGHE ĐIỆN THOẠI KHI ĐANG ĐIỂU KHIỂN XE - TRƯỢT. Thế là xong!!!:-t ~:>
Đó cũng là bài học của em từ khi học lái xe và bây giờ lên xe là em để chế độ im lặng, có chuông mà không nghe thì mình, người xung quanh cũng sốt ruột, lúc nào dừng em :-c khắp nơi. :D

cong19

Đi bộ
Hic, em hay thế này lắm... từ h chuyển sang tai nghe thôi

ducnm

Xe hơi
Cụ này y hệt em, em ủng hộ cụ cái vụ đấy.

buiducmanh

Xe tải
EM vote cho silence khi cầm lái! Kể cả là lái 2B nhé!

HollowKnight

Xe hơi
ở một số nước dùng điện thoại khi lái xe bị phạt nặng.

Việt Nam ta chưa cấm bằng luật nhưng vẫn có cảnh sát bắt lỗi này (em bị một phát ở Phan Bội Châu rẽ sang Hai Bà Trưng)

Một số kinh nghiệm khi dùng điện thoại trên xe:

Không nhất thiết dùng bluetooth vì thói quen khác nhau sẽ lúng túng khi dùng bluetooth
Nên có 2 chiếc, 1 chiếc bàn phím Qwerty để nhắn tin. Nhắn tin bằng điện thoại cảm ứng trên xe đi bị rung lắc, dễ sai lỗi chính tả.
Nếu dùng điện thoại loại có que chọc để nhắn tin, nếu làm rơi que thì nhớ dừng xe rồi hãy cúi xuống tìm que.
Nếu đi xe MT, chỗ tốt nhất đặt điện thoại không phải là tablo mà là ghế phụ. Để chế độ loa ngoài, khi cần chuyển số thì đặt điện thoại lên ghế phụ, chuyển số xong lại nhặt lên nói chuyện tiếp.
Đường Hà Nội hay tắc, phải dừng chờ lâu, có điện thoại 3G lướt web cũng tốt, đỡ sốt ruột. Nhà có điều kiện thì trang bị iPad hay Galaxy Tab, hay mọi nhẽ.

5starsdba

Xe buýt
Em cứ lên xe là bật cái tai nghe Blutooth lên :).