Rèn luyện Phật Tính và ứng xử trong Đời Sống thường nhật

Trạng thái
Thớt đang đóng

City_nhỏ

Đi bộ
Gió lại đến chào cả chùa, chúc mừng cả chùa, gió lại vào chém gió rồi ra ngay, ra xong lại vào

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lên lịch nhé
18h Chiều Mai 19 -4 , địa điểm taị............. các cụ các mợ cho ý kiến
1- kinum08
2- Miu189
3- Tổ Ong
4- Linhgiadung
5- EDM
6 - Hong Nguyen ( Khách mời VIP)
7- Lewin
8 - Dicham
9 - Cụ Jo
10 - RoLLand
11- Tomcang
12- TinhTam
14- Vietmarc
15- HLV
16-cuongba
17 - Mèo lười
Thôi, cho em xin! Thấy danh sách nhiều quan tài quá, em trốn! Mai em đi công tác vậy! ;)
mai off chỗ ctac nhé:))

Mai em phải tiếp lãnh đạo nên không tham dự được ạ. Các mợ và các cụ vui vẻ nhé.
Vâng, tùy duyên thôi cụ ạ

kì núm đưa em vào số 7 --> thất ---> mất ... Âu là cụ đã tiên liệu chuẩn ! :)>-
Mai ko có em đâu ... hic ... em cũng sợ quan tài :)) :)) :))
Mai ko có cụ em ứ chơi:))

Em không về được cụ nào Không Tâm uống hộ em một cốc nhá:))
mai bọn em ko vào HT đc, cụ Không Tâm mang hộ bọn em 15 cân ghẹ nhé:))
Địa điểm thía nào nhể... Đề nghị cụ bổ sung danh sách mợ Mèo Lười nữa ạ...
Địa điểm mợ với HN,EDm thu xếp nhé, e tổ chức hay vô duyên nên hơi run:D

kinum đưa vào danh sách và mời cụ cuongba nhá !

Cụ ấy _ 1 đệ tử tuyệt vời ... à quên 1 Phật tử rất hay đấy !

nhớ chuẩn bị chanh nuận với cụ ấy nhá :))
Nhà lewin bảo mai cụ Cuongba không đi là kém:))

lewin

Xe điện
Em nói thật nhá, có bao nhiêu kẻ bẩu em là .: “đổ bao nhiêu phân ro vào mặt mà cứ trơ trẽn như thế đấy, đúng là chả biết gì…”

Sao lấy chí phàm phu ra đo lòng ngây ngô của e nhỉ, e cứ nhìn vào cái bụng e mà e quán rằng, có 1 ổ phân trong bụng đi đâu cũng phải đeon ó, còn phân do người ta đổ lên mặt mình dội nước là sạch, ko còn dấu vết gì luôn. Eo ơi, thế này thì bụng ai cũng có phân, thế thì cả cõi ta bà toàn phân, ôi, cả trái đất toàn là phân đấy.

Em công nhận, em xấu nên em mới thấy có ổ phân ở trong bụng mình, em thấy mình chả có cái gì mà đẹp, thế nên em ko lưu luyến cái ko đẹp ở cõi này, có cụ bẩu e xấu xa, chắc cụ ấy đang Nhìn Thấy Tâm rồi, mà nhìn thấy tự mình đẹp đấy nha, e im lặng thôi….

Em thối thế đấy các cụ ạ, e cảnh báo đứng cách cái thân người giống e ý hàng vạn ức vẫn thấy thối…e công nhận…

Thiện tai ! Hoan hỉ và fun lên nhỏ sì ty ơi !

Bọn anh rủ nhau đi uống bia , toàn bẩu là đi xây bể phốt đấy thôi :))

Chính vì lắm phân như thế nên người ta mời lại làm ra nhiều thứ thơm tho , nghĩ về cái thơm tho quán về cái thơm tho !

Trong cái lẽ đời thường vốn nó thế thì em lại đi ngược ... hic và tưởng rằng thế là hay ? tưởng rằng mình bản sắc ? em có thể đã đọc rất nhiều ... xem , nghe ... dưng cái bản ngã trong em lớn quá ... choán hết chỗ cho những người khác , những điều khác , việc khác ... cần thiết , hay ho , ý nghĩa...!

Em trả lời 1 câu này thôi nhá ! Em là ai thế ?

kinum08

Xe tăng
Em nói thật nhá, có bao nhiêu kẻ bẩu em là .: “đổ bao nhiêu phân ro vào mặt mà cứ trơ trẽn như thế đấy, đúng là chả biết gì…”

Sao lấy chí phàm phu ra đo lòng ngây ngô của e nhỉ, e cứ nhìn vào cái bụng e mà e quán rằng, có 1 ổ phân trong bụng đi đâu cũng phải đeon ó, còn phân do người ta đổ lên mặt mình dội nước là sạch, ko còn dấu vết gì luôn. Eo ơi, thế này thì bụng ai cũng có phân, thế thì cả cõi ta bà toàn phân, ôi, cả trái đất toàn là phân đấy.

Em công nhận, em xấu nên em mới thấy có ổ phân ở trong bụng mình, em thấy mình chả có cái gì mà đẹp, thế nên em ko lưu luyến cái ko đẹp ở cõi này, có cụ bẩu e xấu xa, chắc cụ ấy đang Nhìn Thấy Tâm rồi, mà nhìn thấy tự mình đẹp đấy nha, e im lặng thôi….

Em thối thế đấy các cụ ạ, e cảnh báo đứng cách cái thân người giống e ý hàng vạn ức vẫn thấy thối…e công nhận…
Lưu ý đang chọn địa điểm OFF ko nói chuyện như lày:)) mai mợ đi với bọn em nhé:D

kinum08

Xe tăng
em công nhận nếu e ko nhìn ra cái bụng phân của e, ko biết e bản ngã đến địa ngục nào mới xong.
em là kẻ bụng đầy phân, chỉ có Exit thì mới hết. em chỉ nhìn thấy Giải Thoát là đẹp - mà giải thoát nhất định phải THIỆN
Mợ ơi, em hỏi ngu cái Muốn Thiện thì ta nên nhìn vào đâu? cái xấu hay cái đẹp, hay nhắm mắt?
Việc Off vẫn tiếp diễn nhé các cụ mợ:))

kienbeu

Xe điện
Thói đời hư hỏng đã bao lâu
Một tiếng sủa gâu Động tới chùa
Đọ với Nam Vang đôi tiếng sấm
Giật mình ngoảnh lại Vũ đã xong!

kinum08

Xe tăng
các cụ khôn vãi, biết cái thân sống chết vô thường, nên gặp nhau of, để giác ngộ...em ủng hộ, ko chê chỗ nào,...
em phải đặt tên mợ là chúa Loanh quanh:)) túm lại mai mợ có tham gia không em qua đón:))
Việc Off vẫn tiếp diễn nhé các cụ mợ:D

Chỉnh sửa cuối:

miu189

Xe buýt
Iem cảm ơn mợ nhiều lém...:):):)
Mợ là nguồn động viên lớn để em tu tập và vươn lên trong tu tập...
Có thể nói: sự cống hiến của mợ để cho mọi người trong thớt này ngày càng tinh tấn trong việc tu tâm, dưỡng tính, tu Thân-Khẩu-Ý là rất lớn lao...
Nhưng đôi khi, iem lăn tăn: Mợ hy sinh cho chúng iem nhiều thế...
Còn mợ sẽ như thía nào, sau tất cả sự cống hiến đó... Iem thành tâm cầu mong mợ sẽ cũng dần đạt tới đỉnh cao của tĩnh lặng và tinh tế...
Mong cả nhà cảm ơn mợ City-nhỏ bằng hành động thiết thực, hãy dành cho mợ ấy 1, 2, 3... hay n phút (tùy duyên) hồi hướng hàng ngày mỗi khi tu tập ...

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Sao vậy? Trên diễn đàn có ai nói gì bác mà nặng nề thế? Nếu là chuyện riêng, không nên đưa lên đây, trực tiếp nói chuyện với nhau đi.

kienbeu

Xe điện
Sao vậy? Trên diễn đàn có ai nói gì bác mà nặng nề thế? Nếu là chuyện riêng, không nên đưa lên đây, trực tiếp nói chuyện với nhau đi.
Trong y học hay dùng từ: thuốc thử liều cao, em chỉ lấy cái phàm phu ra để hiểu nên lơ mơ lắm lúc nào rảnh Cụ Cắt cho em Cái nhá:))

lewin

Xe điện
Trong y học hay dùng từ: thuốc thử liều cao, em chỉ lấy cái phàm phu ra để hiểu nên lơ mơ lắm lúc nào rảnh Cụ Cắt cho em Cái nhá:))
Ấy cụ CT coi chừng tăng xông đứt mạch :))

Còn có người ngưỡng mộ mà ... lại soi gương oánh bóng nữa cơ !

Cơ khổ , ta bà khổ ! [-O<

kinum08

Xe tăng
EM PÓT LẠI CÁC CỤ CÁC MỢ CÒM PHƠM NHÉ ( NHÀ LEWIN LÊN ĐẦU RỒI NHÉ, EM PHẢI CHĂM F1:)))
Em lên lịch nhé
1- Lewin
2- Miu189
3- Tổ Ong
4- Linhgiadung
5- EDM
6 - Hong Nguyen
7- ANTI Lewin :))
8 - Dicham
9 - Cụ Jo
10 - RoLLand
11- Tomcang
12- TinhTam
14- Vietmarc
15- HLV
16-cuongba
17 - Mèo lười

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
EM PÓT LẠI CÁC CỤ CÁC MỢ CÒM PHƠM NHÉ ( NHÀ LEWIN LÊN ĐẦU RỒI NHÉ, EM PHẢI CHĂM F1:)))
Em lên lịch nhé
1- Lewin
2- Miu189
3- Tổ Ong
4- Linhgiadung
5- EDM
7- ANTI Lewin :))
8 - Dicham
9 - Cụ Jo
10 - RoLLand
11- Tomcang
12- TinhTam
14- Vietmarc
15- HLV
16-cuongba
17 - Mèo lười
Chuyển trưa đi cụ ơi!

miu189

Xe buýt
Dù mợ vào đây với mục đích gì, Iem vẫn luôn cảm ơn mợ...
Thực ra tất cả chúng ta đều là những người không hoàn hảo và đẹp đẽ...Đặc biệt những người tâm huyết với thớt này...
Nhưng iem tôn trọng tất cả, vì biết mình không đẹp đẽ gì, nên họ mới đêm ngày tu tập... và vào đây chia sẻ...
Còn nếu nghĩ mình luôn đẹp, chắc chắn chẳng cần tu tập và vào đây để trao đổi học hỏi nhau...
Mục đích của thớt là vậy... Mục đích mọi người gắn bó với nhau và gắn bó với cái thớt này là vậy... Chẳng ai định vào đây để khoe mẽ...
Nếu để khoe mẽ, mình tin mọi người đủ khôn ngoan để tạo cho họ 1 chương trình PR hoành tráng hơn nhiều...
Nếu ai đó có tâm khoe khoang gì đó qua việc tham gia với thớt này... họ sẽ biết họ sẽ nhận được gì... vì họ đều là những người am hiểu quy luật về nhân quả...
Mợ hay yên tâm để tu tập phần mình, còn tất cả việc khác hãy tùy duyên mà khởi, nếu làm được gì để mợ hoan hỉ, mong mợ nên nói thẳng, thật và chân thành, Iem sẽ luôn lắng nghe, hết lòng trợ duyên theo khả năng nhỏ bé của mình ạ...
Luôn mong mợ sớm thành công trong tu tập...

từ trước đến giờ em vào đây Phá Thớt, em phá đấy, vì em không ôm cái đẹp, em ko tham đắm cái đẹp. ai đẹp khoe ra cho đẹp, và cứ khoe, cái xấu che nó lại cho nó "thơm",

Chỉnh sửa cuối:

Jo9926

Xe điện
Những hoạt động/suy nghĩ thuộc về tính dục mà có tính chất: không lành mạnh hoặc không được phép hoặc trái với đạo lý và các chuẩn mực đạo đức đang được áp dụng.
Các bạn em cũng từng tranh luận về vấn đề này, cũng có người đưa ra ý kiến như cụ.
Em thấy hiểu thế nào là tà dâm là hơi khó, tà dâm hay không tà dâm bắt nguồn từ tâm ta. Nếu tâm ta tà dâm thì hành động suy nghĩ là tà dâm, mà đã có tà dâm thì cũng có chính dâm.
Em xin đưa ra ý kiến thế này (hết sức thô sơ vì không đủ ngôn từ để diễn giải): Tà dâm những hành động/suy nghĩ thuộc về tính dục mà có tính chất: chỉ nhằm thỏa mãn nhục dục, kích thích nhục dục, không xuất phát từ tình cảm.
Như vậy, có khi chỉ là một ánh nhìn cũng là tà dâm, quan hệ vợ chồng cũng có lúc tà dâm, quan hệ ngoài hôn nhân cũng có thể là chính dâm...
Những cái như thế này cũng là tà dâm mà có khi được xã hội gọi là gợi cảm:
https://encrypted-tbn0.google.com/images?q=tbn:ANd9GcS2_rVyBYxnVXQRzbouBTn9CqBEgOQm17j3abN2OcJswi8e98ou
https://encrypted-tbn3.google.com/images?q=tbn:ANd9GcQbqlsb8uG3EEIUHkGJvgpVduzxe962sQ7AuIdmWqjhIGCTiPfAwA

ktphong

Xe tăng
Vỡ, thì vỡ...tức nước mới vỡ bờ, vỡ bờ xong mới thấy cái bờ khong có thật, nước là phải chảy, không được ai ngăn, gió phải tạo sóng, tạo mát, không nên buộc
Cụ này lý luận hay đấy.
Nhưng mà cụ này, khi nói đến 1 sự vật đang tồn tại, thì nó tồn tại theo nguyên lý của nó, tức là nó có giới hạn của nó. cho dù là nước, tự do chảy, tự do luồn lách gì gì đi nữa thì nó cũng nằm trong trái đất này thôi. khi nào quả đất này, ko còn tồn tại vì 1 lý do nào đó, nước văng ra khoảng không vũ trụ thì khi đó lại tuần hoàn theo quy luật của vũ trụ. Vì sao có giới hạn đó? Đó là vì không gian nào cũng có phép tắc của nó, khi tham gia vào không gian đó, thì phải theo nguyên tắc của nó. ở trái đất có thể ko cần đeo bình dưỡng khí nhưng ra khoảng không vũ trụ, ko đeo là toi mạng.
Thế nhá cụ nhá.

kinum08

Xe tăng
Các cụ cứ bàn luận đi! Em thì xem cái lịch ngày mai dư nào!:))[/Cụ này nói chuẩn, tập chúng vào lịch ngày mai tis nhỉ, e biết e vô duyên vụ này mà nhưng thôi cố:))
Em lên lịch nhé
1- kinum08
2- Miu189
3- Tổ Ong
4- Linhgiadung
5- EDM
6 - Hong Nguyen
7- Lewin
8 - Dicham
9 - Cụ Jo
10 - RoLLand
11- Tomcang
12- TinhTam
14- Vietmarc
15- HLV
16-cuongba
17 - Mèo lười

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
Các cụ cứ bàn luận đi! Em thì xem cái lịch ngày mai dư nào!:))[/Cụ này nói chuẩn, tập chúng vào lịch ngày mai tis nhỉ, e biết e vô duyên vụ này mà nhưng thôi cố:))
Em lên lịch nhé
1- kinum08
2- Miu189
3- Tổ Ong
4- Linhgiadung
5- EDM
7- Lewin
8 - Dicham
9 - Cụ Jo
10 - RoLLand
11- Tomcang
12- TinhTam
14- Vietmarc
15- HLV
16-cuongba
17 - Mèo lười
Đấy! Mỗi cụ hiểu ý em!:P Nhưng em bỏ phiếu cho buổi trưa, tình hình mai nắng chiều mưa, vừa uống vừa cởi phơi bụng để được nhiều hơn!:D

Trạng thái
Thớt đang đóng