Rèn luyện Phật Tính và ứng xử trong Đời Sống thường nhật

Trạng thái
Thớt đang đóng

ktphong

Xe tăng
Mợ Hồng, cuộc sống của 1 ng chia thành các mảng: sự nghiệp, gia đình, bạn bè và cá nhân. sự cân bằng trong cuộc sống là việc mợ phân bổ thời gian của mình vào 4 mảng ấy. nếu mợ tập trung quá vào 1 mảng nào đó thì khi mảng đó có problem nào đó thì cuộc sống của mợ mất cân bằng ngay. những người tập trung riêng vào 1 mảng nào đó thì sẽ thành công ở mảng đó, và ng đó mang tính cực đoan rất cao, lúc lên thì lên cao mà xuống thì xuống thấp. thế nên, đừng tập trung quá vào 1 cái gì, hãy phân bổ thời gian của mình 1 cách hợp lý cho các mảng đó.

kienbeu

Xe điện
Báo cáo các Cụ/mợ em đã có mặt tại Hà Tĩnh......đang sám hối để lão Tuabin gọi đồ:)):)):))

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

B747

Xe tải
ava đó không phải tà dâm nếu 2 cụ đó có hôn thú/lễ cưới được làng xóm công nhận :)):))
Em sửa lại chỗ đo đỏ nhé => 2 cụ mợ đó =)). (cái lão dicham này hiểm thật, đúng là quỷ sứ)

Chỉnh sửa cuối:

kinum08

Xe tăng
em tặng các cụ các mợ lúc đêm khuya
[video=youtube;6iIDblgYVrI]http://www.youtube.com/watch?v=6iIDblgYVrI&feature=related[/video]

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Báo cáo các Cụ/mợ em đã có mặt tại Hà Tĩnh......đang sám hối để lão Tuabin gọi đồ:)):)):))
Ở trỏng có bão không? Ở nhà bão lắm bác ạ! ;)
Nhưng lúc về tan hết rồi, không còn dấu tích gì...

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Hồng Nguyễn nói:
Thật ra với những người chưa hiểu Đạo như em thì đọc qua mấy thớt chả nhuần lắm về PP vì cách tiếp cận là không có. Em chỉ có một vài thắc mắc thế này
Mọi người có cái nhìn tổng hợp chiều rộng lẫn chiều sâu thì trả lời hộ em với

1. Phật P là gì? ( khái niêm, cách nhìn tổng quan)
2. Mục đích hướng đến của Phật P là gì?
3. Tại sao nên, cần hướng tới Phật P khi ta sống giữa đời thường ?
4. Các con đường đi đến Phật P? ( phương pháp luận, phân loại, các công cụ ........)
mấy hôm e để ý mỗi mình e giờ mí bít câu hỏi của mợ, câu trả lời nằm trong câu hỏi 1 cách tuyệt đối luôn.....

Mợ hồng Tu Trộm, thật hoan hỉ...Thiện Thay, Lành Thay, chúc mợ sớm giải thoát, em động viên mợ...:!!

Ai dà... chơi cái môn cắt chữ này nguy hiểm lắm nha bác. Nếu theo đúng ý, gom tất cả những chữ bác đánh đậm trong quote lại thì sẽ ra câu này:

"Hồng Nguyễn: người hiểu đạo nhuần lắm về PP, chỉ vài tổng hợp phật phật phật phật"

Em sẽ hiểu là: Hồng Nguyễn là người hiểu đạo (OK, cái này rất tốt), nhuần lắm về PP (rất thạo về polypropylene: túi nylon các bác gái vẫn hay đi chợ), chỉ vài tổng hợp phật phật phật phật (tức là chỉ vài tổng hợp là ra gió phần phật - thông thường cái này gọi là chém ra gió!)

E rằng với cách này thì bác Hồng Nguyễn sẽ trách bác City nhiều lắm đó ;) :P =))=))

j/k.... đừng bác nào ném đá em nha :)):)):))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Em chợt nhìn lên ava của bác, và giờ mới hiểu tại sao bác lại nhìn ra nhanh như thế:

Zoom cái nào....;)

hehehe

nikita24480

Xe tăng
Em lót guốc ..... Hóng

vietnamarc

Xe điện
Ối, hôm đấy cà phê, sao cụ Bin bảo ko đi? Biết thế em cũng đi!
Cụ qua XT gửi về cho em cân cua ghẹ!:D

kienbeu

Xe điện

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ối, hôm đấy cà phê, sao cụ Bin bảo ko đi? Biết thế em cũng đi!
Cụ qua XT gửi về cho em cân cua ghẹ!:D
ý bác Ác là thế này, phải nói thêm: ghẹ sẽ không mang về nhà, về thẳng quán bia, nhờ chúng nó hấp hộ, rồi bác Ác+KienBeu alo anh em đến =))=))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
e định vodka cụ nhưng chưa được phải đi vodka 10 cụ khác đã
Vầng... bác cứ vòng quanh với 10 bác khác đi rồi ắt đến lượt em, nếu lúc đó bác còn muốn....

Anyway, thanks a lot, if it happen or not!

P/s: đề nghị không bác nào được hiểu sai cái gì đâu nha!!!! =))=))=))

lewin

Xe điện
ý bác Ác là thế này, phải nói thêm: ghẹ sẽ không mang về nhà, về thẳng quán bia, nhờ chúng nó hấp hộ, rồi bác Ác+KienBeu alo anh em đến =))=))
Các vụ khác thì em ko biết , dưng vụ này công nhận lão nói chuẩn ! Em vote cho câu hay nhất trong tuần :)) :)) :))

kinum08

Xe tăng
E đi thăm anh ĐIÊU ở Hàng ĐIẾU đây
mặc cho đời
SẶC MÙI MẮM, MUỐI...
Viết khó hiểu đi, em mặc kệ ngồi xổm lên tất cả. Sao em phải vương vấn, thật quá bất ngờ khi thấy viết như vậy, đã làm gì đã nói gì mà nói lại em khó hiểu như vậy, muốn votka trừ muốn kêu lên lắm nhưng thôi buông, em là gió cứ cho mình là gió đi và cho cả mợ ấy cũng đang chém gió đi, mặc kệ em đạp lên tất cả gió cuốn bụi bay em đeo khẩu trang,.
Phải buông, phải buông mặc dù muốn điên lên vì đọc mãi ko hiểu. Buông buông buông
Em buồn nhưng đang cởi hết ra, mặc kệ đời nói gì , e cũng ko hiểu

Mợ HN và City nhỏ biến em thành thế này đây~X(:))

Chỉnh sửa cuối:

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Em đói quá các cụ ạ, vừa vào nhà lại thêm rét nữa.
Nửa đêm đói rét, kể cũng nhã :)

lewin

Xe điện
Viết khó hiểu đi, em mặc kệ ngồi xổm lên tất cả. Sao em phải vương vấn, thật quá bất ngờ khi thấy viết như vậy, đã làm gì đã nói gì mà nói lại em khó hiểu như vậy, muốn votka trừ muốn kêu lên lắm nhưng thôi buông, em là gió cứ cho mình là gió đi và cho cả mợ ấy cũng đang chém gió đi, mặc kệ em đạp lên tất cả gió cuốn bụi bay em đeo khẩu trang,.
Phải buông, phải buông mặc dù muốn điên lên vì đọc mãi ko hiểu. Buông buông buông
Em buồn nhưng đang cởi hết ra, mặc kệ đời nói gì , e cũng ko hiểu

Mợ HN và City nhỏ biến em thành thế này đây~X(

Cụ mà rứa là đúp xuống lớp mầm đấy ... thôi xuống lớp mầm học chung với em ! :))

Đôi lúc , em cũng tự hỏi : Mình là gió _ hay là bụi ? Em tất biết câu trả lời trong ấy rồi ,.., tâm vọng tưởng vưỡn ước ao ...rằng ...mình là....:))

kinum08

Xe tăng
Cụ mà rứa là đúp xuống lớp mầm đấy ... thôi xuống lớp mầm học chung với em ! :))

Đôi lúc , em cũng tự hỏi : Mình là gió _ hay là bụi ? Em tất biết câu trả lời trong ấy rồi ,.., tâm vọng tưởng vưỡn ước ao ...rằng ...mình là....:))
Em đang định bắt đền 2 mợ ấy đã biến e thành văn phong như thế :))

Trạng thái
Thớt đang đóng