Rèn luyện Phật Tính và ứng xử trong Đời Sống thường nhật

Trạng thái
Thớt đang đóng

adlinkvietnam

Xe hơi
Em cũng đang tâm niệm món này. Giờ gặp topic này vào ngồi hóng các cụ mợ giảng giải.

nikita24480

Xe tăng
Nam mô ! Ta có chứng cho thí chủ mới sớm tìm lại HTC nhanh dư rứa chớ ! :))

Lễ tạ đi kẻo lại vãn lộc bi chừ :))
Dạ lạy cụ.... Đúng thế thật. Cụ cho em biết tạ dư nào bây giờ cho nó phải phép ạ?

lewin

Xe điện
Dạ lạy cụ.... Đúng thế thật. Cụ cho em biết tạ dư nào bây giờ cho nó phải phép ạ?
Lễ tạ theo chữ ký của thí chủ ...hãy lúng túng lần nữa với người thí chủ yêu thương nhất ! :)) :)) :))

miu189

Xe buýt
Các cụ mà dẫn chúng như vầy có lẽ chúng sinh chạy mất dép...hihi...:):):)
Các cụ dẫn từ từ và dần dần lại đi nào... Iem cũng đang hóng ạ...

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Lễ tạ theo chữ ký của thí chủ ...hãy lúng túng lần nữa với người thí chủ yêu thương nhất ! :)) :)) :))
Đừng xui dại bác ý... nhỡ bác ý lại bị mắng "Tầm này còn lúng túng thế là sao" thì biết giải trình thế nào! Tạ nhanh nhất là quy ra bia! :))

lewin

Xe điện
Bần tăng nhập Thiền thôi !

Chúc thượng khách an lạc ! [-O<

lewin

Xe điện
Ngày Mậu , thỉnh lễ lên chùa nào !

Chúc cả nhà hoan hỉ an lạc [-O<

TomCang

Xe máy
Các cụ các mợ chém ác nhề :D

@ tuabin: thanks cụ gửi clip. Hình ảnh người đàn ông làm dấu tạ ơn trước khi ăn thực sự gây Ấn tượng với em, hơn cả hình ảnh bọn kids. Nó có cái gì đó rất chiều sâu mà tự dưng em ko biết diễn đạt thế nào :(.

@ Lewin: làm quen với PP em mới biết có công thức ướp xác bằng bia :)). Bà nhà cụ đã đỡ chưa ạ?

@ Hong nguyen: mợ chịu khó tu đê :D khi nào sắc sắc không không là thành chính quả đới :D

@ cụ Ong: cách giảng của cụ ngắn gọn, rất đời, dễ hiểu. Hay là cụ cho em đến tu ở cửa nhà cụ nhá :P

DiCham nói:
...
Túm lại, mang được cái gì thì mang, cho được cái gì thì có, nhận gì thì nhận, đừng ngoặc 2 thứ phủ định nhau vào làm gì cho đầu xoắn quẩy ra. Thích làm gì thì cứ làm đi... Là phúc thì không phải họa, mà đã là họa thì tránh cũng không nổi... Tùy duyên... hehehe
Em phát hiện ra là cụ Đi nhanh này nhiều chiện phết đới :D nhưng mà chuẩn :P

kienbeu nói:
Khi Đức Phật còn tại thế ngài chỉ giảng Pháp chí không viết lách, cho nên dù các tông phái dù chính phái hay tà phái cuối cùng: lá cũng rụng về cội thôi cụ ạ!
:))
Cụ dạy thế nghĩa là trăm sông đổ về nguồn, phỏng ạ? Dù đi theo đường nào thì cái đích cuối cùng cũng gặp nhau ở một chỗ? Cụ củng cố niềm tin cho em rằng các cụ đang ở ngọn còn em cứ yên tâm ngồi dưới gốc mà chờ ...lá rụng ...để cùng về cội :D. Các cụ cứ # đê, khi nào lộn cổ thì em đỡ :)).

Em vãng lai cửa chùa, tự thấy mình vẫn còn Vô duyên với PP nhưng lại thấy Hữu duyên với các cụ nhà mình :D. Ngày Tàu lượn đến mấy lần để thực hiện các nghi lễ ngoại giao :)). Choáng với tốc độ và thời lượng hoan hỉ của các cụ, từ Dần sang Dậu :P. Ngày nọ nối ngày kia, lúc nào cũng Tuỳ duyên được :), PP hay thật :)).

Ps: ù ù cạc cạc, dỏng tai lên nghe các cụ giảng Pháp, mà em thật: khó kinh :(. Hay em ko có căn có quả? hay là em đa đoan nên ko buông được để mà tu :(.

Thế đã. Em dậy để đi làm. Chúc cả nhà ngày mới Hoan hỉ Ăn lạc :D

lewin

Xe điện
Hơ ...mới sáng ngày ra , mợ bla blo ... làm em lơ ma lơ mơ :))

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
@ cụ Ong: cách giảng của cụ ngắn gọn, rất đời, dễ hiểu. Hay là cụ cho em đến tu ở cửa nhà cụ nhá :P
đến đó tu rồi để banh ta lông cả sư lẫn chùa à =))=))=))

@Ong: có người muốn nhập khẩu vào nhà này.... ý dư lào :P :P ;)

workerbee2006

Xe tải
Em phát hiện ra là cụ Đi nhanh này nhiều chiện phết đới :D nhưng mà chuẩn :P
đến đó tu rồi để banh ta lông cả sư lẫn chùa à =))=))=))
@Ong: có người muốn nhập khẩu vào nhà này.... ý dư lào :P :P ;)
Ông Đi chậm, ngta nói là cửa nhà rồi, sao ông cứ nói đến chùa là răng?
@tomcang: Dicham chuẩn phết đấy mợ ạ, cái banh ta lông ý :42: Tay này hiểu đạo và ngộ đời lắm :-?

ktphong

Xe tăng
Các cụ các mợ chém ác nhề :D

Cụ dạy thế nghĩa là trăm sông đổ về nguồn, phỏng ạ? Dù đi theo đường nào thì cái đích cuối cùng cũng gặp nhau ở một chỗ? Cụ củng cố niềm tin cho em rằng các cụ đang ở ngọn còn em cứ yên tâm ngồi dưới gốc mà chờ ...lá rụng ...để cùng về cội :D. Các cụ cứ # đê, khi nào lộn cổ thì em đỡ :)). - Ít nhất là cũng gặp nhau ở cùng 1 chỗ rồi cụ. Không chừng cụ có duyên với mợ nào trong cái thớt này ko chừng

Em vãng lai cửa chùa, tự thấy mình vẫn còn Vô duyên với PP nhưng lại thấy Hữu duyên với các cụ nhà mình :D. Ngày Tàu lượn đến mấy lần để thực hiện các nghi lễ ngoại giao :)). Choáng với tốc độ và thời lượng hoan hỉ của các cụ, từ Dần sang Dậu :P. Ngày nọ nối ngày kia, lúc nào cũng Tuỳ duyên được :), PP hay thật :)). - Ko ai là vô duyên với PP hết, chỉ là cụ chưa nhận ra cái duyên đó thôi. Không chừng có ngày nào đó cụ lại thông báo trên này là cụ xuất gia ấy chứ

Ps: ù ù cạc cạc, dỏng tai lên nghe các cụ giảng Pháp, mà em thật: khó kinh :(. Hay em ko có căn có quả? hay là em đa đoan nên ko buông được để mà tu :(. - Đa đoan cỡ cụ nhằm nhò gì mà ko có căn quả? Thập bát la hán chẳng phải xuất thân từ tướng cướp, buông đao mà thành phật sao. Cụ chẳng cần buông gì, chỉ cần thắt, buộc, cắt,... 1 vài chỗ thừa trên cơ thể là đc rồi.

Thế đã. Em dậy để đi làm. Chúc cả nhà ngày mới Hoan hỉ Ăn lạc :D
Chúc cụ vui vẻ nhé

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ông Đi chậm, ngta nói là cửa nhà rồi, sao ông cứ nói đến chùa là răng?
@tomcang: Dicham chuẩn phết đấy mợ ạ, cái banh ta lông ý :42: Tay này hiểu đạo và ngộ đời lắm :-?
...chỗ nào có người tu, ắt chỗ đó là chùa... đừng nói là bác chưa nghe thấy câu này nha... :P
bác gì đó muốn đến cửa nhà tu --> ắt cửa nhà biến thành cửa chùa ngay! Thế thì mới có chuyện banh ta lông, chứ bác ý vào chùa thật thì là niềm hoan hỷ, ai cũng vỗ tay hết, chả ai bị banh ta lông cả :))

Chỉnh sửa cuối:

workerbee2006

Xe tải
...chỗ nào có người tu, ắt chỗ đó là chùa... đừng nói là bác chưa nghe thấy câu này nha... :P
bác gì đó muốn đến cửa nhà tu --> ắt cửa nhà biến thành cửa chùa ngay! Thế thì mới có chuyện banh ta lông, chứ bác ý vào chùa thật thì là niềm hoan hỷ, ai cũng vỗ tay hết, chả ai bị banh ta lông cả :))
Ây dà, tu cái gì mới được chứ cụ. Tu như cụ tu hôm qua á, tất không phải là chùa =))

thientamnt

Xe điện
khà khà.............:)). Em chào các Cụ trên các Mợ :)) (Cụ/ Mợ).

A Di Đà Phật ![-O<

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Mợ Hồng Nguyễn ngày càng làm em khó hiểu, nên em chr biết nói Vô Thường, và câu thứ hai em thích nữa là Tùy duyên :)

Trạng thái
Thớt đang đóng