[Thảo luận] Rẽ từ Trần Duy Hưng sang Hoàng Đạo Thuý: Các cụ chú ý!

Seafood

Xe tải
15h thứ 7, ngày 1/6, trời nắng, nhà cháu đi trên đường Trần Duy Hưng rẽ sang đường Hoàng Đạo Thuý để vào KĐT Trung Hoà - Nhân Chính đã bị xxx vịn vì khi rẽ quay đầu xe trên đường Trần Duy Hưng sai làn. xxx bảo chỗ rẽ đã kẻ vạch sơn quy định lối rẽ dành cho ô tô. Cháu và nhiều cụ khác cứ ôm cua, thế là ăn đòn. Đen quá, mồng 1 đã mất tiền, các cụ chia buồn với cháu và lưu ý nhé! (Không biết đã có cụ nào cảnh báo chưa, nhưng cháu thấy xxx vẫy xe liên tục vì lỗi giống cháu :().

Seafood

Xe tải
Nhà cháu đính chính: Hoàng Đạo Thuý

Gõ kiến

Xe buýt
@ Chia bùn với Cụ chủ thớt nhá ! Em hỏi Cụ mất 1 hộp sữa hay nửa hộp Cụ ui ?(500k/hộp)!

Whitehorse

Xe hơi
Cái này đã có thớt cảnh báo rồi ạ. Hình như xxx thỉnh thoảng mới đứng!

transporterVN

Xe tăng
Cái này đã có thớt cảnh báo rồi ạ. Hình như xxx thỉnh thoảng mới đứng!
chỗ này đã có thớt cảnh báo rồi, còn có bác dính mà cãi đc xxx là vẽ chữ dưới đường không thể nhìn thấy đc và k bị mất tiền đấy

Phicongmatdat

Xe tải
hehe, moi thứ đều lên giá roài !

tanquoc

Xe đạp
sao người ta (xxx) chỉ làm ô tô thôi các cụ nhỉ? xe máy phạt ko được bao nhiêu hay sao ý, còn 100% xe máy đi láo. Có cụ xxx nào tham gia diễn đàn này không???

xe365vn

Xe container
ôm cua sai làn thì bó tay. đất chật người đông, 2 bánh có nhường đâu mà đúng làn đc.
thk cụ chủ cảnh báo

Vuvit

Xe tăng
15h thứ 7, ngày 1/6, trời nắng, nhà cháu đi trên đường Trần Duy Hưng rẽ sang đường Hoàng Đạo Thuý để vào KĐT Trung Hoà - Nhân Chính đã bị xxx vịn vì khi rẽ quay đầu xe trên đường Trần Duy Hưng sai làn. xxx bảo chỗ rẽ đã kẻ vạch sơn quy định lối rẽ dành cho ô tô. Cháu và nhiều cụ khác cứ ôm cua, thế là ăn đòn. Đen quá, mồng 1 đã mất tiền, các cụ chia buồn với cháu và lưu ý nhé! (Không biết đã có cụ nào cảnh báo chưa, nhưng cháu thấy xxx vẫy xe liên tục vì lỗi giống cháu :().
1/6 là thứ bảy hả bác, e cũng chả bít bác nói lịch dương hay lịch âm vậy, nếu lịch âm thì mới là 1/5 thôi bác ợ, còn 1/6 lịch dương thì là thứ ba bác ợ, còn hôm nay thứ 7, ngày 12/6... Chia bùn cùng bác!!!

fifalockheart

Xe đạp
chỗ này rẽ sao mới đúng thế ? các cụ chỉ cháu với. tuần trước cháu cũng quay đầu ở đây may mà kô có xxx đứng :D

lexus_ldn

Xe tải
Em thấy xxx vịn quả này là cũng "có lý" nhưng hơi cứng nhắc cụ ạ. Em đang ở trời Tây, ở đây khi muốn rẽ, các xe đều tự giác xếp hàng vào làn rẽ và chờ đến lượt rẽ cụ ạ. Nhưng em dùng thêm từ cứng nhắc là vì nhiều khi không biết đường, đến đầu đèn mới biết thì lái xe chỉ cần thò tay ra xin xe sau cho mình tạt ngang là OK, xxx Tây ko vịn lỗi này.

COM_2010SLX

Xe hơi
Em thấy xxx của mình "đang đói" so với các ngành khác.
Bây giờ xxx nó có thể vịn vào các lỗi sai có thể dù nhỏ nhất để bắt và vòi tiền. có những lỗi chỉ nên nhắc nhở. có những lỗi mà hoàn cảnh đường xá đưa lại bất lợi cho người lái xe thì nên bỏ qua. Cái quan trọng của xxx là xwr lý lỗi mang tính nguy hiểm, quá tốc độ, đi vào đường 1 chiều, vượt ẩu .... hơn là mấy cái lỗi đi sai làn, quên k thắt dây an toàn .... Mà em thấy bọn xxx bầy giờ toàn rình sai làn mới chết !!! Trong khi đó đường xá thì xấu, vạch kẻ không rõ ràng, nhiều biển chỉ báo xung đột nhau, các phuơng tiện khác với ô tô đi láo rất nhiều thì k thấy phạt .

Cái vụ kẻ vạch làn ở đoạn rẽ quay đầu ở TDH và Hoàng dạo thuy hay như ở các chỗ khác em thấy có vấn đề:

- Xe máy thì đuọc bó vỉa.
- Oto thì đi làn ngoài ở giữa.

Em không hiểu thằng nào kẻ mà ngu con tịnh

- Xe máy thì đuọc bó vỉa- > hóa ra là xe máy quay đầu xe toàn ép ô tô từ lúc rẽ cho lúc đi sang bên kia để đi vào làn của xe máy -> đuơng nhiên là ô tô đi thẳng cũng phải nhường ông xe máy quay đầu tại ngã rẽ đó.
- Oto thì đi làn ngoài ở giữa> khi quay đầu thì đuơng nhien sẽ tạo ra xung đột: ép xe đang đi thẳng để tranh bọn xe máy đang quay đầu ở làn trong. vì ô tô khi qya đầu xong sẽ lại phải đi ra làn ngoài cùng.

Kết luận > mấy thằng kẻ vạch chỉ ngồi bàn giấy và muốn kiếm tiền dễ nhất nên mới nghĩ ra kiểu kẻ vạch ngược đời kiểu này mà thôi. em xin hết. Các bác đóng góp thêm nhé

Nganha75

Xe buýt
Cái vụ này thì lâu rồi bác ạ. Hôm trước em đi đúng vạch làn Ô TÔ thì có mấy thằng xe máy lườm lườm, chắc là chúng nó nghĩ em bị điên, vì mình phải tiến lên một tý, rồi mới rẽ thì đúng làn.

À, ở Nguyễn Chí Thanh cũng thế các cụ nhé.

autodreaming

Xe hơi
chỗ này đã có thớt cảnh báo rồi, còn có bác dính mà cãi đc xxx là vẽ chữ dưới đường không thể nhìn thấy đc và k bị mất tiền đấy
Em bi cách đây 1 tuần, em cãi là đố bác công an nào đọc được chữ gì chỗ phân làn đấy em dẫn xxx ra và chỉ cho nó thấy là trên đường có chữ MAY ....... TO thôi (chữ xe may = oto bì mờ hết rồi) bác cảnh sát già trả bằng lái lại cho em đây

T90i

Xe buýt
Chiều nay em cũng thấy xxx bắt lỗi xe quay đầu ko đúng quy định từ Trần Duy Hưng sang Hoàng Đạo Thúy, các cụ cẩn thận đoạn này nhé.

mido

Xe tải
E chưa bị dính đoạn này , nhưng bị vịn kiểu này thì điên thật ! Chia buồn cùng các bác !

Getz5324

Xe điện
ngày nào xxx chẳng đứng ở đó. em đi qua lần nào cũng nhìn thấy 1-2 xe bị túm. các kụ cẩn thận nhé :(

soccermad

Xe hơi
Chia buồn với cụ. Mong cụ cẩn thận hơn với xxx