[Thảo luận] Rẽ phải lên cầu Thăng Long hướng sang Đông Anh.

ABCZ13

Xe tải
Ôi em cũng toát mồ hôi với lỗi này, ông anh cụ đúng là số 1 >:)

xe_ex

Xe hơi
thành thật mà nói em chả hiểu bạn cụ học luật cái kiểu gì mà để xxx bắt nạt dã man thế hả cụ? Nghe câu chuyện của cụ vừa buồn cười vừa thấy tức chính cái a bạn cụ

broom

Xe hơi
Ông anh nhà cụ bị xxx lừa rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
Quay lại đòi lại tiền xxx đã cầm của ông anh cụ đi! xxx vớ vẩn quá!

coolpix8700

Xe ngựa
Em nghĩ khả năng bác ấy đến tận chỗ xxx đứng (họ hay đăng ở chỗ cầu thang phía dưới đi lên, chỗ cái biển giới hạn 50) vẫn nháy đèn (sau khi vào làn đã khá xa) cho nên bị họ vịn (xe chạy thẳng vẫn nháy xi nhan - có khi họ còn quy ra có ý định vượt phải)!
Em thường đi đường ấy để lên cầu, khi gần hết đường vòng thì đánh xi nhan phải, khi xe đã vào làn rồi thấy làn trái trống, đổi xi nhan trái để ra làn ngoài!

Chỉnh sửa cuối:

tammaovn

Xe hơi
É...o hiểu lỗi đó là lỗi gì, sao a cụ ko xin bọn cờ hó cái biên bản xem nó ghi sao? E dự anh cụ chủ là bằng mua rùi :)

longmama

Xe điện
Em phân tích tình huống thế này: cụ lái xe xi nhan phải hết đoạn cua và vẫn giữ nguyên xi nhan phải để lên cầu, em cho rằng khi hết cua và đã nhập đường rồi thì tốt nhất và chuẩn nhất là xi nhan trái để chuyển làn (đảm bảo kiểu gì cụ lái cũng phải chuyển làn từ phải sang trái), nếu ko xi nhan thế thì cũng ko nên vẫn bật phải vì nó hơi vô lý với di chuyển của xe, xxx bắt thế kể hơi chặt quá, có thể nhắc nhở thôi, nhưng nói cho cùng họ cũng ko sai đâu.
Quá chuẩn. Ngày nào E cung qua đoạn này

xeruabo2

Xe điện
Thật ra , bạn cụ chủ mắc lỗi :'chuyển làn không có tín hiệu' . Xi nhan phải là chuyển hướng , sau khi lên cầu rồi phải xi nhan trái để chuyển làn trái . Bạn cụ thiếu cái xi nhan thứ hai nên xxx vịn là đúng roài .

Em phân tích tình huống thế này: cụ lái xe xi nhan phải hết đoạn cua và vẫn giữ nguyên xi nhan phải để lên cầu, em cho rằng khi hết cua và đã nhập đường rồi thì tốt nhất và chuẩn nhất là xi nhan trái để chuyển làn (đảm bảo kiểu gì cụ lái cũng phải chuyển làn từ phải sang trái), nếu ko xi nhan thế thì cũng ko nên vẫn bật phải vì nó hơi vô lý với di chuyển của xe, xxx bắt thế kể hơi chặt quá, có thể nhắc nhở thôi, nhưng nói cho cùng họ cũng ko sai đâu.
Em cũng nghĩ như cụ, chắc anh cụ chủ thớt đi đến hết cua vẫn để xi nhan phải chưa kịp xi nhan trái để nhập làn thì bị XXX bắt.

tuanphuongduong

Xe tăng
Lỗi này lại quá nhỉ, em chưa nghe bao giờ, lại thêm 1 kinh nghiệm

priusC

Xe hơi
Chia buồn cùng ông lái xe cty cụ chủ nhé. Chắc lại có thêm nghị quyết jj mới đây.

N-K

Xe máy
Cụ ơi vừa lên cầu vừa giữ xinh nhan. Cũng xinh nhan trái sang làn đấy nhưng xxx nó bảo nó bắt lỗi ngay từ lúc xinh nhan phải lên cầu! Vì không được phép xinh nhan phải khi lên cầu?? Nói chung là em thấy lỗi khá vớ vẩn, và chưa gặp bao giờ lên mới lên đây hỏi các cụ tý@!

N-K

Xe máy
Nó phạt nhanh cụ ạ (Còn dọa giữ bằng) nên chả có biên bản! Nghe các cụ phân tích mà nhà cháu cũng thấy điên tiết! Đúng là bị lừa! Nếu còn biên bản biết đâu lại có 1 vụ vui! Tiếc quá!
Quay lại đòi lại tiền xxx đã cầm của ông anh cụ đi! xxx vớ vẩn quá!

TuNam

Xe tải
Xi nhan để chuyển làn, không chuyển làn thì chuyển hướng 1 chút cũng nên xi nhan... trừ khi xi nhan ngược hướng thôi chứ làm ...éo gì có chuyện cấm xi nhan khi trên cầu.
Trên cầu thì chỉ cấm vượt, có thể cấm chuyển làn (vạch liền), còn xi nhan để tránh chướng ngại, tránh hố, tránh ..ứt trâu thì có gì sai ?

dinhan

Xe máy
Tôi cũng thường xuyên đi đường này nhưng nay mới gặp trường hợp như cụ.

quantxt

Xe đạp
:)) thời bây giờ là phải nắm luật.nắm đường,bọn CA mà sai là e chém thẳng tay,cãi bằng chết thì thôi,ngày nào e chả đi qua đây,gặp mấy anh suốt,làm sao có chuyện e sai luật ....bla bla được :))