[Funland] Rể đoảng - Có Cụ nào từng gặp tình huống này?

thanhgamo

Xe container
Em đi in thiệp cưới còn chả nhớ cô dâu tên gì, thằng chủ in bảo gọi điện thoại còn không nhớ số, không nhớ tên nên cũng không tra được danh bạ.
Ấy thế mà trên người có nốt ruồi nào ở đâu là em nhớ như in :D

Ở đây chắc ko bắt dc sóng điện thoại hay chú rể còn để lại chút sỹ diện nên ko dám gọi cho nhà gái roài

jang

Xe tăng
Mấy năm trước cưới cậu em nhân viên cũ, bọn em đi đón dâu cùng. Xe hoa chở chú rể đi đầu dẫn đường mà chú rể cũng quên đến đường rẽ vào nhà cô dâu. Nhà cô dâu ở đầu Bắc Giang mà nó dẫn lên tận Hữu Lũng-Lạng Sơn mới phát hiện ra đi quá. Cả đoàn quay lại đến nhà gái trễ 4 tiếng, khách khứa về sạch rồi. Không biết có phải đấy là điềm không mà 2 đứa ở với nhau được mấy tháng thì ly thân, sau hơn 1 năm thì ly hôn.

cuhaifus

Xe container
Mà ông nhanh nhẩu đoảng lại thêm nhiệt tình nên bọn em có việc gì toàn đợi lúc gần xong mới bảo ông. Chứ ông mà biết mình cần thì thể nào cũng nhảy vào làm mà kết quả thì hên xui lắm! :))
Gọi là nhiệt tình cộng với ... ah mà thôi

Dan du an

Xe ba gác
Giờ đi đón dâu xa người ta cập nhật tình hình 15 phút 1 lần, làm gì có chuyện như thế này....Kiểu gì nhà cô dâu chả ra đầu làng hóng có khi trước cả tiếng đồng hồ ấy chứ....

dalink

Xe điện
Mấy năm trước cưới cậu em nhân viên cũ, bọn em đi đón dâu cùng. Xe hoa chở chú rể đi đầu dẫn đường mà chú rể cũng quên đến đường rẽ vào nhà cô dâu. Nhà cô dâu ở đầu Bắc Giang mà nó dẫn lên tận Hữu Lũng-Lạng Sơn mới phát hiện ra đi quá. Cả đoàn quay lại đến nhà gái trễ 4 tiếng, khách khứa về sạch rồi. Không biết có phải đấy là điềm không mà 2 đứa ở với nhau được mấy tháng thì ly thân, sau hơn 1 năm thì ly hôn.
Người ẩu đoảng thế khó phù hợp với cuộc sống gia đình.

xittalin

Xe tăng
Trên iem đi nhầm quả đồi là việc hết sức bình thường!

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Bố chồng em đi in thiếp cưới mà không nhớ tên con dâu, chỉ biết tên ở nhà em gọi là Quỳnh nên ông bịa ra tên cô dâu là Chu Thuý Quỳnh. Sai cả họ đệm lẫn tên của em.
Lúc xem thiếp cưới ông xã em mặt tái dại chỉ sợ em nổi cơn điên lên, nhưng mà em thấy chán quá, không thể nói được lời nào ý nên chỉ thở dài. Ông xã cũng chỉ thanh minh Bố nhanh nhưng ẩu quá, em bảo Thôi, miễn đúng cô dâu là được rồi. :((
Ổng ẩu thậc, mợ tên Bông nhầm sang Quỳn

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Bố chồng em đi in thiếp cưới mà không nhớ tên con dâu, chỉ biết tên ở nhà em gọi là Quỳnh nên ông bịa ra tên cô dâu là Chu Thuý Quỳnh. Sai cả họ đệm lẫn tên của em.
Lúc xem thiếp cưới ông xã em mặt tái dại chỉ sợ em nổi cơn điên lên, nhưng mà em thấy chán quá, không thể nói được lời nào ý nên chỉ thở dài. Ông xã cũng chỉ thanh minh Bố nhanh nhưng ẩu quá, em bảo Thôi, miễn đúng cô dâu là được rồi. :((
Mợ về check ông xã cẩn thận xem có phải người yêu cũ suýt cưới là Chu Thúy hay không. Vì ông cụ không tự nhiên nghĩ bừa ra được, hẳn là phải có sự tích gì đó. Mợ có thể chia sẻ suy nghĩ với mẹ chồng vì có thể tên người yêu cũ thời thanh niên của ... ông cụ, có thể có điều bí mật nào đó sắp được bật mí :T

Thanh-Tra09

Xe buýt
Ở chỗ e người ta gọi tên bố mẹ theo tên con đầu lòng, tên cháu hoặc tên đứa chưa lấy vợ ( chồng) nên không nhớ tên bố vợ cũng có thể lắm cụ ạ. Em là người mường hoà bình ạ.
Nếu không in thiếp mời thì có thể ko biết như cụ nói, còn in thiếp thì thường sẽ ghi tên phụ huynh trên đó chứ cụ.

Arizona

Xe tăng
Chục năm trước, em có nhiệm vụ đưa 2 cụ đi trước xe cô dâu 20' để dẫn lễ hay thủ tục gì đấy. Đường Tam Trinh thì rộng nhưng chưa xong, ông anh họ ngồi bên cứ chốt mốc Metro làm em vòng đi vòng lại mấy lần. Nhà gái ngay mặt đường mà tìm mãi không thấy đành chờ xe đoàn rước dâu đến rồi bám theo :D

biển xanh06

Xe điện
Bạn em ngày xưa cũng quên, hỏi thì nó bảo, mọi lần đi tàu, nhớ khi xuống tàu đi bộ một đoạn là đến, hôm nay đi ô tô nên ko nhớ đi đường nào, ngày đấy dtdd là hàng hiếm đại gia mới có.

hai.tranhr

Xe container
Mợ về check ông xã cẩn thận xem có phải người yêu cũ suýt cưới là Chu Thúy hay không. Vì ông cụ không tự nhiên nghĩ bừa ra được, hẳn là phải có sự tích gì đó. Mợ có thể chia sẻ suy nghĩ với mẹ chồng vì có thể tên người yêu cũ thời thanh niên của ... ông cụ, có thể có điều bí mật nào đó sắp được bật mí :T
Hãy để quá khứ ngủ yên, bới lên nàm giề :D