[Funland] Rể đoảng - Có Cụ nào từng gặp tình huống này?

Azeglio

Xe điện
Thú thật là em không quên nhà bố vợ nhưng không nhớ thủ tục rước dâu như nào. Đang say quắc tiệc chia tay đời zai, quần áo đầu tóc mấy thằng bạn khoác lên người và chỉnh sửa. Làm thủ tục này kia theo lời ông thợ ảnh.

dig31

Xe buýt
Ngay như nhà em đây, thằng em em nó lấy vợ mà tới lúc cưới mới biết mặt em dâu, không 1 lần đưa về nhà ăn cơm hay ngồi nói chuyện, chuyện tưởng đùa mà thật đấy các cụ

Dungha

Xe điện
Trước em đi ăn hỏi với đón dâu là vợ cho 2 thằng cháu ra đường to dẫn đường vào. Vì bình thường em đến vẫn đi đường nhỏ xe 45 chỗ ko đi được.

nhuataiche

Xe container
Mấy thanh niên dựng cái video ẩu để câu view mà cụ cũng đem về được.

Vang cho cái giờ
Video có thể là dàn dựng câu view, nhưng ko có nghĩa là ko thể có thật. Em đã gặp nhiều người vụng về ngớ ngẩn trong công việc lắm rồi !

nhuataiche

Xe container
Em đi in thiệp cưới còn chả nhớ cô dâu tên gì, thằng chủ in bảo gọi điện thoại còn không nhớ số, không nhớ tên nên cũng không tra được danh bạ.
Ấy thế mà trên người có nốt ruồi nào ở đâu là em nhớ như in :D
Nốt ruồi thì em tin, còn những chuyện khác thì em cho là bác chém hơi quá :))

Khánh Ngọc

Xe container
Đời lắm "loại" Rể lắm ạ. Quên đường đi vẫn còn có thể chấp nhận được. He he
Anh quên thì em nhớ. Có sao đâu?

Chaien Nguyen

Xe tăng
Mấy năm trước cơ quan em có trường hợp là mẹ chồng chết. Bà này ko về trước mà đòi đi cùng xe với cơ quan đi viếng. Khi đi về TH bà ý nhanh nhẩu đòi chỉ đường, nhưng bà ý quên mất đường về quê chồng báo hại đến tận chiều tối cơ quan em với tìm được nhà chồng bà này để viếng, sao lại có cô con dâu vô duyên đến thế là cùng.

Pumzen

Xe ba gác
Cách tổ chức ở trỏng lạ nhỉ? Ở ngoài B, kể cả những nhà trong hang cùng ngõ hẻm cũng ko bao giờ xảy ra tình trạng này vì bao giờ nhà gái cũng có người ra đón, trước khi xe đến thì đt thông báo cho nhau ầm ầm.

congthuong

Xe điện
Video có thể là dàn dựng câu view, nhưng ko có nghĩa là ko thể có thật. Em đã gặp nhiều người vụng về ngớ ngẩn trong công việc lắm rồi !
Chuyện nào chứ chuyện này khó xảy ra vụng về.

Cụ có biết là khi 2 nhà chuẩn bị cái ăn hỏi thôi, thì điện thoại, các kênh kết nối giữa phụ huynh đã dày đặc như thế nào không ?

Chứ đừng nói là cưới nhá.

nhuataiche

Xe container
Chuyện nào chứ chuyện này khó xảy ra vụng về.

Cụ có biết là khi 2 nhà chuẩn bị cái ăn hỏi thôi, thì điện thoại, các kênh kết nối giữa phụ huynh đã dày đặc như thế nào không ?

Chứ đừng nói là cưới nhá.
Ma chê cưới trách, đám cưới nào cũng có nhiều sai sót khó tránh. Các phụ huynh có kết nối dày đặc thì cũng thế thôi.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Sao không dùng zalo quét ta

Iem lấy Gấu tận Tây Ninh, nhà Gấu thì nằm trong con đường ngoằn ngoèo sâu tít.
Ấy thế mà iem vưỡn nhớ tốt, dù lúc ấy cũng chẳng biết Bố Mẹ nàng tên gì.
May mà trí nhớ tốt chứ không nà đi lòng vòng như cờ nhíp này. Hài vãi mứt =))

Nói thì bảo nói phét đu trend. Hôm ông anh làm cùng đi ăn hỏi, lạc đường 5 lần, mỗi lần đi quá vài km, xa nhất là 5km. Ông bố còn phải hỏi" tao hỏi thật là mày đã lên nhà nó bao giờ chưa? " làm cả xe cười rơi cả mõm, có mỗi ông lái xe với mấy thằng bê tráp là mặt hằm hằm vào thôi :))

sansonsan

Xe tăng
Em thỉnh thoảng chạy tua dịch vụ những trường hợp như thế này là có thật . vì cô dâu ở vùng sâu xuống khu công nghiệp làm công nhân gặp trai ở đó lấy nhau luôn . thậm chí chưa 1 lần thăm nhà bạn gái, vào lắm chỗ có sóng diện thoại nhưng ko có 3g . đáng lý đến đầu bản gọi cho người nhà gái ra đón nhưng vì chú rể tự tin vì đã từng đến rồi nên ra nông nỗi này

trausut

Xe buýt
Tình huống này cũng không phải hãn hữu, hồi còn sinh viên đi bê tráp cho ông anh. Hai anh chị làm cùng công ty, lúc yêu cũng hiếm khi về quê nhà bà chị, mà về toàn lúc tối lại đi đường tắt. Hôm ăn hỏi bà chị có aloo(hồi ý có di động nhưng không phổ biến) dặn là làng có lệ ăn hỏi là phải đi qua đình, ông anh dấm dớ quên hoặc cho là cái làng bé tí ấy có éo gì... he he, lúc đến, đầu tiên là không được đi oto vào làng, oto đỗ tít trên quốc lộ, làng như ma trận, cả đoàn đi vòng qua đình thì éo biết chỗ nào mà đi, ý ới gọi nhau mãi mất mịa 10 phút thì may quá nhà gái cử người ra đón. May hồi ý khỏe chứ giờ khéo em ngất mịa, cái tráp nặng nhất, mấy bà cứ nhất định là phải để trên vai, lúc trao cho bạn gái đỡ tráp tí ngã, mồ hôi dầm dề. Nhớ mãi!

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Iem lấy Gấu tận Tây Ninh, nhà Gấu thì nằm trong con đường ngoằn ngoèo sâu tít.
Ấy thế mà iem vưỡn nhớ tốt, dù lúc ấy cũng chẳng biết Bố Mẹ nàng tên gì.
May mà trí nhớ tốt chứ không nà đi lòng vòng như cờ nhíp này. Hài vãi mứt =))

Nhà thì em không quen :)) còn tên bố vợ thì lúc nào biêng biêng là em nhớ rõ phết