RAV4 xin các bác cho vài lời khuyên

lamborghini_hp

Xe hơi
e cũng máu e này lám(b)(b)

bachchuongtu

Xe tải
Hôm nay em mới lắp cho vợ 2 em đôi Hella, nghe cũng hay hay, em nghe nói nhiều xe đấu còi dây rợ lin tin nên bị cháy em cũng hơi rựt mình. Các cụ cho em vài lời nhé!

hamvui

Xe tải
em can các bác đi rav & cam đấu lắp thêm vào hệ điện, thợ mình kém lắm. bản thân em đã trả giá treo xe 1 tháng + kkkk để mua hộp đen từ bển về. Bác nào có mua cái hộp đên chết em để rẻ cho.

Hedi_S

Xe máy
em cũng mê Limited quá mà lại mới cưới vợ 2 khác rồi, nên đành ngậm ngùi vậy...

training

Xe tăng
Bản limited thì quá đẹp rồi, nhưng theo e nghĩ thì mua bản base về độ lại cũng đc mà. 3.5 chạy đng trường là thích thôi, chạy trong thành phố oải lắm, nhất là lúc kẹt xe. Với lại cái sunroof có dùng bao giờ đâu.
Mà ko biết bao giờ Vn về con Rav4 2009 nhỉ, nhìn bản này đẹp quá cơ, kết lắm........

danin4um

Xe hơi
k hiểu các bác thế nào, cam ld ngồi như ngồi trên thuyền thúng í các bác ợ

Tít và Mít

Xe tải
Hôm nay em mới lắp cho vợ 2 em đôi Hella, nghe cũng hay hay, em nghe nói nhiều xe đấu còi dây rợ lin tin nên bị cháy em cũng hơi rựt mình. Các cụ cho em vài lời nhé!
Theo tôi cũng không nên độ thêm gì. Không biết bản Rav4 của bác thế nào. Bản Ltd xuất Mỹ tôi đang chạy thấy ổn hết. Chả phải độ thêm gì. Âm thanh 1 dàn 7 con JBL chạy khắp xe. Màn hình thì khỏi cần, vừa lái vừa xem thì lên Thái Nguyên à? Vợ lên xe thích ngắm đường phố và mơ mộng. Con thì gấp hàng ghế sau lên cho chúng nó có 1 cái sân chơi nho nhỏ khi xe đi quanh trong phố. Ghế thay bọc da thật... Thế là ổn phải không các bác? :5:
Đấu đá thêm sợ lắm. Hôm tôi thay bọc ghế da, thợ nó quên nối cảnh báo cài dây an toàn, nó cứ nháy đèn, tít tít loạn cả lên. Rồi ốp nhựa che chân ghế, đi 1 lúc thấy 2 ông bò từ đâu ra nhảy tưng tưng trên sàn... :102:
Nói chung càng ít nghịch càng tốt!

bachchuongtu

Xe tải
Chế độ ga tự động RAV4?

Các bác cho em hỏi chế độ ga tự động ở RAV 4 sử dụng như thế nào vậy?

Tít và Mít

Xe tải
Các bác cho em hỏi chế độ ga tự động ở RAV 4 sử dụng như thế nào vậy?
Đây là hướng dẫn của bác Nakio. Tôi khỏi viết lại. Bác xem nhé!
Đại khái thế này:
Bật bằng cách bấm công tắc ở đầu cần, đèn trên tap lo hiện lên mầu xanh : là sẵn sàng làm việc.
"Ga tự động" chỉ làm việc khi tốc độ tối thiểu : 25 dặm /h (40 km/h)
tăng ga tới tốc độ cần duy trì > gạt cần xuống phía dưới> nhả chân ga thư giãn
muốn bơm thêm chút ga thì gạt cần, giữ lên trên , ngược lại là giảm

Tắt : bằng cách kéo cần về phía vô lăng, hoặc đạp phanh , hoặc ấn nút công tắc đầu cần.
Còn 1 số thứ nữa bác tìm bài cũ đọc nhé, hay phết đấy

Thực ra nó hợp với đường trường, nó ổn định tốc độ và có lẽ cũng đỡ tốn nhiên liệu hơn. Nhưng lúc lên hoặc xuống dốc thì khiếp lắm. Nếu bác để mặc định 80km/h (60 dặm) thì lúc lên dốc nó cũng bù ga và phi như điên với tốc độ đó. Khi qua các khu dân cư, cài 50km/h, nó chính xác luôn, khỏi vi phạm tốc độ bác ạ! Nói chung là sướng! :))
Chúc bác thư dãn với chế độ tự động khi đi đường Hồ Chí Minh. :)

haah

[Tịch thu bằng lái]
Theo tôi cũng không nên độ thêm gì. Không biết bản Rav4 của bác thế nào. Bản Ltd xuất Mỹ tôi đang chạy thấy ổn hết. Chả phải độ thêm gì. Âm thanh 1 dàn 7 con JBL chạy khắp xe. Màn hình thì khỏi cần, vừa lái vừa xem thì lên Thái Nguyên à? Vợ lên xe thích ngắm đường phố và mơ mộng. Con thì gấp hàng ghế sau lên cho chúng nó có 1 cái sân chơi nho nhỏ khi xe đi quanh trong phố. Ghế thay bọc da thật... Thế là ổn phải không các bác? :5:
Đấu đá thêm sợ lắm. Hôm tôi thay bọc ghế da, thợ nó quên nối cảnh báo cài dây an toàn, nó cứ nháy đèn, tít tít loạn cả lên. Rồi ốp nhựa che chân ghế, đi 1 lúc thấy 2 ông bò từ đâu ra nhảy tưng tưng trên sàn... :102:
Nói chung càng ít nghịch càng tốt!
Bác thế còn phúc đức chán ....em còn không thấy ốp đâu nữa ....quay lại hỏi thì nó trả lời tỉnh queo "em không mang bất cứ thứ gì khỏi xe anh cả " ...Bó tay thôi. Chưa kể mấy cái miếng vải nho nhỏ cạnh ghế có chữ "side air-bag" cũng mất luôn ....hỏi nó thì nó cười trừ bảo "em tưởng xe anh đi thì thôi không cần...xe bán mới cần " . Hóa ra nó lấy để may cho xe khác của mấy thằng salon

Mriru

Xe hơi
Tranh luận về sở thích và cảm nhận sẽ không có đúng sai cuối cùng, vì mỗi người mỗi tư duy, mỗi phong cách. Cá nhân tôi thấy RAV 2007-2013 có thiết kế ngoại hình đẹp một cách thực dụng và chắc chắn, không màu mè, lâu lỗi mốt. Nội thất lại cũng văn hóa Mỹ, Nhật, vừa đủ dùng, bền, gọn. Máy móc thế hệ cũ không tránh khỏi có mức ăn xăng cao khi chạy nội đô dừng đèn đỏ liên tục, tuy nhiên bù lại thì gầm bệ, kết cấu chắc chắn.