[Funland] Rau húng lên phường.

Dungha

Xe điện
nó đang nóng máu rồi, thấy nó hung hăng đập kính xe rồi, bắt quỳ, không quỳ ngay lức đó, nó cho khúc xương đó vào đầu thì liệu có sống được không. Có nhiều người tính cách người ta hiền lành, ngại va chạm, không chống trả được thì họ chọn cách họ làm được thôi.
Nhưng xem video thì quỳ quả đấy cũng như đánh bạc cụ ạ. Quỳ xuống lộ quá nhiều sơ hở. Lúc đấy tính mạng mình lại không trong tay mình nữa rồi. Lỡ gặp thằng điên nó phang cho cái thì toi luôn. Nên cách xử xự của thanh niên 26 bây giờ ngồi lại thấy kết quả là ổn. Nhưng 50% khả năng lại có thể đi theo hướng khác hẳn.

quy la tien

Xe điện
Thanh niên 26 quỳ xin ông 46, hèn chứ chịu nhịn gì. Còn loại già trâu thì không tính làm gì.
Cậu ấy giải thích rồi, sợ ảnh hưởng vợ con trên xe cụ ạ.
Nhịn tý lại hay chứ đánh nhau khéo 26 to tội!

EPL

Xe tăng
Ơ nó đập xe vỡ kính là cấu thành tội phá hoại tài sản rồi cần gì phải quỳ xuống xin lỗi nữa nhỉ
Quỳ có 1 phút để thằng kia dính thêm tội làm nhục, muốn xin giảm án thì lại mất cho cậu áo đỏ 1 mớ, cũng không thiệt đâu cụ

Website
www.mocconghoa.com
Thanh niên 26 quỳ xin ông 46, hèn chứ chịu nhịn gì. Còn loại già trâu thì không tính làm gì.
Anh hùng như bác là nhảy xuống táng bỏ cmn thằng già 46 đi nhỉ? 3 kịch bản xảy ra
1. Đánh thắng nó: mình lên đồn, rồi kết quả vợ cũng lết đến nhà nó quỳ mà xin cái đơn bãi nại
2. Đánh thua nó: thương tật vào người thêm, kết quả chả hơn vụ chịu nhịn, hơn cái là bản thân làm mang thêm thương tật (khổ vợ con hoặc bố mẹ) và thêm uất ức
3. Đánh hòa: cả 2 lên phường vì quấy rối trật tự công cộng, tự dưng mất 1 mớ chưa kể đau đớn về thể xác (vì mình đấm nó được 1 phát thì cũng ăn lại 1 đá của nó chả hạn), chả được thêm cái mẹ gì

DonaldTrump79

Xe tăng
Hèn tí giờ mới không sao chứ cũng húng chó lên tìm khúc xương bò nữa phang vào ông 46 chắc giờ lại được bóc lịch cùng nhao.

kt13a2

Xe buýt
Nói chung là đen khi gặp phải tình huống này.

Diep1979

Xe container
46 năm nay La Hầu, hạn tiền bạc or moãm
:D :D :D
Cụ nói đúng quá

Cháu năm nay tự nhiên dửng mỡ lắm, bạ cái gì mua cái đấy. Đến lúc giật mình nhìn lại thấy có dùng đâu.
Hôm qua đỗ đèn đỏ, bị cô bé chắc bằng tuổi F1 mất phanh lao thẳng con wave vào đýt xe, xuống xem thấy hơi xước tí sơn còn xe con bé ngã cong hết cả cần số, vỡ yếm bên trái.

Cho con bé 200k đi sửa xe, còn xe mình đợi nhiều làm bảo hiểm cả thể
Tự an ủi nó cũng như con mình thôi

LuckyCar

Xe container
Anh hùng như bác là nhảy xuống táng bỏ cmn thằng già 46 đi nhỉ? 3 kịch bản xảy ra
1. Đánh thắng nó: mình lên đồn, rồi kết quả vợ cũng lết đến nhà nó quỳ mà xin cái đơn bãi nại
2. Đánh thua nó: thương tật vào người thêm, kết quả chả hơn vụ chịu nhịn, hơn cái là bản thân làm mang thêm thương tật (khổ vợ con hoặc bố mẹ) và thêm uất ức
3. Đánh hòa: cả 2 lên phường vì quấy rối trật tự công cộng, tự dưng mất 1 mớ chưa kể đau đớn về thể xác (vì mình đấm nó được 1 phát thì cũng ăn lại 1 đá của nó chả hạn), chả được thêm cái mẹ gì
Không em hèn thôi, nhưng em cũng già phết rồi mà chưa bao giờ phải đánh nhau, cũng chưa bao giờ phải quỳ. Em nghĩ đa số các cụ trên OF này giống em, cụ thêm kịch bản đê.

tuan_nguyen261188

Xe điện
3 tội vào 1 thế này thì đi tù vài năm cho sáng mắt ra. Đầu 2 thứ tóc rùi mà còn húng

Quiet Storm

Xe buýt
Nhưng xem video thì quỳ quả đấy cũng như đánh bạc cụ ạ. Quỳ xuống lộ quá nhiều sơ hở. Lúc đấy tính mạng mình lại không trong tay mình nữa rồi. Lỡ gặp thằng điên nó phang cho cái thì toi luôn. Nên cách xử xự của thanh niên 26 bây giờ ngồi lại thấy kết quả là ổn. Nhưng 50% khả năng lại có thể đi theo hướng khác hẳn.
Nó cầm cục đấy nó gõ thì chả lẽ không đưa tay lên đỡ rồi chạy hả cụ :) nhất là lúc đó có thằng chạy xe máy đi cùng và có rất đông người đến can ngăn rồi :)
Gặp em, nó gõ 1 phát em lăn mẹ nó ra đấy, vào viện chiếu chụp thăm khám rồi nằm viện dăm ngày thì thằng 46 kia lại chả quỳ từ nhà quỳ lên đến viện quỳ đến conan quỳ sang nhà mình cũng chắc em rút đơn đấy ;)) ra viện rồi thì dăm ngày nhắn tin cho người nhà thằng 46 kia "nay trở trời em đau cái chỗ bị đánh quá" thì cả nhà thằng 46 lại chả thay thằng 46 quỳ tiếp ;))

VuNgoanMuc

Xe điện
Giờ camera đầy đường, chưa kể camera điện thoại quay bốn phía.. các cụ tính nóng cũng nên cố mà hạ hỏa giữ mình, chưa biết đúng sai thế nào nhưng lên hình mình ra tay là mình thiệt thân

polizia

Xe container
1 số cụ bảo hèn, em chả thấy có gì hèn cả.
Mình nắm đc luật thì phải tận dụng mà bẫy lại nó.
Nó đập vỡ kính xe của mình là tội chắc chắn rồi.
Nó gọi mình xuống bắt quỳ mình sẵn sàng quỳ, trc khi xuống xe nhắn vợ ngồi trong xe quay clip lại.
( mấy vụ đánh ghen lột quần áo bắt quỳ cũng đã ăn khởi tố rồi )
Sau đấy là đơn ra công an.
Lúc đấy sẽ xảy ra 2 tình huống:
- công an sẽ quay tiền của nó đồng thời bảo rằng nếu bên kia bãi nại thì mày thoát. Nó sẽ mang rất nhiều tiền đến thoả thuận đền bù van xin mình bãi nại.
- nếu tội của nó đủ to đến mức ko thể hành chính, bắt buộc hình sự thì nó đi tù.

VCHDHN

Xe container
2 cái tội danh đập phá tài sản và làm nhục người khác rõ thế còn gì.

duytrong

Xe lăn
Gặp thằng ngộ như này tốt nhất ngồi trên xe khoá cửa vào và quay video, còn nó đập kính cói tình lôi mình xuống thì lấy cái tuocnovit chọc nhưng vẫn không xuống xe. Sao phải xuống rồi nó bảo gì cũng nghe. Cay thật.

duytrong

Xe lăn
Nghe đâu đầu hói là dân buôn bán bất động sản. Chắc Tiền thì nhiều nên nhân đợt này tản lộc cho nó mát mẻ chăng.

red_dragon88

Xe buýt
Kể ông áo đỏ cũng hèn, có thể do đi sai nên ko bật lại nhưng việc quái gì phải quỳ.

duytrong

Xe lăn
Không em hèn thôi, nhưng em cũng già phết rồi mà chưa bao giờ phải đánh nhau, cũng chưa bao giờ phải quỳ. Em nghĩ đa số các cụ trên OF này giống em, cụ thêm kịch bản đê.
Nếu có vợ con nhỏ trên xe thì em cũng nhịn được đến cái đoạn xin lỗi mặc dù mình đúng cho xong, nhưng quỳ thì chắc em bùng cho nổ luôn mất, rồi cũng chả hay ho gì nhưng mà em không chiu được.
Còn cụ nào nhịn được thì tuỳ và em cũng nể thật sự.