Rất mong được tư vấn hành trình : Hà Nội-Thiên Cầm-Nhật Lệ-Phong Nha,4 ngày 3 đêm.

chuot_bach

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi đoạn Hà Nội - Thanh Hóa - Yên Lý theo đường 1 có bị vướng ở chỗ nào không ah, 30/4 này em vào Huế, lúc ra phải qua Thanh Hóa gặp đối tác, liệu chạy đường HCM về đến Thái Hòa rẽ Yên Lý về Thanh Hóa hay nên rẽ đoạn nào nhỉ? các cụ giúp em với. Tks
Em vừa đi Đền Củi hôm qua, đoạn Yên Lý - Vinh xấu lắm, lại kẹt xe nữa. Các Cụ nên đi đường HCM, xa hơn không đáng là bao nhưng sướng cái đầu và nhanh.

boyhanoi724

Xe buýt
Tiện thớt này các kụ cho em hỏi: Tổ chức cho nhân viên cơ quan nhà nước+người nhà đi HN-Thiên Cầm(khoảng 50-70 người, 2 xe 45 chỗ, sáng thứ 6 đi, tối CN về đến HN) thì có ổn không, có buồn tẻ và nhạt nhẽo quá không ạ?
Đến Thiên Cầm chỉ ăn chơi ngủ nghỉ rồi tắm biển thôi hả các kụ???em đi Thiên Cầm từ năm 2000(hồi KS Thiên Ý đang hoàn thiện dở dang)bây giờ không biết thế nào,
Hay là cancel đi ô to vào Thiên Cầm để đi tàu hỏa vào Đồng Hới nghỉ mát luôn cho máu nhỉ???
Em xin rót wodka chờ sẵn rồi ạ!
Cụ đi 3 ngày mà đi otô vào Thiên cầm thì còn nghỉ được 2 đêm 1,5 ngày thôi. Đi làm gì cho mất công. Sáng thứ 6 đi, đi xe ban ngày, cụ xuất phát 5h30 thì phải tầm ít nhất 2h chiều cụ mới tới. Nếu ăn trưa dọc đường thêm 45p nhé. Hà Nội - Vinh 7h, Vinh - Thiên Cầm 1h30p. Đây là thời gian đi ít nhất đấy ạ.
Cụ tổ chức cơ quan đi Nhật Lệ - Quảng Bình đi thì ra hợp đồng với xe giường nằm Hà Nội - Quảng Bình họ chạy tối thứ 5 hoặc 6 về tối chủ nhật có hơn không. Nếu đi tối thứ 5 thì nên tổ chức 1 ngày thăm động Phong Nha và động Thiên Đường.
Xe Hà Nội Quảng Bình (Quảng Trị) có: Quang Tửu, Quang Luyến, Minh Mập. Xe Hà Nội - Huế thì nhiều: Hưng Thành, Sinh cafe, camel,...

tamata

Xe tải
Chào các bác .
Như tiêu đề,dịp nghỉ 30-4 và 1-5 năm nay,gia đình em (3 thế hệ,15 người,10 lớn 5 trẻ em,2 xe 7 chỗ, làm chuyến HN - Thiên cầm - Nhật Lệ - Phong Nha,4 ngày 3 đêm.Em chưa có nhiều kinh nghiệm với hành trình này nên xin các bác tư vấn về lịch trình,lưu ý trên các cung đường,nên dừng nghỉ ăn sáng ăn trưa ở đâu,áo vàng áo xanh nấp chỗ nào....Dưới đây là dự kiến của em trong 4 ngày 3 đêm.Xin được góp ý để có chuyến đi tốt đẹp.

Ngày 1 : HN - Thiên Cầm
- 6h sáng xuất phát,đại lộ TL,đường HCM,ăn sáng dọc đường hoặc trên xe.
- Thăm suối cá thần Cẩm Thủy
- Xuất phát đi Hà Tĩnh,em chưa biết biết nên rẽ Thái Hòa đi Vinh rồi Hà Tĩnh hay đi Phố Châu rồi hà Tĩnh,ăn trưa ở đâu e cũng chưa fix,nhờ các bác tư vấn rõ giúp em nên đi đường nào,ăn ở đâu.
- Nhận phòng ở Thiên Cầm. KS ở Thiên Cầm en đã đặt,nhờ các bác tư vấn ăn ở đâu ngon và hợp lý,chơi gì ở TC vào buổi tối.
Cụ đặt khách sạn nào ở Thiên Cầm thế? Năm ngoái em cũng nghỉ ở đấy 1 đêm. Biển Thiên Cầm được cái khá đẹp, nước trong tắm rất thích. Năm ngoái em ở khách sạn Sông La, các cụ thì bảo nó gần nghĩa địa nên hơi sợ nhưng em thấy bình thường, được cái nó nằm ở cuối bãi nên gần như là có bãi biển riêng, từ phòng nghỉ có thể ngắm biển rất đẹp.
Ăn uống thì cụ cứ vào mấy nhà hàng dọc bãi biển, đều có bảng giá đàng hoàng nên không sợ chặt chém, giá cả cũng vừa tầm, đắt hơn ở Hà nội thì phải vì đồ biển hình như phải mua ở nơi khác.
Thiên Cầm buổi tối thì hơi buồn, thuê xe 3 bánh chở đi 1 lúc là hết thị trấn, cụ có thể hát karaoke ở ven biển cũng được, khá vui.

NGUYEN HUONG

Xe máy
Năm nay dân tình đổ xô vào Quảng Bình nhiều các cụ nhỉ?

boyhanoi724

Xe buýt
Tiện thớt này các kụ cho em hỏi: Tổ chức cho nhân viên cơ quan nhà nước+người nhà đi HN-Thiên Cầm(khoảng 50-70 người, 2 xe 45 chỗ, sáng thứ 6 đi, tối CN về đến HN) thì có ổn không, có buồn tẻ và nhạt nhẽo quá không ạ?
Đến Thiên Cầm chỉ ăn chơi ngủ nghỉ rồi tắm biển thôi hả các kụ???em đi Thiên Cầm từ năm 2000(hồi KS Thiên Ý đang hoàn thiện dở dang)bây giờ không biết thế nào,
Hay là cancel đi ô to vào Thiên Cầm để đi tàu hỏa vào Đồng Hới nghỉ mát luôn cho máu nhỉ???
Em xin rót wodka chờ sẵn rồi ạ!
Gửi cụ link này: http://www.otofun.net/threads/667357-can-thong-tin-tu-van-di-du-lich-hn-quang-binh?p=17822150&highlight=#post17822150