Rất mong được tư vấn hành trình : Hà Nội-Thiên Cầm-Nhật Lệ-Phong Nha,4 ngày 3 đêm.

Canhchimbay

Xe hơi
Phụ thuộc vào bác dời HN lúc mấy giờ ,Nếu vừa đi vừa hóng gió thì qua cầu Yên lý bên tay phải có Quán ăn Đồng khởi ăn ngon hoặc chạy vào Vinh lối rẽ Ga vinh ngay đầu có quán cơm cũng tuyệt vời. Ăn xong túc tắc làm ly cafe 14h vào tới thiên cầm nhận phòng nghỉ trưa chiều tắm biển ok

buffalo car

Xe điện
vâng e cám ơn bác.nếu sáng khoảng 8 h xuất phát từ Thiên Cầm.chơi ở bãi đá nhẩy,viếng mộ Đại Tướng xong thì chắc cũng muộn rồi,ko biết có kịp vè ĐHoi ăn trưa ko bác nhỉ
Theo em cụ đi chơi cứ thong thả, muộn rồi đến Hoàn Lão ăn trưa, sớm thì về hẳn biển nhậu cho thoải mái đỡ phải lo các chú bắt thổi kèn. :D Cụ lưu ý về trang phục khi vào viếng mộ cụ Giáp là ko mặc quần sooc, váy ngắn, trang phục lịch sự cụ nhé! :)

Game Over

Xe điện
Theo em cụ đi chơi cứ thong thả, muộn rồi đến Hoàn Lão ăn trưa, sớm thì về hẳn biển nhậu cho thoải mái đỡ phải lo các chú bắt thổi kèn. :D Cụ lưu ý về trang phục khi vào viếng mộ cụ Giáp là ko mặc quần sooc, váy ngắn, trang phục lịch sự cụ nhé! :)
Em cám ơn bác nhiều

laichuanhieu

Xe tăng
- Từ HCM ra Hà Tĩnh, nếu cụ vẫn muốn thăm ngã 3 ĐL thì cụ chọn đường 15 là đúng rồi, HCM (Phố Châu)-ngã 3 ĐL (15km)-Bãi Vọt (10km)-TP Hà Tĩnh.
- Nếu cụ định đi Động THiên Đường thì sẽ ngắn hơn khi cụ rẽ ngay từ Hoàn Lão (rẽ phải vào 20km đến THiên đươg). Em tính khoảng 12h-13h cụ đến Hoàn Lão, rẽ Thiên đường, thăm Thiên đường mất 4 tiếng, theo đường HCM về ĐH là khoảng 18h00. Nếu Cụ đến Đồng Hới rồi mới đi Tiên đươgnf, Phong nha là lại phải đi ngược lại đấy.
- Đã đi Thiên đường thì khôgn nên đi PHong Nha vì mệt và theo em Phong nha kém xa thiên đường.

Game Over

Xe điện
e đang định thay đỏi lịch trình thế này có hợp lý ko ạ
-ngày 2 : xuất phát từ Thiên Cầm đi động Thiên Đường.ăn trưa xong về ĐH.
-ngày 3 : chỉ ở ĐH thăm quan mấy điểm và tắm biển.
-ngày 4: xuất phát ĐH về HN theo đường 1,trên đường vào viếng mộ cụ Giáp và thăm bãi đá nhẩy,ăn trưa tiện đâu ăn đấy.về qua Vinh rẽ ra đường HCM rồi về HN.

Liệu lịch này có ổn ko các bác nhỉ,và nếu e đi từ Thiên Cầm đến động Thiên Đường thì mấy bao láu cà lộ trình thế nào các bác chỉ e phát.

buffalo car

Xe điện
Hihi, Em tư vấn cho cụ như sau, cụ tham khảo xem sao.
Ngày 1: HN - Đường HCM rẽ Thái Hòa (Hoặc Phố Châu) đi QL1 cũ - Đến TT Nghèn, Can Lộc rẽ vào Thăm Ngã 3 Đồng Lộc (10km) - Đến Thiên Cầm. Ngủ đêm
(Cũng thoải mái hơn để giải quyết vấn đề tâm linh nên em tư vấn vào thắp hương ngã 3 Đồng lộc vào ngày đầu tiên, nên như vậy ạ)
Ngày 2: Thiên Cầm - Mộ cụ Giáp - Đá Nhẩy - Nhật lệ Quảng Bình theo QL1 cũ (Giờ cụ thoải mái ăn chơi nhẩy múa rồi)
Ngày 3: Nghỉ ngơi hoặc tùy đoàn có thể sắp xếp đi Động Thiên Đường, không để ngày về đi (vì QB - Động Thiên Đường > 60km về phía Bắc, quay lại là 130km)
Ngày 4: Nhật lệ - Đường HCM - Động Thiên Đường - HN. (Đi như vậy cụ ko phải đi quay lại QB nữa mà về HN luôn)

Em thấy đi như trên thì đi vừa tiện đường (tránh được đoạn Thanh Hóa), lại đi đc hết các điểm mong muốn, thoải mái về tâm linh, mọi người đều khỏe...cụ cứ tham khảo nhé! :)

hungcan82

Xe tải
E là dân QB, chỗ chơi thì các cụ ấy tư vấn rồi, còn chỗ ăn thì e tư vấn cho cụ mấy chỗ:
- Ăn trưa, ăn tối thì các cụ ăn ở Quán cơm niêu Minh Phượng, quán này đặc biệt có món cá bống kho cực ngon, ko đâu ngon bằng (cụ nào ăn rồi thì biết, ko ngon cứ chém đầu e). Quán này ở 141 Lý Thường Kiệt,
- Ăn sáng thì dọc phố Phan Bội Châu, Đông Hải có nhiều quán ngon
- Ăn nhậu thì buổi tối ra ngoài bờ biển, giá cả như nhau.
Nói chung e đi nhiều nơi rồi, thấy ăn ở ĐH thì giá cả cũng khá bình dân.
Ngủ nghỉ thì khách sạn Hữu Nghị ở gần cầu Nhật Lệ là view đẹp nhất.

Chỉnh sửa cuối:

civic2010

Xe buýt
Em muốn hỏi từ hà tĩnh ra đường HCM bằng đường tỉnh lộ 3 rồi QL 15 gặp đường HCM ở ngã ba Phúc Đồng thì đường có tốt không.

Game Over

Xe điện
E là dân QB, chỗ chơi thì các cụ ấy tư vấn rồi, còn chỗ ăn thì e tư vấn cho cụ mấy chỗ:
- Ăn trưa, ăn tối thì các cụ ăn ở Quán cơm niêu Minh Phượng, quán này đặc biệt có món cá bống kho cực ngon, ko đâu ngon bằng (cụ nào ăn rồi thì biết, ko ngon cứ chém đầu e). Quán này ở 141 Lý Thường Kiệt,
- Ăn sáng thì dọc phố Phan Bội Châu, Đông Hải có nhiều quán ngon
- Ăn nhậu thì buổi tối ra ngoài bờ biển, giá cả như nhau.
Nói chung e đi nhiều nơi rồi, thấy ăn ở ĐH thì giá cả cũng khá bình dân.
Ngủ nghỉ thì khách sạn Hữu Nghị ở gần cầu Nhật Lệ là view đẹp nhất.
cám ơn bác nhiều

vtbinh

Xe hơi
Vào QB cụ nhớ làm bữa cháo hàu ngon lắm đó

SU31

Xe tải
Tiện thớt này các kụ cho em hỏi: Tổ chức cho nhân viên cơ quan nhà nước+người nhà đi HN-Thiên Cầm(khoảng 50-70 người, 2 xe 45 chỗ, sáng thứ 6 đi, tối CN về đến HN) thì có ổn không, có buồn tẻ và nhạt nhẽo quá không ạ?
Đến Thiên Cầm chỉ ăn chơi ngủ nghỉ rồi tắm biển thôi hả các kụ???em đi Thiên Cầm từ năm 2000(hồi KS Thiên Ý đang hoàn thiện dở dang)bây giờ không biết thế nào,
Hay là cancel đi ô to vào Thiên Cầm để đi tàu hỏa vào Đồng Hới nghỉ mát luôn cho máu nhỉ???
Em xin rót wodka chờ sẵn rồi ạ!

ba ba

[Tịch thu bằng lái]
hi vọng cuối tháng nóng cụ đi Thiên Cầm còn đc tắm biển :)
Ngày thứ 3 cụ đi thăm 2 cái động đó là đủ mệt rồi.em nghĩ đi xong 2 động về nghỉ cho khỏe ngày mai lên đường cụ ah!

Chỉnh sửa cuối:

kien.humg

Xe buýt
30/4-1/5 này gđ e cũng đi ĐH mà giơf vẫn chưa book đc phòng đây. Cụ nào biết KS nào ổn giúp e với (ks<4* ạ)

Canhchimbay

Xe hơi
Ở Quảng bình thì nhiều ks và nhà nghỉ lắm. Nằm ngay đường Trương pháp thì đầy, Ks Hà nội, Nam long, Mường thanh, Công đoàn, Sài gòn, Phú quý, ...........

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em ké phát :D
30/4 em cũng làm 1 chuyến HN-ĐN cùng gấu và F1. Ăn uống ngủ nghỉ thì gấu em lo hết rồi vì ( gấu làm tour), lich trình thì lượt đi đuong HCM rồi ghé Quảng Trị- Huế- ĐN, lươt vêd thì 1A.

Cụ nào cũng đi đợt này thì cùng giao lưu kết hợp nhóe, 4.00AM thứ 7 ngày 26/4 lên đường, tối 02/5 vê đến HN
Ồ, tiếc nhỉ? Em thì 4h ngày chủ nhật, 27/4 mới đi cơ, đi sau cụ 1 ngày và cũng đến Đà Nẵng
Cụ xem có thu xếp lùi lại 1 ngày được ko? Vì 26 bà cụ nhà em mới từ Sài Gòn ra.

Game Over

Xe điện
Em hóng thấy QL1 đoạn Yên Lý -Vinh đang làm đường và dân tình kêu tắc.tình hình này dịp 30.4 thì chắc tắc to mất.Em có nên đi đg HCM thẳng đến Phố Châu rồi đi QL8 đến Hồng Lĩnh rồi Hà Tĩnh ko các bác,vì mọt số bác bảo đi đg này cũng xấu kinh và mất nhiều thời gian.Nhờ các bác chỉ cho e con đường tối ưu từ đg HCM đến Thiên Cầm với.

Game Over

Xe điện
Em googlemap thì nó tư vấn là đi đg HCM đi qua ngã tư Thái Hoà,đến ngã tư với QL15 thì rẽ trái đi theo QL 15 về Đức Thọ rồi ra QL1A về Hà Tĩnh - Thiên Cầm.bác nào biết về đg QL15 này cho em thông tin xem lộ trình trên có ok không với.

mrchat248

Xe tải
Em hóng thấy QL1 đoạn Yên Lý -Vinh đang làm đường và dân tình kêu tắc.tình hình này dịp 30.4 thì chắc tắc to mất.Em có nên đi đg HCM thẳng đến Phố Châu rồi đi QL8 đến Hồng Lĩnh rồi Hà Tĩnh ko các bác,vì mọt số bác bảo đi đg này cũng xấu kinh và mất nhiều thời gian.Nhờ các bác chỉ cho e con đường tối ưu từ đg HCM đến Thiên Cầm với.
Em vừa đi Đền Củi hôm qua, đoạn Yên Lý - Vinh xấu lắm, lại kẹt xe nữa. Các Cụ nên đi đường HCM, xa hơn không đáng là bao nhưng sướng cái đầu và nhanh.

Xe.Newway

Xe máy
Em ko biết mấy về đường đi nhưng ở Nhật lệ Đồng Hới thì năm nào nhà em cũng đi tàu vào đây ăn chơi nhảy múa một tuần rồi về. Nghỉ ngơi thì ở ks Công Đoàn rẻ bèo, ăn uống thì ra các quán vỉa hè cũng toàn đồ tươi ngon và rẻ vô cùng. Nhà em đi vào đấy là 5 năm liền nên gần như thân quen quán cô chú này, em có thể để số điện thoại lên cho cụ tham khảo, ko phải quảng cáo gì chứ cô chú hết sức nhiệt tình và thật thà (chú Quyết 0972407628), các cụ cứ bảo bạn của Trang Hà nội thì cô chú nhớ ra ngay và tiếp đón nhiệt liệt.