[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

thuvan90

Xe tăng
Mợ cho e hỏi nếu e xin làm visa sớm có đc k? ví dụ như ngay bây giờ chả hạn?Diện k có giấy mời ấy ạ
Trường hợp mợ không có thư mời thì hồ sơ của cụ phải đẹp về tài chính e nghĩ trường hợp của mợ ok tuy nhiên vẫn còn phụ thuộc vào các vấn đề khác như lịch sử đi du lịch hay các vấn đề khác . Mợ cho e hỏi hộ chiếu của mợ đã đi những nước nào rồi nếu như mợ có hộ chiếu của các nước như hàn, nhật, Mỹ ...thì nộp tự túc cũng ok.

thuvan90

Xe tăng
May quá cụ giúp e cái visa peru này với , em ở sài gòn 2 tuần nữa em bay đang cần hoàn thiện công việc để sang bên đó mà em thì không thể bay ra hà nội phỏng vấn ngay được . Cụ giúp e được không? Em vừa gọi cho cụ nhưng thấy máy cụ bận có gì cụ báo lại cho em với ạ.Cảm ơn cụ. Mời cụ 1 ly.
Được cụ nhé em có thể giúp cụ khâu phỏng vấn e không rõ số cụ là số nào mai cụ alo lại cho em nhé để em xem tình trạng hồ sơ của cụ thế nào.

thuvan90

Xe tăng
Hộ chiếu em đã đi Lào,Thái, Sing, Malay, Cam, China, Egypt, Đức, Séc,Hung, Áo...
Em định đi Mỹ mà lên sứ quán Mỹ nó vẫn bắt chứng minh tài chính, giấy xin phép cơ quan, bảng lương khoai thế hả mợ...
Khâu chứng minh tài chính là bắt buộc mà cụ. Cụ cho em hỏi cụ đã từng đi mỹ bao giờ chưa hiện tại đại sứ quán mỹ nó mới có chính sách mới nếu cụ đã từng đi mỹ rồi em sẽ có cách hướng dẫn cho cụ vừa đơn giản vừa tiện lợi.

thuvan90

Xe tăng
Cụ cho em hỏi vừa rồi em làm hồ sơ cho bố mẹ em sang Đức theo diện thăm thân nhân 3 tháng ( anh chị em bên đó bảo lãnh), em làm hồ sơ theo như trên trang web đại sứ quán Đức , ko thấy yêu cầu có giấy khai sinh của con cái ở Việt Nam , thế sao lên đó người tiếp nhận hồ sơ vẫn yêu cầu có giấy khai sinh của các con còn lại ở VN ( cái này em thấy rất vô lý vì chẳng liên quan gì đến chuyến đi và trên trang web đại sứ quán Đức cũng ko thấy yêu cầu ) , và bố mẹ em còn bào cho 100k người sắp xếp hồ sơ xem có thiếu gì không , sao ở Đại sứ quán Đức mà vớ vẩn thế cụ nhỉ ?
Cụ check kỹ lại hồ sơ xem sao ạ đôi khi nhân viên sứ quán có quyền yêu cầu mà cụ. Cái họ yêu cầu giấy khai sinh có thể là muốn chứng minh quan hệ gia đình nếu không có giấy khai sinh cụ mang theo sổ hộ khẩu còn khi họ đã yêu cầu thì tốt nhất cụ cứ nộp đầy đủ hồ sơ nhưng cụ xin bổ xung sau em thì vẫn thường bổ xung sau . Đại sứ quán họ không vớ vẩn mà nó phụ thuộc vào cách làm việc của người việt mình ở sứ quán thôi cụ ạ.

Matzzgau

Xe hơi
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.

Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.

Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )

Cảm ơn các cụ.
Cảm ơn cụ về tinh thần hỗ trợ các cụ/mợ.
Nhân đây cụ cho em hỏi: e và vợ muốn đi Trung Quốc trong vòng 1 tuần thì cần những giấy tờ và chứng minh tài chính bao nhiêu?
e đang lựa chọn đi bằng máy bay hoặc theo đường bộ thì nên đi như thế nào? cảm ơn cụ nhiều !!

bảo châu

Xe điện
Hộ chiếu em đã đi Lào,Thái, Sing, Malay, Cam, China, Egypt, Đức, Séc,Hung, Áo...
Em định đi Mỹ mà lên sứ quán Mỹ nó vẫn bắt chứng minh tài chính, giấy xin phép cơ quan, bảng lương khoai thế hả mợ...
E vừa làm cho em và mấy người bạn, chuẩn bị đống giấy tờ: khai sinh của con, stk, sổ đỏ, sao kê lương, nó chả xem cái gì luôn cụ ơi.

thuvan90

Xe tăng
Cảm ơn cụ về tinh thần hỗ trợ các cụ/mợ.
Nhân đây cụ cho em hỏi: e và vợ muốn đi Trung Quốc trong vòng 1 tuần thì cần những giấy tờ và chứng minh tài chính bao nhiêu?
e đang lựa chọn đi bằng máy bay hoặc theo đường bộ thì nên đi như thế nào? cảm ơn cụ nhiều !!
1 tuần thì cụ có thể làm theo diện visa du lịch 3 tháng 1 lần được ở tối đa 15 ngày không cần chứng minh tài chính, chỉ cần hộ chiếu gốc còn hạn, ảnh,chứng minh thư nhân dân phô tô,xác nhận việc làm - thông thường làm mất 4 ngày làm việc.

cụ bay đường hàng không thì cần làm visa. còn đối với đường bộ nếu cụ đi sâu vào trung quốc thì vẫn cần làm visa như bình thường sau đó di chuyển bằng đường bộ còn với các tỉnh gần biên giới chỉ cần giấy thông hành ở cửa khẩu là ok - giấy thông hành có giới hạn trong vòng 1 tuần.

Cụ cần thông tin gì thì cứ pm nhà cháu.

thuvan90

Xe tăng
Xin phép các cụ hôm nay cũng muộn e còn sót chưa trả lời cụ nào mai em sẽ trả lời nốt ạ mong các cụ thông cảm . chúc các cụ ngủ ngon

pipe

Xe tăng
Khâu chứng minh tài chính là bắt buộc mà cụ. Cụ cho em hỏi cụ đã từng đi mỹ bao giờ chưa hiện tại đại sứ quán mỹ nó mới có chính sách mới nếu cụ đã từng đi mỹ rồi em sẽ có cách hướng dẫn cho cụ vừa đơn giản vừa tiện lợi.
Em chưa đi Mỹ... bgio mới đi nên mới hỏi mà

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Cụ chủ cho cháu hỏi hiện nay cháu đang học bên Quảng Châu (4 năm rồi) muốn đi hong kong thì cần đk j ạ, mấy lần sang thâm quyến nhưng chỉ nhìn mà k qua đc hic, cám ơn cụ trước !

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Em oánh dấu phát đã, mai đọc sau

thuvan90

Xe tăng
Em đang cần xin visa đi Nhật cho F1 sang đó dự trại hè.

Cụ cho em hỏi là khi đến SQ Nhật nộp hồ sơn xin visa thì có bắt buộc F1 nhà em phải đến không, hay chỉ mình em đến nộp hồ sơ cũng được? SQ chỉ nhận hố sơ buổi sáng, mà sáng thì F1 nhà em lại phải đi học.

Em đã gọi điện đến SQ Nhật để hỏi nhưng máy lẻ của bộ phận visa toàn báo bận, ko kết nối được!

Xin cảm ơn cụ!
Cụ có thể đại diên F1 lên xin được không nhất thiết F1 phải trình diện.

thuvan90

Xe tăng
Cụ cho hỏi HC em đi Philipin khoảng chục lần rồi , giờ em muốn sang ở đấy khoảng nửa năm thì cần giấy tờ gì ạ ? thank cụ
Cụ sang Philipin công tác hay thế nào ạ. Thông thường cụ chỉ cần : Hộ chiếu gốc, ảnh, thư mời trong khoảng thời gian cụ muốn lưu trú bên đó , sao kê tài khoản khoảng 1500$ thời gian làm thông thường từ 3-5 ngày làm việc. Đại sứ quán PHI tại việt nam ở 27B Phố Trần Hưng Đạo sau khi chuẩn bị đầy đủ hồ sơ cụ có thể tự nộp trên này.

thuvan90

Xe tăng
E thì ko có tấc đất cắm dùi, vẫn đang ở với bố mẹ, e thì có ôt ô và sổ tiết kiệm. E đang bảo anh rể gửi thư mời. Khi nào có thư e sẽ liên lạc nhờ cụ giúp nhé
Vâng cần gì cụ cứ call em hồ sơ đẹp e hướng dẫn cho cụ tự nộp cho nó ngon bổ rẻ.

thuvan90

Xe tăng
Cụ chủ cho cháu hỏi hiện nay cháu đang học bên Quảng Châu (4 năm rồi) muốn đi hong kong thì cần đk j ạ, mấy lần sang thâm quyến nhưng chỉ nhìn mà k qua đc hic, cám ơn cụ trước !
Cụ cần làm visa Hồng kông bên đó. Cụ chuẩn bị hồ sơ ra đại sứ quán nộp vì cụ nộp đầu bên đó tốt nhất là cụ ra thẳng sứ quán bên đó hoặc alo để cho thông tin chuẩn nhất. Vì không phải đầu việt nam nên em không dám chém bừa .

thuvan90

Xe tăng
Em chưa đi Mỹ... bgio mới đi nên mới hỏi mà
Đại sứ quán Mỹ có 1 điểm đổi mới là đối với những visa Mỹ không thuộc dạng định cư đã hết hạn trong khoảng 48 tháng thì có thể gia hạn qua đường bưu điện mà không cần phỏng vấn trực tiếp nên e mới hỏi cụ xem cụ đã từng có chưa nếu cụ đã từng có thì chỉ cần gia hạn qua đường bưu điện.

Vì cụ chưa đi mỹ bao giờ nhưng hồ sơ của cụ khá đẹp em xin hướng dẫn thủ tục cụ như sau :

HỒ SƠ NHÂN (TÙY) THÂN :
[*]Giấy khai sinh gốc
[*]Sổ hộ khẩu gốc
[*]Chứng minh thư gốc

SƠ YẾU LÍ LỊCH GỐC

[*]Hộ chiếu bản gốc
[*]Photo copy 7 trang đầu & có visa
[*]ĐĂNG KÍ KẾT HÔN GỐC

HỒ SƠ CÔNG VIỆC

[*]HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG GỐC
[*]SỔ BẢO HIỂM XÃ HỘI GỐC
[*]QUYẾT ĐỊNH CỬ ĐI CÔNG TÁC GỐC
[*]Tờ khai online DS160 đã điền đủ và đã kí
[*]2 ảnh 5*5cm nền trắng mới chụp
[*]Vé máy bay chưa thanh tóan
[*]01 ảnh 5*5cm mới chụp bản mềm qua email

HỒ SƠ KHẢ NĂNG TÀI CHÍNH

[*]Sao kê ngân hàng gốc
[*]Hoặc sổ tiết kiệm gốc
[*]Bảo hiểm chuyến công tác bản gốc
[*]Sổ đỏ gốc
[*]Hoặc Đăng kí Ô tô gốc
[*]Hoặc sổ cổ phẩn/ Cổ phiếu gốc

PHÍA BÊN MỸ

[*]Thư mời bản scan qua email

Cụ tham khảo thông tin cần gì cụ báo em, em sẽ hướng dẫn.

thuvan90

Xe tăng
em muốn đi du lịch ca na da thì cần giấy tờ j hả cụ?
Chào cụ. Cụ cho em hỏi hộ chiếu của cụ đã đi nhiều nước chưa? Cụ đi trog khoảng thời gian nào để em hướng dẫn cụ khoảng thời gian nộp hồ sơ cho hợp lý.
Thủ tục xin visa Canada như sau :

HỒ SƠ NHÂN THÂN
Sổ hộ khẩu
Chứng minh thư
Đăng kí kết hôn
Sơ yếu lý lịch
Hình 4*6 nền trắng 2 cái
HỒ SƠ CÔNG VIỆC
Hợp đồng lao động
Quyết định bổ nhiệm chức vụ
Quyết định nghỉ phép đi du lịch
HỒ SƠ NĂNG LỰC TÀI CHÍNH
Sổ tiết kiệm
Đăng kí ô tô
Sổ đỏ
Bảng lương nếu có
HỒ SƠ CHUYẾN ĐI
Tờ khai đã kí
Bảo hiểm chuyến đi
vé máy bay khứ hồi, đặt phòng khách sạn, lịch trình chi tiết tại canada.
Phía Canada : Thư mời

Em gửi cụ thông tin cụ cần gì thì có thế pm em, em sẽ giải đáp trong khả năng.

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Cụ tư vấn giúp em nhé.
Sắp tới cu em em đi Bồ Đào Nha) học 6 tháng. Nó muốn mời vợ con và bố mẹ (3 người lớn, 1 trẻ con) sang thăm thân trong thời gian học thì có được không và thủ tục thế nào ạ?
Cám ơn cụ ạ.

thuvan90

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp em nhé.
Sắp tới cu em em đi Bồ Đào Nha) học 6 tháng. Nó muốn mời vợ con và bố mẹ (3 người lớn, 1 trẻ con) sang thăm thân trong thời gian học thì có được không và thủ tục thế nào ạ?
Cám ơn cụ ạ.
Cụ cho em hỏi bố mẹ của em cụ đã đi những nước nào rồi đã từng đi schengen bao giờ chưa? vợ của em cụ cũng thế lịch sử đi lại trong hộ chiếu thế nào? Cụ cho em thêm thông tin em sẽ hướng dẫn và phân tích xem tỉ lệ đậu visa khoảng bao nhiêu %.

thuvan90

Xe tăng