[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hà Lan tầm đấy buồn não nề, mợ định qua đó bao lâu?
Em ở Hà Lan khá nhiều nên muốn đi mấy nước khác cho nó ấm áp.
Hic, e đã đc đi bao giờ đâu nên chả biết buồn hay vui, nhưng e có cái hẹn ở HL nên kiểu gì thì cũng phải qua đây đầu tháng 11. Còn nếu thích thì có thể rong ruổi thêm vài nước lân cận rồi về cũng đc. E tự chủ về thời gian nên nếu cụ tổ chức đoàn đi bụi và không có gì bất tiện thì có thể cho e đi ké với sau khi e xong việc ở HL (dĩ nhiên là có nữ e mới dám ghép đoàn với cụ, còn nếu mình e thì chắc e chả dám, hihi)

Chỉnh sửa cuối:

NN minhchau

Xe tăng
Cụ cho em hỏi cụ đi theo diện gì ạ có thư mời chưa ạ, hộ chiếu của cụ đã đi những nước nào rồi ạ.

Em xin hướng dẫn cụ hồ sơ xin visa theo diện du lịch như sau :

- Hộ chiếu còn hạn ít nhất 6 tháng
- Ảnh 3*4 cm 2 cái
- Thư mời (nếu có thì là tốt nhất tại thời điểm này)
- Xác nhận việc làm, hợp đồng lao động nếu là chủ doanh nghiệp em xin cái đăng ký kinh doanh (thời điểm này có cái này sẽ nâng cao tỉ lệ xin visa của cụ)
- chứng minh tài chính tối thiểu 5 triệu càng nhiều càng tốt.
- chứng minh thư, sổ hộ khẩu phô tô

Thông thường hiện tại thời gian làm mất khoảng 22 ngày làm việc không tính ngày nộp, ngày nghỉ của sứ quán, thứ 7 và chủ nhật cụ nhé.

Đối với trường hợp hộ chiếu của cụ đã đi các nước châu âu, nhật hàn, thì dễ dàng hơn rất nhiều.

Sau khi chuẩn bị hồ sơ cụ mang lên đại sứ quán nộp.

Cụ tham khảo cần thông tin gì em sẽ hướng dẫn cụ.
em muốn đi du lịch ca na da thì cần giấy tờ j hả cụ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Vâng cụ ạ lúc nào có thư mời mợ hãy chuẩn bị hồ sơ với tháng 11 mợ mới đi cơ mà lo gì vẫn còn thoải mái thời gian. Không thư mời trường hợp hộ chiếu của mợ đi nhiều nước tài chính ổn định thì vẫn đi được mợ nhé. Hồ sơ hơi yếu thì nên có thư mời để đảm bảo.
E lần đầu nên cũng bỡ ngỡ cụ ạ. Với lại e muốn làm sớm để đặt vé máy bay và book phòng cho đc rẻ. Họ yêu cầu phải đặt vé và phòng mới cấp visa, trường hợp mình đặt xong k đc cấp thì cũng phức tạp cụ nhỉ

Kuang

Xe tăng
Cụ cho hỏi HC em đi Philipin khoảng chục lần rồi , giờ em muốn sang ở đấy khoảng nửa năm thì cần giấy tờ gì ạ ? thank cụ

thuvan90

Xe tăng
E lần đầu nên cũng bỡ ngỡ cụ ạ. Với lại e muốn làm sớm để đặt vé máy bay và book phòng cho đc rẻ. Họ yêu cầu phải đặt vé và phòng mới cấp visa, trường hợp mình đặt xong k đc cấp thì cũng phức tạp cụ nhỉ
Em sẽ gợi ý cho mợ, Mợ có thể vào các trang booking phòng online chọn loại phòng có thể cho hoàn hủy thay đổi ấy xuất vourcher khách sạn để làm visa nếu bất trắc mợ hoàn hủy được khách sạn, còn vé máy bay cụ muốn canh vé sớm cho rẻ thì bắt buộc phải chấp nhận rủi ro thôi.

ZARG

Xe container
1. Em dự định đi vào mùa đông, low season cho nó rẻ ạ. Thời gian tầm tháng 11.
2. Hộ chiếu cũ của em đi hầu hết các nước Schengen rồi, em tận dụng sang công tác bên đó nên đi luôn.
3. Em không có thư mời.
4. Dự định đi lần này của em là 2 nước Tây Ban Nha và Italy, mỗi nước dự định ở 1 tuần. Spain thì em dự định đi Barrcelona và Ibiza, Italy thì chỉ ở Rome vì em thấy Rome quá đẹp, cả 2 nơi này em đã từng đến nên muốn quay lại quá.
5. Em chấp nhận bay transit nhiều chặng để tiết kiệm tiền, ở thì càng rẻ càng tốt nhất là mấy cái cheap motel cũng OK.
Ibiza em tưởng là biển đảo mà đi mùa đông có gì thú vị hả mợ?

thuvan90

Xe tăng
Em có cùng quan tâm giống Cụ
cụ check thủ tục ở trên nhé em đã viết rồi đó mẫu thì cụ có thể tải trên website của đại sứ quán có mẫu sẵn cụ nhé lưu ý thư mời bắt buộc bản gốc đó ạ.

niceshot

Xe container
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.

Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.

Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )

Cảm ơn các cụ.
Em đang cần xin visa đi Nhật cho F1 sang đó dự trại hè.

Cụ cho em hỏi là khi đến SQ Nhật nộp hồ sơn xin visa thì có bắt buộc F1 nhà em phải đến không, hay chỉ mình em đến nộp hồ sơ cũng được? SQ chỉ nhận hố sơ buổi sáng, mà sáng thì F1 nhà em lại phải đi học.

Em đã gọi điện đến SQ Nhật để hỏi nhưng máy lẻ của bộ phận visa toàn báo bận, ko kết nối được!

Xin cảm ơn cụ!

Hieucook

Xe buýt
Em có 2 cái vé đi Manila, em định tháng 8 đi.
Cụ tư vấn giúp em vài địa chỉ ở Phi đi chơi cuối tuần khoảng 3 ngày.

thuvan90

Xe tăng
Internet nhà em đứt mạng rồi hiện tại e đang dùng di động, xin phép trả lời các câu hỏi của các cụ Of nhà mình sau khi có mạng cụ nào có câu hỏi nào cần em giải đáp thì comment ở dưới , mạng chán quá cơ không biết bao giờ cáp quang mới khôi phục được.

okito

Xe đạp
May quá cụ giúp e cái visa peru này với , em ở sài gòn 2 tuần nữa em bay đang cần hoàn thiện công việc để sang bên đó mà em thì không thể bay ra hà nội phỏng vấn ngay được . Cụ giúp e được không? Em vừa gọi cho cụ nhưng thấy máy cụ bận có gì cụ báo lại cho em với ạ.Cảm ơn cụ. Mời cụ 1 ly.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em sẽ gợi ý cho mợ, Mợ có thể vào các trang booking phòng online chọn loại phòng có thể cho hoàn hủy thay đổi ấy xuất vourcher khách sạn để làm visa nếu bất trắc mợ hoàn hủy được khách sạn, còn vé máy bay cụ muốn canh vé sớm cho rẻ thì bắt buộc phải chấp nhận rủi ro thôi.

Mợ cho e hỏi nếu e xin làm visa sớm có đc k? ví dụ như ngay bây giờ chả hạn?Diện k có giấy mời ấy ạ

pipe

Xe tăng
Hộ chiếu em đã đi Lào,Thái, Sing, Malay, Cam, China, Egypt, Đức, Séc,Hung, Áo...
Em định đi Mỹ mà lên sứ quán Mỹ nó vẫn bắt chứng minh tài chính, giấy xin phép cơ quan, bảng lương khoai thế hả mợ...

java250

Xe tải
cụ cần chứng minh tài chính nhà đất, sổ đỏ, oto, tài khoản ngân hàng . cụ cho e hỏi tình trạng hồ sơ của mợ nhà cụ như thế nào ạ để em hướng dẫn luôn.
E thì ko có tấc đất cắm dùi, vẫn đang ở với bố mẹ, e thì có ôt ô và sổ tiết kiệm. E đang bảo anh rể gửi thư mời. Khi nào có thư e sẽ liên lạc nhờ cụ giúp nhé

Lò Văn Lột

Xe tải
Cụ cho em hỏi vừa rồi em làm hồ sơ cho bố mẹ em sang Đức theo diện thăm thân nhân 3 tháng ( anh chị em bên đó bảo lãnh), em làm hồ sơ theo như trên trang web đại sứ quán Đức , ko thấy yêu cầu có giấy khai sinh của con cái ở Việt Nam , thế sao lên đó người tiếp nhận hồ sơ vẫn yêu cầu có giấy khai sinh của các con còn lại ở VN ( cái này em thấy rất vô lý vì chẳng liên quan gì đến chuyến đi và trên trang web đại sứ quán Đức cũng ko thấy yêu cầu ) , và bố mẹ em còn bào cho 100k người sắp xếp hồ sơ xem có thiếu gì không , sao ở Đại sứ quán Đức mà vớ vẩn thế cụ nhỉ ?