[Funland] Ranh giới mong manh

New car 2023

Xe container
Chắc cụ đọc thiếu đoạn này

Đây là Chiếm đoạt tài sản của khổ chủ Tờ bác ạ.
Và có vẻ, cái tài sản (hiện chưa định nghĩa được cái này) không thuộc về anh Tờ, mà đang thuộc về anh Huy.

Ảnh đang đòi cái tài sản hợp pháp thuộc về mình và được đồng chí Tờ thừa nhận bằng văn bản có điểm chỉ.

vanhai493

Xe điện
Nên public cả tên cty ông T để mọi ng biết mà né
Có tiền mà k trả nợ
Còn đội đòi nợ thì nóng máu đánh nó giờ đi tò
Mà cũng nóng máu thật đấy
Nhìn nó nợ tiền mình nhưng nó nghèo khổ thì k nói
Đằng này nó có tiền 100tr đó
Rồi nếu mà nhìn nó ăn sung mặc sướng, tiêu xài tiền mình nữa thì chả bực m

son.nguyen.1979

Xe tăng
Đây là Chiếm đoạt tài sản của khổ chủ Tờ bác ạ.
Và có vẻ, cái tài sản (hiện chưa định nghĩa được cái này) không thuộc về anh Tờ, mà đang thuộc về anh Huy.

Ảnh đang đòi cái tài sản hợp pháp thuộc về mình và được đồng chí Tờ thừa nhận bằng văn bản có điểm chỉ.
Cụ định nghĩa thế nào là " đòi" trong trường hợp này?
Em nợ cụ 10tr, không trả.

Cụ gặp em giữa đường dí dao vào cổ bắt em đưa 10tr trong ví cho cụ. Về cơ bản thì 10tr kia là tiền của em. Phải có sự đồng ý của em thì cụ mới được quyền lấy. Cụ lấy mà không được sự đồng ý của em thì là ăn trộm hoặc ăn cướp.
Cụ đang nhầm lẫn về tài sản và quyền sở hữu tài sản.
Em nợ cụ 10tr , nhưng không có nghĩa là 10tr trong ví của em là của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
Hehe, bác thấy chưa: có thể anh Huy +++ tẩn anh Tờ thật, nhưng hắn không bị xử phạt cái tội Tẩn.

Và, hình như hắn chạ cướp bóc cái dì, nhưng lại bị kết án.
Thật là
Vào nhà người ta đòi đưa tiền không được thì dùng vũ lực, hành vi rất điển hình và dễ dàng để khép tội cướp =))
Pháp Luật mà không nghiêm dung túng cho hành vi này thì bọn đòi nợ thuê hay mua bán nợ chúng nó làm loạn à

Cuabeo

Xe buýt
Đến bao giờ nợ mà kiện ra Tòa án, thi hành án ( tuyên bố phá sản, bán tài sản, trích tiền từ tài khoản...)trong vòng 3-6 tháng thì mới hết đc cảnh đòi nợ, thuê đòi nợ như hiện nay.

dung_hb

Xe máy
Vậy à cụ, cụ thử vay xhđ rồi không trả xem sao :))
Đấy là họ dọa người ngày chứ cùn xem họ làm đc gì. Báo đài nó đăng đầy sao phải thử. Xã hội giờ nó văn minh hơn rồi, mạng xã hội đầy dãy, thông tin mở. đỏ còn ngại huống chi đen

dung_hb

Xe máy
Luật Pháp nào cho phép ghen là được đánh người ta? Có băt quả tang, bằng chứng sờ sờ thì cũng chỉ được kiện tội phá hoại hành phúc gia đình thôi chứ ko được xâm phạm thân thể và danh dự người ta nhé
Em có ủng hộ tay chân đâu, đọc kỹ còm của em chứ.

haiyen1012

Xe điện

fallingwater

Xe tăng
Đi đòi nợ cũng phải hiểu pháp luật, nếu cứ hành xử kiểu giang hồ bất chấp luật pháp thì đi tù là đúng rồi. Nếu ai cũng ngồi xổm lên pháp luật thì XH sẽ loạn.

chieubuon

Xe tăng
Cụ này chưa gặp kiểu như tulai24h nên chân vẫn đang đút gầm bàn. Con mẹ nó sang tên hết ts cá nhân, vẫn ở nhà tổ đi xe xịn đứng tên người khác ( thực ra của hắn), nợ hàng chục tỷ, ra toà thua kiện, trình bày tôi ko có khả năng trả chứ ko phải ko trả, hàng tháng trả 2tr, hố hố.
Đang nói đến doanh nghiệp cụ ạ, không nói cá nhân.

TieuFu

Xe container
Cụ bị bùng nợ thì cụ sẽ mang đi kiện phỏng!!!
cho vay nợ lãi cao là món kinh doanh rủi ro cao nên phải chấp nhận, trước khi cho vay phải nghiên cứu kỹ con nợ. cho vay lãi cao không cần biết em là ai đã hết thời !

TieuFu

Xe container
Thằng con nợ rồi cũng trả giá thôi. Ăn ko ăn hỏng làm sao được của thiên hạ. Bớt đc mấy thằng làm tắc đường 3 năm. Việc cố thủ trong phòng khả năng để có camera làm chứng cứ, rồi ko cho vợ trả tiền, hô cướp kích động...rõ là có tư vấn sau lưng nhằm ăn quỵt số tiền còn lại. Chắc nó nghĩ chủ nợ ở xa, làm ăn đc, ngại đi lại nên ko trả nữa.
Kiểu đòi nợ mang thầy Thích Lãi Cao ra dọa là ldangj bất lực, bất tài !

son.nguyen.1979

Xe tăng
Vào nhà người ta đòi đưa tiền không được thì dùng vũ lực, hành vi rất điển hình và dễ dàng để khép tội cướp =))
Pháp Luật mà không nghiêm dung túng cho hành vi này thì bọn đòi nợ thuê hay mua bán nợ chúng nó làm loạn à
Lấy vợ rồi mà đòi quan hệ tình dục vợ nó không đồng ý, đè nó ra phang nó kiện cho cái tội hiếp dâm thì vỡ mồm.

Cái gì ra cái ấy. Nhiều ông hiểu vấn đề còn mông lung lắm.

TieuFu

Xe container
Thằng con nợ bẩn bựa kia sẽ phải trả số tiền nợ thôi, không nuốt được đâu. Sau vụ này cũng chả có ai làm ăn với nó nữa.

Còn việc đòi nợ bằng luật rừng, bằng đe doạ/nắm đấm thì đi tù không oan. Phải cho đi tù chứ không thì XH loạn mất.

Để giải quyết việc này thì các thủ tục tố tụng phải nhanh, khi toà đã tuyên án thì phải cưỡng chế mạnh làm cho người khác không dám/không có ý định quỵt nợ nữa.
KK ! thi hành muốn nhanh thì 50 - 50 nhé !

niceshot

Xe container
Luật nào bảo vệ những thằng chày bửa hả cụ, cụ bán hàng cho khách hàng, thu tiền hàng, khách hàng chây ỳ không trả, cụ cần làm là xác nhận công nợ với khách hàng, gửi thông báo yêu cầu thanh toán và khởi kiện ra tòa, khi đó tòa sẽ yêu cầu bên KH trả tiền cho cụ, KH có luồng tiền mà không trả bên thi hành án họ sẽ phong tỏa. Các cụ ngại dính dáng đến pháp luật nên không làm, dùng luật rừng mang dao đến đòi nợ thì vi phạm phát luật rồi. Như trường hợp trên là ăn cơm nhà nước là đúng rồi.
Cụ mới tốt nghiệp trường Luật, cùng khóa với Vương Tấn Việt à?

chieubuon

Xe tăng
Cụ mới tốt nghiệp trường Luật, cùng khóa với Vương Tấn Việt à?
Tôi chả tốt nghiệp trường nào, nhưng tôi làm hàng chục vụ rồi. Doanh nghiệp đang hoạt động bình thường, có luồng tiền nếu không trả, mang ra tòa, tòa tuyên doanh nghiệp phải trả tiền cho doanh nghiệp tôi thì chẳng ông nào giám không trả cả.

zaiwaz123

Xe điện