[Funland] Rắn gì đây?

Thợ rắn nó bảo loại hổ chì tuy một mẩu nhưng cắn phát là toi, từ đó nghĩ nó e lại ghê.
Hổ mang chì không độc cụ nhé, miền nam họ gọi là Hổ hành đấy ạ.
Con này theo xếp hạng thì ko độc bằng hổ bành, nhưng mọi người cũng bảo thịt nóa độc nên ko ai ăn, xưa đập đc toàn chặt bỏ đầu thân thì nấu cám lợn.
Con Hổ chì thịt rất thơm cụ ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hổ mang đây roiif, băm viên trộn 2 Lạng 3 chir say nhuyễn thêm 3 quả trứng gà. Vo viên rán thì cứ gọi là...

Ndchung

Xe buýt
Nó mổ nhanh lắ. Trông bé vậy mà lúc bành ra phun phì phì ghê lắm. Hai con chó nhà E cũng tài; vờn rắn cả đêm . Chó không xông vào ngay; hai con cứ sủa và vờn xung quanh .Rắn mổ rất nhanh nhưng không trúng. Sáng hôm sau dậy thấy rắn cắm đầu vào bụi cỏ lạc; lưng bị mấy vết cắn chết.Chó nhà E bắt đc nhiều rắn lắm nhưng không ăn..

DucHoan

Xe tăng
Hổ mang bành, ko độc lắm,bị nó cắn phải một lúc mới chết, con này còn bé quá nuôi thêm tg khi nào bằng cổ tay rồi thịt.
Cụ lại xui dại rồi, thuộc hàng kịch độc đấy ạ, tuy không phải là nhất nhưng không đủ thời gian viết di trúc nếu ko sơ cứu và đưa đi viện ngay

Porsche 911

Xe container
Cụ lại xui dại rồi, thuộc hàng kịch độc đấy ạ, tuy không phải là nhất nhưng không đủ thời gian viết di trúc nếu ko sơ cứu và đưa đi viện ngay
Làng em em chứng kiến 2 người bị hổ mang bành cắn rồi, không chết. Người thứ nhất là nữ, buổi tối đi chân đất không đèn dẫm lên rắn bị nó cắn về nhà buộc garo đến ngày hôm sau mới đi viện. Người thứ hai là đàn ông, chuyên nghề bắt rắn, chim, cá ban đêm. Người này bị rắn hổ cắn tầm 10 giờ đêm, buộc garo về nhà nằm nghỉ đến sáng đi bác sỹ nghỉ hưu trong xã để chữa nhưng đến trưa vẫn mệt. Đầu giờ chiều mới đi BV tỉnh.
Cả hai người đều không chết nhưng vết thương thì phải hơn nửa năm mới lành.

Rắn cạp nia (đen trắng) thì kịch độc. Bố đi bắt cá, rắn ban đêm về. Bắt được 1 con rắn cạp nia tầm 2 lạng cho vào bì buộc treo ở xà đơn rồi đi ngủ... Sáng sớm thằng con 17 tuổi dậy tập xà, thấy bao tải buộc treo trên xà nên lấy tay gỡ ra, con rắn cạp nia không hiểu sao thò đầu lên đớp cho 1 phát. Ông bố cậy mình biết bài thuốc lá dân tộc nên tự chữa cho con mà không đưa đến BV. Thằng con cứ tím tái, lịm dần và đến khoảng 8 giờ sáng thì mất, khoảng chưa đầy 3 tiếng đồng hồ kể từ khi rắn cắn. Các bác hết sức lưu ý con đen trắng nhé.

Thắng Formosa

Xe tăng
Con này phải bắt, lột da, băm thịt quấn lá lốt rồi chiên lên ăn em mới biết được là rắn gì

Dép tổ ong.

Xe tăng
Trước em cũng gặp con như này ở cty, nó bé bằng ngón tay cái, ko biết rắn gì nên em đến gần dọa nó phát mà nó ngóc đầu bạnh cmn mang ra, sợ vãi :))

KatKik

Xe điện
Làng em em chứng kiến 2 người bị hổ mang bành cắn rồi, không chết. Người thứ nhất là nữ, buổi tối đi chân đất không đèn dẫm lên rắn bị nó cắn về nhà buộc garo đến ngày hôm sau mới đi viện. Người thứ hai là đàn ông, chuyên nghề bắt rắn, chim, cá ban đêm. Người này bị rắn hổ cắn tầm 10 giờ đêm, buộc garo về nhà nằm nghỉ đến sáng đi bác sỹ nghỉ hưu trong xã để chữa nhưng đến trưa vẫn mệt. Đầu giờ chiều mới đi BV tỉnh.

Rắn cạp nia (đen trắng) thì kịch độc. Bố đi bắt cá, rắn ban đêm về. Bắt được 1 con rắn cạp nia tầm 2 lạng cho vào bì buộc treo ở xà đơn rồi đi ngủ... Sáng sớm thằng con 17 tuổi dậy tập xà, thấy bao tải buộc treo trên xà nên lấy tay gỡ ra, con rắn cạp nia không hiểu sao thò đầu lên đớp cho 1 phát. Ông bố cậy mình biết bài thuốc lá dân tộc nên tự chữa cho con mà không đưa đến BV. Thằng con cứ tím tái, lịm dần và đến khoảng 8 giờ sáng thì mất, khoảng chưa đầy 3 tiếng đồng hồ kể từ khi rắn cắn. Các bác hết sức lưu ý con đen trắng nhé.
Chuẩn, con đen trắng bé bằng ngón tay mới sợ. Đớp phát ko đi viện nhanh là hịu.

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Cụ không thấy nó nghẻo rồi à :))
bị đập chết toi rồi còn gì nữa cụ. Cụ để ý có hai chấm tròn 2 bên cổ của nó, rõ là hổ mang bành còn gì.
Nó chạy từ bãi cỏ ra sân chơi khu em ở, có cư dân nhanh tay chụp được mà k biết rắn gì. Xong nó bò đi mất rồi.
Mời cụ vào chơi với nó =))

LuckyCar

Xe container

Cạp nia được xác định là rắn độc nhất VN rồi.

erio0502

Xe hơi
cụ chủ thớt hỏi xong mất tích không thấy đâu, hay lại bị nó cạp cho rồi =))

present

Xe điện
Hổ mang bành cụ nhé. Cụ không tin thì cho nó cắn thì biết ngay. Cắn phát chết luôn
Điêu, em đảm bảo không chết luôn đâu nhé :D
Nhưng nếu ko chữa kịp thì thời gian ngỏm tính bằng đơn vị phút thôi ợ!