rắc rối khi mua xe trả góp: các bác cứu em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

harch

Xe máy
em lấy 1 cái xe trả góp. lúc ký hợp đồngvới bên bán thì cứ ký bình thường thôi em cũng ko nói gì với họ là em trả góp hay trả thẳng. trong hợp đồng ghi là thanh toán 100% với bên bán xe thì em mới được lấy xe và giấy tờ về. rắc rối là ngân hàng thì phải có đăng ký xe đứng tên em nó mới giải ngân cho em.
=========
bên bán xe không chịu xuất xe + giấy tờ để em đi đăng ký. kể cả em yêu cầu có nhân viên bên đấy đi cùng, cậu sêu cũng chịu đi cùng em đi đký nhưng cty ko chịu vì đây là 1 cty mới bán xe lần đầu tiên nên họ ko quen, chắc họ sợ bị lừa. các phòng ban bộ phận cứ đùn đẩy cho nhau mà giám đốc đi vắng em ko gặp đc. em ko rõ là đi đăng ký mà ko mang xe đi thì có đc ko các bác?
=========
thế là em kẹt đặt cọc ở đó. bên bán giữ xe ko cho lấy ra đi dăng ký. ngân hàng ko giải ngân.
trường hợp này giải quyết sao các bác mua bán xe trả góp tư vấn giúp em với. em cảm ơn ạ...........

DIRE

Xe buýt
dư này gọi là "tay không bắt giặc" ạ :77::77:

harch

Xe máy
thế như nào thì chuẩn hả bác

Huthasa

Xe container
Sau khi ngân hàng đồng ý cho bác vay, xong thủ tục họ sẽ xuất cho bác một cái ủy nhiệm chi. Bcas mang cái ủy nhiệm chi đến nơi bán xe, bên bán sẽ xuất xe cho bác đi đăng ký. Lấy được đăng ký mang đến ngân hàng họ sẽ chuyển khoản cho bên bán xe. Xong...

wavelonton

Xe tải
Hoặc cụ bảo thằng ngân hàng nó làm 1 cái cam kết thanh toán của ngân hàng gửi sang bên bán xe. Bên bán xe sẽ tự động đi làm đăng ký, khi có đăng ký là giải ngân thôi. Dẽ mà cụ:21:

harch

Xe máy
em cảm ơn 2 bác ạ

xeodau

Xe buýt
Căn bản là khi làm hợp đồng bác không nói rõ là trả thẳng hay trả góp qua ngân hàng.
Nếu bên bán xe chấp nhận cho bác trả góp thì đơn giản thôi.
Bác mang cái hợp đồng và phiếu thu tiền đặt cọc qua ngân hàng, ngân hàng sẽ phát hành cho bác 1 thư bảo lãnh.
Bác đem thư bảo lãnh đến bên bán xe thì họ xuất hoá đơn và giấy tờ để bác đi đăng ký xe ( em đi đăng ký xe không cần mang theo xe, nếu nơi dăng ký xe không đồng ý thì bác phải nhờ nhân viên củ họ mang xe đi đăng ký cùng - Họ không giao xe cho bác đâu ) .
đăng ký xong bác mang cái giấy hẹn về ngân hàng để họ làm uỷ nhiện chi chuyển tiền cho bên bán xe.
khi bên bán xe nhận được tiền họ sẽ giao xe cho bác. Bác cùng với cán bộ ngân hàng đi lấy đăng ký. sau đó họ sẽ công chứng giấy đăng ký xe, họ giữ giấy gốc, bác càm bản công chứng và chạy xe.
Chúc bác sớm có vợ 2

harch

Xe máy
chỉ cần giấy hẹn là họ đã giải ngân hả bác. hay là phải đến khi họ được cầm đăng ký gốc? em hỏi để tý gặp em bên ngân hàng còn nói lại. em vừa ngồi bên đó sáng nay họ bảo phải có đăng ký thì mới làm thế chấp........ gì đó rồimới chuyển tiền, họ cũng ko nói cụ thể là đký gốc hay giấy hẹn mà em cũng ko biết để mà hỏi.
=========
thủ tục của em thì họ oke hết rồi chỉ chờ có đăng ký hợp lệ thôi. ko may cho em là cả bên bán xe và bên ngân hàng đều ko chuyên về trả gop......... đen thế.

tran_thuat_lai

Xe lăn
em lấy 1 cái xe trả góp. lúc ký hợp đồngvới bên bán thì cứ ký bình thường thôi em cũng ko nói gì với họ là em trả góp hay trả thẳng. trong hợp đồng ghi là thanh toán 100% với bên bán xe thì em mới được lấy xe và giấy tờ về. rắc rối là ngân hàng thì phải có đăng ký xe đứng tên em nó mới giải ngân cho em.
=========
bên bán xe không chịu xuất xe + giấy tờ để em đi đăng ký. kể cả em yêu cầu có nhân viên bên đấy đi cùng, cậu sêu cũng chịu đi cùng em đi đký nhưng cty ko chịu vì đây là 1 cty mới bán xe lần đầu tiên nên họ ko quen, chắc họ sợ bị lừa. các phòng ban bộ phận cứ đùn đẩy cho nhau mà giám đốc đi vắng em ko gặp đc. em ko rõ là đi đăng ký mà ko mang xe đi thì có đc ko các bác?
=========
thế là em kẹt đặt cọc ở đó. bên bán giữ xe ko cho lấy ra đi dăng ký. ngân hàng ko giải ngân.
trường hợp này giải quyết sao các bác mua bán xe trả góp tư vấn giúp em với. em cảm ơn ạ...........
Khổ thân Bác ! tại cái kung ti Bác mua xe nó mới ..." quan hệ lần đầu" nên lúng túng chưa biết giả góp nó dư lào ? chứ các hãng xe ở HN em thấy thủ tục trả góp cho cá nhân cũng nhanh gọn mà ...

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Thằng ngân hàng chơi đểu cụ rồi, hoặc là thằng bán xe & ngân hàng không thèm chơi với nhau!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Lần đầu mua xe trả góp nên khổ là phải thôi. Nhưng nghe qua thì thấy tất cả tại bác. Khi ký HD xong bác cầm hd và giấy đặt cọc đến NH, nếu đồng ý cho vay thì qua một hồi lằng nhằng nó sẽ cho ra 1 giấy bão lãnh, bác mang giấy bảo lảnh tới CTy bán xe, nộp cho họ cùng với tiền đối ứng, Cty xuất Hóa đơn đi đk xe cho bác, bác cầm giấy hẹn tới NH giải ngân tiền cho người ta, khi nào tiền nổi bên bán giao xe và hồ sơ xe cho bác, ngân hàng và bác sẽ tới lấy ĐK xe và về làm thủ tục tiếp theo....

Bác ko có giấy bảo lãnh của ngân hàng thì có là bố thằng bán xe nó cũng say no:21::21:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Lần đầu mua xe trả góp nên khổ là phải thôi. Nhưng nghe qua thì thấy tất cả tại bác. Khi ký HD xong bác cầm hd và giấy đặt cọc đến NH, nếu đồng ý cho vay thì qua một hồi lằng nhằng nó sẽ cho ra 1 giấy bão lãnh, bác mang giấy bảo lảnh tới CTy bán xe, nộp cho họ cùng với tiền đối ứng, Cty xuất Hóa đơn đi đk xe cho bác, bác cầm giấy hẹn tới NH giải ngân tiền cho người ta, khi nào tiền nổi bên bán giao xe và hồ sơ xe cho bác, ngân hàng và bác sẽ tới lấy ĐK xe và về làm thủ tục tiếp theo....

Bác ko có giấy bảo lãnh của ngân hàng thì có là bố thằng bán xe nó cũng say no:21::21:
thế giả dụ mình có Răng vàng thế chấp thì ngân hàng nó có nghe không hở Cụ ? :))

Libor

Xe điện
Khổ thân Bác ! tại cái kung ti Bác mua xe nó mới ..." quan hệ lần đầu" nên lúng túng chưa biết giả góp nó dư lào ? chứ các hãng xe ở HN em thấy thủ tục trả góp cho cá nhân cũng nhanh gọn mà ...
Đúng ồi, cái loại nó mới "Quan hệ lần đầu" này nó mệt và phiền phức lắm, dưng mà sướng... vì có rẻ hơn tẹo cụ nhể! :)):)):))
Túm lại bên nào cũng muốn ăn chắc nên nó thế thôi ạ. Theo như cái loại "Suốt ngày quan hệ " thì thủ tục của nó dư này: Bác nộp đủ tiền (thông thường là 30% giá xe, còn lại 70% ngân hàng sẽ cho bác vay) cho bên bán, sau đó bác làm mọi thủ tục vay vốn bên ngân hàng, trong đó có hợp đồng mua bán xe + phiếu thu khoản 30% kia...và ngân hàng sẽ viết cho bác 1 cam kết thanh toán. BÁc mang tờ cam kết này sang cho bên bán xe nộp cho họ, và họ sẽ cho người đi đăng ký xe cùng bác. Đăng ký xong, bác đợi 1 tuần để lấy được đăng ký gốc thì mang đăng ký này cho ngân hàng làm thủ tục giải ngân, cầm tờ ủy nhiệm chi sang bên bán xe và lấy xe về... chấm hết ạ! Tùy ngân hàng bác sẽ được giải ngân ngay sau khi có giấy hẹn đăng ký, có ngân hàng chỉ giải ngân khi cầm đăng ký gốc!(b)

harch

Xe máy
thế là em hiểu rồi các bác. cái con bébên ngân hàng kia nó chưa có kinh (nghiệm) nên nó ko cho em cái bảo lãnh bảo trả gì cả. lát nữa em sẽ hành nó thật kinh đến khi nào nó lòi ra cái giấy bảo lãnhmới thôi. em cảm ơn bác nhiều lắm ạ.........

harch

Xe máy
em cảm ơn. bác nói rất rõ ràng. em bị thiếu cái cam kết thanh toán do ngân hàng đó nhân viên yếu (hoặc đang vòi tiền em). nhưng mà em vay có 30% xe, thu nhập 45 triệu/tháng nên giám đốc bên đó đồng ý rồi. em định xong việc cho con bé kia 2-3 tr nhưng nó hành em kiểu này thì em cho nó vêu m.õ.m luôn
Đúng ồi, cái loại nó mới "Quan hệ lần đầu" này nó mệt và phiền phức lắm, dưng mà sướng... vì có rẻ hơn tẹo cụ nhể! :)):)):))
Túm lại bên nào cũng muốn ăn chắc nên nó thế thôi ạ. Theo như cái loại "Suốt ngày quan hệ " thì thủ tục của nó dư này: Bác nộp đủ tiền (thông thường là 30% giá xe, còn lại 70% ngân hàng sẽ cho bác vay) cho bên bán, sau đó bác làm mọi thủ tục vay vốn bên ngân hàng, trong đó có hợp đồng mua bán xe + phiếu thu khoản 30% kia...và ngân hàng sẽ viết cho bác 1 cam kết thanh toán. BÁc mang tờ cam kết này sang cho bên bán xe nộp cho họ, và họ sẽ cho người đi đăng ký xe cùng bác. Đăng ký xong, bác đợi 1 tuần để lấy được đăng ký gốc thì mang đăng ký này cho ngân hàng làm thủ tục giải ngân, cầm tờ ủy nhiệm chi sang bên bán xe và lấy xe về... chấm hết ạ! Tùy ngân hàng bác sẽ được giải ngân ngay sau khi có giấy hẹn đăng ký, có ngân hàng chỉ giải ngân khi cầm đăng ký gốc!(b)

Huthasa

Xe container
em cảm ơn. bác nói rất rõ ràng. em bị thiếu cái cam kết thanh toán do ngân hàng đó nhân viên yếu (hoặc đang vòi tiền em). nhưng mà em vay có 30% xe, thu nhập 45 triệu/tháng nên giám đốc bên đó đồng ý rồi. em định xong việc cho con bé kia 2-3 tr nhưng nó hành em kiểu này thì em cho nó vêu m.õ.m luôn
Giời ơi là giời, bác mua X6 à.

FordEverest2007

Xe buýt
Có gì đâu nhỉ?:102::102: hay cụ chưa lót tay cho ngân hàng.
Em cũng lấy xe trả góp đây. Ký hợp đồng với đại lý xong em sang ngân hàng ký hợp đồng tín dụng sau đó đưa hợp đồng tín dụng cho đại lý và em cùng sale của đại lý và ngân hàng đi đăng ký thế là xong. Tuần sau ngân hàng tự cầm giấy hẹn đi lấy đăng ký gốc và copy công chứng cho em.

harch

Xe máy
lại phát sinh ra cái hợp đồng tín dụng gì nữa thế. em chóng hết cả mặt rồi. mỗi nơi một kiểu nhỉ, bên này em xong hết thủ tục với ngân hàng rồimà chả thấy nói gì đến mấy cái cam kết hay hợp đồng tín dụng cả. đen thế.......
Có gì đâu nhỉ?:102::102: hay cụ chưa lót tay cho ngân hàng.
Em cũng lấy xe trả góp đây. Ký hợp đồng với đại lý xong em sang ngân hàng ký hợp đồng tín dụng sau đó đưa hợp đồng tín dụng cho đại lý và em cùng sale của đại lý và ngân hàng đi đăng ký thế là xong. Tuần sau ngân hàng tự cầm giấy hẹn đi lấy đăng ký gốc và copy công chứng cho em.