rắc rối khi mua xe trả góp: các bác cứu em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hpcontener

Xe tải
thế là em hiểu rồi các bác. cái con bébên ngân hàng kia nó chưa có kinh (nghiệm) nên nó ko cho em cái bảo lãnh bảo trả gì cả. lát nữa em sẽ hành nó thật kinh đến khi nào nó lòi ra cái giấy bảo lãnhmới thôi. em cảm ơn bác nhiều lắm ạ.........
- Lạy cụ, cụ chẳng kiêng khem gì cả :77:

kochino

Xe tăng
nhân thể các cụ cho em hỏi là , nếu mình có xe đang đi hoặc mới mua lại của 1 ai đó, rồi cầm cái xe đấy đi vay có được không các bác. và liệu vay được bao nhiêu giá trị của xe ạ , em có ý định mua xe trả 100% tiền hoặc mua xe cũ nhưng mà nếu thế thì em hết tiền để làm ăn nên em định mua rồi lấy xe đấy đi vay ngân hàng ạ.

xeodau

Xe buýt
nhân thể các cụ cho em hỏi là , nếu mình có xe đang đi hoặc mới mua lại của 1 ai đó, rồi cầm cái xe đấy đi vay có được không các bác. và liệu vay được bao nhiêu giá trị của xe ạ , em có ý định mua xe trả 100% tiền hoặc mua xe cũ nhưng mà nếu thế thì em hết tiền để làm ăn nên em định mua rồi lấy xe đấy đi vay ngân hàng ạ.
.
Được bác ạ. Ngân hàng sẽ định giá xe của bác và cho vay tối đa 70% giá trị xe

toanvinh_forever

Xe điện
Sau khi ngân hàng đồng ý cho bác vay, xong thủ tục họ sẽ xuất cho bác một cái ủy nhiệm chi. Bcas mang cái ủy nhiệm chi đến nơi bán xe, bên bán sẽ xuất xe cho bác đi đăng ký. Lấy được đăng ký mang đến ngân hàng họ sẽ chuyển khoản cho bên bán xe. Xong...
cụ này nói đúng nè, thực hiện ngay thôi, còn cty nào bán xe cho bác không biết làm thế nào để khách hàng hài lòng thì nó chỉ tồn tại hết năm nay thôi. phá sản là cái chắc :21::21::21::21:

scd

Xe máy
Thường thì thằng bán xe sẽ lo hết kụ ah, trường hợp của kụ tự làm cũng được nhưng mang cái ủy nhiệm chi của ngân hàng cho bên bán là lấy xe đi đăng ký đăng kiểm.
Tuy nhiên, ngân hàng phải thẩm định hồ sơ vay của bác và làm việc với bên bán xe để ra ủy nhiệm chi cho bên bán

vankhoa1209

Xe đạp
NH cho vay mua xe cũ nhưng ko quá 50% giá trị ạ.
Bác có thể lấy xe cũ lam tài sản đảm bảo cũng đc.(y)

vankhoa1209

Xe đạp
Mà các cụ nhớ là vay NH để mua xe. Thì giấy tờ NH làm cho mình là trên quận, giấy này thường chỉ đc 3 tháng là hết hạn, sau đó là làm lại. (giấy đăng ký gốc NH giữ mà )