Ra/vào vòng xuyến có phải xin nhan k?

laixe.xe

Xe hơi
vào trái ra phải cụ nhỉ

senhong

Xe tăng
vào trái ra phải cụ nhỉ
Theo em thì không hẳn là vậy,
Trước hết cụ phân biệt thế nào là vòng xuyến, thế nào là bùng binh.
Vào vòng xuyến( có mũi tên chỉ theo vòng tròn) thì cụ không phải xi nhan vào vòng xuyến, khi ra cụ phải xi nhan Phải.
Vào bùng binh ( không có mũi tên chỉ theo vòng tròn) thì khi vào và ra cụ đều phải xi nhan.

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
cái này e cũng ko biết.hóng xem thế nào

laptophadong

Xe tải
- Nếu vòng xuyến rộng đều chia làn đi thẳng hay rẽ trước khi vào vòng xuyến, cụ đi thẳng thì vào làn đi thẳng thì cần gì xin nhan. Hoặc cẩn thận hơn thì làm cái đèn cảnh báo. ai bắt được cụ
- Nếu vòng xuyến không chia làn ở nơi hẹp thì cụ phải xinh nhan trước khi vào rồi xin nha ra. Tuỳ tưng trường hợp mà làm thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Duc Tho

Xe tải
- Nếu vòng xuyến rộng đều chia làn đi thẳng hay rẽ trước khi vào vòng xuyến, cụ đi thẳng thì vào làn đi thẳng thì cần gì xin nhan. Hoặc cẩn thận hơn thì làm cái đèn cảnh báo. ai bắt được cụ
- Nếu vòng xuyến không chia làn ở nơi hẹp thì cụ phải xinh nhan trước khi vào rồi xin nha ra. Tuỳ tưng trường hợp mà làm thôi ạ
mời cụ xuống cãi nhau với xx Lương Sơn - Hòa Bình nhé :))
vừa tuần trc ông chú e dính phát đi thẳng xuyên qua vòng xuyến ở đây bị tóm vì tội ko nháy đèn. Cãi ko dc lại phải dùng trợ giúp =))
Kinh nghiệm là đi xa nhà cứ đèn đóm đầy đủ cho đỡ phiền, thừa còn hơn thiếu các cụ nhể

3077

Xe container
Nếu có biển báo vòng xuyến thì to hay nhỏ đều phải tuân thủ 1 cách đi, làm gì có tùy. Khác gì cụ qua ngã tư đèn đỏ đi kiểu tùy, đông người thì dừng còn không có ai là phi qua đèn đỏ

Baoden1711

Xe hơi
Nếu đi vào làn rẽ phải, chỉ duy nhất phải đi theo hướng đó, đèn đỏ vẫn được phép đi có cần xi nhan ko các cụ

3077

Xe container
Nếu làn rẽ phải nhưng vẫn có nhiều hướng khác (đi thẳng, rẽ trái, đi xiên) thì cụ vẫn phải xin nhan.

lehuy2205

Xe máy
Em toàn xi-nhan cho ăn chắc Các Cụ ạ. Vừa an toàn cho mình lại an toàn cho người đi sau.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Theo mình đc dậy. Khi qua giao vòng xuyến mà đi thẳng thì bật đèn khẩn cấp lên thế thôi

A TỦN

Xe tải
Chắc chắn phải xinhan rồi cụ ạ. Vào ra lung tung là ăn chửi ngay ấy chứ :D

F.ACURA

Xe container
Chuẩn đó cụ đôi khi xin nhan theo hướng rẽ không có tác dụng cứ ấn đèn khẩn cấp lên cho lành
E còn liên tục bật đèn khẩn cấp trên đường đi để các cụ bít mà TRÁNH XA e ra chứ ko chỉ qua ngã 4 mới bật đâu :))
Vãi với VẸT của OF ;))

F.ACURA

Xe container
Nói thế khác gì ngày xưa cứ cãi nhau đi thẳng qua ngã tư phải bấm đèn nguy hiểm vì mình đi thẳng mình biết chứ bọn xung quanh có biết đâu. Bây giờ cụ đi thẳng qua ngã tư thông thừong có cần đèn gì báo mọi ng cụ đi thẳng không? Ở HN có rất nhiều ngã tư có vòng xuyến nhưng bé, nếu đi thẳng qua thì k khác đi qua ngã tư thông thường (mỹ đình, trần thái tông,...) nếu đi thẳng qua đó có cần nhan k?

Em muốn hỏi có cụ nào từng đi thẳng qua ngã tư có vòng xuyến mà k xin nhan bị xxx suỵt chưa, nếu có thì nó chỉ các cụ lỗi gì, qui định trong chỗ nào và phạt bao tiền?

Các cụ cứ bảo vào vòng xuyến là chuyển hướng thì chỗ nào qui định nhập vòng xuyến là 1 nhập 1 hướng đi mới cần xin nhan?

Đúng rồi, nếu nó to như chỗ đảo tròn cầu giấy thì k cần biển em vẫn nhan đều vì nó quá to. Nhưng HN giờ có rất nhiều vòng bé tý, có khi chưa kịp nhan xong đã phi qua rồi thì có cần không. Hơn nữa em cũng muốn biết rõ tận gốc cái điều này qui định chỗ nào trong luật hay chỉ là thói quen truyền miệng. Và nếu có qui định thì bắt buộc phải xin nhan cả lúc vào lẫn lúc ra hay chỉ lúc ra thôi?
Lâu rồi, đợt cầu Vĩnh tuy mới thông, e bị xxx dừng vì tội vào vòng xuyến mà hok xi nhan.. Mie, cả đội bị e chửi cho ko có chỗ mà chui.

caisua

Xe lăn
chuyển làn còn phải xinhan nói gì oánh lái ầm ầm khi tới vòng xuyến. Túm lại cứ bẻ lái là xinhan cho rối tinh rối mù lên. Ra đường đầy xe bus không lúc nào tắt xinhan kia kaì cụ

oojimioo

Xe tăng
nhiều cụ phát biểu them cảm tính, việc chuyển hướng thì phải xi nhan đã đc quy định trong luật GTDB và an toàn cho lxe và những người tham gia GT khác. Việc đi qua vòng xuyến phải xi nhan thì e ko chắc vì chưa thấy có quy định nào, cũng chả thấy có chỗ nào đi thẳng thì phải bật cảnh báo nguy hiểm cả

Nguyenhoangha

Xe đạp
Đánh lái phải xi nhan ?? Các cụ đuờng đèo Tây Bắc nên xi nhan cho mau...xuống vực :)

Hoangthai1609

Xe hơi
Vòng xuyến em tưởng đi theo mũi tên tức là mình cua chứ có rẽ đâu mà vẫn phải xi nhan ợ ?

DuongAlo

Xe buýt
Đến cái ngã 4 định đi thẳng mà giờ uốn theo nó mà xi nhan phải thì có khác gì xin rẽ phải. Xi nhan phải xong ra đến giữa đường rồi lại xi nhan trái để uốn cái xe về bên trái thì có khác gì xin rẽ trái?
Em thì e cũng nghe nói ở Quán Toan-HP có bắt vụ này, em thì em thấy hơi vô lý ạ.
Còn chuyện khi đi qua vòng xuyến, nhường ông này bà kia thì luật cũng có nói rồi ạ.
Còn việc xi nhan này thì em chưa được học hoặc cũng do ngu muội luật nó có nhưng em chưa đọc
Có cụ nào rành thì chỉ giáo chứ em là em nghĩ thế ợ