Ra/vào vòng xuyến có phải xin nhan k?

kenttum

Xe tải
Em cứ xin-nhan cho người đằng trước và đằng sau biết mình đi định đi thế nào.

hakkinen

Xe tải
Nhiều cái vòng xuyến bé tý có vài chậu hoa nhưng nó vẫn cắm biển vòng xuyến thì nó vẫn tính là vòng đó cụ ạ
Chuẩn rồi, cứ có biển vòng xuyến k cần biết to hay nhỏ thì đều phải tuân thủ: 1- Nhường đường phía bên trái cho xe đã đi vào vòng xuyến, 2- Khi ra khỏi vòng xuyến (dù là đi thẳng) phải xi nhan phải (vào thì k bắt buộc xi nhan)

matphanh

Xe tải
Em đi thẳng khi đến giữa vòng xuyến vẫn phải xi nhan ra cho các cụ chuẩn bị vô vòng xuyến biết còn nhường xe bên trái ợ. Không thì nháy cả 2 cho chắc cụ à
Chuẩn đó cụ đôi khi xin nhan theo hướng rẽ không có tác dụng cứ ấn đèn khẩn cấp lên cho lành

pkhcsht

Xe điện
Chuẩn rồi, cứ có biển vòng xuyến k cần biết to hay nhỏ thì đều phải tuân thủ: 1- Nhường đường phía bên trái cho xe đã đi vào vòng xuyến, 2- Khi ra khỏi vòng xuyến (dù là đi thẳng) phải xi nhan phải (vào thì k bắt buộc xi nhan)
Em vẫn làm như cụ, dưng mà vòng xuyến nhỏ, em đi hướng thẳng ( không hề phải chuyển hướng) thì xi nhan cứ thấy ngượng thế nào ý, như là mình bị hâm! Cái lý nó ở chỗ nào thế cụ?

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyển hướng thì ok ai cũng xin nhan cả dù có xuyến hay không, em đang nói ĐI THẲNG qua ngã tư có vòng xuyến thì sao phải xin nhan chuyển hướng, nó khác gì đi thẳng qua ngã tư thông thường và nó qui định ở chỗ nào trong luật? Hoặc không có qui định chi tiết ra vào vòng xuyến phải đi thế nào thì có chỗ nào qui định vòng xuyến là 1 loại hướng đi riêng, qua nó phải có xin nhan? Và nếu đi thẳng qua vòng xuyến có cần nhan trái sau đó nhan phải không hay nhập vòng rồi nhan phải ra là được?
Cụ đi thẳng thì cụ biết, còn thằng đằng sau và bên phải cụ ngoi vào nó ko biết cụ đi ntn nhỡ đâu lái ko ổn có phải lộn xộn ko.

3077

Xe container
Cụ đi thẳng thì cụ biết, còn thằng đằng sau và bên phải cụ ngoi vào nó ko biết cụ đi ntn nhỡ đâu lái ko ổn có phải lộn xộn ko.
Nói thế khác gì ngày xưa cứ cãi nhau đi thẳng qua ngã tư phải bấm đèn nguy hiểm vì mình đi thẳng mình biết chứ bọn xung quanh có biết đâu. Bây giờ cụ đi thẳng qua ngã tư thông thừong có cần đèn gì báo mọi ng cụ đi thẳng không? Ở HN có rất nhiều ngã tư có vòng xuyến nhưng bé, nếu đi thẳng qua thì k khác đi qua ngã tư thông thường (mỹ đình, trần thái tông,...) nếu đi thẳng qua đó có cần nhan k?

Em muốn hỏi có cụ nào từng đi thẳng qua ngã tư có vòng xuyến mà k xin nhan bị xxx suỵt chưa, nếu có thì nó chỉ các cụ lỗi gì, qui định trong chỗ nào và phạt bao tiền?

Các cụ cứ bảo vào vòng xuyến là chuyển hướng thì chỗ nào qui định nhập vòng xuyến là 1 nhập 1 hướng đi mới cần xin nhan?

Em vẫn làm như cụ, dưng mà vòng xuyến nhỏ, em đi hướng thẳng ( không hề phải chuyển hướng) thì xi nhan cứ thấy ngượng thế nào ý, như là mình bị hâm! Cái lý nó ở chỗ nào thế cụ?
Đúng rồi, nếu nó to như chỗ đảo tròn cầu giấy thì k cần biển em vẫn nhan đều vì nó quá to. Nhưng HN giờ có rất nhiều vòng bé tý, có khi chưa kịp nhan xong đã phi qua rồi thì có cần không. Hơn nữa em cũng muốn biết rõ tận gốc cái điều này qui định chỗ nào trong luật hay chỉ là thói quen truyền miệng. Và nếu có qui định thì bắt buộc phải xin nhan cả lúc vào lẫn lúc ra hay chỉ lúc ra thôi?

Chỉnh sửa cuối:

raikkonen

Xe máy
Giờ em mới biết tới cái quy định quái gở này. Từ rày chắc lại phải xi nhan cho nó yên tâm vậy

hakkinen

Xe tải
Cái lý nó nằm ở trong luật cụ ợ, đây k phải là truyền miệng hay kinh nghiệm gì hết. Thú thật là luật ở VN e k biết phải tìm điều nào khoản nào, nhưng ở chỗ em bây giờ luật rõ ràng như thế. Em nhớ k nhầm thì từ hồi học luật xe máy đã được dạy hết cả rồi. Trong thực tế ở VN e k biết nhưng ở chỗ em thì cái xi nhan ra nó cũng linh hoạt, người cẩn thận thì vẫn xi nhan đầy đủ, và quan trọng là cũng k có xxx nào đứng đường để nhăm nhe bắt lỗi này. Tuy nhiên nếu chiểu theo luật mà thiếu tín hiệu xi nhan xin đường khi ra khỏi vòng xuyến sẽ bị phạt rất nặng.

phv

Xe tải
Em thấy một số cụ máy móc , cứ vào xuyến là xi nhan thế thì em hỏi là giả dụ nút giao Nguyễn Trãi Khuất Duy Tiến có vòng xuyến với vạch kẻ phân làn như hiện nay (rẽ trái, đi thẳng), e đi từ Ngã Tư Sở xuống Hà Đông thì khi vào xuyến em đi thẳng theo đúng làn thẳng, vậy em sẽ xi nhan kiểu gì ạ? Đừng nói em là bật nút báo dừng khẩn cấp nhé, vì em chả thấy có quy định nào nói đi thẳng là phải bật cả. Còn nếu các cụ bảo em bật xi nhan trái khi vào xuyến thì thưa các cụ là em sẽ bị xxx toét ngay nếu đi vào cái làn thẳng đấy ạ. :-t

unknown.king

Xe tăng
theo em thì vào vòng xuyến không phải xinhan nếu hướng đi tiếp là đi thằng và không chuyển làn.
vì theo quy định chỉ khi chuyển hướng/ chuyển làn mới cần xinhan. em không chuyển làn, cái làn nó cong thì em đi theo nó, cũng không chuyển hướng thì việc gì em phải xinhan? trừ khi rẽ thì e mới xi nhan thui

3077

Xe container
Em thấy một số cụ máy móc , cứ vào xuyến là xi nhan thế thì em hỏi là giả dụ nút giao Nguyễn Trãi Khuất Duy Tiến có vòng xuyến với vạch kẻ phân làn như hiện nay (rẽ trái, đi thẳng), e đi từ Ngã Tư Sở xuống Hà Đông thì khi vào xuyến em đi thẳng theo đúng làn thẳng, vậy em sẽ xi nhan kiểu gì ạ? Đừng nói em là bật nút báo dừng khẩn cấp nhé, vì em chả thấy có quy định nào nói đi thẳng là phải bật cả. Còn nếu các cụ bảo em bật xi nhan trái khi vào xuyến thì thưa các cụ là em sẽ bị xxx toét ngay nếu đi vào cái làn thẳng đấy ạ. :-t
Chỗ nào nó phải cắm biển vòng xuyến mới tính cụ ạ, không phải có cục giữa đường đã là vòng xuyến đâu. Túm lại là vẫn chưa biết lỗi này qui định ở đâu và dính thì phạt bao tiền hả các cụ?

quangtuan2907

Xe hơi
Cái này là bắt buộc phải có rồi bác

vietran

Xe ba gác
Vào vòng xuyến nhưng đi thẳng mà xinhan thì có mà lừa thằng đằng sau à =))

Phong Snake

Xe hơi
Hị, các bác xxx nghiên cứu nghiêm túc tìm ra những khe hở của luật một các thường xuyên để làm luật

vietran

Xe ba gác
theo em thì vào vòng xuyến không phải xinhan nếu hướng đi tiếp là đi thằng và không chuyển làn.
vì theo quy định chỉ khi chuyển hướng/ chuyển làn mới cần xinhan. em không chuyển làn, cái làn nó cong thì em đi theo nó, cũng không chuyển hướng thì việc gì em phải xinhan? trừ khi rẽ thì e mới xi nhan thui
Cụ chuẩn
Luật mình nó sơ sài và tư duy nước một nên không chặt chẽ
Chuyển làn hiểu thì rõ rồi
Còn chuyển hướng theo luật nên quy định rẽ một góc nhỏ hơn 90 độ

vietran

Xe ba gác
Hị, các bác xxx nghiên cứu nghiêm túc tìm ra những khe hở của luật một các thường xuyên để làm luật
Luật lại do các bác thực thi luật soạn thảo đệ trình =)) cho nên nó cứ phải bung biêng còn có cửa, chả ai dại gì đi trói tay trói chân mình cả =)) nên luật nó mới ...muốn hiểu thế nào là quyền của ngưiờ quyết =))

huylt1987

Xe hơi
phải xi nhan và nhường xe bên trái mình nữa . luật có ghi đấy bác