[Funland] Ra mắt nhà bạn gái

Cụ này thực tế và hiểu chuyện nhất này!
Kinh nghiệm thực tế của em cụ ạ. Em ra mắt nhà người yêu(giờ đã là vợ) uống rượu xong chơi bài. Thua sạch, lần sau đến họ nhà gái cứ rủ rê chơi nhưng em tỉnh lắm. Hehee

Em ủng hộ cụ, khả năng cao là 3 cây hoặc xóc đĩa...không mang nhiều đạn thì sẽ khó đấy, quan điểm em không ăn non đi về...
Vâng cụ. Thường là 3 cây. Hôm em ra mắt cũng có tham gia và thua. Lần sau cứ dc mời đến uống rượu rồi chơi nhưng em ko chơi nữa

F1 Mercedes

Xe tăng
Chắc gia đình em hơi nghiêm khắc nên dâu rể đều phải nhanh chân nhanh tay với công việc chứ ko đc vểnh râu uống rượu chém gió đâu. Mấy gạch đầu dòng em liệt kê là cho rể chứ dâu còn nhiều việc hơn cụ ạ. Em cũng quen với cái nhịp đó nên đi đâu em cũng nhanh tay nhanh nhảu mồm miệng. Điểm tích cực là em được quý và thuận lợi trong nhiều việc nhờ vào thiện cảm của những người xung quanh. Bởi vậy em cho rằng, ko chỉ riêng nam hay nữ, mà con người nói chung, trong hoang cảnh nào cũng thế chứ ko chỉ riêng trong phạm vi gia đình- người nhanh nhẹn và biết ý bao giờ cũng được việc. Riêng bia rượu thì em ko ủng hộ nhiệt tình vì cái nhiệt tình trong bia rượu chẳng thể hiện điều gì tích cực.
Tất nhiên Dâu rể gì mà cứ nhanh tay nhanh chân, nhanh nhảu mồm miệng như Mợ thì ai chả quý. Tuy nhiên, như ông bà ta đã nói " Dâu là con, rể là khách" thì chàng rể có đặc quyền của khách, mà khách thì cứ ngồi tiếp chuyện uống trà với các cụ là đủ lễ, sau tiệc các cụ sẽ chẳng bao giờ trách Rể không động tay làm việc cả. Rể có đặc quyền làm khách, nếu Anh muốn từ bỏ để xắn tay vào lo việc cỗ bàn, bếp núc cũng tốt thôi, sẽ nhận được nhiều lời khen đấy. Nhưng vấn đề là những lần sau khi có dịp thế Anh cứ vẫn phải chúi đầu vào làm, nếu không làm thì kiểu gì khi về xong chả bị các cụ rỉ tai " Hôm trước thằng đấy nó chăm là thế,siêng năng là thế... giờ nó cưới được cái A rồi thì...." Vài lần thế chắc Rể trốn họ hàng dưới quê luôn. Vì thế, nếu Rể thật sự là người chăm chỉ siêng năng, coi việc dọn cỗ dọn bàn là niềm vui thì hãy thể hiện việc ấy ngay lần đầu tiên ra mắt họ hàng nhà gái, còn bản chất đã ko siêng năng cho lắm thì thể hiện chỉ tổ phản tác dụng :))

Về việc bia rượu, như em đã nói ở còm trên " Uống được là lợi thế, nhưng phải theo tửu lượng và lý trí". Bia rượu mà ở cỗ quê thì cứ nhiệt tình thì được đánh giá tốt, giữ kẻ sẽ mất vui, cái này Mợ cứ hỏi đàn ông sẽ rõ thôi. Mỗi năm giỏi lắm về cỗ với đông đủ họ hàng nhà vợ 1 lần, không uống nhiệt tình lúc này thì uống lúc nào ???

xegiacmo

Xe container
Tất nhiên Dâu rể gì mà cứ nhanh tay nhanh chân, nhanh nhảu mồm miệng như Mợ thì ai chả quý. Tuy nhiên, như ông bà ta đã nói " Dâu là con, rể là khách" thì chàng rể có đặc quyền của khách, mà khách thì cứ ngồi tiếp chuyện uống trà với các cụ là đủ lễ, sau tiệc các cụ sẽ chẳng bao giờ trách Rể không động tay làm việc cả. Rể có đặc quyền làm khách, nếu Anh muốn từ bỏ để xắn tay vào lo việc cỗ bàn, bếp núc cũng tốt thôi, sẽ nhận được nhiều lời khen đấy. Nhưng vấn đề là những lần sau khi có dịp thế Anh cứ vẫn phải chúi đầu vào làm, nếu không làm thì kiểu gì khi về xong chả bị các cụ rỉ tai " Hôm trước thằng đấy nó chăm là thế,siêng năng là thế... giờ nó cưới được cái A rồi thì...." Vài lần thế chắc Rể trốn họ hàng dưới quê luôn. Vì thế, nếu Rể thật sự là người chăm chỉ siêng năng, coi việc dọn cỗ dọn bàn là niềm vui thì hãy thể hiện việc ấy ngay lần đầu tiên ra mắt họ hàng nhà gái, còn bản chất đã ko siêng năng cho lắm thì thể hiện chỉ tổ phản tác dụng :))

Về việc bia rượu, như em đã nói ở còm trên " Uống được là lợi thế, nhưng phải theo tửu lượng và lý trí". Bia rượu mà ở cỗ quê thì cứ nhiệt tình thì được đánh giá tốt, giữ kẻ sẽ mất vui, cái này Mợ cứ hỏi đàn ông sẽ rõ thôi. Mỗi năm giỏi lắm về cỗ với đông đủ họ hàng nhà vợ 1 lần, không uống nhiệt tình lúc này thì uống lúc nào ???
Đàn bà mà , họ luôn muốn chồng mình chau chuốt , chững chạc lúc đi cùng họ để làm phông ảnh vì có tấm chồng đẹp choai phong độ . Nhưng cũng muốn 5 phút sau người đàn ông đó biến thành con ở , ra sau bếp nhặt rau , đun nước pha trà :))
Em 1 năm 365 ngày thì 360 ngày em rửa bát thật nhưng giỗ tết là not ok :T

mrdaubac

Xe điện
Em bị khuyết 6 năm ở Đức mà cụ :))
Cụ cùng quê với iem, nhà iem ở ngay nhà thi đấu tỉnh Hà Nam, 6 năm ở Đức đã được thưởng thức đặc sản râu ngô chưa cụ trẻ...???=))

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Tiền, hoa quả, hương, can rượu, bộ tú lơ khơ, (bát đĩa thì nhà có sẵn rồi, vị cứ để chủ nhà cắt)

Duy8800

Xe máy
Em sắp ra mắt nhà bạn gái đúng vào dịp họ nhà cô ấy tổ chức 49 ngày cho bà nội ( ngay sát nhà cô ấy). Vậy em phải chuẩn bị những gì ạ.
Cụ cũng khéo chọn ngày phết. Đông đủ quan viên 4 họ nhìn vào bác. Akakakka

Hạnh Lux

Xe buýt
Hoãn lại ko ra mắt ngày đó nữa ạ

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Em sắp ra mắt nhà bạn gái đúng vào dịp họ nhà cô ấy tổ chức 49 ngày cho bà nội ( ngay sát nhà cô ấy). Vậy em phải chuẩn bị những gì ạ.
Vai như con cháu thôi, mua hoa quả và thẻ hương đến thắp hương cho bà. Hỏi thẳng cô bạn gái là đơn giản nhất vì về ra mắt chắc cũng sâu, xa... rồi