[Funland] Ra mắt nhà bạn gái

caisua

Xe lăn
ơhay, lúc bà cụ mất đã quen éo đâu mà viếng?=))
ờ đúng, quen ai viếng nấy thôi, tới nơi bảo có ai ra đây làm quen với con ko, để sau con viếng luôn

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Đây là ra mắt họ nhà bạn gái chứ có phải ra mắt nhà bạn gái đâu.
Cụ cầm chén ngồi giữa nhà bảo nếu nói về uống rượu anh chấp cả họ nhà em là xong.
Trước sau gì cũng nói...nói câu này luôn " Ông chấp cả họ nhà chúng mày"...he he

F1 Mercedes

Xe tăng
Đã gọi là đóng góp ý kiến thì phải có phản biện , mợ lại bảo vô duyên là không đúng đâu .
Mình bậc người lớn thì phải tư vấn cho các em / cháu nó sống thật tâm .
Em chả chuẩn mực gì nhưng hiếm rể nào được họ hàng nhà vợ quý như em . Đơn giản vì em sống thật lòng .
Rượu bia là phải nhiệt tình , chỗ anh em hơn nhau cái nhiệt tình thôi .
Ví dụ của em giống cu cháu chủ thớt , khác mỗi cái ngày giỗ thay vì 49 ngày .
Sau màn chào hỏi trà nước các cụ là lên mâm , họ hàng nhà người yêu bảo :
-trông tướng này là uống được đấy nhỉ ?
-Dạ vâng , cháu nói thật là uống được ạ . Từ hồi đi làm đến giờ cháu uống chả thua ai .
-Ok , đồng khởi vài vòng
-Đây là bác A anh trai bố bạn gái mày đấy!
-Dạ vâng cháu mời bác 1 ly
...... Các loại họ hàng , ae chú cháu ... mỗi người 1 ly .
Nghĩ trong đầu , chơi thế méo vui , bị luân xa chiến rồi .
Nhìn trong mâm có thẳng anh họ trông hơi yếu . Em lần đầu gặp anh nhưng đã thấy quý anh . Mời anh 1 ly . Ok
-Xa xa có thằng em họ to mồm : anh với chú gặp nhau là phải tràn đầy : 3 ly
- Đang vui thì báo hết rượu , móc ví nhờ thằng cháu xách hộ chú 1 thùng 6 chai trong cốp xe .
Chốt sổ là 1 anh nằm tại chỗ , mấy cháu ra bụi chuối trớ , ông anh họ đánh xe phi cả vào tủ kính hàng bên cạnh .
Từ đấy nhà có việc gọi lên là các cụ chào từ đầu ngõ , các anh các chú tay bắt mặt mừng , mồm lẩm bẩm : thằng đấy nó lại lên đấy :))
Uống rượu văn hoá chả cao sang gì nhưng cơ bản phải nhiệt tình =))

Mà việc này ông thớt phải nghe ý kiến cùng giới . Đừng nghe đàn bà nó xúi dại .
Năm nay 35 rồi mà vẫn nghe đàn bà nó tư vấn thì không có cơ hội khắc phục đâu
Em mời cụ 1 ly. Em nghĩ mợ L.C.D tư vấn cho cụ thớt đúng kiểu Phụ nữ về ra mắt bên chồng: Phải tỏ ra dịu dàng, đảm đang và ý tứ. Em thì làm giống hệt cụ, giống khoảng 95% chỉ có cái tửu lượng em yếu hơn cụ nên không dám uống riêng 3 ly thôi :))
Em dân Đà Nẵng và gấu cũng là dân ĐN nhưng quê gốc và họ hàng chủ yếu sống ở Quảng Nam. Em với Gấu đã định ngày cưới hỏi xong xuôi hết nên dịp giỗ Tộc năm đó em về quê Gấu ra mắt với tư cách rể mới. Trước ngày về quê em cũng đưa gấu 1 ít tiền coi như phần đóng góp của con cháu về giỗ Tộc.

Vào nhà thờ Tộc em mới toá đom đóm mắt vì đông ơi là đông, thực sự lóng ngóng không biết làm gì cho phải. Lóng ngóng mất khoảng hơn 30p thì may quá Bố vợ tương lai về đến. Vội vàng kéo Bố vợ rỉ tai " Bố ơi, bố dẫn con giới thiệu họ hàng nhé". Đi theo bố vợ chào hỏi 1 vòng tầm gần 50 bàn kèm lời hứa " Tí nữa cháu sẽ uống với chú/bác...1 ly".

Vào tiệc, em bắt đầu theo Bố vợ thực hiện lời hứa. Cứ ông nào vai vế cao hơn 1 vế thì " Cháu mời chú/bác/dượng... 1 ly ạ" Bằng vai phải lứa thì tổng mời chung 1 ly. Em thề là chưa bao giờ em uống nhiều như hôm đó, em phải cho chó ăn chè đến mấy lần nhưng vẫn trụ đến cuối cùng. Giỗ Tộc năm đó có thằng rể quý như em về nên thông thường đến 15h là mãn cuộc thì năm đó kéo dài hẳn đến 20h. Đến cuối tiệc thì chú/bác.. vợ như ae chú bác trong nhà luôn, bá vai bá cổ nhau luôn, hận không gặp thằng rể quý sớm hơn :))

Thấm thoắt đã mười mấy năm kể từ ngày ấy nhưng lúc nào có miếng gì ngon thì đt em lại reng" Chú Tư, bác Tám mới tát cái mương sau nhà có mấy con cá rô con diếc tươi lắm, mày phải về uống với chú/bác nhé". Khi thì con gà, mớ rau nhà trồng cũng nhất quyết nhờ con cháu mang ra cho thằng rể.

Theo em những lúc thế này cứ thể hiện sự chân thành, uống được rượu bia là một lợi thế. Cứ uống nhiệt tình nếu tửu lượng và lý trí cho phép. Tuyệt đối không rủ rỉ rù rỉ hoặc bu bám theo Gấu, cứ cư xử bình thường là được.

Xecongamthap

Xe hơi
Em sắp ra mắt nhà bạn gái đúng vào dịp họ nhà cô ấy tổ chức 49 ngày cho bà nội ( ngay sát nhà cô ấy). Vậy em phải chuẩn bị những gì ạ.
Cụ đã hẹn bạn gái rồi, bạn gái có lời với ng lớn rồi thì chớ có dại mà nghe các cụ bảo hoãn. Không sao hết. Cụ chuẩn bị cái lễ vàng hương ( nếu cụ ko biết nhờ mẹ chuẩn bị cho chu đáo) tới lễ là được. Đến đó, lễ phép săm sắn tham gia vào các công việc cỗ bàn... giờ các cụ cũng thoáng rồi đâu có gì đâu. Cụ 35t rồi, chứ có phải 20t đâu mà ko biết các ý tứ. Hỏi các cụ trên này, ko bằng hỏi chính bạn gái cụ về những lễ nghi phép tắc, rồi tế nhị và nhìn ngó có sao đâu. Các cụ cứ quan trọng hóa, tất cả chỉ cần cho các cụ thấy đc lễ phép, chân thành, vui vẻ là đc cụ ạ.

cuong1903

Xe tăng
Em sắp ra mắt nhà bạn gái đúng vào dịp họ nhà cô ấy tổ chức 49 ngày cho bà nội ( ngay sát nhà cô ấy). Vậy em phải chuẩn bị những gì ạ.
Cụ "quý" chưa? "Quý" rồi thì chuẩn bị gì cũng được. Chưa "quý" thì đặt 1 con lợn quay ngon ngon về thắp hương (nhớ đăng ký trước với gia đình và bảo là 2 đứa cùng mang về).

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Không nên ra mắt dịp này vì rất đông họ hàng, ra mắt lần đầu nên gặp riêng nhà em nó cho thân mật.

congidc

Xe hơi
Chuẩn bị tinh thần trả lời câu hỏi "Hôm viếng đám ma là thằng khác mà?"

mr.l0nely.184

Xe điện
Em nhớ lần "chính thức" em ra mắt nhà vợ dịp tết DL. Ăn uống xong ông chú rể và mấy ông anh nhà vợ lôi bộ này ra chơi. Hỏi em biết chơi không, bảo rể nhà này ai cũng phải biết chơi. Em bảo, "hồi SV hay chơi nhưng từ ngày đi làm bận việc không chơi" - em chém thế. Các ông ý bảo biết thì ngồi chơi cho đủ mâm. Em ngồi 2 tiếng kiếm được mớ, ông nào ông ý há hốc mồm. Không hiểu sao hôm ý đỏ thế, lúc ngồi chơi gấu thi thoảng đi qua bí mật véo nhẹ ý bảo đứng dậy. Hôm đấy kiếm được gần 2 củ, em mừng tuổi hết gần củ cho các cháu, số còn lại tối về HN em đưa gấu đi ăn, xem phim và nhà nghỉ là vừa đủ :)) :))
Cụ may đới. Phải E là mấy ông A vợ cụ thì cụ méo có cơ hội gặp lại lần sau :)) . Dám ăn tuền của tao <=== là 1 cái tội :)):))

loibuivan0118

Xe tải
Nên tránh ngày nhà bạn gái đông người, lắm thầy thối ma. Mình lấy gái chứ có lấy cả họ nhà nó đâu mà dẫn xác sang vào ngày ấy.

Tuấn_132

Xe tải
Lần đầu ra mắt nhà bạn gái, em cứ phụ giúp nhiệt tình. Tới bữa ăn em từ chối bia rượu thẳng thừng, làm mấy lon nước ngọt uống phà phà.

Vie.ABC

Xe điện
Gọi thêm 20 thằng mặc com lê cà vạt ,mắt đảo như rang lạc cứ chạy bộ theo xe từ thủ đô về cho nó ngang tầm cụ ỦN bên bắc Hàn đê !... =))

sirius6688

Xe điện
về phần lễ lạt thì các comment ở trên có đủ rùi, cò về phần rượu thì cứ uống nhiệt tình nếu tối đó ko p đi đâu cụ ạ, mời lần lượt những người quan trọng tuyệt đối ko được nói quá nhiều dẫn đến rượu vào nhời ra, tức là uống nhiều nhưng vẫn phải kiểm soát được ngôn từ, sau sẽ được quý nếu làm rể, quê vợ cụ ở đâu nhể, biết đâu bất ngờ :))

Hạnh Lux

Xe buýt
về phần lễ lạt thì các comment ở trên có đủ rùi, cò về phần rượu thì cứ uống nhiệt tình nếu tối đó ko p đi đâu cụ ạ, mời lần lượt những người quan trọng tuyệt đối ko được nói quá nhiều dẫn đến rượu vào nhời ra, tức là uống nhiều nhưng vẫn phải kiểm soát được ngôn từ, sau sẽ được quý nếu làm rể, quê vợ cụ ở đâu nhể, biết đâu bất ngờ :))
Cùng quê hà nam với em. Em ở Phủ Lý, cô ấy ở Kim bảng ạ. Chúng em đều làm trên Hà Nội

sirius6688

Xe điện
Cùng quê hà nam với em. Em ở Phủ Lý, cô ấy ở Kim bảng ạ. Chúng em đều làm trên Hà Nội
Thế là zai phố về quê rồi, vậy chỉ cần nhiệt tình và nhã nhặn là các cụ ở quê khoái thôi, nhớ nói chuyện chân thành chút, cụ 35 tuổi thì cũng từng trải rồi, đừng lo quá, làm j thì làm cái tâm lý đã quyết định đến 50% rùi!

Hạnh Lux

Xe buýt
Thế là zai phố về quê rồi, vậy chỉ cần nhiệt tình và nhã nhặn là các cụ ở quê khoái thôi, nhớ nói chuyện chân thành chút, cụ 35 tuổi thì cũng từng trải rồi, đừng lo quá, làm j thì làm cái tâm lý đã quyết định đến 50% rùi!
Em 35 cơ mà về quê ra mắt mấy đây ạ :(

L.C.D

Xe container
Em mời cụ 1 ly. Em nghĩ mợ L.C.D tư vấn cho cụ thớt đúng kiểu Phụ nữ về ra mắt bên chồng: Phải tỏ ra dịu dàng, đảm đang và ý tứ. Em thì làm giống hệt cụ, giống khoảng 95% chỉ có cái tửu lượng em yếu hơn cụ nên không dám uống riêng 3 ly thôi :))
Em dân Đà Nẵng và gấu cũng là dân ĐN nhưng quê gốc và họ hàng chủ yếu sống ở Quảng Nam. Em với Gấu đã định ngày cưới hỏi xong xuôi hết nên dịp giỗ Tộc năm đó em về quê Gấu ra mắt với tư cách rể mới. Trước ngày về quê em cũng đưa gấu 1 ít tiền coi như phần đóng góp của con cháu về giỗ Tộc.

Vào nhà thờ Tộc em mới toá đom đóm mắt vì đông ơi là đông, thực sự lóng ngóng không biết làm gì cho phải. Lóng ngóng mất khoảng hơn 30p thì may quá Bố vợ tương lai về đến. Vội vàng kéo Bố vợ rỉ tai " Bố ơi, bố dẫn con giới thiệu họ hàng nhé". Đi theo bố vợ chào hỏi 1 vòng tầm gần 50 bàn kèm lời hứa " Tí nữa cháu sẽ uống với chú/bác...1 ly".

Vào tiệc, em bắt đầu theo Bố vợ thực hiện lời hứa. Cứ ông nào vai vế cao hơn 1 vế thì " Cháu mời chú/bác/dượng... 1 ly ạ" Bằng vai phải lứa thì tổng mời chung 1 ly. Em thề là chưa bao giờ em uống nhiều như hôm đó, em phải cho chó ăn chè đến mấy lần nhưng vẫn trụ đến cuối cùng. Giỗ Tộc năm đó có thằng rể quý như em về nên thông thường đến 15h là mãn cuộc thì năm đó kéo dài hẳn đến 20h. Đến cuối tiệc thì chú/bác.. vợ như ae chú bác trong nhà luôn, bá vai bá cổ nhau luôn, hận không gặp thằng rể quý sớm hơn :))

Thấm thoắt đã mười mấy năm kể từ ngày ấy nhưng lúc nào có miếng gì ngon thì đt em lại reng" Chú Tư, bác Tám mới tát cái mương sau nhà có mấy con cá rô con diếc tươi lắm, mày phải về uống với chú/bác nhé". Khi thì con gà, mớ rau nhà trồng cũng nhất quyết nhờ con cháu mang ra cho thằng rể.

Theo em những lúc thế này cứ thể hiện sự chân thành, uống được rượu bia là một lợi thế. Cứ uống nhiệt tình nếu tửu lượng và lý trí cho phép. Tuyệt đối không rủ rỉ rù rỉ hoặc bu bám theo Gấu, cứ cư xử bình thường là được.
Chắc gia đình em hơi nghiêm khắc nên dâu rể đều phải nhanh chân nhanh tay với công việc chứ ko đc vểnh râu uống rượu chém gió đâu. Mấy gạch đầu dòng em liệt kê là cho rể chứ dâu còn nhiều việc hơn cụ ạ. Em cũng quen với cái nhịp đó nên đi đâu em cũng nhanh tay nhanh nhảu mồm miệng. Điểm tích cực là em được quý và thuận lợi trong nhiều việc nhờ vào thiện cảm của những người xung quanh. Bởi vậy em cho rằng, ko chỉ riêng nam hay nữ, mà con người nói chung, trong hoang cảnh nào cũng thế chứ ko chỉ riêng trong phạm vi gia đình- người nhanh nhẹn và biết ý bao giờ cũng được việc. Riêng bia rượu thì em ko ủng hộ nhiệt tình vì cái nhiệt tình trong bia rượu chẳng thể hiện điều gì tích cực.

Bá Trung

Xe hơi
Đến nơi cụ uống tý rượu rồi tuyên bố gấu có bầu rồi...

Hạnh Lux

Xe buýt
Gia đình nhà gái còn giục giái lấy chồng nhiều hơn gia đình mà em. Già đình nhà em thì đến giai đoan chán ko thèm giục lấy vợ rồi

DAEWOO_LABO

Xe tải
Em ra mắt nhà vợ em đúng hôm bà nội vợ mất, lúc bê cỗ mấy bà cô bảo là nếu bê cỗ mà rơi thì ko gả cháu gái cho, vừa nói xong em.làm 1 mâm rơi luôn, mấy bà cô im bặt, mẹ vợ và vợ em tái mặt chạy vào :))