Quyết toán xây nhà 84m2 ở quê, các cụ tham gia nhé

keomutvuive

Xe điện
Cả nội thất e k nói nhưng trên e hoàn thiện xong đồ khá tầm 4tr cụ ạ, cụ kia 150m 2 tầng x4tr đúng 600 luôn

Em đang có ngôi nhà dươi quận Thanh xuân sổ đỏ 40 mét vuông, mặt tiền 4 mét.
Ngõ ô tô vào được, đang muốn xây 4 tầng trên úp mái tôn, nội thất chỉ cần gạch liên doanh, nội thất inax loại rẻ nhất mà cũng đang nhận được tầm chục cái báo giá loạn xạ, tính tiền chả biết tính vào đâu.
Ông thì bảo7 củ 1 mét, ông thì bảo 5 củ nên em chưa biết dự kiến chuẩn bị vay mượn bao nhiêu tiền.
Vậy cụ nào có kinh xin vén mây mờ trong đầu em và nhét ít kiến thức.
Xin các cụ chỉ giáo.

provtc

Xe container
Em cũng nghĩ là ko rẻ nhưng trước lúc xay nhiều cụ toàn dọa em 700-800tr làm em hết hồn heeee
Em nói thật nhà cụ xây xấu quá giá cả em cũng ko bàn, em mà up nhà bà em mới xây xong hết 600 thì cụ chỉ có mà muốn xây lại nhà cụ

chisu1308

Xe tải
Em nói thật nhà cụ xây xấu quá giá cả em cũng ko bàn, em mà up nhà bà em mới xây xong hết 600 thì cụ chỉ có mà muốn xây lại nhà cụ
cụ thử up cho mọi người chiêm ngưỡng với ạ . Cụ tự tin như vậy chắc là đẹp lắm phỏng cụ?

provtc

Xe container
cụ thử up cho mọi người chiêm ngưỡng với ạ . Cụ tự tin như vậy chắc là đẹp lắm phỏng cụ?
Đẹp cũng bình thường thôi cụ vì nhà em có thiết kế cho cụ ngắm tạm em có nhõn 3 bức, xây mới hoàn toàn, bên trong có phòng thờ phòng khách to đùng để cả cái sập gỗ, không gian thoáng đãng 1 nhà ăn nhà bếp bên cạnh làm nhà ngang, 2 phòng ngủ 2 phòng vệ sinh. Nếu con cháu về đông ngủ ngoài sập gỗ, với phòng khách ngồi đánh phỏm thì đc 10 bàn, hết toàn bộ gần 600 triệu

Chỉnh sửa cuối:

hako

Xe tăng
Ngõ ô tô vào được, đang muốn xây 4 tầng trên úp mái tôn, nội thất chỉ cần gạch liên doanh, nội thất inax loại rẻ nhất mà cũng đang nhận được tầm chục cái báo giá loạn xạ, tính tiền chả biết tính vào đâu.
Ông thì bảo7 củ 1 mét, ông thì bảo 5 củ nên em chưa biết dự kiến chuẩn bị vay mượn bao nhiêu tiền.
Xin các cụ chỉ giáo.
Giá ở hà nội tầm 5 củ cụ ạ. Giá ở quê chỉ từ 3,5-4tr. Nếu quê em nhà như cụ chủ làm chỉ tầm 300 quay đầu.
Năm nay các vật liệu xây dựng chính (sắt, xi, gạch, nhân công) đều rẻ nên đây là thời điểm lý tưởng cho các cụ xây nhà

tieubaobao

Xe tăng
Cụ này không hiểu thế nào, hôm nay vừa đọc cái thớt khoe bộ bàn ghế của cụ ý xong, bây giờ lại thấy khoe mặt bằng nhà.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ này không hiểu thế nào, hôm nay vừa đọc cái thớt khoe bộ bàn ghế của cụ ý xong, bây giờ lại thấy khoe mặt bằng nhà.
Em khoe cả hai mà cụ, có hai cái mới nên khoe hai thớt, hee có gì cụ thông cảm nhé

anhtuan132

Xe buýt
Xin các cụ chỉ giáo.
cụ lấy ông thấp(5tr/m2) cộng ông cao(7tr/m2) chia đôi,ra 6tr/m2 là yên tâm làm nhé :))chìa khóa trao tay.ko phát sinh,phát đẻ gì luôn.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đẹp cũng bình thường thôi cụ vì nhà em có thiết kế cho cụ ngắm tạm em có nhõn 3 bức, xây mới hoàn toàn, bên trong có phòng thờ phòng khách to đùng để cả cái sập gỗ, không gian thoáng đãng 1 nhà ăn nhà bếp bên cạnh làm nhà ngang, 2 phòng ngủ 2 phòng vệ sinh. Nếu con cháu về đông ngủ ngoài sập gỗ, với phòng khách ngồi đánh phỏm thì đc 10 bàn, hết toàn bộ gần 600 triệu

Nhà cụ đẹp lắm nhưng em vẫn yêu nhà em heeee, chúc cụ có nhà mới đẹp nhé

DidiLe

Xe container
Nhà cụ giao thông thế nào, chứ còn sâu trong ngõ 1m, loằng ngoằng cây lô mét và thêm vài thứ trở ngại nữa thì giá cao hơn chỗ khác có đk thi công tốt hơn đấy.

Xin các cụ chỉ giáo.

provtc

Xe container
Nhà cụ đẹp lắm nhưng em vẫn yêu nhà em heeee, chúc cụ có nhà mới đẹp nhé
Hề nếu ko tính đỗ gỗ hơn trăm triệu thì nhà em chỉ gần 500. E chơi nguyên cái sập gỗ 50 triệu, ko gian mở nhà bếp ko nằm trong nhà trên mà xây thành nhà ngang. Tiếc là em ko chụp ảnh bên trong chứ ko cụ lại khóc thét lên. Nói thật nhà cụ xây ai thiết kế cho xấu phòng ốc bất hợp lý, phòng ngủ ko riêng tư.

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Cụ chê nhiều quá, nhà của cụ chắc là nhất nhỉ.

Hề nếu ko tính đỗ gỗ hơn trăm triệu thì nhà em chỉ gần 500. E chơi nguyên cái sập gỗ 50 triệu, ko gian mở nhà bếp ko nằm trong nhà trên mà xây thành nhà ngang. Tiếc là em ko chụp ảnh bên trong chứ ko cụ lại khóc thét lên. Nói thật nhà cụ xây ai thiết kế cho xấu phòng ốc bất hợp lý, phòng ngủ ko riêng tư

chisu1308

Xe tải
Hề nếu ko tính đỗ gỗ hơn trăm triệu thì nhà em chỉ gần 500. E chơi nguyên cái sập gỗ 50 triệu, ko gian mở nhà bếp ko nằm trong nhà trên mà xây thành nhà ngang. Tiếc là em ko chụp ảnh bên trong chứ ko cụ lại khóc thét lên. Nói thật nhà cụ xây ai thiết kế cho xấu phòng ốc bất hợp lý, phòng ngủ ko riêng tư.
cái quan trọng là móng + diện tích sàn nhà cụ bao nhiêu m2 ạ :D

giangha2k3

Xe tăng
Giá ở hà nội tầm 5 củ cụ ạ. Giá ở quê chỉ từ 3,5-4tr. Nếu quê em nhà như cụ chủ làm chỉ tầm 300 quay đầu.
Năm nay các vật liệu xây dựng chính (sắt, xi, gạch, nhân công) đều rẻ nên đây là thời điểm lý tưởng cho các cụ xây nhà
Khiếp! Quê cụ ở đâu mà làm rẻ thế? 300 làm nhà 4 tầng, tổng mặt sàn thấp nhất cũng phải 160m2, tính ra chưa đến 2tr/m2 cụ nhẩy, chắc cụ làm bằng niềm tin?

provtc

Xe container
cái quan trọng là móng + diện tích sàn nhà cụ bao nhiêu m2 ạ :D
nếu tính sàn gần 150 m2 cụ à, móng nhà chính em xây 3,4 tầng cũng đc, nhà ngang bé hơn nhưng 2 tầng vô tư, em chê quá đúng vì xây nhà giờ tiếc gì thuê thiết kế, em thấy bỏ tiền ra thuê thiết kế nhà vừa đẹp rẻ hợp lý, nhà này em còn đổ mái lợp ngói đỏ cụ nhé, chứ ko rẻ như đổ trần đâu.

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Thiết kế của cụ nói, thật sự chúng ta không có kiến trúc sư đúng nghĩa đâu, có người xếp hình cho đúng khuôn đất ra chỗ tránh mưa nắng thì đúng hơn. Nhà cụ lợp ngói trên khung đỡ là giàn sắt chứ không phải đổ bê tông sau đó dán ngói với tổng thể nhà như trong ảnh, sơ qua về vật liệu. Làm với giá cụ nói cháu e còn cao ý.

nếu tính sàn gần 150 m2 cụ à, móng nhà chính em xây 3,4 tầng cũng đc, nhà ngang bé hơn nhưng 2 tầng vô tư, em chê quá đúng vì xây nhà giờ tiếc gì thuê thiết kế, em thấy bỏ tiền ra thuê thiết kế nhà vừa đẹp rẻ hợp lý, nhà này em còn đổ mái lợp ngói đỏ cụ nhé, chứ ko rẻ như đổ trần đâu.

Loe_hờ lú

Xe điện
E đang xây cái nhà 37m2 x 2 tầng ở hà đông mà dự tính hết hơn 400 củ ạ. Vật liệu thì đá ốp cầu thang, tủ bếp, gạch ốp lát lấy loại trung bình thôi đấy ạ. Cửa gỗ lim nam phi, cửa sổ nhôm việt úc 1250k m vuông