[Funland] Quyết định rời nhà mặt đất lên chung cư

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Góp vui với cụ
Các cư dân ở chung cư khu vực này sẽ chủ yếu làm việc và sinh hoạt ở khu vực lân cận.
Khi đó, nếu bạn bè định rủ nhau ăn chơi mấy hàng quán khu Hồ Hoàn Kiếm, họ sẽ bảo “tội gì mà lên mấy cái phố đấy làm gì cho chật trội, chen lấn, ngột ngạt…” khổ ra.
Ở đâu quen đấy và tự mình sẽ thấy nơi mình ở là hạnh phúc là OK rồi
Vâng, chỉ hợp với cụ nào làm quận Hà Đông mà cụ :D Đi sang quận khác nhọc lắm :D

Vinsmart trông có vẻ lung linh nhưng thực sự ko so được khu này cụ ạ. Cá nhân em nghĩ ko tính đến vị trí thì hạng Diamond của Vin cũng khó bằng được về mặt phục vụ và tận hưởng cuộc sống. Đúng là có điểm trừ là giao thông, nếu chấp nhận khắc phục và ko có nhu cầu vào sâu nội thành thường xuyên thì đúng là lựa chọn đáng sống.
Tất nhiên là không so được rồi cụ, cái thời điểm 2019 giá Vin Smart giá bằng 60-70% mà đòi đẹp hơn nữa thì sao được :D
Nhưng:
- Đường xá gần hơn, tiện hơn.
- Tổng khu, tiện ích đẹp hơn nhiều.

Mà thấy các cụ toàn lờ đi điểm mạnh, chê điểm yếu của Vin Smart.
Thái độ 1 trời 1 vực so với khu này là sao? :))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Rất tiếc là đa phần vẫn phải đón con và đi làm đúng giờ cụ ạ. :D không phải tự nhiên có khái niệm GIỜ CAO ĐIỂM :D
Không phải ai cũng chấp nhận ngày đi làm 1-2 tiếng trên đường.

p/s: Vin Smart City còn đi lại dễ hơn, lên hình lung linh hơn, giá rẻ hơn mà bị các cụ ném đá ghê thế nhỉ? =))
Smart mà chỉ 5 tòa chia sẻ hạ tầng ntn hẵng nói chiện cụ ei, 50 tòa thì vái cả nón :D

altis_oldman

Xe tăng
sổ đỏ vĩnh viễn hay có thời hạn 51 năm hả cụ

meinLiebling

Xe hơi
Riêng cảnh phải vượt qua 2 con đường Nguyễn Trãi và Tố Hữu vào giờ cao điểm để đi ra/ vào Hà Đông là e đã thấy ngán ngẩm rồi. Ngã Tư Khổ những năm chưa có cầu vượt và giờ có cầu vượt ở Ngã Tư Sở vẫn còn được nói nhiều.

hoanguyen38

Xe tải
Quá đẹp. Em đã vodka cụ 1 chén chúc mừng.

cabasamini

Xe máy
Ở nhà mà chẳng khác nào như đi khách sạn, khu nghỉ dưỡng. Thời điểm cụ xuống tiền đến bây h cũng x2 số tiền rồi 🍻

hieuhic

Xe điện
Vâng, chỉ hợp với cụ nào làm quận Hà Đông mà cụ :D Đi sang quận khác nhọc lắm :D

Tất nhiên là không so được rồi cụ, cái thời điểm 2019 giá Vin Smart giá bằng 60-70% mà đòi đẹp hơn nữa thì sao được :D
Nhưng:
- Đường xá gần hơn, tiện hơn.
- Tổng khu, tiện ích đẹp hơn nhiều.

Mà thấy các cụ toàn lờ đi điểm mạnh, chê điểm yếu của Vin Smart.
Thái độ 1 trời 1 vực so với khu này là sao? :))
Vinsmart mật độ dân cư dày đặc, chỗ đỗ xe vừa xa vừa thiếu, muốn vào bể bơi hay tập gym phải mua vé. Còn khu Park City này thì đã đc sở hữu luôn 1 chỗ đỗ xe, khách đến chơi có chỗ để xe thoải mái, giao thông thì gần BRT, đường sắt trên cao...

túc sơn

Xe tải
18 năm trước em từ nhà mặt phố Mai Anh Tuấn và mặt hồ Hoàng Cầu lên chung cư mà đã thấy sướng rồi nói chi nhà cụ từ mặt ngõ chuyển lên khu đẹp như này. Đến giờ em cũng chưa hề muốn xuống đất.
Đấy là cụ ko đủ tiền ở nhà đất ngon thôi. Chứ như cụ này ở chung cư park city nếu có tiền xuống ở liền kề, biệt thự khu park city thì có mà xuống vội.

caisua

Xe lăn
Đấy là cụ ko đủ tiền ở nhà đất ngon thôi. Chứ như cụ này ở chung cư park city nếu có tiền xuống ở liền kề, biệt thự khu park city thì có mà xuống vội.
Hehe, em có chỗ ngon dưới đất mặt phố cổ cách Bờ Hồ 300m từ nhỏ chứ mấy cái cụ liệt kê thấm gì cụ êi, cụ còm vội quá

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu không xét đến khả năng gia tăng giá trị của tài sản thì làm căn diện tích lớn hoặc 2 căn liền cải tạo liên thông ở sẽ hay hơn loại LK120m2 cụ ah. Khu này được cái cây cối, cảnh quan, an ninh khép kín chứ LK ở đây thiết kế không đẹp, như kiểu nhà công nghiệp bên trong khó bài trí cho sang được!

hungpmu

Xe tăng
Quá đẹp, đúng là tận hưởng cuộc sống. Loay hoay với tư tưởng " có gì để lại cho con cháu" thì chịu cụ nhờ.

túc sơn

Xe tải
Hehe, em có chỗ ngon dưới đất mặt phố cổ cách Bờ Hồ 300m từ nhỏ chứ mấy cái cụ liệt kê thấm gì cụ êi, cụ còm vội quá
Chỗ dưới đất của cụ chắc gì đã là ngon. Thế cụ đang ở chung cư khu nào, giờ cụ có tiền mua biệt thự 300m2 ở ngay sát chung cư cụ ở, hưởng mọi tiện ích thậm chí còn nhiều hơn chung cư thì cụ có xuống ko.
Còn đâu e cũng có cả liền kề cả chung cư nhưng vẫn ở chung cư vì chung cư gần đi làm nó tiện và liền kề biệt thự khu chung cư e ở thì e éo đủ tiền.

túc sơn

Xe tải
Nếu không xét đến khả năng gia tăng giá trị của tài sản thì làm căn diện tích lớn hoặc 2 căn liền cải tạo liên thông ở sẽ hay hơn loại LK120m2 cụ ah. Khu này được cái cây cối, cảnh quan, an ninh khép kín chứ LK ở đây thiết kế không đẹp, như kiểu nhà công nghiệp bên trong khó bài trí cho sang được!
Thiết kế thích thì sửa lại theo ý mình được mà cụ, cái quan trọng nhất vẫn là có tiền không thôi.

messiah

Xe máy
Ôi kết quả slot xe riêng quá, ko dùng thì cho thuê, gửi xe ko mất tiền. Nhiều chung cư giờ hết chỗ đỗ xe cư dân tranh nhau vỡ đầu.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ôi kết quả slot xe riêng quá, ko dùng thì cho thuê, gửi xe ko mất tiền. Nhiều chung cư giờ hết chỗ đỗ xe cư dân tranh nhau vỡ đầu.
? Cho ai thuê hả cụ?
Ma nó thèm thuê =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thiết kế thích thì sửa lại theo ý mình được mà cụ, cái quan trọng nhất vẫn là có tiền không thôi.
Sửa làm sao được cụ, ai cho sửa mà sửa. Nói là nội thất chứ nó phải tương thích một phần với ngoại thất. Cụ không thể làm nội thất đẹp với các hệ cửa từ cửa đi, cửa sổ rộng kính trắng lấy sáng với cái khung nhôm kính ở mức trung bình kém, cái lần can đơn giản như cái khung sắt được. Em vào khu này uống rượu nhiều và ngồi nói chuyện với các bác chủ nhà rồi cún ah!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pumzen

Xe ba gác
Hà nội dần dần mở rộng, các khu dân cư sẽ phát triển hình thành từng khu biệt lập, có trung tâm văn hoá, giáo dục, kinh tế, ẩm thực riêng và cũng chả thua kém các khu trung tâm của HN. Ví dụ như Hà Đông, rồi sẽ phát triển thành khu vực riêng, sẽ hình thành khu trung tâm của riêng mình. Đến lúc này chắc chắn người dân sống ở HĐ sẽ ko còn quan tâm đến vấn đề phải vào tận trung tâm cũ mới là hưởng thụ cs.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Sửa làm sao được cụ, ai cho sửa mà sửa. Nói là nội thất chứ nó phải tương thích một phần với ngoại thất. Cụ không thể làm nội thất đẹp với các hệ của từ của đi, của số rộng với cái khung nhôm kính ở mức trung bình kém, cái lần can đơn giản như cái khung sắt được. Em vào khu này uống rượu nhiều và ngồi nói chuyện với các bác chủ nhà rồi cún ah!
Em thì lại thấy nhà đẹp, thiết kế hợp lý. Thích nhất là sân sau rộng, nhiều cây.
Cho đổi là chọn liền kề ngay, khỏi chung cư nhé :D

caisua

Xe lăn
Chỗ dưới đất của cụ chắc gì đã là ngon. Thế cụ đang ở chung cư khu nào, giờ cụ có tiền mua biệt thự 300m2 ở ngay sát chung cư cụ ở, hưởng mọi tiện ích thậm chí còn nhiều hơn chung cư thì cụ có xuống ko.
Còn đâu e cũng có cả liền kề cả chung cư nhưng vẫn ở chung cư vì chung cư gần đi làm nó tiện và liền kề biệt thự khu chung cư e ở thì e éo đủ tiền.
Dạ, tính ra thì em cũng đủ nhưng tiền đấy em đã mua vài căn cho thuê lấy gần trăm củ mỗi tháng để trẻ con có kinh phí ăn học đàng hoàng (2 đứa hết 6 chục roài) chứ chỉ để ở hết thì thấy phí mà sống trên cao thoáng đãng yên tĩnh ngủ ngon hơn nên em dứt điểm ko xuống. Tuổi em và phụ huynh em lại cần giấc ngủ hơn ạ.
Em chỉ làm công ăn lương chứ ko biết buôn bán nên ko có thu nhập khủng, chơi bài ăn chắc cho bền, đỡ nhức đầu.