[Funland] Quyết định rời nhà mặt đất lên chung cư

Linhteo97

Xe đạp
Tính chứ cụ, tổng thể hết mà. Dưng quả em sợ nhất là mùi nhà tắm ý, kinh vãi nhái, ko biết có sửa đc ko, chứ nhà mới bàn giao cho em thế là em đếch nhận đâu. Khu cũ em ở cũng có nhà bị thế nhưng hiếm, đây tỉ lệ 5/6 thì vãi thật. Khu em đang ở cũng có nhà dính nhà tắm bị mùi, 4 năm thấy vẫn mùi dù sửa các kiểu cả cđt bảo hành lẫn gọi thợ ngoài. Cả khu nhà cũ và mới chưa thấy nhà nào sửa đc dứt điểm.

Tính em nói thẳng nói thật mà em vừa xem cuối tuần trc nên vẫn thuộc lòng. Bể bơi cũng đẹp, mùa hè chị em bận bikini sống ảo, ae ngồi ngắm cũng phê cụ ạ. Khu em đang ở bể 4 mùa dưng mùa đông nhà em cũng ko có ai hứng thú bơi nên em oánh giá bể bơi park kiara là ổn. Cao cấp xịn xò 50-60 củ/m2 mà sảnh tầng 1 ko chịu bật điều hoà, có mấy cái quạt trần phe phẩy trên cao, ngồi chờ sale nóng vãi nhái. Xung quanh quán xá ko có, sáng cuối tuần dậy muộn muốn ăn bát phở ngon chắc lại phải oánh xe chở cả nhà đi, xem xong cả nhà em trẻ con người lớn vote no hết cụ ạ :)):)):))
Căn 107m nhỉnh 6 tỏi là 6.1 6.2 hả cụ
E thích cái bố trí của các căn 3n ở đây mà cụ bảo cái wc nthe làm e hơi hãi
Htrc e xem the nine ở pvđ cũng thấy có mùi

ncs

Xe buýt
Nhà mới chưa ở thường có mùi rất hôi vì các lỗ thoát không có nước ngăn mùi. Đổ ít nước vào là hết.

2congai

Xe buýt
Sale báo em loanh quanh 6,1 or 6,2 tỏi tuỳ căn, tuỳ tầng, tuỳ chủ nữa cụ ạ. Bố trí căn hộ ở đây em thấy khá hợp lý.
Nhà mới chưa ở thường có mùi rất hôi vì các lỗ thoát không có nước ngăn mùi. Đổ ít nước vào là hết.
ko có đâu cụ nhé, hàng xóm nhà em ở cả 4 năm rồi, lỗ thoát lúc nào cũng có nước vẫn bị 1 nhà tắm có mùi, lỗi do hộp kỹ thuật ko phải do lỗ thoát nước hay hở xí bệt. Tất cả các căn em đi xem ở park kiara đều mới cứng chưa ở sao lại có căn ko có mùi gì? Căn lại có?

KoenigseggPigani

Xe tăng
ko có đâu cụ nhé, hàng xóm nhà em ở cả 4 năm rồi, lỗ thoát lúc nào cũng có nước vẫn bị 1 nhà tắm có mùi, lỗi do hộp kỹ thuật ko phải do lỗ thoát nước hay hở xí bệt. Tất cả các căn em đi xem ở park kiara đều mới cứng chưa ở sao lại có căn ko có mùi gì? Căn lại có?
E cug xác nhận nếu để mùi thì 90% ko khắc phục dc, vì cccc hệ thống thoát mùi nó chung cả trục căn đó
Thường là bị rò hoặc hở, có cc tai hại là hở hố ga xong mùi vào hệ thống nên tầng 38 cug ngửi mệt nghỉ

2congai

Xe buýt
E cug xác nhận nếu để mùi thì 90% ko khắc phục dc, vì cccc hệ thống thoát mùi nó chung cả trục căn đó
Thường là bị rò hoặc hở, có cc tai hại là hở hố ga xong mùi vào hệ thống nên tầng 38 cug ngửi mệt nghỉ
Cụ phán chuẩn. Mùi hôi do lỗ thoát nc bị khô hay hở xí bệt nó ko khó tả và đặc trưng như mùi do hệ thống thoát mùi bị lỗi. Em đã đc trải nghiệm rồi nên nhận ra ngay, ngửi đau đầu lắm nên khi vào Park kiara em nhận ra ngay, gần như ko thể sửa, hàng xóm nhà em bắt cđt bảo hành rồi gọi các kiểu thợ mà ko ăn thua, 4 năm nay vẫn phải ngửi mùi khó tả từ 1 nhà tắm :)) :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Linhteo97

Xe đạp
Sale báo em loanh quanh 6,1 or 6,2 tỏi tuỳ căn, tuỳ tầng, tuỳ chủ nữa cụ ạ. Bố trí căn hộ ở đây em thấy khá hợp lý.

Vâng e cảm ơn cụ
E thích nhất ở đây bố trí phòng ở hợp lý vãi mà tội hơi xa, h lại có cả vụ mùi wc tnay thì lăn tăn quá

2congai

Xe buýt
Vâng e cảm ơn cụ
E thích nhất ở đây bố trí phòng ở hợp lý vãi mà tội hơi xa, h lại có cả vụ mùi wc tnay thì lăn tăn quá
Máu thì cứ mua thôi, ko phải căn nào cũng bị. Đến xem cụ cứ check cái nhà tắm thật kỹ xem mùi ntn. Cụ nên xem tầm buổi chiều nóng nóng cho nó rõ. Thêm vào đó cụ quan sát tường & trần thật kỹ xem có bị thấm ko, trc em đi xem toà khác ko phải park kiara, căn hộ mới bàn giao còn bị thấm cơ. Đấy là 2 vấn đề quan trọng cần chú ý, còn các đặc điểm khác của khu kiara em mô tả khá kỹ rồi, cụ ưng cứ triển, ko cc nào đc 100% như ý mình cả đâu

Chỉnh sửa cuối:

Linhteo97

Xe đạp
Máu thì cứ mua thôi, ko phải căn nào cũng bị. Đến xem cụ cứ check cái nhà tắm thật kỹ xem mùi ntn. Cụ nên xem tầm buổi chiều nóng nóng cho nó rõ. Thêm vào đó cụ quan sát tường & trần thật kỹ xem có bị thấm ko, trc em đi xem toà khác ko phải park kiara, căn hộ mới bàn giao còn bị thấm cơ. Đấy là 2 vấn đề quan trọng cần chú ý, còn các đặc điểm khác của khu kiara em mô tả khá kỹ rồi, cụ ưng cứ triển, ko cc nào đc 100% như ý mình cả đâu
Vầng e cảm ơn cụ ợ @@

nodoi

Xe tải
Khu biệt thự được sử dụng bể bơi trong chung cư ko cụ hay phải sang Club house
Bể bơi trong chung cư chỉ dành cho cư dân trong chung cư, cư dân trong biệt thự thì sang club house.
Khu biệt thự Mansion thì có bể bơi và khu tiện ích riêng.

xoai2019

Xe buýt
Bể bơi trong chung cư chỉ dành cho cư dân trong chung cư, cư dân trong biệt thự thì sang club house.
Khu biệt thự Mansion thì có bể bơi và khu tiện ích riêng.
thế là khu Mansion đc sử dụng tiện ích nội khu miễn phí.
Còn khu Nadyne và Evelyne phải đóng phí 15.5 triệu/năm/cư dân để đc bơi cụ nhỉ

QD092000

Xe điện
Rất hợp lý nếu quen và gần nơi làm việc, gần người thân của mình.
Parkcity qui hoạch tốt; xanh...
Nếu phải đi làm mạn các quận cũ thì đi lại vất vả thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Stanley

Xe đạp
Đẹp quá! Tình hình khu này hiện tại vẫn ok chứ các cụ?