[Funland] Quyết định đưa cả nhà về quê sau hơn gần 20 năm ra Hà Nội.

ngocielts

Xe tải
Chúc mừng gia đình cụ!
Như 1 cụ bên trên đã có nói, đúng là cụ đã tìm được đúng người!
Em còn trẻ, mới vừa qua 30 tuổi vài niên, đầu năm vừa làm 1 chuyến xuyên 2/3 Việt; các tỉnh giờ không thua kém HN, đường xá thênh thang, yên bình, trong lành!
Bước di chuyển này của cụ cũng là mong muốn của em!
Em cũng hay nói với mọi người em chỉ kiếm tiền thêm 3-5 năm nữa rồi rời xa HN thôi.
Dù em sinh ra ở đây, cụ thân sinh của em sau khi về hưu thì về lại quê trồng rau, trồng hoa vui thú vườn tược.
Từ ngày cụ thân sinh về quê, em cũng tích cực về hơn.
Và tự nhiên lại cảm thấy đó là nơi mình thuộc về.

TUCSON9389

Xe điện
Thế là hôm nay vợ em cũng sinh được 5 ngày và ra viện. Em cũng đưa ra quyết định mang tính bước ngoặt của cuộc sống, đấy là đưa cả gia đình VỀ QUÊ sinh sống.
Sau gần 20 năm ra HN, rồi lấy vợ được 15 năm thì mất 13 năm hai vợ chồng đi điều trị vô sinh. Bao thăng trầm vất vả mưu sinh ở đất HN, rồi cũng mua được cái chung cư tạm ổn, có con xe cỏ để đón vợ lúc nắng mưa, chịu bao thất bại rồi mới đến thành công. Nay ông trời không phụ lòng đã cho nhà em một thằng cu kháu khỉnh. Cuối cùng đã đến lúc 2 vc em thực hiện nguyện vọng của mình là về quê, ở gần ông bà, anh chị em.
Em thì làm xây dựng, vợ em trước kia làm giáo viên. Cũng chỉ vì căn bệnh vô sinh mà hai vợ chồng chịu bao vất vả, cứ gon được ít tiền nào lại dắt díu nhau đi viện này viện nọ. Tưởng chừng hết hi vọng thì lại có kết quả. Giờ hai vc cũng chẳng cần gì hơn, quyết định về quê. Em bán cái nhà cũng được khoảng 7 tỷ, với cái xe cỏ làm vốn, thôi thì về quê mua lấy cái máy xúc với mở cái cửa hàng vật liệu xây dựng túc tắc để làm. Vợ em thì còn máu nghề nghiệp, chắc đợi khi cháu bé cứng cáp thì xin đi dạy học ở quê.
Tạm biệt HN, tạm biệt cái không khí sầm uất, em về với nơi yên bình. Tạm biệt các cụ, khi nào có cụ nào đi chơi trên đường mòn HCM, về đến thị trấn Phong Sơn, Cẩm Thủy thì ghé em làm cốc nước vối.
ạm biệt HN.
Máy xúc hay máy đầm đều ổn quá.giờ xây dựng ở quê cũng nhiều và cần máy xây dựng

Grand 2016

Xe tăng
Ngắn gọn thế này: thôi cụ nào cầy dc tiền rồi thì về quê có vốn làm ăn.
Cụ nào chưa kiếm dc thì cố mà ở HN vì dễ kiếm tiền hơn các tỉnh.
TP lớn cịch vụ gì cũng có, hàng quán tiện ích nhiều sống vui vẻ hơn,

hoami_tonnu

Xe tải
Thế là hôm nay vợ em cũng sinh được 5 ngày và ra viện. Em cũng đưa ra quyết định mang tính bước ngoặt của cuộc sống, đấy là đưa cả gia đình VỀ QUÊ sinh sống.
Sau gần 20 năm ra HN, rồi lấy vợ được 15 năm thì mất 13 năm hai vợ chồng đi điều trị vô sinh. Bao thăng trầm vất vả mưu sinh ở đất HN, rồi cũng mua được cái chung cư tạm ổn, có con xe cỏ để đón vợ lúc nắng mưa, chịu bao thất bại rồi mới đến thành công. Nay ông trời không phụ lòng đã cho nhà em một thằng cu kháu khỉnh. Cuối cùng đã đến lúc 2 vc em thực hiện nguyện vọng của mình là về quê, ở gần ông bà, anh chị em.
Em thì làm xây dựng, vợ em trước kia làm giáo viên. Cũng chỉ vì căn bệnh vô sinh mà hai vợ chồng chịu bao vất vả, cứ gon được ít tiền nào lại dắt díu nhau đi viện này viện nọ. Tưởng chừng hết hi vọng thì lại có kết quả. Giờ hai vc cũng chẳng cần gì hơn, quyết định về quê. Em bán cái nhà cũng được khoảng 7 tỷ, với cái xe cỏ làm vốn, thôi thì về quê mua lấy cái máy xúc với mở cái cửa hàng vật liệu xây dựng túc tắc để làm. Vợ em thì còn máu nghề nghiệp, chắc đợi khi cháu bé cứng cáp thì xin đi dạy học ở quê.
Tạm biệt HN, tạm biệt cái không khí sầm uất, em về với nơi yên bình. Tạm biệt các cụ, khi nào có cụ nào đi chơi trên đường mòn HCM, về đến thị trấn Phong Sơn, Cẩm Thủy thì ghé em làm cốc nước vối.
Tạm biệt HN.
Chúc mừng cụ...em cũng mong có 1 ngày như cụ.

114hangbong

Xe cút kít
Ngắn gọn thế này: thôi cụ nào cầy dc tiền rồi thì về quê có vốn làm ăn.
Cụ nào chưa kiếm dc thì cố mà ở HN vì dễ kiếm tiền hơn các tỉnh.
TP lớn cịch vụ gì cũng có, hàng quán tiện ích nhiều sống vui vẻ hơn,
Em nghĩ ngược với cụ.
Nếu kiếm được tiền thì ngừoi ta sẽ ở lại thành phố hưởng thụ các dịch vụ và kiếm tiền tiếp. Còn thấy khó kiếm tiền quá thì thôi thu xếp về quê, sinh hoạt phí rẻ, thu gọn các nhu cầu lại thì ít tiền cũng sống được qua ngày. Hết tiền ra vườn cũng có mớ rau quả trứng, đun bếp củi bếp than chứ trên này chậm tiền thì ga điện nước cũng cắt sống khó lắm.

mayxanh_hp

Xe tăng
Chúc mừng gia đình cụ!
Như 1 cụ bên trên đã có nói, đúng là cụ đã tìm được đúng người!
Em còn trẻ, mới vừa qua 30 tuổi vài niên, đầu năm vừa làm 1 chuyến xuyên 2/3 Việt; các tỉnh giờ không thua kém HN, đường xá thênh thang, yên bình, trong lành!
Bước di chuyển này của cụ cũng là mong muốn của em!
Em cũng hay nói với mọi người em chỉ kiếm tiền thêm 3-5 năm nữa rồi rời xa HN thôi.
Dù em sinh ra ở đây, cụ thân sinh của em sau khi về hưu thì về lại quê trồng rau, trồng hoa vui thú vườn tược.
Từ ngày cụ thân sinh về quê, em cũng tích cực về hơn.
Và tự nhiên lại cảm thấy đó là nơi mình thuộc về.
Cụ về quê mở TT dạy IELTS laij đông khách và ít cạnh tranh. Hihi.

Hoang Giang91

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ toại nguyện ước vọng vui thì vui rồi nhưng đừng để cái đà này vui quá + về quê mát trời, không khí trong lành lại cứ sòn sòn ra thì hỏng bét

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ ngược với cụ.
Nếu kiếm được tiền thì ngừoi ta sẽ ở lại thành phố hưởng thụ các dịch vụ và kiếm tiền tiếp. Còn thấy khó kiếm tiền quá thì thôi thu xếp về quê, sinh hoạt phí rẻ, thu gọn các nhu cầu lại thì ít tiền cũng sống được qua ngày. Hết tiền ra vườn cũng có mớ rau quả trứng, đun bếp củi bếp than chứ trên này chậm tiền thì ga điện nước cũng cắt sống khó lắm.
Cụ trên nói đúng đấy, chỉ là ý tứ nó khác nhau nên hiểu nhầm. Nếu ko tính đến một số kênh kiếm đặc thù, thì chỉ làm ở TP lớn mới có thu nhập cao, e cứ ví dụ như >100tr/tháng. Về các tỉnh khó có được thu nhập như vậy. Ý cụ trên là tiền chưa có thì ở thành phố mà cầy lấy 1 khoản kha khá hãy về. Còn ý cụ là ko đủ thu nhập, ko đảm bảo đc chi phí đắt đỏ nên mới phải về để cuộc sống dễ thở hơn.

XL Điện

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã có thêm thành viên mới, em cách đây 7-8 năm cũng lăn lộn khắp nơi, nhưng cuối cùng vẫn về quê. Quê em ở Hà tây, giờ em về làm việc chủ yếu online, thu nhập ko cao nhưng cũng đủ sống, em thấy ở quê bây giờ cũng không thua kém quá nhiều so với nội đô. Nhà em ông bà hoặc con cái có ốm đau em về viện tw đi xe mất hơn tiếng, mà giờ về viện đa số là dịch vụ, cháu bé nhà em ốm về viện nhi khoa quốc tế mình đặt lịch online đc, về đấy đc nhân viên hỗ trợ nhiệt tình. Còn về học hành có thể có thể ở quê nền giáo dục không bằng ở nội thành đc, nhưng em nghĩ trẻ nếu đã học tốt thì ở đâu cũng vậy, 2 cháu lớn nhà em lực học cũng bình thường, nên chắc không hy vọng các cháu học cao đc, cứ đỗ được đại học là may mắn rồi. Sang năm em cố mua lấy căn nhà ở nội thành sau này các cháu có về đó học dẽ có chỗ ăn ở, đỡ phải ở trọ. Năm 2021 em sút đc miếng đất ở quê cũng được mấy tỏi, giờ gửi ngân hàng, em chờ sang năm bds nó hạ nhiệt thì mua lấy căn nho nhỏ ở phố. Chúc cụ thành công với lựa chọn của mình nha!

ngocielts

Xe tải
Cụ về quê mở TT dạy IELTS laij đông khách và ít cạnh tranh. Hihi.
Dạ, em thì lại thích lên vùng cao mở mấy cái lớp học vỡ lòng miễn phí cụ ạ.
Còn đã về quê thì em lại muốn dừng việc kiếm tiền cụ ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Ai cũng như cụ thì thủ đô đỡ…tắc đường và quê hương thì giàu đẹp ạ \:D/

gachipchip

Xe tải
Chúc mừng gia đình cụ có thêm thành viên mới sau bao năm chạy chữa. Hy vọng quyết định về quê lúc này là lựa chọn sáng suốt nhất , nhưng cụ tin em đi sẽ đến lúc cụ lại phải nhao lên HN mua nhà giống cụ gì phía trên để sau nay cho con cái. Việc lên và trụ lại HN cụ ko làm thì đến đời con cụ phải làm thôi

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chúc mừng cụ chủ và gia đình. Cầm 7 tỏi về quê sẵn nhà cửa thì là mơ ước của bao nhiêu người rồi, cháu cũng đang ước thôi. ;;)
Nhà cháu mà có 7 củ to thì về ngay và luôn :)
Chung cư mà 7 củ to thì cũng dạng cao cấp đấy :)

hieukon

Xe container
chúc mừng cụ chủ. Em cũng có suy nghĩ giống cụ, muốn bỏ HN lắm,. ngột ngạt, chen chúc.

Cùng đồng cảm với cụ, vc e cũng chữa chạy 3 năm đc thằng ku, cũng phải giữ bầu, sinh bé trong Từ Dũ....

Killer13

Xe tăng
Chúc mừng gia đình cụ nhé, cụ quyết định như vậy là quá sáng suốt. Em cũng chỉ thích ra HN chơi chứ nói cho tiền cho nhà em ở HN em cũng không ở, quá bon chen, quá ngột ngạt.

cam xanh

Xe máy
Chúc mừng cụ, ước mong của em là được về quê mà hiện tại chồng em làm nhà nước nên đành phải ở HN, vì về quê không kiếm được việc phù hợp.
Ở đây không khi ô nhiễm, tắc đường, các cháu học hành cũng khổ sở. Bon chen 1 lớp 50-60 cháu, cái gì cũng đắt đỏ và không an toàn. Ngoài việc làm ra em chưa thấy ở HN hơn quê điểm gì :(

hanoipho83

Xe tải
Chúc mừng gđ cụ chủ topic có cuộc sống mới yên bình, happy hơn. Nhà cháu cũng suy nghĩ đến điều này từ sau dịch Covid nhưng chưa thực hiện nổi vì tụi nhỏ học quen trường lớp rồi và vk cháu lại nghĩ sau tụi nhỏ học ĐH lại về HN thì cũng phải chuyển dịch lại mặc dù quê cháu cách HN có 70km. Hẹn sớm có cơ hội gặp đàm đạo với cụ về trải nghiệm cuộc sống mới.

NQN

Xe tăng
Cc gì mà 7 tỷ thế ạ ?

chenyouxing

Xe tải
Chúc mừng cụ, thực hiện hoá chiến lược lấy nông thôn nuôi thành thị :)) Về được là tốt cụ ạ.