[Funland] Quyển Nhật ký cũ- Nỗi đau thân phận đàn bà!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

comiki

Xe ba gác
Người OF
Hay quá cụ ơi, em vào otofun hiện nay chủ yếu đọc chuyện của cụ. Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe!
Cụ giống em.
Chúc cụ khongthuphi tay cứng đá mềm để bọn em tiếp tục được theo dõi những câu chuyện của cụ.

thuyduongna

Xe điện
Ngoài lề: Năm 2015 em tập toẹ vẽ bức tranh sơn dầu- quê nhà tặng chị Hợi, đây là con đường HCM chạy qua quê anh chị.

Giống như đường lên Đảo chè, cửa khẩu Thanh thuỷ chú nhỉ

khongthuphi

Xe điện
Giống như đường lên Đảo chè, cửa khẩu Thanh thuỷ chú nhỉ
Đúng rồi cháu, từ nhà cháu chạy về hướng nam, qua cầu Thanh Đức (Thanh Chương) khoảng 5km là đến đoạn trong bức tranh chú vẽ! Đi thêm chùng7- 10km là đảo chè.

heroesdaubu

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em sáng nằm đọc từ 4h kém đến 7h30 mới hết, vài lần ko kìm được nước mắt. Đất nước trải qua mấy cuộc chiến tranh lớn, vẻ vang đấy nhưng mất mát của người dân 2 chiến tuyến nhiều quá!

tronghieu1

Xe tải
Giá như có ông đạo diễn nào có tâm, có tầm mà dựng lại truyện của cụ khongthuphi thành phim thì tuyệt, nó bao hàm đủ cả từ chiến tranh, số phận người lính sau cuộc chiến, hậu phương, tình cảm gia đình, các mặt tối sáng của xã họi những năm trước và sau đổi mới và hơn hết là tình người. Chúc cụ khongthuphi sức khỏe, em mời rượu mà máy nó cứ máng là sao

sonlinh102

Xe hơi
F1 cụ Phí giỏi thế. F1 nhà em thi thử 19, 20 điểm, thi thật 18 điểm. Hơi bùn một chút

khongthuphi

Xe điện
Ông Phước mang ơn ông Thuỵ từ dạo đấy. Cảm kích tấm lòng vợ chồng ông Thuỵ, ông Phước tặng cho bà Thuỵ quyển Album (bìa ngoài có hình người đẹp Thẩm Thuý Hằng, con mắt nhấp nháy được rất đẹp) trong đó có tấm ảnh vợ chồng + 2 đứa con ông Phước và 1 cái tẩu hút thuốc bằng sừng bọc vàng. Ông không tặng ông Phước vì quy định trại giam là cán bộ quản lý không được nhận quà hay bất cứ thứ gì của phạm nhân.
Sau này tấm ảnh gia đình ông Phước trở thành báu vật vì đó là tấm ảnh duy nhất của gia đình ông, những vật kỷ niệm khác đều bị thất lạc hoặc bà Phước chủ động tiêu huỷ để tránh liên luỵ.
Năm 2004, khi tìm đến nhà ông Thuỵ, ông Phước bất ngờ và xúc động vì những món quà ông tặng ông Thuỵ vẫn được ông Thuỵ trân trọng cất giữ.
Ông Thuỵ kể: có lần một người khách nọ thích chiếc tẩu thuôc lá gạ ông đổi một chiếc xe máy Honda mà ông không đổi.
Ông Phước có nằm mơ cũng không nghĩ sẽ có một ngày đứa con gái ruột thịt của mình lại làm dâu cái xứ sở này. Và giờ lại là đứa cháu ngoại của ông lại an cư chính trên mảnh đất mà cách đây gần 30 năm nó là nỗi ám ảnh kinh hoàng đối với ông.
Bây giờ họ là những người bạn, mọi rào cản ngăn cách vô hình hay hữu hình đều bị xoá bỏ không phải bằng súng đạn, bằng cải tạo, nhồi nhét tư tưởng...mà chính bằng lòng vị tha, bao dung của con người!

khongthuphi

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em sáng nằm đọc từ 4h kém đến 7h30 mới hết, vài lần ko kìm được nước mắt. Đất nước trải qua mấy cuộc chiến tranh lớn, vẻ vang đấy nhưng mất mát của người dân 2 chiến tuyến nhiều quá!
Cảm ơn cụ. Chúc cụ ngày cuối tuần vui nhiều!

khongthuphi

Xe điện
Giá như có ông đạo diễn nào có tâm, có tầm mà dựng lại truyện của cụ khongthuphi thành phim thì tuyệt, nó bao hàm đủ cả từ chiến tranh, số phận người lính sau cuộc chiến, hậu phương, tình cảm gia đình, các mặt tối sáng của xã họi những năm trước và sau đổi mới và hơn hết là tình người. Chúc cụ khongthuphi sức khỏe, em mời rượu mà máy nó cứ máng là sao
Cảm ơn cụ, viết để đọc cho vui thôi ! Loại chuyện này giờ mà làm phim thì ai xem đâu cụ.

khongthuphi

Xe điện
F1 cụ Phí giỏi thế. F1 nhà em thi thử 19, 20 điểm, thi thật 18 điểm. Hơi bùn một chút
Hihi. Cảm ơn cụ, học là một việc, ra đời làm được cái gì mới quan trọng cụ ạ!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cám ơn Cụ Phí, em không có tài làm phim ảnh, nhưng Em có ý kiến thế này: Em đề nghị Cụ nào trong OF có khả năng dựng lại thành kịch bản phim truyền hình, có lẽ rất hợp. Câu chuyện bao quát cả một giai đoạn đất nước khó khăn, chiến tranh biên giới, những hoàn cảnh và gia cảnh cảm động, những thăng trầm cuộc sống...nhưng cái kết có hậu là tình con người. Cụ nào dựng kịch bản đi rồi đưa lên đây các Cụ Mợ góp ý xây dựng làm phim của OF đi.
Em cũng nghĩ như cụ, chắc chắn sẽ có kịch bản hay.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, viết để đọc cho vui thôi ! Loại chuyện này giờ mà làm phim thì ai xem đâu cụ.
Cụ bi quan quá! Ít nhất trong xã hội này ( không phải tất cả) còn nhiều người như cụ,còn nhiều người như em,những gì là sự thật,những gì là bản chất,sẽ không thay đổi...
Một lần nữa lại chúc cụ một câu( sáo rỗng) ....:D...chúc cụ mạnh khỏe,yêu đời,và luôn thành công, Hạnh Phúc!

TUCSON9389

Xe điện
Bây giờ cái phe x chỉ còn nhõn 3-4 ông, trong đó 1 ông thi thoảng mang bom nguyên tử ra dọa, không biết các nhân vật trong truyện này đã thay đổi quan điểm