[Funland] Quyển Nhật ký cũ- Nỗi đau thân phận đàn bà!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Để đi đến quyết định này suốt đêm qua chị Thanh đã suy đi tính lại rất nhiều. Nếu một mình chị Hợi đi thì chị ấy rất khó xử, ngại ngùng với người nhà, chị ấy sẽ lấy lý do ở nhà chăm bố để từ chối. Có ông Mai đi cùng chị Hợi sẽ tự tin và an tâm hơn.
Có ông thì chuyến đi có ý nghĩa là hai gia đình cùng đi chơi, một mình chị Hợi đi thì không gọi được như thế, vô hình chung ghép chị Hợi vào trong gia đình của vợ chồng chị, điều này...chút ghen tuông trỗi dậy trong chị.
Và hơn nữa đây là dịp để cho anh có chút báo ân với ông Mai và chị Hợi.
- Khà khà, chị Thanh thông minh lắm! Ông bật cười với câu mời của chị.
]Chị Thanh cười ngại ngùng, khi bị ông bóc , hỏi.
- Chị ơi, chị đồng ý nhé? Chị Thanh nhìn Hợi như van lơn.
Tiếng xe máy ngoài ngõ, mọi người nhìn ra. Anh Trung cùng con trai và bé Hương xuống xe đi vào. Chị Hợi bước ra đón mọi người, trên tay thằng Thịnh xách túi hoa quả.
Nhìn thấy chùm nhãn và mấy trái bưởi ông Mai chợt ngân nga:
- Vội vàng ăn nhãn tháng năm
Ung dung ngồi đợi Hồng ngâm tháng mười.

Khà khà khà, tiếng cười ông sảng khoái bao dung như mọi ngày.
Xin mạn phép cụ khongthuphi câu này: (Chị Thanh cười ngại ngùng,khi bị ông bóc phốt) cụ sửa từ ( bóc phốt) thành cụm từ( bị ông đọc được ý đồ) em nghĩ rằng thuận hơn ạ!
Xin lỗi và cảm ơn cụ!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

F.ACURA

Xe container
Xin mạn phép cụ khongthuphi câu này: (Chị Thanh cười ngại ngùng,khi bị ông bóc phốt) cụ sửa từ ( bóc phốt) thành cụm từ( bị ông đọc được ý đồ) em nghĩ rằng thuận hơn ạ!
Xin lỗi và cảm ơn cụ!
Mạn phép cụ e chỉnh tý :D
Chị Thanh cười ngại ngùng,khi bị ông bóc phốt) cụ sửa từ ( bóc phốt) thành cụm từ( bị ông đọc được ý nghĩ) em nghĩ rằng thuận hơn ạ!
Xin lỗi và cảm ơn cụ ;)

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Vậy Hnao nhà gió ộp e sẽ báo cụ, nếu cụ K bận mời cụ tham gia cùng, như vậy e cũng đỡ áy náy:D
Mợ sao lại áy náy nhỉ????
Ai cũng có công việc mà,nếu ngày nào đó mà hai ta cùng rảnh tại một thời điểm thì cafe...đâu có gì mà mợ lại....