Quy trình và kỳ hạn bảo dưỡng xe Cruze LS

No_one

Xe đạp
Bác nào có tài liệu về kỳ hạn và quy trình bảo dưỡng xe Cruze LS ko cho em xin. Em mang xe vào bảo dưỡng mà nó chỉ thay dầu và kiểm tra qua loa.

shopcokhi

Xe buýt
cái này phụ thuộc số km bác đi, và phụ thuộc vào đường đi của bác:
ví dụ bác đi đường xấu nhiều bụi bẩn thi bác đi tầm 20000km nên mang đi bảo dưỡng: thay lọc dầu, lọc xăng, bảo dưỡng lái, phanh, thay nước làm mát, lọc gió, lọc gió điều hòa, cân bằng độ chụm bánh xe... nếu đi trong phố thì tầm 3-4 vạn bác lên làm

perfume_212

Xe hơi
tom lai la ko phai bao duong , co phai nhu xe may dau. xe moi di 3 nam dau thoai mai chi thay dau la chay, hong dau thay đấy. Xe e chay hon 3 van ma loc gió và lọc gió điều hòa vẫn mới tinh, thỉnh thoang lôi ra vệ sinh.Khi nao tầm 4 vạn thì đảo lốp thế thôi, chớ có bảo dưỡng

Trần Điện

Xe tăng
Em mang đến gara định kỳ bọn GM cũng chẳng kiểm tra gì, nâng xe lên, thay dầu, hạ xuống, thế là xong.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Kính các bác

Danh mục này áp dụng phổ thông, đối với những xe có sổ hướng dẫn sử dụng riêng thì làm theo sổ hướng dẫn hoặc những xe có điều kiện vận hành khắc nghiệt, đặc biệt thì sẽ căn cứ hiệu chỉnh theo điều kiện cụ thể

BẢO DƯỠNG CẤP I : 5,000 km
1 - Thay dầu máy (thanh toán riêng)
2 - Nâng xe kiểm tra, xiết chặt gầm
3 - Kiểm tra bổ sung nước làm mát, nước rửa kính

BẢO DƯỠNG CẤP II: 10,000 km
2 - Thay lọc dầu máy (thanh toán riêng)
3 - Vệ sinh lọc gió động cơ
4 - Nâng xe kiểm tra, xiết gầm
5 - Kiểm tra bổ sung nước làm mát, nước rửa kính, dầu trợ lực
5 - Bảo dưỡng phanh 04 bánh xe
7 - Đảo lốp

BẢO DƯỠNG CẤP III: 20,000 km - 30,000 km
3 - Vệ sinh lọc gió động cơ
4 - Vệ sinh lọc gió điều hòa
5 - Nâng xe kiểm tra, xiết gầm
6 - Kiểm tra, bổ sung nước làm mát, nước rửa kính, dầu trợ lực, dầu phanh

7 - Kiểm tra toàn bộ hệ thống treo, rô tuyn, thanh cân bằng, cao su giảm chấn . . .
8 - Bảo dưỡng phanh 04 bánh xe
9 - Đảo Lốp

BẢO DƯỠNG CẤP IV: 40,000 Km
1 - Thay dầu máy (thanh toán riêng theo lượng sử dụng)
3 - Thay lọc nhiên liệu (thanh toán riêng)
4 - Thay lọc gió động cơ (thanh toán riêng)
5 - Thay bugi (thanh toán riêng)
6 - Thay dầu phanh, dầu côn
7 - Thay nước làm mát, sục rửa két nước nếu thấy cần thiết (các hóa chất sử dụng thanh toán riêng)
8 – Thay dầu hộp số tay (thanh toán riêng theo lượng sử dụng)

9 - Bảo dưỡng hệ thống phanh 04 bánh xe (thay má phanh nếu mòn hết)
10 – Bảo dưỡng máy phát điện, củ đề
11 - Thay dầu hộp cài cầu và visai cầu sau đối với xe cầu sau và/hoặc xe 4WD (tiền dầu thanh toán riêng)
12 - Nâng xe kiểm tra, xiết lại gầm, kiểm
tra toàn bộ hệ thống treo, rô tuye, thanh cân bằng, cao su giảm chấn . . . thay thế nếu thấy cần thiết (công thay thế tính riêng)
13 - Đảo lốp, cân chỉnh độ chụm, cân bằng động bánh xe (thanh toán riêng - thực hiện ở cơ sở làm lốp)
14 - Vệ sinh lọc gió điều hòa, kiểm tra ga bổ xung nếu thiếu (riêng việc bổ sung thêm gas điều hòa chỉ thực hiện khi lượng hao hụt rất ít, nếu có hao hụt nhiều dẫn đến mất lạnh cần xử lý làm kín hệ thống toàn diện, xin mời xem thêm chi tiết về
việc này Ở Đây)

+ Sau mỗi 10,000km tiếp theo lại lặp lại từ BẢO DƯỠNG CẤP II - BẢO DƯỠNG CẤP III - BẢO DƯỠNG CẤP IV - BẢO DƯỠNG CẤP II . . . .
+ Đảo lốp và cân bằng động bánh xe, cân bằng độ chụm bánh xe nên thực hiện mỗi 10,000 km, việc này phải thuê các cơ sở làm về lốp thực hiện riêng

+ Thay dầu máy và lọc dầu máy định kỳ thực hiện như hướng dẫn của nhà sản xuất hoặc mỗi 5,000km đối với các loại dầu phổ thông

@ Chú ý: đối với xe sử dụng cua roa (đai) cam, nên thay đai cam, bi tăng, bi tì ở mức 70,000km - 80,000km

No_one

Xe đạp
Em cám ơn tất cả các bác

minhquan88tq

Xe đạp
cho em hỏi tí Bác...nếu tính sơ sơ bảo dưỡng cấp 4 như thế này hết khoảng bao nhiêu xiền hả Bác ?

toancoi79

Xe buýt
Cụ vietvoiz đã quay về rồi ạ kekeke thế này nhà ta lại có cao thủ để chao đổi và hướng dẫn a e gà mờ rùi.

DangHoangDe

Xe điện
Mấy cái bảo dưỡng cấp IV của cụ vòi e lại làm sớm mất rùi, mới có 3 vạn mà e làm sạch, phí quá ạ. Để 8 vạn lại làm tiếp đúng ko cụ?

kokono

Xe hơi
Sổ bảo hành xe của GM còn tệ hơn sổ bảo hành xe gắn máy(xe gắn máy trong mỗi lần tới kỳ bảo dưỡng đều ghi rõ những gì cần phải làm trong sổ bảo hành, còn sổ bảo hành của GM thì không có ghi gì hết).

DangHoangDe

Xe điện
Sổ bảo hành xe của GM còn tệ hơn sổ bảo hành xe gắn máy(xe gắn máy trong mỗi lần tới kỳ bảo dưỡng đều ghi rõ những gì cần phải làm trong sổ bảo hành, còn sổ bảo hành của GM thì không có ghi gì hết).
Xe máy chất lượng kém phải làm nhiều cụ ạ. Xe GM chất lượng vô đối, đánh khắp thiên hạ ko địch thủ, cần gì bảo dưỡng cụ. :D

MOTOYA

Xe tăng
Xe máy chất lượng kém phải làm nhiều cụ ạ. Xe GM chất lượng vô đối, đánh khắp thiên hạ ko địch thủ, cần gì bảo dưỡng cụ. :D
ai cứ như xe của cụ thì có mà....đi 1 năm tiền chăm xe đủ mua một em KMN..:))

Xuanbacvt

Xe hơi
Em cũng lót dép ngồi hóng cái vụ này. Xe em cũng sắp đến kỳ bảo dưỡng rồi.

Tamsadoa

Xe tải
e chả biết mua lọc xăng ở đâu

Gà Mờ Mới

Đi bộ
giờ xe máy đang là phổ thông. còn ô tô nó đang ở thời kỳ chuyển giao từ xm lên vả lại là xe máy nó cần thay thế sửa nhiều hơn ô tô + chi tiết nhỏ hơn về kích cỡ nó ghi vô cho khỏi quên còn dễ tính xiền + thêm là lần tới đến là biết cần làm j rồi cụ à :v
của bền tại người thôi cụ à :v

Em cũng lót dép ngồi hóng cái vụ này. Xe em cũng sắp đến kỳ bảo dưỡng rồi.
bác xem công tơ mét xem đi đc bao nhiêu km rồi? đối chiếu thêm sổ bảo dưỡng nhé. à quên bác xem tần xuất đi xe và loại đường + cự ly nữa : tần xuất đi càng nhiều đường dài + đường không đẹp thì nên đi bảo dưỡng sớm hơn. còn đi trong thành phố cự ly ngắn thì bảo dưỡng muộn hơn. em là 1 sinh viên mới ra trường đi thực tập thì kiếm đc ít kn như này : bác làm theo cái biểu đồ của bác vòi ở trang 1 ấy cũng đc đấy nhưng đó là biểu đồ cho xe đi ít và đi cự ly trung bình trong thành phố. đính chính lại cái đấy như sau
sau khi roda thì thay nhớt + lọc -> bảo dưỡng 1 : thay nhớt cũng thay lọc luôn vì tránh những mạt còn sót lại. roda chưa đều ..
bảo dưỡng 2 khi thay nhớt không cần thay lọc
bảo dưỡng 3 nếu đi nhiều thì 20 đi ít và ko đều cự ly trung bình ỏ city thì để 25 hoặc 30 tùy mức sử dụng còn nếu như không đi 1 thời gian dài thì cần thay nhớt vào 20. lọc nhớt thay định kỳ 2 lần thay nhớt thì thay lọc : lần 1 thay rồi thì lần 3 thay. còn công việc kiểm tra là ở đấy nó làm theo quy trình của bác vòi đưa ra đó :3
e chả biết mua lọc xăng ở đâu
lọc xăng : ra cửa hàng bán đồ sửa chữa ôtô mua hoặc ra các xưởng tư nhân cũng có không thì vào hãng