[Thảo luận] Quy trình thực hiện điều lệnh OFer khi bị xxx dừng xe

trebankem

Đi bộ
hứ hai: Phần ghi lỗi vi phạm, yêu cầu xxx ghi đúng lỗi vi phạm của mình theo Điều, Khoản, Mục nào trong Luật GTĐB 2008 hay các văn bản hướng dẫn dưới Luật… chứ không phải ghi theo Nghị định 171 đâu nhé! Nghị định số số 171/2013/NĐ-CP quy định về chế tài xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực GTĐB và đường sắt. Một lần nữa các cụ hãy nhớ nghị định 171 là chế tài xử lý nhé!

các bác nói hộ em cái này với, em không hiểu chỗ này. Cái nghị định 171 nó là chế tài mà chế tài là hướng dẫn khi sử phạt thì làm sao lại không sử dụng mà mình lại sử dụng luật GTDB 2008 và các văn bản dưới luật ?????

podr everet

Xe buýt
Bài hay. Em cũng hay bị xx chặn hỏi, dưng mà rất ít khi bị mất tiền (em nói ít khi là cũng có lúc mình sai 100% thì lẳng lặng mà M.Lộ hoặc nộp phạt)
Cái chính là mình phải tự tin, Xx cũng là người mà,ta sai thì nộp phạt, đúng thì phải cãi bằng đươc các cụ nhé.

buicongchuc

Xe ba gác
hứ hai: Phần ghi lỗi vi phạm, yêu cầu xxx ghi đúng lỗi vi phạm của mình theo Điều, Khoản, Mục nào trong Luật GTĐB 2008 hay các văn bản hướng dẫn dưới Luật… chứ không phải ghi theo Nghị định 171 đâu nhé! Nghị định số số 171/2013/NĐ-CP quy định về chế tài xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực GTĐB và đường sắt. Một lần nữa các cụ hãy nhớ nghị định 171 là chế tài xử lý nhé!

các bác nói hộ em cái này với, em không hiểu chỗ này. Cái nghị định 171 nó là chế tài mà chế tài là hướng dẫn khi sử phạt thì làm sao lại không sử dụng mà mình lại sử dụng luật GTDB 2008 và các văn bản dưới luật ?????
Em ví dụ cho cụ tình huống này:

- Xóm cụ ra quy định tại khoản a, điều 1: cấm đỗ xe ở đường xóm (cái này gọi là luật, quy định)

- Nếu bắt được lái xe nào vi phạm khoản a, điều 1 trên sẽ bị xử phạt từ 200 - 400k (cái này gọi là chế tài)

Vậy, khi lập BB hiện trường phải ghi rỗ là" anh Nguyễn Văn A vi phạm khoản a điều 1 quy định của xóm.

Còn xử phạt bao nhiêu thì về nhà, ông trưởng xóm căn cứ biên bản vi phạm đối chiếu với chế tài để ra quyết định xử phạt.

nongdan2014

Xe điện
Em ví dụ cho cụ tình huống này:

- Xóm cụ ra quy định tại khoản a, điều 1: cấm đỗ xe ở đường xóm (cái này gọi là luật, quy định)

- Nếu bắt được lái xe nào vi phạm khoản a, điều 1 trên sẽ bị xử phạt từ 200 - 400k (cái này gọi là chế tài)

Vậy, khi lập BB hiện trường phải ghi rỗ là" anh Nguyễn Văn A vi phạm khoản a điều 1 quy định của xóm.

Còn xử phạt bao nhiêu thì về nhà, ông trưởng xóm căn cứ biên bản vi phạm đối chiếu với chế tài để ra quyết định xử phạt.
Hay! Giải thích kiểu Giang Còi dư này dễ hiểu nhất.

asd123

Xe đạp
Topic rất bổ ích thank bác

Bài viết quá hay và giá trị, kể ra cho những nội dung này vào phần thi lý thuyết sát hạch thì tốt =)))))
cảm ơn cụ rất nhiều

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Bài viết quá hay và giá trị, kể ra cho những nội dung này vào phần thi lý thuyết sát hạch thì tốt =)))))
cảm ơn cụ rất nhiều
Thế thì lái xe nào cũng nắm được quy trình, xxx đói dài mất :D

letuan711

Xe tải
Thớt bổ mà giờ e mớt thấy, ủn lên trên nào

hainguyen74

Xe tải
Hay quá! giờ e mới bít là xxx phải thông báo lỗi trước rùi mình mới phải cho xem 1 số thứ,trước giờ e toàn bị đòi xem giấy tờ rùi bị xxx lính tịch thu mang ra cho xxx sếp. muốn trả lại là mệt lắm,ai đời mh đàn bà con gái ,đã trình bày với các chú là e sv nghèo vượt khó mà các xxx cũng cứ lấy xiền của mình để uống nước,chả ga- lăng rì cả.E đến mắc bệnh tim mỗi khi nhìn thấy xxx vì kiểu j bị tuýt là sẽ mất cái j đó...thank cụ nhiều vì cái đơn thuốc chữa run của cụ. Hiệu nghiệm hơn cả Fugaca ý!
Bị tuýt còi cứ xác định bình tĩnh mà đàm phán. Các mợ có lợi thế liễu yếu đào tơ...mắt nhấp nháy nói năng nhỏ nhẹ là oki thui

buicongchuc

Xe ba gác

mopmi

Xe tăng
Trước tiên cho e gửi lời chào trân trọng đến cụ chủ. bữa qua tại huỵen thanh ba phú thọ, e bị xxx lập bb với lỗi ko xinhan phải trên đoạn đường chính mà mình đang đi. trong bb xxx ghi: đã có hành vi vi phạm; điều khiển xe ô tô BKS: .......... Vi phạm chuyển hướng ko có tín hiệu báo hướng rẽ.
Quy định tại nghị định 171/2013/ND-CP ngày 13/11/2013 của chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vưc giao thông đường bộ và đường sắt.
Vậy e hỏi cụ chủ, xxx ghi bb với câu từ như có chữ quy định tại nghị định 171 có đúng ko?. (Chữ quy định tại nghị đinh71/2013/ND-CP..... đến hết dòng), là mẫu chữ in sẵn trong bb. E đang chờ câu giải đáp của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

vjetkoy88

Xe hơi
E lái xe tải 2,5 tấn nhiều xxx dừng xe em lắm...
thanh tra giao thông các quận
thanh tra giao thông đường bộ thành phố
thanh tra giao trông đường thủy thành phố
thanh gia giao thông cơ động thành phố
công an giao thông các đội
công an giao thông thành phố
công an giao thông dẫn đoàn
trật tự quận
cảnh sát 113 liên ngành
chốt 141 các y.....
mỗi lần xuống 500k haizzz toàn lỗi vớ vẩn. xe bạt kín vẫn kêu rơi vaĩ. phố cấm thì xin các phố mình đi thì ko cho toàn cho trong hà đông với phố cổ rồi bắt lỗi này.. e pó tay ạ
các cụ có thể cho e biết e phải làm sao ạ ??? có thể giải thích các nhiệm vụ của các bác trên cho e được ko

buicongchuc

Xe ba gác
Trước tiên cho e gửi lời chào trân trọng đến cụ chủ. bữa qua tại huỵen thanh ba phú thọ, e bị xxx lập bb với lỗi ko xinhan phải trên đoạn đường chính mà mình đang đi. trong bb xxx ghi: đã có hành vi vi phạm; điều khiển xe ô tô BKS: .......... Vi phạm chuyển hướng ko có tín hiệu báo hướng rẽ.
Quy định tại nghị định 171/2013/ND-CP ngày 13/11/2013 của chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vưc giao thông đường bộ và đường sắt.
Vậy e hỏi cụ chủ, xxx ghi bb với câu từ như có chữ quy định tại nghị định 171 có đúng ko?. (Chữ quy định tại nghị đinh71/2013/ND-CP..... đến hết dòng), là mẫu chữ in sẵn trong bb. E đang chờ câu giải đáp của cụ.
Cách ghi biển bản đó sai nghiêm trọng. Cụ có thể khiếu nại lên cấp trên của xxx về việc lập BB trái quy định.

mopmi

Xe tăng
Cách ghi biển bản đó sai nghiêm trọng. Cụ có thể khiếu nại lên cấp trên của xxx về việc lập BB trái quy định.
Trước khi quyết định Kn, cụ xem lại giúp cho e cái mẫu của loại bb này. E thấy góc trên của bb có ghi: Mẫu biên bản số 01. Vậy loại bb này nó đã có mẫu sẵn của CA tỉnh, hoặc là của BCA?.

Kara_men

Xe buýt
Trước khi quyết định Kn, cụ xem lại giúp cho e cái mẫu của loại bb này. E thấy góc trên của bb có ghi: Mẫu biên bản số 01. Vậy loại bb này nó đã có mẫu sẵn của CA tỉnh, hoặc là của BCA?.
Cái này cụ xem trong Thông tư 05/2014/TT-BGTVT, ngày 31 tháng 03 năm 2014 của Bộ GTVT ấy. Em cũng thấy có ".... 171/2013/NĐ-CP".

suzu37

Xe container
Theo em biết thì trên mẫu bb chỉ có : "Quy định tại ........". Và như vậy chỗ chấm chấm đới phải ghi là: khoản x, điểm y, điều z luật w mới chính xác.

Thanh106

Xe đạp
"theo thông tư 65 66 67 và 45 cũng đã chỉ rõ rồi cảnh sát ra hiệu lệnh dừng xe các cụ trước hết cứ chấp hành xuống xe đàng hoàng và cũng quy định rõ xxx sẽ không cần phải chào những ngừoi có thái độ làm việc không hợp tác và ăn mặc thiếu lịch sự cụ nhé các cụ mặc quần đùo mà ngồi trên xe kéo kính xuống là em không chào đâu )
Tiếp theo đến quy trình công tác là gì khi đã thông báo lỗi vi phạm người vi phạm xuất trình giấy tờ như bình thường làm việc cho csgt làm đúng quy trình ! Ngừoi vi phạm có quyền khiếu nại bảo vệ bản thân mình trước pháp luật vì xử phạt vi phạm hành chính là đánh vào kinh tế ai chả bức xúc đung k cụ ! Cụ yêu cầu csgt lập biên bản vi phạm hành chính như bình thường trên biên bản ban hành theo nghị định 171 có mẫu có mục ý kiến ngừoi vi phạm các cụ ghi rõ vào đấy không công nhận lỗi vi phạm yêu cầu cần được chứng minh vi phạm của mình , ký và cầm liên 2 đy , trong 7 ngày các cụ lê trụ sở hẹn ghi rõ trong biên bản để xem lại hình ảnh do camera hay các phương tiện nghiệp vụ khác ghi lại còn nếu không có đầy đủ bằng chứng các cụ lúc đấy thực hiện quyền công dân của mình cơ mà ". E là k đồng tình vs cụ Thèm sữa tươi cái đoạn này. Vì: Nếu đi tỉnh xa ( cách HN khoảng vài trăm đến cả ngàn km..) trong 7 ngày các cụ lcó đến đc trụ sở mà hỏi k?, nếu k vi phạm, k có lỗi thì khi đó các xxx sẽ trả lời sao đây?Chi phí đi lại, thời gian...thì thế nào?...Vì sao mà khi đi xa thường thì tâm lý "tặc lưỡi cho qua...chứ bị giữ giấy tờ thì phiền phức..." Thế nên cũng mong cụ lý giải giúp cho chuyện này...Thanks cụ

podr everet

Xe buýt
Cụ bị vợt ở đâu thế, để nếu gặp còn đối phó, chứ một số tổ lái gặp xxx hay làm hư lắm.