[Thảo luận] Quy trình thực hiện điều lệnh OFer khi bị xxx dừng xe

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Thấy nick ThèmSữaTươi em mới nhớ ra thớt khoe vợ 2, tìm hiểu thêm mới biết hóa ra cụ là xxx NB: http://www.otofun.net/threads/631839-csgt-tp-ninh-binh-mung-2-tet?p=19350132#post19350132

@ cụ ThèmSữaTươi: Thớt này em dự cũng không ít xxx vào hóng :)). Cụ là xxx chắc cụ ít nhiều hiểu biết chút ít về PL, nhất là những quy định về xử phạt hành chính, luật GT, QCVN... Hy vọng cụ thường xuyên vào đây khai sáng thêm cho ae.

Em không làm việc trong ngành luật, biết được đến đâu em chia sẻ đến đó trên diễn đàn để mọi người cùng hiểu biết, góp ý, hiệu chỉnh... Cụ thấy chỗ nào chưa được cụ cứ "thẳng tay chém thớt" cho em.

Nói thật, em có vài thằng bạn thân làm xxx, chúng nó phải công nhận là để làm được xxx thì cũng phải biết cách "gian manh" :)) để đối phó với "thù trong, giặc ngoài" :)) - em nói thế chắc cụ hiểu.
Vâng do tính chất công việc bận rộn hôm nay em xin trả lời cụ :)) e chỉ xin góp ý rằng CSGT cũng là 1 ngành công chức ăn lương nhà nước thôi , mà nghành công chức nào chả có tiêu cực đúng không ạ nhưng ở đâu cũng có người nọ người kia các cụ cũng không nên đánh đồng như thế ! Và như cụ viết bài tâm huyết này là để chống tiêu cực xã hội em cũng rất là hoan nghênh , e không nói cụ sai cụ dựa trên các văn bản , thông tư dưới luật để hướng dẫn anh em là hoàn toàn đúng nhưng theo như hiến pháp Việt Nam! Thì các văn bản dưới luật thường sẽ thay đổi hàng năm nhằm phù hợp với nhu cầu mục đích quản lý xã hội . Vậy nên một số chỗ cụ hướng dẫn là chưa phù hợp . Đơn cử em ví dụ trường hợp CSGT đi 1 mình 1 xe bồ câu xử lý vi phạm chẳng hạn : có thể do yếu tố về địa bàn quản lý công tác tuần tra hay như tổ chức lực lượng tuần tra sao cho phù hợp theo tình hình thực tế được lãnh đạo CA cấp trưởng huyện , thị , thành phố kí hoặc đội trưởng trực tiếp phụ trách phân công nhiệm vụ . Em thì chuyên 1 mình 1 bồ câu phụ trách 2 ngã tư :) lý do địa bàn thành phố thì rộng 7 ngã tư mỗi ngã tư 2 người = 14 ngươi , trừ ban lãnh đạo đội và đội xử lý tai nạn , đội xử phạt ra mất 10 người nữa , trong khi đó lại đi học nâng bậc nâng lương mất 8 người thì còn lại bao nhiêu người phụ trách tuần tra với tối đa theo quy định cấp thành phố loại 2 như NB là 41 ngươgi hả cụ , còn 9 người tuần tra chúng em chia 2 tổ phụ trách cả 1 địa bàn rộng cụ ạ nếu 2 ng 1 xe liệu đảm bảo đy hết địa bàn không . Dù csgt đy 1 mình nhưng là do nắm chắc luật và được cấp lãnh đạo phân công các cụ nên chấp hành như bình thường chứ không nên từ chối làm việc cụ ạ
Và như cụ hướng dẫn là ngồi yên trên xe kéo kính xuống hỏi là sai đấy cụ ạ :) theo thông tư 65 66 67 và 45 cũng đã chỉ rõ rồi cảnh sát ra hiệu lệnh dừng xe các cụ trước hết cứ chấp hành xuống xe đàng hoàng và cũng quy định rõ xxx sẽ không cần phải chào những ngừoi có thái độ làm việc không hợp tác và ăn mặc thiếu lịch sự cụ nhé các cụ mặc quần đùo mà ngồi trên xe kéo kính xuống là em không chào đâu :)))
Tiếp theo đến quy trình công tác là gì khi đã thông báo lỗi vi phạm người vi phạm xuất trình giấy tờ như bình thường làm việc cho csgt làm đúng quy trình ! Ngừoi vi phạm có quyền khiếu nại bảo vệ bản thân mình trước pháp luật vì xử phạt vi phạm hành chính là đánh vào kinh tế ai chả bức xúc đung k cụ ! Cụ yêu cầu csgt lập biên bản vi phạm hành chính như bình thường trên biên bản ban hành theo nghị định 171 có mẫu có mục ý kiến ngừoi vi phạm các cụ ghi rõ vào đấy không công nhận lỗi vi phạm yêu cầu cần được chứng minh vi phạm của mình , ký và cầm liên 2 đy , trong 7 ngày các cụ lê trụ sở hẹn ghi rõ trong biên bản để xem lại hình ảnh do camera hay các phương tiện nghiệp vụ khác ghi lại còn nếu không có đầy đủ bằng chứng các cụ lúc đấy thực hiện quyền công dân của mình cơ mà :)
Em viết bằng điện thoại có gì thiếu xót không đầy đu ý mong các cụ bỏ qua
CHỐT em chỉ muốn nói rằng nhà nước ban hành ra pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính là để đưa xã hội đi vào chuẩn mực nâng cao ý thức tham gia của ngừoi dân đưa xã hội tiến lên thôi nên có gì khi chót vi phạm hay ngừoi thi hành công vụ làm sai chúng ta nên bình tĩnh làm việc với nhau bằng các chứ cứ pháp lý và trên các văn bản dứoi luật , mình là ngừoi dân nên tìm hiểu các văn bản pháp luật để có thể bảo vệ bản thân mình trưoc pháp luật chứ không nên cự cãi nhau trên đường gây ức chế cho cả hai bên các cụ ạ , bình tĩnh giải quyết các cụ nhé :)

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Nói thế này chứng tỏ vẫn còn giấu những điều "không rõ ràng" để còn chăn dắt, như thế em không phục cụ xxx ạ. Thôi thì có cái gì không đúng hoặc "chỉ xxx biết" thì cụ cứ phọt ra luôn đi đừng có bâng quơ thế. Cũng không lo "mất cần câu" đâu, chắc chỉ 1/50 người đi trên đường biết đến OF và thạo luật, còn 49 người cho cụ chăn cơ mà.

Em góp ý với cụ chủ thêm các phần trong Nghị định 27/2010/NĐ-CP và Thông tư 47/2011/TT-BCA, để tránh trường hợp dân phèng, xxx phường dừng xe láo lếu.
Chả có gì đâu cụ ạ :) em chỉ muốn nói là có thêm vài văn bản các cụ chưa nghiên cứu hết chỉ toàn nghiên cứu cái bắt bẻ xxx thôi đã nghiên cứu sang phần nghĩa vụ công dân , ngừoi vi phạm chưa :)) và xã hội nó là xã hội chả có chuẩn mực đâu nên dựa vào yếu tố bên ngoài nữa chư thoát ly văn bản đôi khi cũng là 1 cách giải quyết tình cảm mà hầy :) anh em thanh niên cũng không khó khăn gì đâu

diep_quynh

Đi bộ
Chả có gì đâu cụ ạ :) em chỉ muốn nói là có thêm vài văn bản các cụ chưa nghiên cứu hết chỉ toàn nghiên cứu cái bắt bẻ xxx thôi đã nghiên cứu sang phần nghĩa vụ công dân , ngừoi vi phạm chưa :)) và xã hội nó là xã hội chả có chuẩn mực đâu nên dựa vào yếu tố bên ngoài nữa chư thoát ly văn bản đôi khi cũng là 1 cách giải quyết tình cảm mà hầy :) anh em thanh niên cũng không khó khăn gì đâu
Trước hết em cảm ơn cụ Thèm Sữa Tươi rất nhiều, em thấy phục cụ vì trong ngành công an vẫn còn những người tốt như cụ.

Em là phụ nữ, trước khi biết đến ô tô fun, đã mấy lần em bị công an phường, 113 , thâm chí là cả dân phòng đứng cùng công an phường rình bẫy (toàn đứng chỗ tối). Theo quy định của pháp luật, các lực lượng này không có quyền dừng xe và kiểm tra giấy tờ. Đây là hành vi "tăng gia sản xuất" dịp cận tết, lạm dụng quyền hạn vi phạm pháp luật. Như lần em bị dừng ở Văn Cao- Liễu Giai dịp cận Tết, ngoài em ra 7-8 chị nữ nữa bị dân phòng + công an phường dừng xe và nói kiểm tra giấy tờ (vì họ biết phụ nữ đối mặt với một nhóm đàn ông tất yếu sẽ yếu thế)

Em xin phép hỏi cụ, nếu gặp lại trường hợp như vậy 1 lần nữa, em phải làm thế nào? Nếu yêu cầu xuất trình văn bản, chuyên đề mà họ nói tôi không việc gì phải xuất trình cho chị. Em cảm ơn cụ rất nhiều. Cụ là một chiến sĩ thật sự đáng mến

bestboy2142

Xe hơi
Tiếp theo đến quy trình công tác là gì khi đã thông báo lỗi vi phạm người vi phạm xuất trình giấy tờ như bình thường làm việc cho csgt làm đúng quy trình ! Ngừoi vi phạm có quyền khiếu nại bảo vệ bản thân mình trước pháp luật vì xử phạt vi phạm hành chính là đánh vào kinh tế ai chả bức xúc đung k cụ ! Cụ yêu cầu csgt lập biên bản vi phạm hành chính như bình thường trên biên bản ban hành theo nghị định 171 có mẫu có mục ý kiến ngừoi vi phạm các cụ ghi rõ vào đấy không công nhận lỗi vi phạm yêu cầu cần được chứng minh vi phạm của mình , ký và cầm liên 2 đy , trong 7 ngày các cụ lê trụ sở hẹn ghi rõ trong biên bản để xem lại hình ảnh do camera hay các phương tiện nghiệp vụ khác ghi lại còn nếu không có đầy đủ bằng chứng các cụ lúc đấy thực hiện quyền công dân của mình cơ mà :)
Em hỏi cái vì cũng chưa rõ là
1: các cụ chưa chứng minh rõ e vi phạm cái gì thì ng lái xe vẫn chưa thể bị gọi là người vi phạm được
2; nếu các XXX chỉ nói mồm k chứng minh thì khi bị giữ giấy tờ( nặng thì giữ phương tiện) ở các tỉnh xa quê hương tới cả mấy trăm cây thì ng lái xe biết giải quyết thế nào, khi đến trụ sở mới biết k có lỗi thì bồi thường ra sao
3: quy định nào nói là k chứng minh được lỗi mà CSGT vẫn được giữ phương tiện hay giấy tờ
4: quy định nào thể hiện là lái xe phải xuống xe mới là hợp tác hay là thái độ k lịch sự.
Dây là e thắc mắc thôi chứ không phải lý sự..
Bác có thể thông hộ em cái đầu :)

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng do tính chất công việc bận rộn hôm nay em xin trả lời cụ :)) e chỉ xin góp ý rằng CSGT cũng là 1 ngành công chức ăn lương nhà nước thôi , mà nghành công chức nào chả có tiêu cực đúng không ạ nhưng ở đâu cũng có người nọ người kia các cụ cũng không nên đánh đồng như thế ! Và như cụ viết bài tâm huyết này là để chống tiêu cực xã hội em cũng rất là hoan nghênh , e không nói cụ sai cụ dựa trên các văn bản , thông tư dưới luật để hướng dẫn anh em là hoàn toàn đúng nhưng theo như hiến pháp Việt Nam! Thì các văn bản dưới luật thường sẽ thay đổi hàng năm nhằm phù hợp với nhu cầu mục đích quản lý xã hội . Vậy nên một số chỗ cụ hướng dẫn là chưa phù hợp .

Đơn cử em ví dụ trường hợp CSGT đi 1 mình 1 xe bồ câu xử lý vi phạm chẳng hạn : có thể do yếu tố về địa bàn quản lý công tác tuần tra hay như tổ chức lực lượng tuần tra sao cho phù hợp theo tình hình thực tế được lãnh đạo CA cấp trưởng huyện , thị , thành phố kí hoặc đội trưởng trực tiếp phụ trách phân công nhiệm vụ . Em thì chuyên 1 mình 1 bồ câu phụ trách 2 ngã tư :) lý do địa bàn thành phố thì rộng 7 ngã tư mỗi ngã tư 2 người = 14 ngươi , trừ ban lãnh đạo đội và đội xử lý tai nạn , đội xử phạt ra mất 10 người nữa , trong khi đó lại đi học nâng bậc nâng lương mất 8 người thì còn lại bao nhiêu người phụ trách tuần tra với tối đa theo quy định cấp thành phố loại 2 như NB là 41 ngươgi hả cụ , còn 9 người tuần tra chúng em chia 2 tổ phụ trách cả 1 địa bàn rộng cụ ạ nếu 2 ng 1 xe liệu đảm bảo đy hết địa bàn không . Dù csgt đy 1 mình nhưng là do nắm chắc luật và được cấp lãnh đạo phân công các cụ nên chấp hành như bình thường chứ không nên từ chối làm việc cụ ạ.

Và như cụ hướng dẫn là ngồi yên trên xe kéo kính xuống hỏi là sai đấy cụ ạ :) theo thông tư 65 66 67 và 45 cũng đã chỉ rõ rồi cảnh sát ra hiệu lệnh dừng xe các cụ trước hết cứ chấp hành xuống xe đàng hoàng và cũng quy định rõ xxx sẽ không cần phải chào những ngừoi có thái độ làm việc không hợp tác và ăn mặc thiếu lịch sự cụ nhé các cụ mặc quần đùo mà ngồi trên xe kéo kính xuống là em không chào đâu :)))

Em viết bằng điện thoại có gì thiếu xót không đầy đu ý mong các cụ bỏ qua
CHỐT em chỉ muốn nói rằng nhà nước ban hành ra pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính là để đưa xã hội đi vào chuẩn mực nâng cao ý thức tham gia của ngừoi dân đưa xã hội tiến lên thôi nên có gì khi chót vi phạm hay ngừoi thi hành công vụ làm sai chúng ta nên bình tĩnh làm việc với nhau bằng các chứ cứ pháp lý và trên các văn bản dứoi luật , mình là ngừoi dân nên tìm hiểu các văn bản pháp luật để có thể bảo vệ bản thân mình trưoc pháp luật chứ không nên cự cãi nhau trên đường gây ức chế cho cả hai bên các cụ ạ , bình tĩnh giải quyết các cụ nhé :)
Trước tiên cảm ơn cụ đã vào đây CM, kính cụ ly vodka cho ấm bụng đã.

Em sẽ tranh luận với cụ 3 vấn đề cụ đưa ra:

1. Đoạn màu đỏ đậm:

Đã gọi là tổ CSGT tuần tra thì phải ít nhất hai người, nếu một người thì gọi là "cá nhân CSGT tuần tra" à cụ :)). Do đã được phân công (vì những lý do khác nhau) mà bố trí 01 CS đứng tại vị trí nào đó, tuỳ vào hoàn cảnh thực tế có thể thông cảm được.

2. Đoạn màu xanh nhạt:

Em mời cụ đọc lại, em viết là:

Đang lưu thông trên đường, khi bị xxx ra tín hiệu dừng xe thì tiến hành như sau:

1. Thao tác dừng xe: Bình tĩnh, giảm tốc độ từ từ và quan sát phía trước, hai bên và phía sau xe. Cho xe dừng vào khu vực xxx chỉ dẫn, dừng xe vào vị trí an toàn (vì đôi khi xxx chỉ mình dừng xe vào chỗ không an toàn, vi phạm luật...). Bật đèn dừng khẩn cấp (với xe ô tô).

2. Chuẩn bị: Bật ghi âm, ghi hình (nếu có), ngồi nguyên tại vị trí lái, hạ kính xuống (với xe ô tô) chờ xxx đến. Quan sát kỹ xem xxx đó là thật hay giả? xxx đó có biển tên hoặc thẻ xanh không (vì chỉ xxx đeo thẻ xanh mới được quyền thực hiện điều lệnh dừng phương tiện đang lưu thông - theo Thông tư số 45/2012/TT-BCA, còn xxx không có thẻ hoặc xxx khác chỉ được làm công việc hỗ trợ);

- Nếu phát hiện xxx không có biển tên thì dứt khoát không làm việc vì đây có thể là xxx giả hoặc xxx không đủ điều kiện đi làm việc; hoặc xxx có biển tên nhưng không có thẻ xanh thì đây là xxx không đủ điều kiện thực hiện nhiệm vụ tuần tra kiểm soát giao thông.

- Quan sát khu vực xung quanh, nếu phát hiện chỉ có 01 xxx (gọi là bồ câu đi lạc) thì đây là xxx đi ăn mảnh phi pháp (Theo thông tư số 65/2012/TT-BCA tổ xxx tối thiểu 2 người).

* Gặp 02 trường hợp trên thì dứt khoát không xuống xe mà hãy gọi cho CS 113 hoặc ĐDN Cục CSGT ĐB-ĐS để phản ánh:

+ Hà Nội: 069.42608 - 04.39423011
+ Đại diện phía Nam: 069.36233

- Nếu phát hiện xxx giả, đề phòng bị cướp, chúng ta hãy hô lớn kêu cứu những người xung quanh hoặc chuẩn bị phương án phòng vệ hợp lý.

3. Chào hỏi: Sau khi đã thực hiện xong bước (2), xác định xxx đó đủ điều kiện làm việc và được xxx mời xuống làm việc. Vẫn bật đèn dừng khẩn cấp, tháo dây an toàn (với ô tô), rút chìa khó đút túi (đề phòng bị cướp), chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cần thiết (vẫn để nguyên trong túi – cũng đề phòng trường hợp bị cướp) mở cửa bước xuống (với ô tô), khóa xe cần thận.
Ở đây em nói rõ là: sau khi xác định xxx đó hợp pháp (không phải xxx giả, xxx được phép làm việc...), và được xxx mời xuống thì mới mở cửa xe bước xuống. Không mời xuống thì xuống làm giề???? Ở bên Mẽo, khi dừng xe mà xxx chưa mời xuống mà lái xe tự ý bước ra khỏi xe họ bắn bỏ bu :D

Còn nữa, cụ bảo thế nào là ăn mặc thiếu lực sự??? Mặc quần đùi, quần soọc là thiếu lịch sự à cụ? Vấn đề mặc trang phục chỉ thiếu lịch sự khi trái quy định của PL, quy định của ngành... Cụ mà bảo mặc quần đùi không làm việc, thế thì nhiều em gái chân dài, mặc quần cực ngắn, có khi râu phi cả ra ngoài :)) mà cụ từ chối thì em đến lậy cụ.

3. Đoạn màu sẫm:

Đương nhiên khi xxx thông báo lỗi vi phạm (và phải đúng lỗi) thì người đk phương tiện phải xuất trình các loại giấy tờ theo quy định cho xxx kiểm soát là đương nhiên. Còn nếu xxx thông báo không đúng lỗi, vu khống lỗi thì phải giải thích, đấu tranh để bảo vệ mình - đó là quyền lợi và nghĩa vụ.

Tạo điều kiện dễ dàng như cụ nói (cứ xuất trình giấy tờ trước rồi tranh luận làm việc sau ấy) sẽ sảy ra mấy trường hợp:

- Trường hợp thứ nhất: xxx đã cầm đằng chuôi (cầm giấy tờ), cứ áp đặt lỗi mà không có biện pháp nào chứng mình tâm phục khẩu phục tại chỗ, cứ lập BB, còn người bị lập BB có thể ghi ý kiến của mình, cần thì khiếu nại, nếu không sai sẽ không bị xử phạt... Em vài cụ, em ở mãi HN mà vào đến tận NB quê cụ để khiếu nại, làm việc, nếu không sai ai đền bù cho những thiệt hại về thời gian, công việc của em??? Có những trường hợp xxx không cho người bị lập BB ghi ý kiến của mình, hoặc bắt ép phải ghi ý kiến theo mong muốn của xxx. Đến khi không bắt ép được thì bảo BB không cần phải ký, có ngừoi làm chứng, bala, bala..., có khi còn bảo éo cầm giấy tờ - đoạn này thì vãi xxx thật, xxx như thế có đáng gọi là c.hó xxx không cụ :D

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Trước hết em cảm ơn cụ Thèm Sữa Tươi rất nhiều, em thấy phục cụ vì trong ngành công an vẫn còn những người tốt như cụ.

Em là phụ nữ, trước khi biết đến ô tô fun, đã mấy lần em bị công an phường, 113 , thâm chí là cả dân phòng đứng cùng công an phường rình bẫy (toàn đứng chỗ tối). Theo quy định của pháp luật, các lực lượng này không có quyền dừng xe và kiểm tra giấy tờ. Đây là hành vi "tăng gia sản xuất" dịp cận tết, lạm dụng quyền hạn vi phạm pháp luật. Như lần em bị dừng ở Văn Cao- Liễu Giai dịp cận Tết, ngoài em ra 7-8 chị nữ nữa bị dân phòng + công an phường dừng xe và nói kiểm tra giấy tờ (vì họ biết phụ nữ đối mặt với một nhóm đàn ông tất yếu sẽ yếu thế)

Em xin phép hỏi cụ, nếu gặp lại trường hợp như vậy 1 lần nữa, em phải làm thế nào? Nếu yêu cầu xuất trình văn bản, chuyên đề mà họ nói tôi không việc gì phải xuất trình cho chị. Em cảm ơn cụ rất nhiều. Cụ là một chiến sĩ thật sự đáng mến
Sau 23h đêm thì lực lượng 113 hay CSCD có quyền dừng phương tiện để kiểm tra hành chính ngăn ngừa các loại tội phạm hình sự , còn CSCD ko có quyền xư phạt vi phạm hành chính cụ nhé

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Trước tiên cảm ơn cụ đã vào đây CM, kính cụ ly vodka cho ấm bụng đã.

Em sẽ tranh luận với cụ 3 vấn đề cụ đưa ra:

1. Đoạn màu đỏ đậm:

Đã gọi là tổ CSGT tuần tra thì phải ít nhất hai người, nếu một người thì gọi là "cá nhân CSGT tuần tra" à cụ :)). Do đã được phân công (vì những lý do khác nhau) mà bố trí 01 CS đứng tại vị trí nào đó, tuỳ vào hoàn cảnh thực tế có thể thông cảm được.

2. Đoạn màu xanh nhạt:

Em mời cụ đọc lại, em viết là:

Ở đây em nói rõ là: sau khi xác định xxx đó hợp pháp (không phải xxx giả, xxx được phép làm việc...), và được xxx mời xuống thì mới mở cửa xe bước xuống. Không mời xuống thì xuống làm giề???? Ở bên Mẽo, khi dừng xe mà xxx chưa mời xuống mà lái xe tự ý bước ra khỏi xe họ bắn bỏ bu :D

Còn nữa, cụ bảo thế nào là ăn mặc thiếu lực sự??? Mặc quần đùi, quần soọc là thiếu lịch sự à cụ? Vấn đề mặc trang phục chỉ thiếu lịch sự khi trái quy định của PL, quy định của ngành... Cụ mà bảo mặc quần đùi không làm việc, thế thì nhiều em gái chân dài, mặc quần cực ngắn, có khi râu phi cả ra ngoài :)) mà cụ từ chối thì em đến lậy cụ.

3. Đoạn màu sẫm:

Đương nhiên khi xxx thông báo lỗi vi phạm (và phải đúng lỗi) thì người đk phương tiện phải xuất trình các loại giấy tờ theo quy định cho xxx kiểm soát là đương nhiên. Còn nếu xxx thông báo không đúng lỗi, vu khống lỗi thì phải giải thích, đấu tranh để bảo vệ mình - đó là quyền lợi và nghĩa vụ.

Tạo điều kiện dễ dàng như cụ nói (cứ xuất trình giấy tờ trước rồi tranh luận làm việc sau ấy) sẽ sảy ra mấy trường hợp:

- Trường hợp thứ nhất: xxx đã cầm đằng chuôi (cầm giấy tờ), cứ áp đặt lỗi mà không có biện pháp nào chứng mình tâm phục khẩu phục tại chỗ, cứ lập BB, còn người bị lập BB có thể ghi ý kiến của mình, cần thì khiếu nại, nếu không sai sẽ không bị xử phạt... Em vài cụ, em ở mãi HN mà vào đến tận NB quê cụ để khiếu nại, làm việc, nếu không sai ai đền bù cho những thiệt hại về thời gian, công việc của em??? Có những trường hợp xxx không cho người bị lập BB ghi ý kiến của mình, hoặc bắt ép phải ghi ý kiến theo mong muốn của xxx. Đến khi không bắt ép được thì bảo BB không cần phải ký, có ngừoi làm chứng, bala, bala..., có khi còn bảo éo cầm giấy tờ - đoạn này thì vãi xxx thật, xxx như thế có đáng gọi là c.hó xxx không cụ :D
Cụ chưa hiểu hết ý em nên em xl các cụ trc rồi như , tổ tuần tra tối thiểu phải 3 ngừoi nhưng 1 ng đy 1 xe khi đa thông báo lỗi và cầm giấy tờ thì vẫn phải mang về khu vực tổ tuần tra đóng chốt kiểm soát để xử lý vi phạm chứ cụ các cụ chưa tìm hiểu hết quy trình hướng dẫn rồi :))) còn cụ nói từ HN đy nB rất phiền phực , rất đúng nhưng cái j nó là hành chính thì nó chủ yếu hành là chính :))) bọn em cũng chả làm sai văn bản hưong dẫn sao thì em làm thế , nếu em sai thì sẽ có hình thức xử lý kỷ luật thích đáng tại đơn vị công tác , trực tiếp lãnh đạo chỉ huy gửi văn bản công khai xin lỗi các cụ và có trách nhiệm hoàn chi phí đy lại cho các cụ nhé , các cụ cứ về trụ sở đàng hoàng có camera giao thông cơ mà

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chưa hiểu hết ý em nên em xl các cụ trc rồi như , tổ tuần tra tối thiểu phải 3 ngừoi nhưng 1 ng đy 1 xe khi đa thông báo lỗi và cầm giấy tờ thì vẫn phải mang về khu vực tổ tuần tra đóng chốt kiểm soát để xử lý vi phạm chứ cụ các cụ chưa tìm hiểu hết quy trình hướng dẫn rồi :))) còn cụ nói từ HN đy nB rất phiền phực , rất đúng nhưng cái j nó là hành chính thì nó chủ yếu hành là chính :))) bọn em cũng chả làm sai văn bản hưong dẫn sao thì em làm thế , nếu em sai thì sẽ có hình thức xử lý kỷ luật thích đáng tại đơn vị công tác , trực tiếp lãnh đạo chỉ huy gửi văn bản công khai xin lỗi các cụ và có trách nhiệm hoàn chi phí đy lại cho các cụ nhé , các cụ cứ về trụ sở đàng hoàng có camera giao thông cơ mà
Chính vì vấn đề "hành là chính" ấy :)) nên người bị lỗi oan cần phải làm ra "ngô - khoai" ngay tại hiện trường, chứ không thể để "được vạ thì má đã sưng" :))

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Chính vì vấn đề "hành là chính" ấy :)) nên người bị lỗi oan cần phải làm ra "ngô - khoai" ngay tại hiện trường, chứ không thể để "được vạ thì má đã sưng" :))
Thôi cụ ạ nói đy nói lại tình thì ngay mà lý thì gian :) như em mà các cụ không nhận lỗi thì cũng thôi chả cố chấp làm gì cụ @x.man nhỉ :) phạt được các cụ cái biên bản cho kho bạc nhà nước bọn em lách cách ối thủ tục thôi thì người Việt mình cái tình nó nhiều hơn cái lý nên anh em nhắc nhở nhau bắt tay vui vẻ sau gặp lại còn là bạn bè :) có j nặng nề đâu ai thế nào chứ ở oF mình 2 cụ gặp em rồi biết rồi còn j , xử phạt vi phạm hành chính là để răn đe giúp người vi phạm nhận ra lỗi của mình và góp phần xây dựng đất nước và nếu nhắc nhở được thì các tốt hơn , đôi co cự cãi hao tuổi thọ , để sức khoẻ mà làm việc khác ra ối vật chất chứ cụ đừng nghĩ ra đường để cầm tiền của các cụ đâu , thật sự e rất buồn khi bị đánh đồng như vậy cụ ạ
Còn cụ @x.man đã xem lại camera chưa :) cụ có vi phạm k ạ e cứ áy náy không biết có làm sai cho cụ không nếu em sai em mời cụ bữa thịt dê đặc sản quê em coi như tạ tội còn cụ sai cụ mời em uống bia trên HN ok k :)

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Em hỏi cái vì cũng chưa rõ là
1: các cụ chưa chứng minh rõ e vi phạm cái gì thì ng lái xe vẫn chưa thể bị gọi là người vi phạm được
2; nếu các XXX chỉ nói mồm k chứng minh thì khi bị giữ giấy tờ( nặng thì giữ phương tiện) ở các tỉnh xa quê hương tới cả mấy trăm cây thì ng lái xe biết giải quyết thế nào, khi đến trụ sở mới biết k có lỗi thì bồi thường ra sao
3: quy định nào nói là k chứng minh được lỗi mà CSGT vẫn được giữ phương tiện hay giấy tờ
4: quy định nào thể hiện là lái xe phải xuống xe mới là hợp tác hay là thái độ k lịch sự.
Dây là e thắc mắc thôi chứ không phải lý sự..
Bác có thể thông hộ em cái đầu :)
E xl trc rồi e viết tl bằng điện thoại nên có nhiều thiếu xót mong cụ bỏ quá cho đúng là chưa chứng mình thì gọi là người tham gia giao thông thôi :)
Nghĩa vụ của ng tham gia giao thông là phải mang đầy đủ giấy tờ quy định , trong quy trình công tác cụ chủ thớt đã chỉ ra rằng xxx có thể dừng phương tiện khi phát hiện ra lỗi bằng trực quan nhưng xử lý phải bằng phương tiện kĩ thuật nghiệp vụ pháp lý trong trường hợp các cụ không mang giấy tờ như GPLX hay DKX thì các cụ làm sao chứng minh được mình đã đủ điều kiện để điều khiển loại phương tiện này được hay chứng minh nguồn gốc xe xxx có quyền tạm giữ phương tiện để đièu tra mà cụ còn cụ là người tham gia GT có quyền nghĩa vụ chứng minh mình có đầy đủ giấy tờ như trên tránh bị giữ xe , thủ tục Việt Nam! Hành là chính mà cụ bọn em được hướng dẫn sao làm đúng theo văn bản vậy chứ chả tự ý được điều kiện cụ ở xa anh em nhẹ nhàng xem xét nhắc nhở nhau mà đy thôi chứ cụ thiếu giấy tờ em giữ xe cụ cũng chả sai , chứng minh cụ vi phạm = hệ thống hình ảnh camera GT , màn hình lắp đặt ở trụ sở , mời cụ về trụ sở xem chứ em chả bê được màn hình 21 inch ra cho cụ xem được ạ ;)
Thông tư 45 cụ nhé có hướng dẫn không cần phải chào người thiếu văn hoá đâu cụ ạ

ThèmSữaTươi

Xe đạp

Mợ hỏi là rất đúng vì nhiều đơn vị không đúng trức năng lạm quyền , phải có văn bản , pháp lệnh tổng kiểm soát các lực lượng ngoài csgt mới được phép kiểm soát GT xử lý vi phạm trong khu vực , tính chất công tác là gì công khai và minh bạch trong lĩnh vực xử lý vi phạm hành chính , mợ là người tham gia giao thông , mợ có quyền được biết yêu cầu cho xem , đúng ra ngoài xxx khi có lệnh cho lực lượng khác kafm nv kiểm soát giao thông thì khi dừng xe họ phải thông báo rõ cấp bậc , chức vụ , đơn vị công tác và nhận lệnh kiểm soát giao thông của ai mới được tiến hành mời người tham gia giao thông xuất trình giấy tờ nhé

buicongchuc

Xe ba gác
Em muốn mời cụ Thèm Sữa Tươi ly vodka nữ mà không được.

Em luôn ủng hộ CSGT làm đúng, công bằng để lập lại trật tự GT đã quá nát ở VN.

Xử lý phải xử lý quyết liệt, trong khi trên các tuyến QL CSGT bỏ qua việc xử lý các hung thần như xe tải, xe khách, xe biển xanh, hiển đỏ với các lỗi quá tải, quá tốc độ, rơi vãi vật liệu rời ra đường... mà có nhiều khả năng ảnh hưởng đến tính mạng, sức khỏe người tham gia giao thông..., phá hoại đường xá... (???) trong khi chỉ tập trung xử lý xe con. Chính vì điều đó gây bức xúc trong ND dẫn đến sự coi thường luật, nhờn luật có hệ thống.

Con người sinh ra đã là một thể sống tự do nền cần có giáo lý, luật pháp để đưa con người vào khuôn khổ nên cần có người bảo vệ PL. Người bảo vệ PL cần phải chấp hành nghiêm trước để hướng dẫn người dân đi vào khuôn khổ PL thì chính người bảo vệ PL lại tự mình vi tạm, khuyến khích người dân vi phạm để mình kiếm trác từ đó.

Em có mấy lời hơi bức xúc, lỡ đụng đến cụ nào mong các cụ bỏ qua.

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Em muốn mời cụ Thèm Sữa Tươi ly vodka nữ mà không được.

Em luôn ủng hộ CSGT làm đúng, công bằng để lập lại trật tự GT đã quá nát ở VN.

Xử lý phải xử lý quyết liệt, trong khi trên các tuyến QL CSGT bỏ qua việc xử lý các hung thần như xe tải, xe khách, xe biển xanh, hiển đỏ với các lỗi quá tải, quá tốc độ, rơi vãi vật liệu rời ra đường... mà có nhiều khả năng ảnh hưởng đến tính mạng, sức khỏe người tham gia giao thông..., phá hoại đường xá... (???) trong khi chỉ tập trung xử lý xe con. Chính vì điều đó gây bức xúc trong ND dẫn đến sự coi thường luật, nhờn luật có hệ thống.

Con người sinh ra đã là một thể sống tự do nền cần có giáo lý, luật pháp để đưa con người vào khuôn khổ nên cần có người bảo vệ PL. Người bảo vệ PL cần phải chấp hành nghiêm trước để hướng dẫn người dân đi vào khuôn khổ PL thì chính người bảo vệ PL lại tự mình vi tạm, khuyến khích người dân vi phạm để mình kiếm trác từ đó.

Em có mấy lời hơi bức xúc, lỡ đụng đến cụ nào mong các cụ bỏ qua.
À vâng mấy chú bò đói cứ phải Gặp em hahha :) xe khách vs xe tải thì phải có chuyên đề cụ ạ :))) em lập biên bản mấy chú bò đói rồi mà

buicongchuc

Xe ba gác
À vâng mấy chú bò đói cứ phải Gặp em hahha :) xe khách vs xe tải thì phải có chuyên đề cụ ạ :))) em lập biên bản mấy chú bò đói rồi mà
Em thấy lạ? Xe khách, xe tải vi phạm sờ sờ ai cũng nhìn thấy mà tại sao phải có chuyên đề mới xử lý hả cụ?

ThèmSữaTươi

Xe đạp
Em thấy lạ? Xe khách, xe tải vi phạm sờ sờ ai cũng nhìn thấy mà tại sao phải có chuyên đề mới xử lý hả cụ?
Do phân cấp thẩm quyền cụ ơi :(( huyện thị thành phố có lệnh tổng kiểm soát hay chuyên đề mới đc làm , cấp phòng csgt ko cần

buicongchuc

Xe ba gác
Do phân cấp thẩm quyền cụ ơi :(( huyện thị thành phố có lệnh tổng kiểm soát hay chuyên đề mới đc làm , cấp phòng csgt ko cần
Thế nó cứ phóng quá tốc độ, vượt đèn đỏ, lấn làn.. thì phải quay mặt vào trong cho nó đi qua à cụ? Thế này thì đau sờ cau nhỉ ^:)^:((:((

anhxautinh

Xe máy
e rất là thanh củi cụ chủ thớt vì đã tạo ra cái thớt ntnay nhằm giúp các lx như chúng e ạ (*)

suzu37

Xe container
Thế nó cứ phóng quá tốc độ, vượt đèn đỏ, lấn làn.. thì phải quay mặt vào trong cho nó đi qua à cụ? Thế này thì đau sờ cau nhỉ ^:)^:((:((
Liệu có giống cái món quốc lộ thì cấp tỉnh kiểm không cụ bcchuc nhỉ? :-?? Đoạn quốc lộ lại đi qua nội thị thì nàm thao ?

diep_quynh

Đi bộ
Mợ hỏi là rất đúng vì nhiều đơn vị không đúng trức năng lạm quyền , phải có văn bản , pháp lệnh tổng kiểm soát các lực lượng ngoài csgt mới được phép kiểm soát GT xử lý vi phạm trong khu vực , tính chất công tác là gì công khai và minh bạch trong lĩnh vực xử lý vi phạm hành chính , mợ là người tham gia giao thông , mợ có quyền được biết yêu cầu cho xem , đúng ra ngoài xxx khi có lệnh cho lực lượng khác kafm nv kiểm soát giao thông thì khi dừng xe họ phải thông báo rõ cấp bậc , chức vụ , đơn vị công tác và nhận lệnh kiểm soát giao thông của ai mới được tiến hành mời người tham gia giao thông xuất trình giấy tờ nhé
Em cảm ơn cụ ạ. Nhưng mà cụ cho em hỏi là theo điều nào, khoản nào thì các lực lượng như công an phường mới được điều động không ạ? Và trong trường hợp em yêu cầu cho xem văn bản điều động hoặc pháp lệnh tổng kiểm soát, họ nói "chị không có thẩm quyền kiểm tra chúng tôi" thì em phải xử lý thế nào ạ. Theo điều nào, khoản nào thì họ phải xuất trình cái pháp lệnh hay chuyên đề khi được dân yêu cầu ạ? Chứ họ nói em ko được phép kiểm tra họ thì em cũng không biết nói gì.

Hic hic, em xin lỗi cụ, em đàn bà ngu lâu nên rất mong cụ trả lời ạ. Ở Hà Nội mỗi dịp Lễ tết là anh em CA phường tăng gia sản xuất kinh lắm. Tội cho phụ nữ chúng em. Gặp mấy ảnh là sợ rồi cứng họng, lại bị quát cho nữa là tự giác đưa 200-300k để về với chồng luôn,