[Funland] Quỳ lạy khán giả?!

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Em không nghe MT, nhưng cũng thấy khâm cô này, chưa thấy cái sì căng đan nào và tạo được thương hiệu tốt đối với nhiều khán giả.

emphailamsao

Xe tăng
Tri ân vậy có bán vé ko cc? Em cũng hay nghe mấy bài của chị này

qddt

Xe tăng
Cụ nào làm ơn thông não cho em TRI ÂM là gì ạ, em cứ tưởng là chương trình tri ân khán giả chứ tri âm thì chả hiểu ý nghĩa như thế nào..., có phải là mập mờ ý nghĩa không...???
Em nghĩ là Triumph :">

Sắt Vụn

Xe buýt
Cụ nào làm ơn thông não cho em TRI ÂM là gì ạ, em cứ tưởng là chương trình tri ân khán giả chứ tri âm thì chả hiểu ý nghĩa như thế nào..., có phải là mập mờ ý nghĩa không...???
Em cũng không biết, nên tra từ điển thì có giải nghĩa thế này:

Tri âm

người hiểu tiếng đàn của người khác; chỉ người bạn thấu hiểu được lòng mình
bạn tri âm "Thưa rằng: Nay gặp tri âm, Xin đưa một vật để cầm làm tin." (LVT)
Đồng nghĩa: tri kỉ

---
Từ đó em hiểu đây là chương trình dành cho người nghe và hiểu âm nhạc của cô ấy.
Khác với tri ân là biết ơn.

pooka

Xe container
Biết ơn những người đã cho em nó vừa được sống với đam mê vừa kiếm nhiều tỷ đồng thì lạy thôi.
Phải em thì em còn lạy như bổ củi.
Ông khách hàng lớn của em báo mẹ chết mà em lo có khi còn hơn mẹ em chết. Ông ý mà nghỉ để tang 1 tuần thì cả nhà em chết.
Cụ nói đúng, cơ mà thẳng thật quá. KK.
Em ưng còm của cụ.

taton7983

Xe buýt
Mỹ tâm chỉ hay khi nghe mình em ý hát. Đứng cạnh mấy gạo cội thì thấy đuối hẳn, như ca sỹ phường 😂

acjs

Xe tăng
Em ít nghe MT, nên chả khen chê gì giọng MT, vụ lạy khán giả cũng chả có gì to tát, có thể là phản ứng từ cảm xúc thật trong bối cảnh cuồng nhiệt của khán giả, cũng có thể là diễn (việc này càng không lạ).
Em cá trong đời, phần nhiều các cụ đều có lúc diễn, thậm chí những vai hay phân cảnh dở tệ đến mức sau này không muốn nhớ/nhắc lại.

DV2004

Xe tăng
Kiểu như 1 dạng sale. Khách hàng là nhất.

thanhhava

Xe buýt
Ngày xưa em thích nghe MT, bây giờ em ít nghe nhạc ( tất cả các thể loại nhạc). Nên gần đây em không nghe MT hát thế nào, nhưng quỳ lạy như vậy không có trong văn hóa Việt Nam. Cá nhân em thấy hèn hèn thế nào ấy.

Mỹ Tâm chỉ là thủ khoa hệ trung cấp Nhạc viện thôi cụ, giống Tùng núi.

Em cũng đánh giá giọng của MT ko quá xuất sắc, ở VN hiện tại có khá nhiều người giọng tốt hơn, kỹ thuật cũng ko kém chút nào, thậm chí có khi còn hơn: Hồ Quỳnh Hương, Thu Minh, Dương Hoàng Yến, Thùy Dung chuyên nhạc Pháp. Nhưng giọng MT là giọng rất dễ nhận ra, khá riêng biệt và độc đáo, kiểu kiểu như Quang Dũng bên nam ý. Chưa kể cũng giống QD, MT là người ít scandal, có cái vẻ sang nhưng ko chảnh, mặt mũi dễ nhìn, dễ gây thiện cảm và cũng gặp may mắn khi có đc 1 số bài hát hợp thị hiếu lúc mở đầu sự nghiệp. Thế nên cả 2 đều thành công và nhiều fan.
Cái này, MT có thời gian đi học vũ đạo và luyện tập ở Hàn Quốc 1-2 năm thì phải? , quan trọng là kỹ năng chứ bằng cấp chỉ áp dụng được với mấy ngành kĩ thuật thôi.
Không phải tự nhiên mà show diễn của MT có nhiều khán giả như vậy.

ubisapro

Xe trâu
Hôm qua Mỹ Tâm vì quá xúc động thôi nên hành động đó cũng không có gì quá cả,30 ngàn ngừoi không một ai đứng yên mà hát theo ca sĩ từ đầu đến cuối cụ chủ ạ, đứng 6 tiếng đồng hồ mà không mệt. Về quy mô chương trình cũng như nghị trí lực bạn ý thể hiện thì không đơn giản đâu, nhà em 2vkck đi xem và rất happy với chương trình này, vì 18 năm trước 2vkck vẫn là sinh viên, còn giờ thì sắp thành bố mẹ của sv rồi nên đi tận hưởng lại giây phút ngày xưa khá hay.
Ngày trước e được người yêu cũ tặng bài ước gì :D. Nghe hồi đó sao xuyến lạ :D

haipvg

Xe tăng
Cụ đọc “Dế mèn phiêu lưu ký” chưa?

minhlp

Xe tải
Em hỏi thật, cụ hỏi đểu hay hỏi thật ạ.
Từ này (Tri âm) vốn là từ phổ thông, em biết chắc phải từ hồi học cấp 1, cấp 2. Mà giả sử ko biết, google ra ngay ạ.

xetaudoidau

Xe tăng
Em thì nghĩ cái Tâm nó xúc động thực sự với những gì nhận được.
Mà trong văn hóa mình, món "lạy tạ" cũng bình thường mà.
Em nói vui thôi, chứ khi mà làm động lòng được 3 vạn khán giả thì hành động quỳ lạy là hết sức bình thường, biểu hiện của sự biết ơn. Nhiều cụ nâng cao quan điểm lên cũng mệt phết :)

xetaudoidau

Xe tăng
Hai bạn dưới lại liên thiên rồi, hai bạn sống vì tiền, bất chấp vì tiền bán rê lòng tự tôn của mình như thế là không nên. Các cụ đã dạy rồi, đói cho sạch rách cho thơm.

Giờ cho hai bạn 5 tỷ để 2 bạn quỳ lạy người cho mình tiền trước mặt hàng chục nghìn người , quay truyền hình lên cả nước xem các bạn có làm không? Nếu làm được tôi thật sự phục đấy.

Riêng Tâm thì tôi tin chắc là cô ấy không quỳ vì tiền, vì cô ấy không thiếu tiền. Cả show diễn doanh thu chắc được 30-40 tỷ. Trừ tất cả chi phí đi chắc Tâm thu lại 10-15 tỷ là cùng.
Sao cụ nghĩ thế, 3 vạn người không quản mưa nắng, book vé đến ủng hộ thì quỳ 1 lần chứ đôi ba lần cũng xứng đáng.

VIKO L

Xe điện
Mỹ Tâm hát cũng không đến nỗi nào bác, nghe cũng được, chỉ không thật sự xuất sắc thôi. Thỉnh thoảng, em cũng vẫn nghe mấy bài bolero của bạn này :P.
Em cùng quan điểm với cụ. Tuy bolero ko phải thế mạnh của MT nhưng như bài Chỉ 2 đứa mình thôi nhé em ưng mỗi Hoàng Oanh và Mỹ Tâm

LinhNguyễn

Xe tăng
Việc này không có ích à? Thế con cháu em mà xem được chúng nó bắt chước thần tượng đi quỳ lạy lung tung em có chịu được không?
Quỳ lạy trước khán giả là những người ủng hộ họ để có được như ngày hôm nay có gì là vấn đề đâu.