Quy Hoạch Khu Công Nghệ Cao Hòa Lạc

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Sáng nay em mới đi Phú Cát về, mất một buổi sáng ở đó khảo sát về giá rổ trong khu vực, ngồi tại quán nước nghe mấy ng dân bản địa nói chuyện với nhau mới biết tại khu phân lô tái định cư ngay cổng dự án Phú Cát City giá đất có những lô lên tới 17tr/m các cụ ạ

Nguyen_Android

Xe đạp
Sáng nay em mới đi Phú Cát về, mất một buổi sáng ở đó khảo sát về giá rổ trong khu vực, ngồi tại quán nước nghe mấy ng dân bản địa nói chuyện với nhau mới biết tại khu phân lô tái định cư ngay cổng dự án Phú Cát City giá đất có những lô lên tới 17tr/m các cụ ạ
17tr/m???? khó tin quá cụ ạ

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Hôm về Phú Cát em cũng khá bất ngờ khi tình cờ nghe được câu chuyện của 3 ông ngồi ngoài quán nước nói về chuyện ông ý định mua mảnh đất 300m2 với giá 17tr/m nhưng vì diện tích lớn => tổng tiền cao nên chưa dám quyết. hỏi đất loanh quanh đấy mấy lô vị trí không đẹp bằng thì cũng từ 13-15tr cccm ạ.

fine_thanks

Xe điện
Hôm về Phú Cát em cũng khá bất ngờ khi tình cờ nghe được câu chuyện của 3 ông ngồi ngoài quán nước nói về chuyện ông ý định mua mảnh đất 300m2 với giá 17tr/m nhưng vì diện tích lớn => tổng tiền cao nên chưa dám quyết. hỏi đất loanh quanh đấy mấy lô vị trí không đẹp bằng thì cũng từ 13-15tr cccm ạ.
Hic. Lâu rồi em hỏi môi giới ở đấy, thấy bảo chỗ em có 2 tr/m thui ah. Nhà em cách đấy khoảng 3km thì phải. Chả lẽ giờ giá cao thế ah

vlxury

Xe buýt
Đất đang bán ầm ầm rồi các cụ, không chỉ riêng quanh khu CNC mà dọc trục đường 21 cũng tăng.

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Thế ạ. Hôm nào em phải làm 1 cuốc lên đấy mới được. Biết đâu em lại đổi đời
hôm đó em ngồi ở khu tái định cư gần cái tòa chung cư Phenicaa hay gì gì đấy em không nhớ tên. giá đất ở đấy giờ cũng chóng mặt thật

tintucvn

Xe tăng
hôm đó em ngồi ở khu tái định cư gần cái tòa chung cư Phenicaa hay gì gì đấy em không nhớ tên. giá đất ở đấy giờ cũng chóng mặt thật
em có mảnh ở Tiến Xuân, cạnh suối ngọc
Từ năm 2010 giờ không biết giá cả thế nào, mà nó ở đâu em cũng chẳng nhớ đường vào
Sổ đỏ chung với ông anh
Mong nó cao tý bán lâý tiền làm ăn

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
em có mảnh ở Tiến Xuân, cạnh suối ngọc
Từ năm 2010 giờ không biết giá cả thế nào, mà nó ở đâu em cũng chẳng nhớ đường vào
Sổ đỏ chung với ông anh
Mong nó cao tý bán lâý tiền làm ăn
Em nghĩ cụ nên bố trí một buổi về đó đi cụ ạ. Giờ ở đó thay đổi nhiều lắm

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Sáng mai từ chỗ Keagnam em đi lên Phú Cát, xe em đang tróng chỗ có cụ nào đi cùng em không

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Có cụ nào còn quan tâm đất nền khu vực này không ạ? hồi này ở đây nhiều thay đổi lắm các cụ ạ

lambm195

Xe tải
Website
tohopchungcu.com
Hôm về Phú Cát em cũng khá bất ngờ khi tình cờ nghe được câu chuyện của 3 ông ngồi ngoài quán nước nói về chuyện ông ý định mua mảnh đất 300m2 với giá 17tr/m
nhưng vì diện tích lớn => tổng tiền cao nên chưa dám quyết. hỏi đất loanh quanh đấy mấy lô vị trí không đẹp bằng thì cũng từ 13-15tr cccm ạ.
Em đang có lô trong khu đô thị phú cát city 300m giá có 12 thôi. Vị trí đẹp cụ xem qua xem sao

Các cụ cho em hỏi thông tin chút ạ: nhà em có mảnh 1400m2 ở Lập Thành, Đông xuân (đường rẽ vào suối Ngọc) em mua từ 2001. Không biết khu này có bị dính quy hoạch không ạ? Lâu em không lên nên không có thông tin, đang định sang năm xây cái nhà nghỉ cuối tuần. Cụ nào có thông tin cho em xin nhé ạ. Thanks các cụ.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy trong tương lai gần khu này chưa phát triển được đâu. Công nghệ cao cần có người. Các trường đại học lớn như BK với Quốc Gia chưa chuyển nhiều về đấy thì lấy đâu ra nhân lực. Mở công ty cứ phải gần mấy trường trên thì mới dễ thuê nhân lực. Các cụ mua các dự án trên Đltl mà gần HN thì tốt hơn.

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Em thấy trong tương lai gần khu này chưa phát triển được đâu. Công nghệ cao cần có người. Các trường đại học lớn như BK với Quốc Gia chưa chuyển nhiều về đấy thì lấy đâu ra nhân lực. Mở công ty cứ phải gần mấy trường trên thì mới dễ thuê nhân lực. Các cụ mua các dự án trên Đltl mà gần HN thì tốt hơn.
từ đầu năm đến nay khu CNC nhận vốn đầu tư gần tỷ đô của 2 nhà đầu tư từ Hàn Quốc và Nhật Bản (chưa kể các nhà đầu tư khác nữa) theo cụ thì khu này sẽ phát triển sau bao lâu nữa ạ? Khi đầu tư thì cụ nhìn vào tương lai hay hiện tại ạ??

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ vốn đầu tư đấy thì cũng giống như tại các khu công nghiệp khác thôi chứ không phải là công nghệ cao. Em chưa thấy khu công nghệ cao nào trên thế giới không đặt cạnh các trường Đại Học lớn cả. Khu Hoà Lạc có thể phát triển nếu chuyển các trường ĐH về đấy. Hiện tại FPT với Viettel có văn phòng ở đấy nhưng không phải phần cốt lõi. Kỹ sư thì vẫn cứ ở HN và đi xe bus xuống.

Em tính nhát gan nên chỉ đầu tư khi nào thấy những dấu hiệu rõ ràng.

Nếu quy hoạch của chính phủ tốt thì khu Hòa Lạc đã cất cánh lâu rồi.

từ đầu năm đến nay khu CNC nhận vốn đầu tư gần tỷ đô của 2 nhà đầu tư từ Hàn Quốc và Nhật Bản (chưa kể các nhà đầu tư khác nữa) theo cụ thì khu này sẽ phát triển sau bao lâu nữa ạ? Khi đầu tư thì cụ nhìn vào tương lai hay hiện tại ạ??

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Em nghĩ vốn đầu tư đấy thì cũng giống như tại các khu công nghiệp khác thôi chứ không phải là công nghệ cao. Em chưa thấy khu công nghệ cao nào trên thế giới không đặt cạnh các trường Đại Học lớn cả. Khu Hoà Lạc có thể phát triển nếu chuyển các trường ĐH về đấy. Hiện tại FPT với Viettel có văn phòng ở đấy nhưng không phải phần cốt lõi. Kỹ sư thì vẫn cứ ở HN và đi xe bus xuống.

Em tính nhát gan nên chỉ đầu tư khi nào thấy những dấu hiệu rõ ràng.

Nếu quy hoạch của chính phủ tốt thì khu Hòa Lạc đã cất cánh lâu rồi.
Em ở tại đấy thì thấy 1 tháng bác Phúc lại về thăm ít là một lần. Có thể thấy hiện tại nhà nước đang rất quan tâm vì đây là khu công nghệ cao đầu tiên của VN mà lại có quy hoạch từ năm 2008 tới giờ, hiện tại đang là giai đoạn sau cùng để hoàn thành khu CNC theo kế hoạch của nhà nước mà cụ