[Funland] Quý hóa quá ah :)).

paprika

Xe tải
Chuẩn bị phương án tiêm chứ sao nữa hở cụ, ít nhất cũng có động thái thống kê, ko tiêm vỡ trận như Indonesia thì lúc đó mấy cụ trên này khẳng định chắc nịch ko tiêm khéo lại ra xếp hàng từ sớm :)) :)) :)) :))

MEC V6

Xe điện
Hà Nội đang chuẩn bị tiêm miễn phí Vacxin Covit toàn dân hay sao các cụ, mợ ah. Chiều nay nhà em nhận được Phiếu đăng ký tiêm chủng Vacxin phòng Covit miễn phí của bác Tổ trưởng dân phố. Khu dân cư các cụ mợ đã nhận được phiếu đăng ký chưa ah. Ơn Đảng, ơn Chính Phủ quý hóa quá ah :)).
E hôm qua cũng đc nhận khai rồi

fanmu12345

Xe điện
Hà Nội đang chuẩn bị tiêm miễn phí Vacxin Covit toàn dân hay sao các cụ, mợ ah. Chiều nay nhà em nhận được Phiếu đăng ký tiêm chủng Vacxin phòng Covit miễn phí của bác Tổ trưởng dân phố. Khu dân cư các cụ mợ đã nhận được phiếu đăng ký chưa ah. Ơn Đảng, ơn Chính Phủ quý hóa quá ah :)).
Địa phương cụ làm bài bản nhỉ.

Em thì chỉ có mỗi cái giấy đăng ký ghi tên, tuổi, địa chỉ, CMND rồi ký tên đồng ý tiêm. Chẳng có dòng nào ghi chú rằng tiêm vacxin có rủi ro.

Sau khi gặp BS, do huyết áp xong thì hỏi 4 câu: có dị ứng gì không - không; có nằm viện vì bệnh gì từ trước đến nay không - cắt amidane cách đây 30 năm; trong vòng 10 ngày qua có uống loại thuốc nào không - đang uống thuốc rối loạn mỡ máu; có bệnh nội khoa gì không - không biết

Thế là tiêm, ngồi chơi chờ 30 phút không có chuyện gì thì về.

Trước khi về BS dặn dò: nếu thấy một trong các triệu chứng sau thì liên lạc bệnh viện ngay: chóng mặt, nhức đầu, mất tri giác, tê chân tay, nổi ngứa khắp cơ thể, khó thở, sốt cao trên 39 độ.

thanh.long

Xe tăng
Có mục đăng ký xin tiêm loại nào hay ko cụ

timeout

Xe điện
Em download rồi cài cái app Sổ SKĐT sử dụng, cảm giác thằng viết app trình vô đối đất luôn:
1. Đăng ký phải loay hoay 3-4 lần otp mới đăng nhập được, lý do toàn báo lỗi chưa đăng ký, sai password này nọ.
2. Vào đến nơi khai báo lằng nhằng, không có liên thông kiểu quét mã QR cho nhanh. Túm lại chỉ thích hợp cho ai có trình sử dụng Smartphone loại khá, còn các cụ có tuổi chắc nghỉ chơi hẳn.
3. Khai báo đăng ký lịch tiêm thì không có lưu được phiếu, tìm đi tìm lại ko được.
4. Hài nhất là khi cài cho ông cụ nhà em phát hiện ra là nó chỉ cho iOS 12 trở lên, như vậy ai dùng iOS 11 trở xuống coi như chầu rìa.

hong.viwaco

Xe container
Tổ dân phố chỗ em hôm qua mới phát tờ đăng ký mà không giống mẫu này

LienPhuong

Xe điện
Mục tiêu là đến cuối 2021, đầu 2022 sẽ tiêm 70% dân các cụ nhé.

Dở người

Xe điện
Em download rồi cài cái app Sổ SKĐT sử dụng, cảm giác thằng viết app trình vô đối đất luôn:
1. Đăng ký phải loay hoay 3-4 lần otp mới đăng nhập được, lý do toàn báo lỗi chưa đăng ký, sai password này nọ.
2. Vào đến nơi khai báo lằng nhằng, không có liên thông kiểu quét mã QR cho nhanh. Túm lại chỉ thích hợp cho ai có trình sử dụng Smartphone loại khá, còn các cụ có tuổi chắc nghỉ chơi hẳn.
3. Khai báo đăng ký lịch tiêm thì không có lưu được phiếu, tìm đi tìm lại ko được.
4. Hài nhất là khi cài cho ông cụ nhà em phát hiện ra là nó chỉ cho iOS 12 trở lên, như vậy ai dùng iOS 11 trở xuống coi như chầu rìa.
Em chưa thấy cái app nào ngu thế luôn ấy cụ.
Đăng nhập phức tạp, em mò phải 15’ mới ra. Lâu lâu dữ liệu bệnh, đi ngủ không thấy mặt. Tiêm rồi người báo có, người kêu không... Ngu chưa từng thấy, lại còn hay lỗi.
Các cụ mạnh dạn tiêm đi ạ, không có gì đâu. Em phụ nữ mà mệt chừng 24h, sau khỏe lại bình thường. Tiêm cho yên ổn.

Dân Tổ

Xe container
Từ 3 hôm nay rồi cụ ơi :)

NonameNonick

Xe điện
Khu vực nhà em chưa thấy gì. Nếu được đăng ký em cũng sẽ tiêm.
Em nghĩ giờ sẽ ưu tiên cho nhân dân Tp.HCM trước, vì trong đó như thống kê ngày hôm nay là hơn 1.200 ca nhiễm mới. Thực sự là phá kỷ lục về ca nhiễm của Việt Nam từ trước tới nay.
Hy vọng sau thời gian 2 tuần giãn cách cả thành phố thì Tp.HCM sẽ kiểm soát được tình hình như là Bắc Ninh, Bắc Giang đã làm.

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Khu e cũng đăng ký rồi, ko biết có lên tích vào phần đồng ý tiêm hay ko :D
Cụ khẩn trương tích vào ô tiêm ngay đi. Thấy bẩu nếu ko tiêm thì phạt ngang với tội ko đeo Khẩu trang nơi công cộng ko bít có đúng không (Đính chính là em nghe đồn nhé) hehe

tranvanlong

Xe điện
Có mục đăng ký xin tiêm loại nào hay ko cụ
Không cụ ah. Nhưng lo gì tiêm loại nào tốt, an toàn, ít gặp phản ứng phụ, hiệu quả cho phòng chống dịch thì Tổ chức y tế Thế giới mới cấp phép cho phổ cập tiêm phòng cho dân, Nhà nước mình mới mua về để tiêm phòng cho dân chứ cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Em nhớ phiếu thu thập thông tin dân cư em khai ít nhất 4 lần, trong 5 năm giờ mới triển khai, hi vọng phiếu này đc sd trong 1 năm là tốt lắm rồi :D

Phê chuẩn mua 5tr liều Sino mà chưa biết tiêm ở mô :|

tranvanlong

Xe điện
Đk chứ đã có vaccine đâu mà tiêm :))
Thu thập để phường có báo cáo số liệu lên trên. Bao giờ tiêm mới phân bổ vacxin, bố trí lực lượng tiêm phòng..... chứ cụ. Kiểu gì Nhà nước cũng lo đủ vacxin để tiêm phòng cho dân. Chuyện này không làm xong để đó được cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

camambeou

Xe tăng
Phường em cũng có phát phiếu đăng ký nhưng cực sơ sài, chả có thông tin gì chỉ mỗi cái bảng thông tin họ tên, số cm/cccd, bệnh mãn tính.
Nhìn nản lắm nên em kệ

cứ chờ thôi ạ, nhanh cũng sang quý 4

Kyson1

Xe điện
Cũng là việc mừng. Cụ nào không muốn tiêm thì không tiêm. Đến lượt em, em tiêm ngay. Các Doanh nhân, Doanh nghiệp, các Tổ chức trong và ngoài nước.. chung tay ủng hộ tiền để Nhà nước tiêm miễn phí cho người dân để phòng chống dịch bệnh. Tại sao mình lại đi ngược với số đông.
Như Thành phố HCM ca mắc có lúc lên bốn con số rồi. Triển khai cả HN cũng phải củ từ chứ các cụ. Cáu gắt, hậm hực, bỉ bôi.... tổn thọ, nhanh già, chóng chết lém ah.
Tuyệt đối đúng.