[Funland] Quên một người

Vietex

Xe điện
Thế mà cả cuộc đời, lắm khi lại chỉ theo đuổi sự phù phiếm ... Thế mới hài...
E gặp các cháu sv vẫn thấy tim đập thổn thức lắm!
Cụ làm bệnh viện thì đuổi đi chả hết các em sinh viên. Cháu vừa mới đi học 1 lớp bồi dưỡng, đa số là 2k1 mà cháu chỉ thiện cảm và nói chuyện được với 1 đứa 89, 1 đứa 90. Mặc dù bọn 2k1 xinh tươi mơn mởn ra.

The Killer

Xe điện
Trách nhiệm với em quá lớn nên em không có thời gian lãng đãng
Phút giây các bác vấn vương, tiếc nhớ ... thật chúc mừng, các bác vẫn còn 1 cuộc sống đầy đủ dư vị

starsn

Xe điện
Em được cái yêu bản thân đến ích kỉ. Em chưa từng biết lụy tình hay khổ vì yêu bao giờ. Kể cả yêu tới mấy mà thấy đối phương chuối chuối cái là tự nhiên em tụt mod luôn , một mặt cũng tiếc cũng buồn cũng khóc nhưng mặt khác tự nhiên em chả còn cảm xúc và toàn tự em kết thúc mối tình chủ động trước. Và thường là người tới sau em sẽ chọn ngon lành hơn người trước ạ, mà khi dc ăn ngon thì bỗng quên luôn ngày tháng xưa cũ thiếu thốn đói kém ngay. Nên người cũ chả bao giờ ảnh hưởng tới em , không đủ tác động làm em vui hay buồn. Cái em nhớ về họ nó chỉ đơn giản như bất cứ kí ức nào trong đời, và thường thì mọi điều không vui theo thời gian sẽ xóa nhòa gần hết, điều gì vui thì đọng lại thôi ạ. Ví như anh nào sex giỏi, anh nào hôn giỏi , anh nào kiếm tiền và chiều chuộng giỏi.. là em nhớ về đó như những kỷ niệm đẹp ạ.
Mợ nhiều kinh nghiệm thế :D:D

starsn

Xe điện
Tình yêu là thứ xa nhỉ nhất trên cõi đời. Ai nói nó là phù phiếm thì cũng chỉ là chê nho xanh thôi. Ai chả mong có được tình yêu nhưng nó đâu dễ có được nên đành cá chê để an ủi. Nếu phải đánh đổi gia đình, con cái lấy tình yêu thì ít ai ngu ngốc hoặc đủ dũng cảm để chọn tình yêu. Vì gia đình con cái là thứ nhìn thấy được, tồn tại mãi mãi, còn tình yêu nó trừu tượng, nhỡ vài ngày sau nó hết thì mất cả chì lẫn chài à😁, giá đắt thế ai hâm mà đổi.
Phải phân biệt sự khác nhau giữa tình yêu với người yêu. Nhiều người nhầm lẫn cứ nghĩ anh này/cô này là tình yêu của mình nên mới dại khờ dâng hết, vứt hết mọi thứ để đổi lấy người đó. Được vài bữa vỡ mộng lại oán trách đổ oan cho tình yêu. Vấn đề là tình yêu chỉ như sóng wifi còn người yêu như cái điện thoại. Muốn lướt mạng phải tìm được thiết bị đầu cuối xịn sò, phù hợp. Tìm được rồi nó còn tắt mạng, nghẽn mạng, mất sóng liên tục, tắt sóng vĩnh viễn ấy chứ. Mệt lắm chứ không đùa nên thôi, em cũng chê nho xanh như mợ vậy😁
Em thích mợ nắng ghê ấy 😄 chả hiểu các cụ chém nhiều em quá không nhớ mặt hết nó như thế nào, em thì nhớ hết.

Đám bạn hàng xóm lúc 8, 9 tuổi, họ hàng cả đời gặp 2-3 lần có kỷ niệm, hay bạn ĐH từ đó đến giờ không gặp lại mình còn nhớ, nữa là người đã cùng mình đi qua 1 quãng đời tuổi trẻ nào đó :)

Kinnnnn

Xe buýt
Chắc là có mỗi mối tình đầu hồi trung học là có thi thoảng nhớ tới, còn sau đó em yêu tùy hứng lắm, cô nào hợp gu cũng thích, qua lại chả cô nào qua dc nửa năm :D. Xong cô này hôm sau đi chơi với cô khác cho đỡ chán, chẳng có thời gian đâu mà lụy
Lúc yêu hay mập mờ thì ai lụy là thiệt mình

Hải Linh Lưu

Xe tải
Mợ nhiều kinh nghiệm thế :D:D
Thực ra em không nhiều kỉ niệm tình yêu , em học môi trường toàn con gái. Em yêu ai thường ngắn ngủi ,nó không đủ nhiều thời gian mà làm đau nhau. Sex siếc thì ... yêu là em hưởng trái ngọt luôn, không kiêng tới ngày cưới là gì. Đời em làm gì chỉ thích ở trạng thái hưởng thụ , không quen đau khổ vì điều gì đó lâu, hơi đau là em tìm cách từ bỏ liền.

6997

Xe container
Em không có người yêu cũ vì yêu ai cũng là mối tình đầu, thế mới khổ :(.
Em giống cụ dưới - chưa ra ràng đã bị nhốt lồng làm thịt!

Em cũng không có người yêu cũ như cụ trên!

Thân em như chim non mới ra ràng, lớ ngớ thế nào bị ngay con ngan già nó bắt và nhốt mấy chục năm nay nên chả có mối nào để nhớ nhung hay tơ tưởng. Chán quá X_XX_XX_X
Nhưng khác chỗ em toàn là người yêu chưa bao giờ cũ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Khổ thế chứ lị. Cả đời úp mặt vào sông quê, chẳng biết ngoài thiên hạ kia nó hình thù ngang hay dọc, tròn hay méo ntn cụ nhể. Đọc còm của cccm mà em thấy tủi thân ghê X_X

CCB

Xe tăng

Khổ thế chứ lị. Cả đời úp mặt vào sông quê, chẳng biết ngoài thiên hạ kia nó hình thù ngang hay dọc, tròn hay méo ntn cụ nhể. Đọc còm của cccm mà em thấy tủi thân ghê X_X
Hai cụ nài nên bị thiến, kêu ca dức đầu quá >:)

MyMac

Xe điện
3 cái Au Gút rồi mà nó không thèm ỏ ê gì đến mình thì nó có yêu mình đâu mà nhớ với thương? Nó có con khác rồi hehe. Tụi Tây nó sống văn minh lắm. Quan điểm của nó là luôn move forward - tiến về phía trước. Nhà mình đấy bạn bè mình đấy, địa chỉ email đấy nó yêu mình nó mò mình ra trong phút mốt. Còn nó không mò mình thì mình chả là cái đinh gỉ gì của nó cả ahuhu. Tương tư cái đối tượng này thì có phải mình bị dở hơi không hả giời? Chồng con đề huề rồi, công việc ngon lành rồi, định cư hộ chiếu xanh lè rồi.
Chồng thì tốt và chân thành không yêu chồng thì còn tương tư cái thg củ chuối làm gì mợ chủ ơi?

• Vodka
Reactions: Ute

cusao

Xe lăn
Dở dang, hụt hẫng, lỡ làng, hối tiếc....là theo qui luật con cá mất là con cá to.
Cứ sống với nhau với 1 lũ con và sấp mặt vào cơm - áo-gạo -tiền-vào 10-vào ĐH là hết thời giờ những thương cùng nhớ trên những cánh chim lãng mạn.
Hãy chỉ để 1 góc tâm hồn để mơ cùng mộng. Phần còn lại cần tập trung chiến đấu ác vào may ra đời mới tạm ổn.

Em cũng xin nhập hội không có người yêu cũ, lý do là em chưa bỏ ai cả :)

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em mở thớt này để các cụ mợ cùng nói về những chuyện tình còn dang dở, những ký ức thật đẹp, nhưng cũng thật buồn về người cũ mà các cụ mợ giữ thật sâu ở một góc trong tim mình, những khoảnh khắc đã qua mà vì người mới, vì cái đúng và cái sai, vì cuộc sống hiện tại, các cụ mợ ko còn nhớ tới nữa.

Em mong được đọc nhiều chuyện tình thật đẹp từ các cụ mợ.

Chuyện của em, chắc chỉ ở trong đoạn tin nhắn này, khi người quen chung tự nhiên nhắc về người cũ. Em và anh chưa từng hỏi về nhau trong 12 năm. Thêm 12 năm nữa cũng sẽ ko hỏi về nhau.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em xem thống kê thì mất 17 năm để đàn ông quên đi nyc, còn phụ nữ thì chỉ mất 17 ngày 😅

Entropy

Xe tăng
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở.
Lấy nhau về mệt bở hơi tai.

Quê bầm

Xe điện
Ai cũng có một lần lỡ dở, mà con cá lỡ lại là con cá to các bác ạ.
Em thì luôn nghĩ cá hiện tại mình có là cá to nhất, các cá hụt trước đó đều bé hơn, nhưng luôn mong cho cá hụt hay cá nhỡ được may mắn. Quá khứ đã qua là ko nhìn lại nữa, ko tiếc, có gặp lại cũng chỉ chào nhau nhưng tuyệt đối ko liên lạc riêng nữa. Nhờ những lỡ hụt đó mà mới có và được cái hiện tại