[Funland] Quên một người

YarisVerso

Xe tải
"anh ước gì trở lại tuổi hai mươi
Để gặp em thành phố xua xa vời
Trong một chiều thu cỏ cây ngủ say
Và em cũng hai mươi căng đầy"

Thôi mợ ạ, nếu không dứt được thì quay lại với nhau. Còn nếu đã thấy là "cũ" rồi thì reset, làm ván mới. Quên đi, không lôi mấy thứ "cũ" ra nữa để mình thanh thản mà người ta cũng được yên thân.

Còn thích hóng chuyện thì để em kể chuyện của em. Cách đây cũng gần ba chục mùa lá rụng rồi. Tuổi 20 cũng tưởng là chung kết luôn rồi thế mà chỉ xa 1 năm về nghe lời "xin lỗi, em thấy mình không hợp". Thế là sau đó bặt tin nhau cỡ 20 năm. Sau này hay về VN hơn thì biết tin nàng ổn, quá ổn là đằng khác, làm sếp, chồng con ngon lành, nhà biệt thự và bất động sản khắp nước.
Mình thì vẫn làng nhàng, ham vui là chính. Thế là cũng chẳng phải lăn tăn gì nữa vì chuyện chia tay ngày xưa. Vui vẻ sống và thỉnh thoảng lên OF chém gió!
😜

Ngỗng già

Xe buýt
Hồi mới nhớn e cũng thích một anh già. Ảnh là con trưởng mà em lại trẻ con nên ảnh lưỡng lự. Em lúc đó tự tin vô đối, loãng moạng vô độ, tiểu thuyết hoá cuộc đời nên dứt luôn. Cũng đau khổ mấy tháng, nhớ da diết, đêm ngủ cũng mơ ...nhưng khi gặp ck em cái là hết sạch bách. Giờ ảnh cũng chưa lấy vk, em vẫn nhớ hồi ức xa xôi, một thời trẻ dại, ước thời gian quay trở lại để em thử những cái em chưa làm. Có thể cuộc đời sẽ khác, có thể vẫn như bây giờ . Ui, múi tình đầu của tui, giờ cũng 70 rùi.

MyMac

Xe điện
Em mà đã xong là cưa đứt đục suốt. Chả nhớ mẹt
đối tượng luôn nữa ấy chứ chả phải nhớ vấy chả mong. Khổ thế đấy mợ chủ ợ.

Em nghĩ 1 người đàn ông đã để cho mình phải xa họ thì họ chả xứng đáng để mình nhớ thương í.

Chỉnh sửa cuối:

baba77

Xe tăng
Mợ chủ mới khoe cây sào bên kia ngon lành thế mà vẫn nhớ người xưa là sao? Hay sào này vẫn ngắn hơn sào cũ ?

Đông Gioăng

Xe tăng
Hồi mới nhớn e cũng thích một anh già. Ảnh là con trưởng mà em lại trẻ con nên ảnh lưỡng lự. Em lúc đó tự tin vô đối, loãng moạng vô độ, tiểu thuyết hoá cuộc đời nên dứt luôn. Cũng đau khổ mấy tháng, nhớ da diết, đêm ngủ cũng mơ ...nhưng khi gặp ck em cái là hết sạch bách. Giờ ảnh cũng chưa lấy vk, em vẫn nhớ hồi ức xa xôi, một thời trẻ dại, ước thời gian quay trở lại để em thử những cái em chưa làm. Có thể cuộc đời sẽ khác, có thể vẫn như bây giờ . Ui, múi tình đầu của tui, giờ cũng 70 rùi.
Ảnh 70, vậy lúc ảnh với mợ thích nhau thì ảnh 60 ạ?

BKG

Xe tăng
Ngần này tuổi U50 thì e chốt lại TY là thứ phù phiếm nhất trên đời! Kinh nghiệm là thực tế, sáng suốt & chỉ có ruột thịt, con cái của mình là No1.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ngần này tuổi U50 thì e chốt lại TY là thứ phù phiếm nhất trên đời! Kinh nghiệm là thực tế, sáng suốt & chỉ có ruột thịt, con cái của mình là No1.
Thế mà cả cuộc đời, lắm khi lại chỉ theo đuổi sự phù phiếm ... Thế mới hài...
E gặp các cháu sv vẫn thấy tim đập thổn thức lắm!

MyMac

Xe điện
Em nhất trí với cụ ạ. Em lại ghét cực việc phải đẩy mình vào cái sự nhớ nhớ thương thương vớ vẩn dông dài. Với em đó là thứ đáng vứt đi nhất trong cuộc đời mình. Đang yên đang lành khoẻ re, đầu óc minh mẫn tỉnh táo sáng loáng, mồm lúc nào cũng cười toe toét xong tự dưng rước của nợ vào suốt ngày tư với lự có phải khổ không? Mà chắc gì đối tượng mình đang tư lự ấy đã tốt hơn cái đối tượng đang há mồm gáy ồ ồ bên cạnh mình đây? Thế nên em chả dại gì.

Mà mợ thớt đã có chồng con rồi. Thôi vun đắp cho tổ ấm của mình đi. Cái lúc nhà đứa nào đứa ấy ở, lâu lâu gặp 1 lần thì nhớ thương lắm. Nhưng cứ thể cho về 1 nhà xem. Lại không muốn đá mít đuổi đi ấy.

cha biet chi

Xe điện
Thứ giết chúng ta là kỷ niệm.thứ theo đuổi là tương lai.

langtoilangtoi

Xe điện
Mỗi độ tuổi thì có thú vui riêng mà cụ, trẻ thì 2 thú vui chính là oánh nhau và yêu đương vì năng lượng luôn dư thừa.
Giờ U50 thì phải nhớ ép plastic thẻ BHYT hoặc tích hợp vào VneID cho nó chắc.

• Vodka
Reactions: BKG

BKG

Xe tăng
Em là mợ đấy, nên e nhắn nhủ với mợ chủ dẹp hết mấy thứ viển vông mơ mộng hão huyền đó đi, do mình tự huyễn hoặc, tiểu thuyết hóa nó lên mà ra, chứ thực tế trần trụi ý mà, phí thời gian + công sức. Hãy dành tâm sức cho gia đình (đặc biệt là thầy u đã già).

stone_lamp

Xe điện
Không thấy cụ nhắc đến vk :). Một khi ta già đi thì kỷ niệm và quá khứ ngày mỗi nhiều và ngược lại tương lai mỗi ngày một ngắn, vì thế hay lôi kỷ niệm ra gặm nhắm. Nhất trí với cụ là ty là phù phiếm và chả có gì là không quên.
Hồi còn trẻ em cũng ngất lên xuống khi NYC bỏ đi nc ngoài và giờ vẫn chưa về, nên từ sau đó trở đi yêu ai là việc đầu tiên em nghĩ đến là chia tay nên coi như là ko bị đau khổ tí nào.

• Vodka
Reactions: BKG

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cv của e hay đc gặp các cháu sv Y, vừa xinh đẹp lại đảm đang, chăm chỉ ... Tự dưng e thấy mình phù phiếm quá
Thưởng thức cái đẹp ko có gì sai, và là đàn ông thì chuyện ấy càng bình thường như cân đường hộp sữa. Cái quan trọng là cân bằng mọi việc, ko để nó nằm ngoài sự kiểm soát thôi.
Em nói với vk: nếu a mà ko thik ko mê gái đẹp, thì ngày đó a đã chẳng yêu em :))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thưởng thức cái đẹp ko có gì sai, và là đàn ông thì chuyện ấy càng bình thường như cân đường hộp sữa. Cái quan trọng là cân bằng mọi việc, ko để nó nằm ngoài sự kiểm soát thôi.
Em nói với vk: nếu a mà ko thik ko mê gái đẹp, thì ngày đó a đã chẳng yêu em :))
E chở vợ đi ngoài đường vẫn ngó nghiêng khen các cháu nó xinh, nó trắng bt ...vợ e biết e chỉ ngắm chứ e ko xơi nên cho ngắm tẹt bô

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhiều khi tưởng mạnh mẽ mà trong tình yêu hay yếu đuối, si tình lắm... Chính ra e thấy các mợ hay dứt khoát
Phụ nữ chỉ cần con và tiền, đàn ông với họ ko...quan trọng lắm đâu, sau cả thú cưng mà. Nam hay nữ, đến với nhau cũng chỉ vì bản năng duy trì nòi giống ở trong tiềm thức, và đc gọi 1 cách mỹ miều là tình yêu :))

Nắng nhạt

Xe điện
Tình yêu là thứ xa nhỉ nhất trên cõi đời. Ai nói nó là phù phiếm thì cũng chỉ là chê nho xanh thôi. Ai chả mong có được tình yêu nhưng nó đâu dễ có được nên đành cá chê để an ủi. Nếu phải đánh đổi gia đình, con cái lấy tình yêu thì ít ai ngu ngốc hoặc đủ dũng cảm để chọn tình yêu. Vì gia đình con cái là thứ nhìn thấy được, tồn tại mãi mãi, còn tình yêu nó trừu tượng, nhỡ vài ngày sau nó hết thì mất cả chì lẫn chài à😁, giá đắt thế ai hâm mà đổi.
Phải phân biệt sự khác nhau giữa tình yêu với người yêu. Nhiều người nhầm lẫn cứ nghĩ anh này/cô này là tình yêu của mình nên mới dại khờ dâng hết, vứt hết mọi thứ để đổi lấy người đó. Được vài bữa vỡ mộng lại oán trách đổ oan cho tình yêu. Vấn đề là tình yêu chỉ như sóng wifi còn người yêu như cái điện thoại. Muốn lướt mạng phải tìm được thiết bị đầu cuối xịn sò, phù hợp. Tìm được rồi nó còn tắt mạng, nghẽn mạng, mất sóng liên tục, tắt sóng vĩnh viễn ấy chứ. Mệt lắm chứ không đùa nên thôi, em cũng chê nho xanh như mợ vậy😁