[Funland] Quên mất con cũng chỉ là một cô bé

cusao

Xe lăn
Vâng mợ . Em sẽ suy nghĩ lại . Nhưng quả thật đầu óc em bây giờ chỉ nghĩ được đúng 1 điều “ đẻ 1 thôi cho nhàn thân “ . Em rất ngại và vô cùng ngại chăm trẻ con
Mợ thật lòng thế là tốt, nhưng hiện mợ đang lo cho mình vì ngại khổ, sợ vất vả mà chưa thấy nghĩ cho người khác. Biết đâu mai mợ lại thấy cần chăm lo cho người khác, lúc ý điều chỉnh cũng chưa muộn với việc này.

cusao

Xe lăn
Các bác sướng thế !!!
Nhà em 2 F1 lớn tướng nên 3 phòng A/C riêng biệt. Cứ khi thời tiết nóng lâu là lại đau dạ dày về tiền điện

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Em mất 1 năm trời ngồi đọc ĐT ở phòng nó đến 12h giờ đêm nó mới chịu đấy cụ ạ. Bỏ về phát là nó lại sang hỏi: Bố không trông nữa à? :))
1h em về phòng, 2h lại có đứa gõ cửa =))

tranhoangminh

Xe container
chia sẻ với cụ chủ thớt, như nhà e thì e cho 2 bạn gái đứa 6 và đứa 9 ngủ cùng nhau , nhưng chúng nó vẫn nhiều lúc nhát, đứa chị dọa đứa e, thành ra nhiều lúc tối sai nó lên phòng lấy đồ gì cho e là nó cũng sợ, phải bảo 2 chị e cùng đi mới dám, tối thì 2 chị em hiếm khi dám ngủ , toàn rủ bà nội sang nằm ngủ cùng, không thì kiếm cớ chui xuống phòng bố mẹ cuối tuần ngủ, bọn nó còn nhát lắm, ban ngày thì chơi dọa ma, tối đến là chả dám đi đâu
Cuối tuần vc e thống nhất là sẽ cho tất cả xuống phòng bố mẹ ngủ chung , bọn nó thích lắm cụ ạ, vì ngủ thế cả nhà gần gũi nói chuyện, kể chuyện rồi ngủ, nhưng cũng k quá muộn vì thằng út nhà e cũng mới 1 tuổi nên mọi cái cứ nhẹ nhàng, nhưng mà e thấy chúng nó thực sự vui.

dz0r0

Xe điện
Đúng ra nhà em cho 2 bé gái ra ngủ riêng, hai bé 8 tuổi rồi, với lại ngủ chung thì cậu em 3 tuổi không chịu ngủ sớm. Nhưng vì một phần tốn tiền điều hòa quá, một phần là hai bạn ấy xin ngủ cùng phòng nhưng kê thêm giường. Em cũng tặc lưỡi okie. Được mấy tháng, tối qua em đang ngủ, tầm 2h sáng thì nghe tiếng cô con gái khóc hỏi sao thế thì con trả lời con không ngủ được, em bảo con ngủ đi, nó vâng dạ xong 1 lúc lại khóc, em cáu quá quát um lên, nó sợ, lại nằm xuống, một lúc sau lại dậy khóc tiếp. Em điên quá, quát tiếp, lại điệp khúc nằm 1 lúc lại dậy khóc. Cuối cùng, em cũng hạ được nhiệt xuống, qua giường con nằm ôm nó hỏi han, em nằm ôm nó mà con bé cứ run lên khóc, em chợt nhận ra mình đã quên mất con cũng chỉ là cô bé 8 tuổi, vì có thêm cậu em trai nên mọi sự quan tâm dành cho " đứa bé" mà mặc định 2 cô con gái đã lớn. Hôm qua em đã nhận ra mình nhầm lẫn cực kỳ, vì mải lo kinh tế, vì mải quan tâm đứa bé mà quên mất một đứa bé khác. Chia sẻ cccm cùng hoàn cảnh để quan tâm các con thêm chút nữa.
Có con gái cũng thích! Em toàn dép tông :(

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mợ . Em sẽ suy nghĩ lại . Nhưng quả thật đầu óc em bây giờ chỉ nghĩ được đúng 1 điều “ đẻ 1 thôi cho nhàn thân “ . Em rất ngại và vô cùng ngại chăm trẻ con
Bản thân là người biết rõ mình muốn gì và là người chịu trách nhiệm nhiều nhất và lâu dài nhất về hệ quả của quyết định sinh hay không, sinh ít hay sinh nhiều. Gia đình, bạn bè khuyên cũng chỉ để tham khảo, huống gì nghe ofer trên mạng nói ra nói vào ;)