Quên chìa khóa trong cốp !!!!!!!!!!!!!!

Primera

Xe tăng
để quên trong cốp cơ mà, spam thì cũng phải đọc kỹ chứ
Phải đập kính thì mới mở được cửa thì mới giật được cốp thì mới lấy được chìa khóa để quên trong cốp !!!

Hôm rồi nhà em về HP, lúc lên đến gần HN mới nhớ ra chìa khóa nhà vẫn để ở quê !!! Gửi theo xe Hoàng Long + đợi 3 tiếng là OK.

HieuSantaFe

Xe hơi
Hinh như nhà bác này chạy xe Kia Spectra thì phải

HollowKnight

Xe hơi
Dạ bác cho em cái số di động của bác với em có nhiều khách vụ này lắm, Anh em mình kế hợp kiểu gì cũng kiếm khớ khớ :21: :21: :21: :21: :21:
Nói vui thế thôi bác ạ bác nghĩ trên phim nó đơn giản thế mình cũng làm được hở bác :77: :77: :77:
Em thấy phương án đập cửa là hay nhất đấy nhưng các bác phải gọi điện cho em trước xem tấm nào rẻ nhất mà đập nhé, các bác dừng nghĩ là tấm bé bé là rẻ đâu gặp mấy chú khoai khoai thì đừng nói chuyện rẻ hãng cũng không có hàng mà lắp đâu cứ để đó mà đi chờ đến khi hãng đặt hàng về cũng mất ngót 01 tháng mà giá thì chưa biết thế nào
vd: Em KIA MORRNING cái tấm nhỏ nhất cuối cùng 2 bên cửa mà các bác đập đi lấy chìa khóa thì chỉ có :'( thôi , chấp nhận làm kính chế thì xấu hết cả xe mà cũng phải chờ vài ngày mới làm được (chờ hàng đặt hãng 28 ngày) trong khi đó kính cửa trước và sau đã có hàng giá thành không đắt lắm
Chính tôi đã từng sử dụng dịch vụ này khi bị đúng như thế tại Mỹ, gọi đến dịch vụ, khoảng 20 phút sau có một chú lái xe cứu hộ đến. Hắn dùng một thanh sắt dẹt mỏng như cái thước dài khoảng 70cm, luồn qua gioăng cao su, gần góc chữ A cửa bên tài, đúng 20 giây sau cửa đã bật ra. Xe có báo động mà không kêu một tiếng. Chiếc xe thuê hôm đó là Ford Focus Hatchback.

Nếu có thời gian các bác thử tháo cánh cửa ra xem móc vào chỗ nào thì mở được cửa.

fineline

Xe tải
Bác ợ .ở VN chưa có ăn cắp xe 4B như ở Mỹ nên kiến thức mở khóa xe còn kém

vili

Xe tải
Cũng tùy xe các bác ạ, hệ thống khóa xe kiểu chốt giật lên thì đơn giản hơn, chốt ngang khá khoai, còn ổ khóa tiêu chuẩn của BMW, Mec, Nissan khá khó mở, thợ cứng cũng mất cả giờ (Kia Spec em không biết :D )

Mấy bác tài già ngày xưa khi chuyển qua lái xe đời mới hay cẩn thận chọn cách dấu một chìa dự phòng ở gầm xe hay đâu đó (Dùng một con vít bắt vào) - trong trường hợp khẩn cấp thì lấy ra (vì trường hợp này có lẽ chỉ xảy ra 1 lần trong cả đời lái xe của các bác ấy)

bebright

Xe máy
Dạ bác cho em cái số di động của bác với em có nhiều khách vụ này lắm, Anh em mình kế hợp kiểu gì cũng kiếm khớ khớ :21: :21: :21: :21: :21:
Nói vui thế thôi bác ạ bác nghĩ trên phim nó đơn giản thế mình cũng làm được hở bác :77: :77: :77:
Em thấy phương án đập cửa là hay nhất đấy nhưng các bác phải gọi điện cho em trước xem tấm nào rẻ nhất mà đập nhé, các bác dừng nghĩ là tấm bé bé là rẻ đâu gặp mấy chú khoai khoai thì đừng nói chuyện rẻ hãng cũng không có hàng mà lắp đâu cứ để đó mà đi chờ đến khi hãng đặt hàng về cũng mất ngót 01 tháng mà giá thì chưa biết thế nào
vd: Em KIA MORRNING cái tấm nhỏ nhất cuối cùng 2 bên cửa mà các bác đập đi lấy chìa khóa thì chỉ có :'( thôi , chấp nhận làm kính chế thì xấu hết cả xe mà cũng phải chờ vài ngày mới làm được (chờ hàng đặt hãng 28 ngày) trong khi đó kính cửa trước và sau đã có hàng giá thành không đắt lắm
hơ hơ các bác quê quá. ông già em chỉ cần ít nhất nửa tiếng với móc sắt mảnh là mở đươc. không phải dân chuyên nên có lúc được lúc đợi mút chỉ mới mở đc. xe nhà em quên khóa mỗi lần toàn móc hộ mấy ông bạn là chính. em đi đâu mà quên khóa kiểu đấy là bó tay mãi ko học lỏm đc của ông già nhà em

dopod

Xe máy
Đập mảnh kính be bé rồi gọi Bảo hiểm làm lại các bác ợ, rổ rá không quan trọng (nếu cao cao một tý thì BH làm càng nhanh :)) )

heysmileplease

Xe tải
xe của bác loại gì thế ạ , xe em thì lúc mới lấy có luôn 2 chìa, lúc nào em cũng để 1 cái ở nhà. có hôm quên 1 chìa trong xe thì gọi về nhà bảo người mang chìa kia đến cho thôi, việc gì phải đập kính.

Chính tôi đã từng sử dụng dịch vụ này khi bị đúng như thế tại Mỹ, gọi đến dịch vụ, khoảng 20 phút sau có một chú lái xe cứu hộ đến. Hắn dùng một thanh sắt dẹt mỏng như cái thước dài khoảng 70cm, luồn qua gioăng cao su, gần góc chữ A cửa bên tài, đúng 20 giây sau cửa đã bật ra. Xe có báo động mà không kêu một tiếng. Chiếc xe thuê hôm đó là Ford Focus Hatchback.

Nếu có thời gian các bác thử tháo cánh cửa ra xem móc vào chỗ nào thì mở được cửa.
Em confirm bác này nói đúng. Hồi đi Lancer em cũng bị một phát giống thế này, ra ngã 4 phố Huế + Ng.Du gọi 1 chú thợ đến mở mất có 2-3 phút. Chú dùng đoạn thép lò xo đàn hồi rất dẻo chọc vào khe cửa, tìm đến cái lẫy kéo nhẹ 1 cái , thế là của mở được, mất 100K.

Tốt nhất ở nhà luôn có chìa phụ !

quang6839

Xe đạp
Em confirm bác này nói đúng. Hồi đi Lancer em cũng bị một phát giống thế này, ra ngã 4 phố Huế + Ng.Du gọi 1 chú thợ đến mở mất có 2-3 phút. Chú dùng đoạn thép lò xo đàn hồi rất dẻo chọc vào khe cửa, tìm đến cái lẫy kéo nhẹ 1 cái , thế là của mở được, mất 100K.

Khi sự việc xảy ra rồi thì cách giải quyết phụ thuộc rất nhiều vào tình huống cụ thể.
Còn em thì luôn có 1 cái chìa nằm ở móc chìa khóa nhà, đeo bên hông, cái chìa đi xe thì trụi thụi lụi.. :)
Với em thì chùm chìa khóa đeo bên hông thì khó có thể quên được vì quên thì khỏi vào nhà luôn, do vậy nếu lỡ bỏ chìa kia trong xe thì móc đỉa quần ra là ok :21: (c)

phun

Xe đạp

như bác nói thì xe để chỗ vắng có khóa cửa mất đồ trong xe hay cả xe như chơi nhỉ

Ruabo

Xe buýt
Kính các bác! Cảm ơn các bác quan tâm, bàn luận vui quá.
Em đi xe Spec, chốt ngang nên phương án giật chốt lên là không được. Mấy cái ổ khóa của em chắc là chưa hỏng, chú thợ khóa trước lúc về bảo với em là do một đoạn thép nhỏ (dùng để ngoáy vào ổ) bị gãy trong đó nên không đút chìa được.

AF-1

Xe buýt
như bác nói thì xe để chỗ vắng có khóa cửa mất đồ trong xe hay cả xe như chơi nhỉ
Chính xác bác ợ :'( , với những kiểu xe bình dân thì chỉ cần một đoạn dây thép cứng hay 1 cái thước sắt dẹt dài khoảng 50cm là xong, làm giống y trên phim luôn, mình không quen thì mất 15 phút vì phải dò, diễn viên đóng phim được tập rồi nên chỉ mất 15 giây, cần thiết thì bóc cả nẹp cao su dưới chân kính ra dễ ợt, trước em đã từng mở cửa con Su 5 tạ của c.ty bằng kiểu này mấy lần vì cũng cắm khóa trên xe rồi sập cửa. :102:
P/S: Bác đừng có tưởng cái khóa cửa xe là oách nhá, đừng có dại giấu quỹ đen hoac để đồ vật đắt tiền trong xe :21: :21: :21:

FeRAM

Xe điện
Em chả hiểu thế nào, dưng con Vịt ghẻ của em, khi các bác đóng cửa trước bên lái thì cái chốt nó tự thò lên. Chả bao giờ bị khóa kín cả, thế mới hay. Không bao giờ có cơ hội bỏ chìa vào xe, rồi khóa lại. Em làm thử rồi.

fineline

Xe tải
Hình như Su nó vậy , con APV của em cũng vậy .Phải khóa bằng điều kiển hoặc ,chọc chìa vào lỗ khóa ,không thì nó cứ nổi lên .Kể cả mình ấn chốt xuống trước khi sập cửa vào

HieuSantaFe

Xe hơi
Ko hiểu nhà bác này cạy khóa ở cốp đằng sau ra làm gì nhỉ, làm sao mà chui vào xe qua lối đó được, lại còn hỏng thêm cả ổ khóa mở cốp nữa chứ

xmobile

Xe máy
Website
www.vinhcuong.com
Ko hiểu nhà bác này cạy khóa ở cốp đằng sau ra làm gì nhỉ, làm sao mà chui vào xe qua lối đó được, lại còn hỏng thêm cả ổ khóa mở cốp nữa chứ
Chìa nằm trong cốp mà bác :21:

guidingstar

Xe tăng
hơ, thế trước nay bác vẫn mở cốp bằng chìa khóa mà không mở bằng cái lẫy ở dưới ghế lái ah???

Tuôi

Xe tăng
hơ, thế trước nay bác vẫn mở cốp bằng chìa khóa mà không mở bằng cái lẫy ở dưới ghế lái ah???
Nhiều loại xe không có lẫy bác ạ. Chính em cũng từng bị 1 lần. Hôm đó sau khi cho đồ vào cốp, em còn cẩn thận cắm chìa vào ổ, xoay một cái cho chắc ăn. Lúc ở Tân Thanh, lập bập thế nào lại rơi chìa vào cốp. Sập xuống rồi mới ngẩn người ra (cửa xe vẫn đang mở ). Gọi cho hãng BMV - bó tay. Phải ngồi trông xe, đợi chìa phụ từ Hà nội lên. Mất cả một ngày đi chơi.
Nếu em không lẩm cẩm xoay ổ khóa cốp thì đã không bị như vậy.