[Thảo luận] Quên bật đèn, nên phạt hay không?

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao xxx không xé luôn biên lai 100k nhỉ, vừa nhanh nhẹn vừa có tính nhắc nhở lần sau phải nhớ! Em dự bác tài kia cũng sẽ nộp 100k thôi! Cái gốc biên lai này lần sau kẹp ké vào lỗi khác của bác tài khác ! Thế là xxx cũng có xiền bỏ túi mà thoáng đường!

NguoiGia

Xe tăng
Lúc giờ cao điểm thế này nếu l;à em em sẽ nhắc nhở và linh động cho đi...chứ đông thế có cho xe vào lề cũng tắc bỏ bố!

Thảo nào mà game over

Linh là linh thế nào, nghề buôn vàng miếng hợp pháp của người ta...

nguyenducduy

Xe điện
Cụ ơi, Trong ngành xxx có quy định, Đồng chí nào lập được nhiều biên bản thì có công, có sức , được hoan nghêng, hoan hô cho nên cái sự nhức nhở, cái sự thông cảm của xxx cho các lái xe chỉ là điều thi thoảng, họa huần, hiêm hoi thôi, TSBxxx

lehuy_kr

Xe tải
Em thì cứ thắng được xxx là em khoái :-bd

mrkey

Xe buýt
Chuyện của em luôn nhá!
Tối Thứ năm tuần trước, khoảng 18h30. Xe em đã bật đèn gầm, nhưng chưa bật đèn pha. Lúc em chạy qua ngã tư ĐBP Hoàng Diệu thì một chú cá vàng phi ra chỉ cạp nong vào mặt em. Em biết ngay là bị lỗi không bật đèn chiếu sáng, nhưng em cứ kệ. Bật xi nhan tấp vào lề, lẳng lặng bật nốt đèn.
Em hạ kính xuống hỏi: "A có lỗi gì thế chú?"
Cá bảo: " Đề nghị A xuống xe xuất trình giấy tờ và giấy phép lái xe."
E: " Nhưng phải có lỗi thì tôi mới xuất trình giấy tờ chứ nhỉ"
Cá: " A vi phạm lỗi không bật đền chiếu sáng ban đêm"
E: " Có thật không? Có thể mới bị cháy, A không biết, để A kiểm tra xem nào."
E xuống xe, đi lại đầu xe và bảo: " Chú nhầm à? Đèn xe A sáng thía lày mà bảo không có là sao?"
Cá vẫn chỉ vào bên bóng pha dài bảo: "Đây, đèn có sáng đâu"
E: " Chú buồn cười thật, đây là đèn pha dài để chạy đường trường, còn pha ngắn chạy trong phố A bật rồi. Mà chú không biết là trong phố phải tắt đèn pha dài để tiết kiệm điện cho nhà nước à?"
Cá: "Ơ, rõ là A chưa bật đèn chiếu sáng."
E: "Vậy chú vào kiểm tra công tắc đèn của xe A nhanh nhanh để A còn đi đón cháu, muộn quá nó khóc về gấu nhà anh nó táng A chết."
Kiểm tra công tắc pha cos thấy bật đầy đủ, cá xị hết cả mặt bảo: "Thôi mời A đi, lần sau nhớ chú ý."
E: " Chú ý cái dề, người chú ý phải là chú mới đúng. Trong phố là phải tắt đèn pha để tiết kiệm điện cho nhà nước, thế nhé. Chào chú."
E đi rồi mà chú cá vẫn ngẩn tò te, không hiểu sao em lại thoát được cạp nong của chú ý. Hehe, em thì cứ cười mãi, đèn thì em nghĩ lúc đấy bật đèn đấy là đủ sáng rồi, vậy mà nó lại định đớp em.
Kinh nghiệm của cụ hay quá :))

potter.nguyen

Xe buýt
Cái này không phải là gian dối cụ ạ. Bởi theo cách nhìn nhận của mỗi người, ánh sáng lúc đó có đủ hay không mà thôi. Em thì em thấy đủ nên chưa bật đèn cos, nhưng vì chú cá chỉ cạp nong vào mặt em, nên em phải làm thế để chú ý không đớp xiền của em được. Em thấy cụ vote - em hơi bị oan. Nhưng không sao, em vẫn vote + cụ.
nói như cụ gọi là cãi chày cãi cối. Một ông đi trong thành phố đến 100km/h rồi bảo tôi nghĩ tôi vẫn kiểm soát được thì tôi vẫn đi à. Luật là 18h bật đèn cũng như đi phải tuân thủ luật. Thế thôi. Không phải cứ cãi thắng xxxx là oai là đúng mà cụ

Highway Star

Xe đạp
Cho em hỏi là từ mấy giờ thì phải bật đèn ạ? Em mới lái không biết nên cứ thấy các xe đi ngược chiều bật thì iem bật :)

damkhanh

Xe điện
Ơ cả nhà ơi ra mà xem cụ "hungVEC" tranh thớt của em này.Thớt của em đưa lên mà các cụ nhà ta cứ tranh luận comment của cụ "hungVEC", thế là dư lào.Các cụ "vô duyên" quá đi thôi...trả thớt iem đơi...!

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Em vừa đi đường la Thành về xong, gặp 1 bác đi ngược chiều cũng ko bật đèn em nháy từ xa, nháy loạn lên liên tục mà bác ấy ko hiểu. E cũng ko biết làm cách nào nữa :(

tienhungtech

Đi bộ
Cho em hỏi là từ mấy giờ thì phải bật đèn ạ? Em mới lái không biết nên cứ thấy các xe đi ngược chiều bật thì iem bật :)
Cụ giở lại tài liệu thi lấy bằng nhé, 18:00 là lên đèn cụ ợ

Qua Cơn Mê

Xe tải
Bây giờ CSGT đâu có biết lo cho dân , bắt lỗi không phải để làm cho người dân đi đúng luật mà là để "làm luật" .

NCC

Xe tải
Đã có luật là phải tuân thủ! Luật sai sửa luật ở QH, bao giờ QH quy định đường đông không phạt các trường hợp vi phạm thì hãy kêu bác ạ

butchikim

Xe ba gác
Em vừa bị tháng trước, phạt 700K và giữ bằng mất 5 ngày. Chắc xxx tên Xuân H... thiếu chỉ tiêu nên không xin không phạt nóng được ợ.

3_banh

Xe điện
Lỗi này thì 100% là quên, ko ai cố ý cả. Thế nên trong trường hợp như cụ chủ nói thì chỉ nên nhắc nhở và cho đi ngay để tránh tắc đường, là e xin ko được vưỡn bắt vào thì e câu giờ xem thế nào.

caren2010

Xe hơi
Bá cáo với cụ là em không gian dối mà em biết là chưa bật đèn pha, vì ánh sáng vẫn còn đủ để nhìn đường, chưa cần đến đèn pha hỗ trợ cụ à.
Em ủng hộ cụ, dù sao cũng ko để cho xxx làm tiền tư lợi được, chứ nếu xxx ko đút túi đóng vào nhà nước thì chắc cụ cũng nộp ấy nhỉ:))

Tribute

Xe container
Em vote trừ cụ, cụ tham gia OF lâu rồi mà vẫn đi ngược lại tiêu chí.L-)
Cái này không phải là gian dối cụ ạ. Bởi theo cách nhìn nhận của mỗi người, ánh sáng lúc đó có đủ hay không mà thôi. Em thì em thấy đủ nên chưa bật đèn cos, nhưng vì chú cá chỉ cạp nong vào mặt em, nên em phải làm thế để chú ý không đớp xiền của em được. Em thấy cụ vote - em hơi bị oan. Nhưng không sao, em vẫn vote + cụ.
Em hỏi ngu một tí nhé: Luật có quy định thế nào gọi là "đèn chiếu sáng" không ạ?

Em hỏi thế là bởi vì em thấy có lúc chỉ cần bật đèn gầm hoặc đèn lắp thêm là đủ sáng và không muốn bật đèn cốt vì vẫn làm chói mắt một số phương tiện thấp hoặc tránh soi vào cái chỗ nào đó nhạy cảm (bọn choai choai tụ tập chẳng hạn) em thấy đèn gầm cũng là đèn chiếu sáng ấy chứ (trừ đèn vàng chống mù).

Chỉnh sửa cuối:

volangvuong

Xe tải
Chắc là cũng tùy từng chú xxx thôi. Một lần em bị dừng tại Ngã tư Đại Cồ Việt - Kim Liên, em đi từ ĐH Bách Khoa ra nên đường sáng, đúng là quên thật lúc đó khoảng 7h30 PM. Trình bày xong thì chú xxx cũng cho đi, không xem giấy tờ, em còn không xuống xe.

nvnptb

Xe hơi
ko biết vụ này phạt bao nhiêu các cụ nhỉ