[CCCĐ] Quế Phong - Mường Lống - Con Cuông: Hành trình khám phá cung đường Tây Nghệ An!

dmdviet

Xe cút kít
Nghỉ ngơi một lúc trời tối hẳn, lọ mọ đi ăn tối. Đúng là cả ngày lang thang tối mới khát nước, được cái 2 ông xế ông nào cũng háo nước. Ơ mà kể cũng lạ xứ nghệ ăn lẩu chỗ nào cũng thấy có đưa thêm chứng gà :)

Háo nước đến mức mỗi xế hôm sau hẹn nhau 6h30 lên đường mà đến 7h30 vẫn chưa tỉnh. Sau đo lại bi đông thì mỗi bác xời ~ 1 lít alcohol. Quá cả quy định, may mà vẫn chưa nằm hẳn

Màn đêm buông xuống cũng là thời điểm kết thúc ngày 1 của hành trình. về đến phòng nằm xuống giường là ngáy không biết trời đất để sáng sau gọi mãi mới dậy, người vật vờ như xác sống khám phá các điểm tiếp theo.

dmdviet

Xe cút kít
Được hỗ trợ cụ 1 một ít thông tin để cụ và gia đình cùng các bạn đồng hành có một chuyển đi thành công và tuyệt vời là em thấy vui rồi cụ à...hi vọng có thể gặp cụ ở quê hương nghệ an của em...em công tác hà nội lâu nên chỉ lâu lâu mới về... nếu có thể sẽ mong muốn đồng hành cùng cụ trong các chuyến đi sắp tới !!!
He he em còn lượn lờ nhiều mà cụ :)

Hay quá. Xem từ đầu thấy đường HCM quen thuộc. Phải đến 4 năm nay e ko đi. Trước đây thì thuộc từng đoạn.
Cái thác nước là thú vị nhất từ đầu tới giờ. Ko ngờ ở đây có cái thác đẹp vậy.
Chờ ảnh tiêp của cụ dmd.
Thác này chưa phải là thác đẹp nhất của hành trình cụ ạ, còn nhiều thác khác. kể cũng may VN được thiên nhiên ban tặng khá nhiều những điểm đẹp!

HorsePower

Xe container
He he em còn lượn lờ nhiều mà cụ :)

Thác này chưa phải là thác đẹp nhất của hành trình cụ ạ, còn nhiều thác khác. kể cũng may VN được thiên nhiên ban tặng khá nhiều những điểm đẹp!
Vậy sẽ ngâm cứu để tết ta em tới đây. Rồi về Vinh ăn tết cùng bạn bè. Mời cụ tiếp đi.

dmdviet

Xe cút kít
Vậy sẽ ngâm cứu để tết ta em tới đây. Rồi về Vinh ăn tết cùng bạn bè. Mời cụ tiếp đi.
Cung này chạy hơi việt dã tý cụ ạ. Cụ đi Mường Lống tết ta cực hợp lý. Lúc đó mận đào nở chả kém gì Mộc Châu. Khung cảnh thì yên bình như Sa Pa rất nhiều năm trước.

Cụ chủ đi nhiều phết nhể
Em có đi đâu đâu mà nhiều :(

dmdviet

Xe cút kít

manchester6868

Xe tăng
Thác Sao Va - còn có tên gọi khác là thác "hai mươi sải", có những thác nước dài, chảy nhanh và mạnh tạo màu nước trắng xóa. Có vẻ như mùa này không nhiều nước nhưng được cái vẫn khá đẹp. Mỗi tội trời cũng không đẹp cho chụp ảnh lắm

Xuống gần phía dưới có khá nhiều đá to, mùa hè lội bì bõm chắc cũng mát

nước trong thật, mùa hè đến đây tắm lên có vài chai bia lạnh nhâm nhi với gà nướng thì nhất quả đất Cụ nhỉ ?

dmdviet

Xe cút kít
nước trong thật, mùa hè đến đây tắm lên có vài chai bia lạnh nhâm nhi với gà nướng thì nhất quả đất Cụ nhỉ ?
He he cụ thoắt ẩn thoắt hiện. Chắc cuối năm phải giao lưu nhiều cụ nhể. Tối hôm đầu ở Quế Phong chả hiểu sao 2 xế hứng thú làm ông ông 1 lít. Hôm sau còn hơn người đi mượn.

manchester6868

Xe tăng
He he cụ thoắt ẩn thoắt hiện. Chắc cuối năm phải giao lưu nhiều cụ nhể. Tối hôm đầu ở Quế Phong chả hiểu sao 2 xế hứng thú làm ông ông 1 lít. Hôm sau còn hơn người đi mượn.
Chuyến đi có không gian bạn rượu và nhiều cái mới hơn cái cũ đang nắm giữ, không uống nhiệt mới là chuyện lạ Cụ nhỉ. Nhưng mà cái gì quá cũng không tốt. Nhà em đi xa uống thì toàn bánh mỳ ấm bụng làm viên giải rượu .... xong đến sáng sớm làm vốc boganic ...

dmdviet

Xe cút kít
Chuyến đi có không gian bạn rượu và nhiều cái mới hơn cái cũ đang nắm giữ, không uống nhiệt mới là chuyện lạ Cụ nhỉ. Nhưng mà cái gì quá cũng không tốt. Nhà em đi xa uống thì toàn bánh mỳ ấm bụng làm viên giải rượu .... xong đến sáng sớm làm vốc boganic ...
He he thế thì hơi phí rượu cụ ợ ;)). Chắc tương lai sẽ có chuyến kết nối đi cùng nhà cụ?

HorsePower

Xe container
Cung này chạy hơi việt dã tý cụ ạ. Cụ đi Mường Lống tết ta cực hợp lý. Lúc đó mận đào nở chả kém gì Mộc Châu. Khung cảnh thì yên bình như Sa Pa rất nhiều năm trước.
Cạnh cái thác có bãi cắm trại... Nhà hàng nhà nghỉ không cụ, hay phải quay về Quế Phong cụ dmd?
Chỉ cần chỗ để ngủ qua đêm chứ ko cầu kỳ gì.
Em sẽ theo dõi sát sao chuyến này của cụ để học tập đây.

crvphutho

Xe tải
He he thế thì hơi phí rượu cụ ợ ;)). Chắc tương lai sẽ có chuyến kết nối đi cùng nhà cụ?
Cụ chủ làm e nhớ đến thời gian thi công nhà máy thuỷ điện hủa na quá! Quế phong có nhiều cái hay lắm ah.

dmdviet

Xe cút kít
Ở Kim sơn chắc ở nhà Thủy ủy?? Hôm trước bọn em đi, đoàn đi trước cứ bẩu vào nhà nghỉ Thị ủy. Tìm mãi, sau mới nhớ ra đây là huyện chứ phải thị xã đâu mà thị ủy. Thì ra Thủy ủy :D
Em tìm trên mạng có nhà nghỉ Mai Huệ, sau thấy ko to như này nên vào đây. Mỗi tội cũng hơi sập sệ :(

ok. Nhất trí 100% luôn Cụ
Vote!

Cạnh cái thác có bãi cắm trại... Nhà hàng nhà nghỉ không cụ, hay phải quay về Quế Phong cụ dmd?
Chỉ cần chỗ để ngủ qua đêm chứ ko cầu kỳ gì.
Em sẽ theo dõi sát sao chuyến này của cụ để học tập đây.
Xung quanh chỗ này có nhà sàn cụ ạ. Nhưng nếu nghỉ thì mang lều đi. Nhưng nếu nghỉ đêm thì cụ chịu khó xem thêm 1 số điểm tiếp theo của hành trình để có lựa chọn

Cụ chủ làm e nhớ đến thời gian thi công nhà máy thuỷ điện hủa na quá! Quế phong có nhiều cái hay lắm ah.
Có dì hay thế cụ :D :D

Bonbanhdichoi

Xe hơi
Thác Sao Va - còn có tên gọi khác là thác "hai mươi sải", có những thác nước dài, chảy nhanh và mạnh tạo màu nước trắng xóa. Có vẻ như mùa này không nhiều nước nhưng được cái vẫn khá đẹp. Mỗi tội trời cũng không đẹp cho chụp ảnh lắm

Thác nước đẹp quá, em vẫn hóng tiếp ảnh của cụ.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng

Thác này ko đẹp bằng cái này của em. Cụ biết đây là đâu ko?

Đây là thác của cụ trong tương lai đấy =))

dmdviet

Xe cút kít
Vâng lúc nào có dịp cụ cho e bám càng 1 chuyến nhé :D
Em đi thường xuyên ấy mà. Chỉ sợ cụ chê lượt phượt

Thác này ko đẹp bằng cái này của em. Cụ biết đây là đâu ko?

Đây là thác của cụ trong tương lai đấy =))
Cụ đừng nói là Bản Vẽ nhé, em hụt ở cung này đấy :(

Thác nước đẹp quá, em vẫn hóng tiếp ảnh của cụ.
Mời cụ tự nhiên :)

51A_569.00

Xe đạp
Lẩu có trứng thì nhất các Mợ rồi ...