[CCCĐ] Quế Phong - Mường Lống - Con Cuông: Hành trình khám phá cung đường Tây Nghệ An!

dmdviet

Xe cút kít
Cụ dmd nói em hốt vừa đúng vừa sai. Đúng vì hốt thật, đang ấm êm ở nhà, nhìn mấy cái đường sạt sạt, mất lái là ngại.
Sai vì cụ nói quá đúng tim đen nên đúng cũng thành sai....kaka...
Chơi chơi thế chứ cụ cũng biết em lái xe dọc ngang có biết ngán cái chi. Đợt này có 2 công chúa nhỏ đáng yêu, bắt nó vòng vèo theo đường của cụ nó chắc hẳn ko có sức.
Cụ tiếp đi. Em hóng để lúc nào đi được thì theo cụ.
He he đi đi cụ, ngại gì, đi trải nghiệm mà cụ cứ lo xa thế thì khó :D

Sang tuần em đi Quế Phong đấy lão dmdviet . Để kiếm mấy cái ảnh xem có ngon hơn của lão không nhá
Vân cụ đi về up ảnh lên đây chơi cho vui a :D

À thế ạ. Vậy cụ thành phố. Em dưới huyện. Không đc chứng kiến cảnh đó.
Cụ ở Huyện nào đới?

nhìn đường này bọn trẻ nhà anh có mà khóc thét
He he khóc gì bác, trải nghiệm thôi mà :D

tunguyen146

Xe hơi
He he đi đi cụ, ngại gì, đi trải nghiệm mà cụ cứ lo xa thế thì khó :D

Vân cụ đi về up ảnh lên đây chơi cho vui a :D

Cụ ở Huyện nào đới?

He he khóc gì bác, trải nghiệm thôi mà :D
vì trẻ nhà anh chưa đi trải nghiệm ntn bao giờ,nhìn đường sợ

tunguyen146

Xe hơi
He he sang năm sợ em lại chuyển hướng sang leo trèo tý cho mấu. Có cái cung Apachai hơi dài dài tý. Đi kiểu ăn hang ở lỗ đấy bác :))
nói đến đi kiểu ntn cô t2 nhà anh gật,cô lớn bảo con chịu:D

lvduan

Xe tải
Mưa to quá, mãi mới về được đến nhà để rót rượu :)

dmdviet

Xe cút kít
Ô đúng cái ks hôm em ở hôm đi với hội RS tháng 3 năm ngoái. Đợt ý cả Thị trấn có 2 cái ks thì phải, cái Mường Thanh thì em còn chưa nhìn thấy mà giờ đã to thế kia rồi! Buồn cười nhất là hôm đó cả TT mất điện, bà chủ ks lại đổ nhầm dầu vào máy phát điện chạy xăng (hay ngược lại ý) nên sửa mãi không được, may mà sau lại có điện.
Cái Ks này may mà cửa kín. Có vẻ cũng có hoạt động abc gì đó cụ ạ. May mà kín và mệt nên em ngủ luôn không biết zời đất gì :D :D

yensuong

Xe điện
Ôi trời, dc lời như cởi tấm lòng.
Cụ Yensuong thân mến, em định đi theo cụ dmd nhưng thấy khá gian nan, đường sá còn xấu nên em huỷ. Lý do vì Gd câu em có 2 đứa con nhỏ sẽ đi chơi cùng nên chắc chắn ko thể bắt bọn trẻ khổ thế được.
Em định đi đến Cong Cuông, đặt ở Mường Thanh, sau đó đi chơi thác Khe Kèm, Thuyền sông Giang..... Đêm tiếo theo vè Vinh chơi với bạn.
Truớc tiên hỏi cụ Yensuong là liệu ngày Tết ở Con cuông bà con có phục vụ ăn uống ngày Tết ko?
Thác mùa này liệu nước nôi ra sao.
Trưóc mắt thế. Em sẽ lưu số cụ lại để có dịp làm phiền cụ nhé,
Nếu Tết cụ thay đôir chương trình, em rất vinh dự hầu rượu cụ tại quê nhà.
Cám ơn cụ.
Cụ dự định ở CC ngày nào thì cứ nhắn em, nếu đúng mùng 1 tết thì ăn, ngủ ở Mường Thanh luôn và em sẽ đặt thuyền cho cụ. Ở mường thanh cụ cứ nói em giới thiệu, cụ sẽ được phuc vụ hết khả năng của họ :D

HorsePower

Xe container
Cụ dự định ở CC ngày nào thì cứ nhắn em, nếu đúng mùng 1 tết thì ăn, ngủ ở Mường Thanh luôn và em sẽ đặt thuyền cho cụ. Ở mường thanh cụ cứ nói em giới thiệu, cụ sẽ được phuc vụ hết khả năng của họ :D
Đa tạ Cụ. Em tính mồng 2 mới tới, dứt khoát sẽ phải nhờ cụ. Lúc đó cụ còn đó ko?

dmdviet

Xe cút kít

HorsePower

Xe container
Nhìn ảnh tưởng bé, nhưng đã qua nhiều thác: Kuang Si (Luang Prabang), thác Tad Yuang, Tad Fane (Atapue)... rồi mấy cái thác ở ngày hôm trước mới thấy Khe Kèm cũng là một trong những thác lớn ở Việt nam

Quá tuyệt vời

thuyduongna

Xe điện
Đến thị trấn Mường Xén, 2 xe cứ chần chờ mãi việc có nên ở hay về Con Cuông. Thực chất từ Mường Xén về còn 2 điểm dự kiến: Thủy Điện Bản Vẽ và Rừng Săng Lẻ. Rừng Săng Lẻ thì đã có lần qua ban ngày rồi, còn thủy điện mới phá sinh. Chốt là quay về Con Cuông để còn tiếp hành trình ngày mới.

Một phần của TT Mường Xén

Cụ về chưa ạ. Nếu chưa về cụ có thể ghé các địa điểm này nhé

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Mưa to quá, mãi mới về được đến nhà để rót rượu :)
Lão này đi đâu mà mãi mới về nhà? Mai em lại Thái Bình, sang tuần chạy Nghệ An, Quế Phong. May ra xong chuyến này mới yên thân :((

hoabinhcar

Xe tải
Em dưới YT. Dân công sở. Ngoài t7 và cn thì chả rảnh lúc nào mà đi chơi xa xa cho thư thái cái đầu cụ ạ.

dmdviet

Xe cút kít
Cụ về chưa ạ. Nếu chưa về cụ có thể ghé các địa điểm này nhé

He, giờ này mưa lắm mợ ạ, không qua đồi chè được :)

Lão này đi đâu mà mãi mới về nhà? Mai em lại Thái Bình, sang tuần chạy Nghệ An, Quế Phong. May ra xong chuyến này mới yên thân :((
He em chờ ảnh đới nhá :D

Em dưới YT. Dân công sở. Ngoài t7 và cn thì chả rảnh lúc nào mà đi chơi xa xa cho thư thái cái đầu cụ ạ.
Hàng Trạm à cụ :). Dân nào cũng đi được hết cụ ạ :). Em có bạn dưới đấy đấy :)